Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau bụng trên, đi ngoài khi mang thai tuần 37 :(

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có mẹ nào như mình ko? Tự dưng tối hqua trước khi đi ngủ mình ăn gần 2 cái bánh mì chấm sữa, xong thế nào lên giường thấy chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn quá trời luôn, đau bụng trên phía gần ức kinh khủng, con zai thấy mẹ đau thì cũng ngọ nguậy ghê lắm! Mình cố chịu tới gần sáng ko nhịn dc nữa thì đứng dậy đi toilet nôn bằng hết, vào nằm cũng chỉ đỡ hơn phần nào thôi, sáng dậy thì lại bị đi ngoài ra nc mới chết chứ May mà bây giờ ko sao rồi, ko còn đau bụng và đi ngoài nữa, ông bà bảo có khi phải gió ng mệt nên nôn hoặc ăn bánh mì nó lạnh bụng nên mới thế Ko biết có ảnh hưởng j tới con zai ko các mẹ à? :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

ngộ độc thức ăn roài, theo mình thì chẳng vấn đề gì đâu vì cháu cũng được 37w rồi còn gì, đừng lo lắng quá nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lilikitty; 23/01/2011 vào lúc 07:46 PM.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,249 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Không sao đâu mẹ Mamii ơi. Mình có bầu dịch tiêu hóa nhiều cho nên ăn uống bậy bạ là đau dạ dày liền hà. Mẹ nó ói sạch và đi sạch thì an toàn rồi. Nhưng lần sau cẩn thận nha chứ tiêu chảy dễ gây sanh non lắm đó.

Mà mình cũng thích món bánh mì chấm sữa lắm hi hi Nhắc tới lại thèm thèm . Có khi nào mẹ nó ăn lúc đói nên nhai ko kỹ nên đau dạ dày đó. Ăn những 2 ổ cơ mà hi hi

Hôm trước buổi sáng mình làm 2 ổ bánh mì nướng bơ đường. Bánh mì nướng giòn lên hen, xong lúc bánh còn nóng thì trét bơ lạt lên, xong rắc đường lên. Ăn giòn giòn béo béo thơm thơm ngọt ngọt … chẹp chẹp. rooling:rooling:rooling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 132 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

em 22w, mấy hôm vừa rồi cũng bị giống chủ top, bụng cứ sôi sùng sục, đi ngoài, đau nhức hết các cơ quan đoàn thể Bầu bí chả dám thuốc men j
    • 836 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

huhu mình cũng thế, bé đc hơn 23w. Mà mấy hôm nay ăn cái gì cũng bị đau bụng, đau khoảng 3-5 phút sau đó lại dịu đi. Ngày nào cũng bị đi ngoài. Hix không biết làm thế nào bây giờ. Mình lo quá!

• 1,316 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Có thể các nàng đi ngoài do thai kỳ đó vì có 2 dạng: hoặc là bị táo bón hoặc là bị đi ngoài. Cái này tự nhiên bị rồi lại tự nhiên hết các nàng a. Lúc mình mang thai Cọp HẸc khoảng tuần 36-37, tự nhiên mình bị đi ngoài, 2-3 ngày/lần. Phân lỏng như nước ý, ăn bao nhiêu búp ổi non mà không cầm. sang Tuần thứ 38 tự nhiên hết các nàng ạ. Hị hị.
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    • 167 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    Có mẹ nào như mình ko? Tự dưng tối hqua trước khi đi ngủ mình ăn gần 2 cái bánh mì chấm sữa, xong thế nào lên giường thấy chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn quá trời luôn, đau bụng trên phía gần ức kinh khủng, con zai thấy mẹ đau thì cũng ngọ nguậy ghê lắm! Mình cố chịu tới gần sáng ko nhịn dc nữa thì đứng dậy đi toilet nôn bằng hết, vào nằm cũng chỉ đỡ hơn phần nào thôi, sáng dậy thì lại bị đi ngoài ra nc mới chết chứ May mà bây giờ ko sao rồi, ko còn đau bụng và đi ngoài nữa, ông bà bảo có khi phải gió ng mệt nên nôn hoặc ăn bánh mì nó lạnh bụng nên mới thế Ko biết có ảnh hưởng j tới con zai ko các mẹ à? :Crying:
    chắc lạ không sao đâu chủ top ơi, hồi trước khi em sanh suri em cũng từng bị thế, đọc tài liệu trên mạng thì bảo rằng dấu hiệu sắp chuyển dạ ( trong vòng vài tuần nữa thôi) sau khi bị đi ngoài như thế, mà em bị liên tục ngày mấy lần, mà bị mấy ngày trời như thế , thế là 3 tuần sau là em chuyển dạ và sanh suri, cho nên đó cũng có thể là dấu hiệu đấy chị ạ
    • 167 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    chắc lạ không sao đâu chủ top ơi, hồi trước khi em sanh suri em cũng từng bị thế, đọc tài liệu trên mạng thì bảo rằng dấu hiệu sắp chuyển dạ ( trong vòng vài tuần nữa thôi) sau khi bị đi ngoài như thế, mà em bị liên tục ngày mấy lần, mà bị mấy ngày trời như thế , thế là 3 tuần sau là em chuyển dạ và sanh suri, cho nên đó cũng có thể là dấu hiệu đấy chị ạ
    • 323 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SURI_MOM Xem bài viết
    chi oi có thật thế k ah, em mới có 32w th mà dạo cách day 1tuan em thuong xuyen bi dau bụng kiễu như di cầu ý, e sợ wa chi oi, trc luc do thì e bi táo nặng . song tu nhien tuần này lai di ngoài lien tuc, phân lõng, có dau bụng nhiu`, nếu đó la dấu hiệu sap chuyen da thì chắc ko ỗn rùi. e moi co 32w thui, con e mới dc 1kg8 thui huhuh. co cách nào ko ah
    Cu boy
    Nb:3,5
    18m: 12kg
    Như quỳnh
    Nb:3.3
    1m: 4kg5
    2m:6kg1
    3m:7kg6(lật nhu lo xo)
    4m:....
    • 1,262 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Ko phải vậy đâu. Cơ địa mỗi ng mỗi khác. Mình chả có vấn đề gì gần sinh cả. Chỉ tới gần sinh thì thấy bụng sụt hẳn xuống như sắp rơi, có máu báo thôi. Chứ toàn bị táo thôi.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2