Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau bụng và đau ngực khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 82K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi mọi người, em là người mới. Em muốn hỏi mấy chị đã có kinh nghiệm lâu năm làm mẹ, em đã có thai được gần 6 tháng rồi, nói chung thì thai nhi phát triển bình thường, nhưng thỉnh thoảng em thấy hơi đau ở vùng bụng và ở ngực. Không biết như vậy có bị gì không, mong các chị giúp em. Mến chào!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 23/09/2008 vào lúc 11:12 AM. Lý do: Thêm dấu tiếng Việt
    cute
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Đau bụng giữa đêm khuya khi mang thai. Triệu chứng này là gì ah?.

Vừa rồi em bị trễ kinh và thử thấy 2v, em đi khám bsi bảo chưa thấy túi thai và cho thử HCG cho kết quả 425; bsi nói kết quả HCG 425 chưa thấy túi thai là bình thường. Nhưng em không biết HCG bao nhiêu thì mới thấy túi thai và bao nhiêu tuần thì thấy phôi thai hả các chị?. Em lo quá. Bên cạnh đó,...

• Đau tức dưới ngực khi mang thai!

* Em 31 tuần các mẹ ơi. Mà phần dưới ngực phải đau quá. Người ta mỏi lưng đau lưng thế nào chứ em là chỉ đau, mỏi ở phần dưới ngực bên phải quá đi mất! Lúc trước em chỉ đau như vậy mỗi lúc ăn no vào buổi tối, còn cả ngày ko sao. Nhưng bây giờ thì buổi ngày cũng đau nữa? Lúc nằm vẫn còn đau huhu. Ko...

• Làm thế nào để bé tiêu đờm

Bé nhà em 3 tuổi bị đờm trong cổ, thỉnh thoảng ăn xong, vướng đờm là nôn hết. Bé không bị ho. Trước...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chao ban. Minh co le cung nhu ban, minh co bau hon 5 thang roi va la lan dau tien, thinh thoang minh cung thay hoi dau bung va hoi dau nguc, chang biet la vi sao nua? A, em be cua ban da dap chua vay? Chang biet khi nao thi em be bat dau dap nhi???
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

khoảng 5 tháng bạn đã cảm thấy em bé máy rồi, em bé máy BS bảo giống con tôm búng, còn mình thấy giống như mắt hoặc cơ bắp giựt giựt ...có thể khi em bé máy, đạp , hoặc xoay trở bạn sẽ thấy trằn trằn bụng và hơi đau 1 chút và em bé đạp nhiều hơn vào lúc bạn thoải mái ví dụ như lúc bạn nằm nghỉ trưa hoặc nghỉ tối, . Thậm chí khi lớn hơn em bé còn giựt mình nếu nghe thấy tiếng còi xe tải khi bạn đi đường.
    Trước đây khi có bầu đôi khi mình cũng bị đau bụng, nhưng là đau cơ hoặc cảm thấy thốn thốn chỗ nào đó 1 chút, không bao giờ bị đau nhiều, nếu bị đau nhiều khi đi khám thai bạn phải hỏi BS. Lúc nào BS cũng biết nhiều hơn mình bạn ạ. Trước đây mình có bầu đi khám BS lia lịa, chuyện gì thấy thắc gọi điện thoại hỏi BS liền, như thế an tâm hơn.
    Mình đọc trong sách nói 3 tháng cuối thai kỳ bé cần nhiều năng lượng dự trữ để sống ở ngoài, vì vậy 2 bạn ráng bổ sung thêm canxi, sắt và các loại vitamin khác vào các tháng cuối nhé. Sữa cho bà mẹ mang thai rất tốt. Trước đây mình có bầu làm biếng uống lắm, nếu bạn làm biếng hãy pha 1 ly thật lớn bỏ vào tủ lạnh, mỗi khi uống nước mở tủ ra thấy ly sữa đó thì uống 1 miếng thay nước... cứ vậy cho hết ly. Sữa có nhiều chất bổ cần thiết cho bạn và cho bé. Bé được nuôi dưỡng tốt trong bụng mẹ khi ra đời sẽ ít bị ốm đau... Cũng đừng nghe các bà các chị nói rằng ăn nhiều bé to quá khó đẻ, thời buổi này không giống ngày xưa bảo rằng bé to quá thì khó đẻ... để mình không dám ăn, không dám ngủ. Ăn thoải mái nếu bạn thèm ăn ( nhưng đừng ăn nhiều đồ ngọt và bánh)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu được 06 tháng rồi, Em be nhà mình là con gái nhưng em bé nghịch lắm. Mỗi khi nằm nghỉ là thấy em bé cựa quậy, nhất là lúc ngủ, nhiều lúc bé đạp nhiều quá mình không thể nào ngủ được. Thỉnh thoảng nằm nghỉ và nghe nhạc mình cảm nhận đực bé cũng đang lắng nghe và cử động theo nhạc đấy! Bạn thử làm như mình xem em bé nhà bạn có vậy không. Chọn nhạc mozard, nhạc không lời dành cho trẻ em ấy, mình nghe thấy hay lắm. Mà cũng không biết có phải là em bé nghịch không hay là do mẹ lười ăn nên em bé bị đói đạp mình nhiều lắm. Hôm được 24 tuần mình đi siêu âm, em bé nhà mình mới nặng 514gr, nhưng BS bảo là thai tốt. Bé nhà mình bắt đầu máy khi đủ 4 tháng. Hi!Dù lần nào đi khám BS cũng bảo là em bé hơi nhỏ so với tuần thai. VÌ mình bị nghén và sợ ăn quá! Đến giờ thì đỡ rồi nhưng chẳng thích và thèm ăn cái gì cả.
    • 424 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chao cac chi,

Thai minh dang o tuan thu 33. Minh bat dau cam thay dau ram ran vung bung tren ron vao moi buoi sang va buoi chieu, con buoi toi nam ngu thi bung cung dau nhung co cam giac bi thai de.
    Lan roi, minh di kham co khai voi bac si va sieu am nhung bac si noi la do thai de nen bi dau vay.
    Rieng minh so bac si chu quan, chu minh co cam giac co the minh sinh som voi trieu chung nhu vay.Minh lai thay nguc tiết ra it chat mau vang nhu sua khi bóp nua.
    Cac chi co ai bi dau giong nhu minh khong vay? Cho minh xin chut kinh nghiem voi.
    Cam on cac chi nhieu.
    • 526 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

những triệu chứng sắp sinh là:
    - đau râm ran vùng bụng dưới ( hồi mình sinh thì thấy giống như khi có tháng vậy)
    - ra dịch âm đạo ,lúc đầu là màu vàng sau đó là màu hồng ( gần giống máu ).
    còn dịch màu vàng ở vú là sữa non đó bạn à , sau khi sinh xong nhớ cho con bú ngay sữa non rất là bổ cho bé.
    chúc may mắn
    • 233 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho CV05 hỏi chút với. CV05 đang mang thai lần đầu (được 7 tuần), nhưng mấy ngày nay thấy đau bụng ngắt quãng, quặn bụng vùng quanh rốn và phần dưới nữa. CV05 định vào tuần thứ 8 mới bắt đầu đi khám lần đầu và siêu âm lần thứ 2 (lần siêu âm 1 khi hơn 5 tuần và ko có vấn đề gì)

Ngoài ra CV05 còn bị đau ngực nữa, đau nhức lắm, ko dám chạm vào nữa. Cv sợ quá, ko biết có làm sao ko? Các mẹ cho CV một lời chỉ bảo nhé.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình vấn đề ở ngực thì k có vấn đề gì đâu nhưng bạn cần cảnh giác với những cơn đau bụng bất thường như vậy. Tốt nhất là báo với BS sớm để có cách đối phó.
    • 372 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Từ khi em có thai em đã bị như thế rồi. Theo kinh nghiệm của mấy bà chị đi trước là "K bị ra máu thì cứ yên tâm đi". Và thực tế là em được gần 3 tháng rồi, bụng thỉnh thoảng mới đau, ngực cũng thế đỡ hơn hồi mới có.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng xin hỏi chút ạ: Khoảng tuần thứ 5 em bị ra một chút máu, chỉ một chút thôi do hôm đó quá mệt, vậy có sao không ạ?
    • 372 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Do vấn đề gì hay k thì bạn cũng nên đi khám bác sĩ cho chắc ăn. Trong thời kỳ này sức khoẻ của mình và con là trên hết.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nên đi khám bác sỹ cho yêu tâm mẹ CV05 ạ, có người mới có thai 7 tuần mà đã nghe được tim thai rồi đấy.
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi dưới 3 tháng mình cũng thường hay bị đau bụng như thế nên cứ phải đi Bs luôn cho yên tâm, có điều mỗi lần đi như vậy bs đều bắt siêu âm, mà siêu âm nhiều thì không tốt cho bé vì bé còn nhỏ quá. Nếu bạn đề nghị được bs khám mà kô cần siêu âm thì mình nghĩ là tốt hơn.
    • 750 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

hix hix các mẹ trong này tư van cho em cai.Em di siêu âm lần đầu bác sĩ bảo thai được 5 tuần ,kich' thước 17 mm.Luc đó em đã có triệu chứng thỉnh thoảng đau bụng, có vài tơ máu ra màu na^u .Luc do bac sy ko kha'm ma chi sieu am thoi. Em lo lắm và hỏi b/si.Ho nói là doạ sảy thai cho uông thuốc Duphaston (thuốc nọi tiết) va giảm đau. Từ hom khám đén giờ dc 4 hom , em uông thuốc nhưng thỉnh thoảng 2or 3 lan ra như huyết trắng nhưng màu nâu rất ít và chỉ thi thoáng hơi đau bụng dưới nhưng ko rõ lắm (hay là do áp lực tâm lí em cảm thấy thế)Em lo lắm muốn đi khám bác sỹ nhưng sợ khám ko cẩn thận mà bị làm sao thì chết. và cũng muốn đợi đến khoảng 8 tuần đi siêu âm luôn,
    để biết thai phát triển như thế nào? Em cứ lo quá nên rất khó ngu.Em cũng ko đi lại nhiều và kiêng như b/sĩ dan.Em đọc trogn dd cũng có mẹ bị thai luu ko ptrien
    huhuhu em sợ lam.Theo các mẹ có kinh nghiệm , em nên làm gì? có nên đi khám luôn ko a. Em hiện đang ở nước ngoài, đi lại cũng xa, lại ko có gia đình ng` thân bên này nữa
    Các mẹ tư vấn cho em nhanh voi.Em lo lam.hix hix
    • 233 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chỉ bảo.

Hôm qua sốt ruột quá, vợ chồng CV05 đã đi khám rồi, ox bắt đi ở bệnh viện C (cho chắc ăn) - thật kinh khủng vì ko người quen, lại lớ ngớ lần đầu.

Bác sỹ ko nói gì về việc đau bụng cả, chỉ cho đi siêu âm đầu dò (sợ quá), kết quả là siêu âm nói thai hơn 7 tuần, đầu mông dài 7,5mm (lần đầu siêu âm ở Phan Chu Trinh thấy kết luận là 19,7mm lúc 5 tuần 4 ngày) ko hiểu thế nào nữa. Đã có tim thai.

Khám có thế thôi các mẹ ạ, sau đó mình kêu đau bụng, muốn hỏi là do nguyên nhân gì, bsỹ kê cho 2 loại thuốc (Spasmaran 0.04g và Utogentax 100mg - thuốc an thai hay gì đấy) - về nhà tra mạng ko thấy ra tên thuốc, các mẹ đã bao giờ dùng thuốc này chưa, dùng như thế nào các mẹ chị cho CV05 chút nhé.

Thanks các mẹ.

• 599 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình cũng mang thai được 7 tuần.
    Nếu bạn đau ở khu vưc quanh rốn thỉ đấy là dấu hiệu đau do tiêu hoá. ăn uống quá độ hoặc ăn phải cái gì lạ. Điếu chỉnh vụ đó lả ổn thôi, kô lo.
    Còn vấn đề CV đau, đấy là tuyến sữa phát triển. Đừng lo. Sẽ ổn thôi.
    • 211 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Covac05

Hôm qua sốt ruột quá, vợ chồng CV05 đã đi khám rồi, ox bắt đi ở bệnh viện C (cho chắc ăn) - thật kinh khủng vì ko người quen, lại lớ ngớ lần đầu.

Bác sỹ ko nói gì về việc đau bụng cả, chỉ cho đi siêu âm đầu dò (sợ quá), kết quả là siêu âm nói thai hơn 7 tuần, đầu mông dài 7,5mm (lần đầu siêu âm ở Phan Chu Trinh thấy kết luận là 19,7mm lúc 5 tuần 4 ngày) ko hiểu thế nào nữa. Đã có tim thai.

Khám có thế thôi các mẹ ạ, sau đó mình kêu đau bụng, muốn hỏi là do nguyên nhân gì, bsỹ kê cho 2 loại thuốc (Spasmaran 0.04g và Utogentax 100mg - thuốc an thai hay gì đấy) - về nhà tra mạng ko thấy ra tên thuốc, các mẹ đã bao giờ dùng thuốc này chưa, dùng như thế nào các mẹ chị cho CV05 chút nhé.

Thanks các mẹ.
    Em cung bi dau nhu chi vay do,lai con them cai bao tu hanh qua troi
    Em o sai gon kham o bs Danh,bs cho em thước utrogestan 100mg
    (chác giong loai chi roi) dung bang dương am dao.
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho CV05 hỏi chút với. CV05 đang mang thai lần đầu (được 7 tuần), nhưng mấy ngày nay thấy đau bụng ngắt quãng, quặn bụng vùng quanh rốn và phần dưới nữa. CV05 định vào tuần thứ 8 mới bắt đầu đi khám lần đầu và siêu âm lần thứ 2 (lần siêu âm 1 khi hơn 5 tuần và ko có vấn đề gì)

Ngoài ra CV05 còn bị đau ngực nữa, đau nhức lắm, ko dám chạm vào nữa. Cv sợ quá, ko biết có làm sao ko? Các mẹ cho CV một lời chỉ bảo nhé.
    Em cũng có thai lần đầu và cũng bị như chị nhưng qua d8u7o75c ba tháng thì càng ngày nó càng bớt đi.Gio72 thì thấy bình thường khoẻ re.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đó có thai được 6 tuần rồi mà thỉnh thoảng cũng thấy đau bụng dưới và đau thắt lưng , mình cũng lo lắm vì lần đầu mới có thai mà ko biết như thế nào, mình nghén cứ an vào là ói ra nhưng rất sợ những gì có mùi tanh, ko biết các chị có như vậy ko?
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

CV ơi cho mình hỏi bạn siêu âm lúc 7 tuần là 7 tuần tính từ thời điểm thụ thai (trứng rụng) hay tính từ kỳ kinh chót vậy?
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6