• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau bụng, ra máu khi mang thai 5 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 45.5K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Năm nay em 24 tuổi mang thai lần đầu nên 2 VC em không có kn gì hết. Em mới mang thai được 5 tuần, cách đây 4 ngày em có bị ra 1 chút máu đen. VC em đi viện C khám BS siêu âm nói là thai bt không có vấn đề gì. Nhưng sau khi về nhà thì mỗi ngày em bị ra máu nhiều hơn. Tính đến nay thì đã được 4 ngày rồi. Sáng nay em đến BV siêu âm lại thì BS nói là thai phát triển không tốt lắm. BS kê đơn cho về nhà uống nói 2 ngày nữa đến kiểm tra lại xem có còn thai không. VC em buồn lắm, mới mang thai lần đầu mà. Bạn em có nói là uống thuốc đông y thì có hiệu quả tốt hơn vì có mấy ng bạn chị ấy cũng bị như em rồi. Các chị có kinh nghiệm cho em lời khuyên được không. Em lo quá. Cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 88 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Không sao ca đau e ạ .chị mang song thai 6-7 tuan phai nam vien dieu tri doa xay khoang 13 ngay BS cho uong cam mau , giam co , noi tiet Dufaton va vitamin e .chủ yeu minh phai nam nghi ngoi tinh duong bat dong em nhe .Va nho la phai vao vien luon dung kham tu linh tinh nhe vao vien minh con kieng di lai chu ve nha thi kho lam .chuc 2 me con e khoe
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng thế mà chị. E bị ra máu hơn 10 ngày rồi chưa dứt. Của em còn chưa vào buồng tử cung. Còn nghi là ngoài tử cung. Chị đừng lo lắng quá bởi lo lắng ko làm dc j cả, chị cứ nghỉ ngơi. E cũng mang thai lần đầu, e đi khám nhưng Bác sỹ cũng chỉ nói như chị thôi
    2 ngày sau chị cứ làm thủ tục giống hôm trước( chắc là xét nghiệm betaHCG+ siêu âm, khám). Bây h e cũng chỉ chờ đợi thôi. Tình cảnh của em cũng thế mà chị
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây khi mang thai lần đầu tiên mình cũng có hiện tượng giống bạn vậy. Lần đó bọn mình mới cưới, có bầu cũng không biết nên không giữ gìn gì cả. Mình thường xuyên bị đau bụng vào buổi tối và khi bị ra máu đen thì cứ tưởng là bị hành kinh. Thế nên phải đến 1 tuần sau mình mới đi kiểm tra thì hóa ra là mình có bầu được gần 5 tuần nhưng ko thấy tim thai đâu, bác sĩ bảo là đã hỏng rồi. Vì vậy, mình khuyên bạn nên đến bvphụ sản và nói rõ tình hình với bs đồng thời kiểm tra lại thật kỹ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi cung thay noi rang uong thuoc dong y rat tot e ah, e thu xem the nao. tot nhat e co gang nam nghi ngoi, dung van dong nhieu va nho nguoi cat thuoc dong y uong xem the nao
    • 1,597 Bài viết

• 980 Được cảm ơn

Cứ làm theo lời bs, đừng lo lắng gì. Mình cũng mang thai lần đầu, lúc nghi có thai đi khám thì đc 6,5 tuần rồi mà chỉ có túi thai thôi chưa có phôi luôn chứ đừng nói tim thai. Về nói mọi ng cũng bảo đừng lo lắng gì cả bs bảo sao cứ làm theo, vài tuần sau khám lại thì bé khỏe
    Sân khấu cuộc đời
    • 178 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hồi hơn 5w mình cũng ra ít máu nâu nhạt, rồi ra nâu sậm hơn, mình uống, đặt thuốc và hạn chế đi lại, càng đi lại càng ra nhiều thôi. Giờ hơn 8w mình thi thoảng vẫn còn ra một ít nâu rất nhạt, trộm vía con vẫn phát triển.
    Không biết tình hình ra nhiều của bạn là nhiều ntn, có ướt miếng bvs luôn hay chỉ vừa thấm quần chip?
    Xin thời gian bình yên để mùa hè về ngập tràn ánh nắng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào bạn!

Chắc là bạn có hiện tượng dọa sẩy thai đấy bạn ah!Hồi 5w mình cũng bị hiện tượng ra máu màu nâu nhạt đi khám có hiện tượng bong nhau thai,cũng là một dạng dọa sảy thai bạn ah.

Thời điểm này bạn nên nghỉ ngơi không nên làm việc nặng như kiểu bê vác gì đó,tốt nhất nằm tĩnh dưỡng một thời gian.
    Nói vấ đềnày với thành viên trong gia đình và công ty để mọi người có thể giúp đỡ bạn được nghỉ ngơi.
    Hồi mình bị dọa sảy thai bác sỹ kê cho mình tiêm thuốc nội tiết đến khi được 13 tuần.
    Trộm vía hai cún nhà mình sinh ra mẹ tròn con vuông!Hiiiiii......!
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị meoluoi812 cho e hỏi nhé, vậy lúc đó chị đi sa đã thấy thai chưa? e thì hôm 5 tuần sa thì thấy túi thai, bây giờ sa lại ko thấy. bs bảo tử cung có dịch lợn cợn và sau khi sa xong e đi tiểu thì thấy bi xuống máu đen, e lo lắm. có mẹ nào bị như e mà thai vẫn khỏe mạnh ko? mà lúc có thai e bị đau bụng như bị đại tràng hay đường ruột vậy, lúc chưa co thai e cũng hay bị như thế lắm, mong các me cho e y kiến với nhé
    • 415 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Hồi mình có bầu mới hơn 4w đã bị ra dịch màu nâu rồi, SA thai còn chưa vào tử cung, tình trạng này còn kéo dài đến hơn 13w tuần cơ,SA bs bảo bị tụ dịch ở màng nuôi và mình phải dùng thêm 1 số thuốc nội tiết, dưỡng thai và giờ mình sinh bé được hơn 2 tháng rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai_xuan Xem bài viết
    chị meoluoi812 cho e hỏi nhé, vậy lúc đó chị đi sa đã thấy thai chưa? e thì hôm 5 tuần sa thì thấy túi thai, bây giờ sa lại ko thấy. bs bảo tử cung có dịch lợn cợn và sau khi sa xong e đi tiểu thì thấy bi xuống máu đen, e lo lắm. có mẹ nào bị như e mà thai vẫn khỏe mạnh ko? mà lúc có thai e bị đau bụng như bị đại tràng hay đường ruột vậy, lúc chưa co thai e cũng hay bị như thế lắm, mong các me cho e y kiến với nhé
    Nếu 2 kết quả SA k phải cùng 1 nơi thì có thể ko chính xác.
    Nếu cùng 1 bs, SA ko thấy túi thai nữa mà bạn bị ra máu đen thì có khả năng bị xảy thai sớm. Bạn thử đi kiểm tra 1 lần nữa xem thế nào hoặc thử máu để biết chính xác có thai hay ko và thai có phát triển ko. Chúc 2 mẹ con may mắn nhé!
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E cám ơn chị đã cho e lời khuyên, e SA cùng 1 chỗ nhưng 2 BS khác nhau. hôm qua ra dịch màu nâu, và ra sợi như khi rụng trứng vậy nhưng đổi lại đó là màu đen. mẹ e cho uống lá ngãi cứu và e thấy dịch ra ít hơn rồi, e vẫn lo lắm vì SA ko thấy túi thai nữa mà lại thấy dịch lợn cợn ở tử cung. e xin noi ro tình hình là thế này: hôm 21/1 đi sa thì niêm mạc dày, có cấu trúc hình nhẫn #7mm, nằm lệch tâm, túi cùng ko dịch, KL thai trong tử cung <5 tuần. đén hôm 27/1 đi SA lại thì ko thấy gì, nói thấy dịch lợn cợn trong tử cung. có mẹ nào bị tình trạng như e mà thai vẫn phát triển bình thường ko? các mẹ hãy cho e ý kiến với nhé
    • 167 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Hx, em cũng đang lo e dính. Mà mới 1 tuần thôi. Vì em vừa dứt ngày đc gần 2 tuần thôi. Em bị đau bụng như đau dạ dày. Hôm sau thì chảy máu đen. ( Đi siêu âm thì đã phát hiện vấn đề chưa các mẹ nhỉ? Mà ví dụ có làm sao thì thử que có lên ko ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng trong tình trạng gần giống bạn đây. Hôm 13/03 đi siêu am, xuất hiện khối trống âm kích thứoc 7mm trong tử cung. Chiều qua bị ra ít máu nâu, hôm nay ra 1 tí tẹo dịch màu nâu nữa. Ko biet có bị làm sao ko? Chiều nay mình đã hẹn khám bsi Bắc - viện C roi. Cầu mong con ko sao cả...
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoai_xuan Xem bài viết
    E cám ơn chị đã cho e lời khuyên, e SA cùng 1 chỗ nhưng 2 BS khác nhau. hôm qua ra dịch màu nâu, và ra sợi như khi rụng trứng vậy nhưng đổi lại đó là màu đen. mẹ e cho uống lá ngãi cứu và e thấy dịch ra ít hơn rồi, e vẫn lo lắm vì SA ko thấy túi thai nữa mà lại thấy dịch lợn cợn ở tử cung. e xin noi ro tình hình là thế này: hôm 21/1 đi sa thì niêm mạc dày, có cấu trúc hình nhẫn #7mm, nằm lệch tâm, túi cùng ko dịch, KL thai trong tử cung <5 tuần. đén hôm 27/1 đi SA lại thì ko thấy gì, nói thấy dịch lợn cợn trong tử cung. có mẹ nào bị tình trạng như e mà thai vẫn phát triển bình thường ko? các mẹ hãy cho e ý kiến với nhé
    Ôi trời ơi dọa xảy là phải kiêng ngải cứu và rau ngót đấy. Ko phải ai uống ngải cứu cũng an thai đâu. Lá này là con dao 2 lưỡi đấy. bạn thử tham khảo thêm đi. Hồi mình 5 tuần cũng bị dọa xảy mẹ mình cũng định cho ăn trứng tần ngải cứu, đi khám hỏi bs bị mắng cho 1 trận. may mà chưa uống
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho em hỏi, thai của em gần được 5 tuần, em hay bị đau bụng, hôm qua em đi khám và siêu âm, chưa xác định rõ hẹn 1 tuần siêu âm lại. Sáng nay em đi vệ sinh thấy có ra máu, chút chút àh, lại đau bụng nữa,, em sợ quá, không biết có bị gì không?
    • 349 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

có thể là ra máu báo (như bs hay bảo bạn ạh). bạn theo dõi thêm mấy hôm nữa xem thế nào. Nếu đau bụng nhiều hoặc ra máu nhiều thì phải đi khám ngay.
    Còn nếu bình thường thì cứ chờ lịch hẹn với bsi để khám lại xem ntn.
    Yêu chồng , yêu con nhất trần nhà

• 109 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình cũng hơn 5 tuần đi siêu âm chưa thấy gì, bác sĩ cũng hẹn 1 tuần sau khám lại. May mà mình ko thấy đau bụng và ra máu nhưng mà mình vẫn cứ lo lắm. Mẹ nó hãy theo dõi tiếp xem nhé, bác sĩ cũng dặn mình nếu thấy ra máu thì phải đi khám lại ngay, còn ko thì đúng hẹn. Nếu chỉ ra chút chút thì ko lo nhỉ, còn ra nhiều thì mẹ nó hãy đi bác sĩ ngay nhé. Chúc mẹ nó và cả mình nữa được mẹ tròn, con vuông.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mội lần em đi khám một kết quả khác. Em khám ở C và PS Hà Nội, mỗi bác sĩ một kết quả các mẹ ạ. Em cũnng bị ra máu đỏ tươi, thai của em khoảng 5-7w.

Em buồn lắm, khóc mấy hôm nay rồi. VC em lên kế hoạch từ đầu năm ngoái năm nay mới có bầu thế mà...
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc các mẹ và bé mẹ tròn con vuông.
    • 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bạn bìh tĩnh đi, chứ bạn lo sẽ không tốt cho em bé trong bụng đâu, lúc mình 5w5d cũng chưa có thấy gì , hôm kia mới khám là 6w4d thai đã vào tử cung rồi...dù chưa có phôi và tim thai nhưng mình ít suy nghĩ lắm...mình nằm nghỉ và mở tv lên coi hài để tinh thần thoải mái...khỏi lo âu...nếu bạn bị ra máu thì nên khám bác sĩ , để bác sĩ coi có sao không ...chứ bạn lo lắng như vậy thiệt tình là rất có hại cho em bé...chúc bạn và bé bình an...các mẹ và các bé trên diễn đàn bình an và khỏe mạnh nha...
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4