Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau bụng về đêm khi mang thai được 6 tháng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Bông kính chào các mẹ, chúc các mẹ luôn luôn xinh đẹp, nuôi con khỏe, dạy con ngoan. Bé Bông là con đầu lòng của mẹ Nga, bố Dũng, đi siêu âm thì bé là con gái, bé rất vui, bố mẹ bé cũng rất vui, ông bà bé cũng rất vui. VÌ lần đầu tham gia diễn đàn nên có thể bé chưa hiểu lắm về hoạt động.
    Thưa các mẹ kính yêu, nơi bé sống điều kiện ytế không được tốt lắm nên bố mẹ bé không an tâm lắm, rất mong sự giúp đỡ của các mẹ về một số vấn đề.
    Mẹ của bé đang mang thai bé ở tháng thứ 6, dạo này mẹ bé hay bị đau bụng về đêm gây mất ngủ, bé rất buồn và lo cho mẹ, cơn đau thương lâm râm, có lúc rất đau, bé tưởng mẹ bị lạnh nhưng không phải vì mẹ thường kêu nóng, nên chỉ đắp chăn mỏng. Mẹ bé ăn uống tốt, đi vệ sinh tốt, không ăn uống linh tinh, không có vấn đề gì về sức khỏe, không có hiện tượng gì khác về thai nhi cũng như đường sinh dục.
    Kính mong các mẹ giúp đỡ để bé Bông được mạnh khỏe. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Bé Bông thân chào các mẹ kính yêu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,230 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Mẹ Bông nên đi khám đi cho yên tâm. Mình thỉnh thoảng đâu thui chứ ko bị đâu lâm râm như bạn. Mình cũng đi khám rồi kốc gì đáng lo cả. Mẹ Bông đi khám nhé. Chúchai mẹ con khoẻ

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Sunny, mẹ Bông cảm ơn nhiều, nhưng ở đây, đi khám rồi cũng chỉ siêu âm den trắng, rồi bác sỹ gà mờ phán thôi nên cũng chả buồn đi, mẹ Bông có đọc được trong diễn đàn là có thể đau do ăn no vfa đi xe sóc, nên hai hôm nay mẹ Bông đã ăn làm nhiều bữa hơn, tối không đi xe nữa mà đi bộ (do cơ quan cũng gần) vì vậy mà đêm không thấy hiện tượng gì nữa. Cảm ơn Sunny nhiều, khi nào có vấn đề gì thì lại nhờ Sunny nhé
    Bé Bông thân chào các mẹ kính yêu
    • 14,834 Bài viết

• 8,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dung9cboy Xem bài viết
    Cảm ơn Sunny, mẹ Bông cảm ơn nhiều, nhưng ở đây, đi khám rồi cũng chỉ siêu âm den trắng, rồi bác sỹ gà mờ phán thôi nên cũng chả buồn đi, mẹ Bông có đọc được trong diễn đàn là có thể đau do ăn no vfa đi xe sóc, nên hai hôm nay mẹ Bông đã ăn làm nhiều bữa hơn, tối không đi xe nữa mà đi bộ (do cơ quan cũng gần) vì vậy mà đêm không thấy hiện tượng gì nữa. Cảm ơn Sunny nhiều, khi nào có vấn đề gì thì lại nhờ Sunny nhé
    Mẹ bé Bông có bầu hơn 6 tháng rồi chắc cũng đã siêu âm 3-4 chiều hồi 22-24w nhỉ???Lúc đó bác sĩ có nói gì bất thường không???Mình nghĩ nếu thỉnh thoảng đau thì ko sao chứ nếu hôm nào cũng đau thì mẹ nó nên hỏi bác sĩ. Nếu ko đi khám được bác sĩ thì mẹ nó có thể gọi điện hỏi tổng đài tư vấn 1080 xem sao nhé. Mình ngày nào cũng đi làm hơn 30km bằng xe máy, thậm chí còn phải tự đi 1 mình nhưng ko bị đau bụng như mẹ nó (trộm vía con tôi). Mà thỉnh thoảng đêm nằm ngủ mình hay bị đau 1 bên hông thôi.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé:Rose::Rose::Rose: