• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau bụng lâm râm, thỉnh thoảng lại đau thắt lại khi mới mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với. Mình mang thai lần đầu, mới đi siêu âm được hơn 6 tuần. Kết quả bình thường. Tự nhiên mấy hôm nay cứ đau bụng lâm râm, thỉnh thoảng lại đau thắt lại. Ngày đầu tiên đau bụng, mình bị nôn, vã hết mồ hôi ra, đánh cảm bằng dầu gừng thấy đỡ. Ngày hôm sau, vẫn lâm râm, đi ngoài 3 lần liền. Sau đó đỡ hẳn,có lẽ tại cảm tả. Tưởng mọi việc ổn rồi ai ngờ hai hôm nay mình lại tiếp tục đau bụng lâm râm, thỉnh thoảng lại đau thắt lại giống hôm đầu, ko bị đi ngoài nữa. Mình ko bị ra máu. Ko biết có sao ko nhỉ? Các mẹ nào có kinh nghiệm rùi bảo mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thỉnh thoảng đau bụng khi mới mang thai

Chào các mẹ. Em mới mang thai được khoảng 7 tuần, nhưng thỉnh thoảng cứ bị đau bụng ở phía bụng dưới. Mức độ không đau quá nhưng cứ liên tục từ lúc biết có bầu đến nay, liệu có bình thường không ạ. Em cũng để ý nhưng không thấy có hiện tượng ra máu, chỉ thấy bụng cứ lục bục sôi, nhiều hôm còn buồn...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Đau bụng lâm râm ở tuần mang thai thứ 28

Chào cả nhà! Vợ tôi mang thai hiện đang là tuần thứ 28. Vì là lần đầu mang thai nên cũng còn nhiều cái không rõ. Tôi muốn nhờ cả nhà xem hộ cái vụ này tôi với:Sigh:. Chẳng là dạo này cô nàng thỉnh thoảng lại bị đau bụng lâm râm vào sáng sớm. Tuy không quá đau, nhưng cảm giác theo như mô tả là rất...

• Bless you mách mẹ lưu giữ khoảnh khắc đáng yêu của bé

Với các mẹ, việc chụp hình bé với đầy đủ biểu cảm và hoạt động vui chơi mọi lúc mọi nơi là một niềm...

• 302 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn nên gặp BS. 6w siêu âm thấy phôi trong tử cung rồi phải không bạn? Nếu như vậy thì phôi thai đang trong quá trình làm tổ, gắn bám vào tử cung của bạn nên bạn có cảm giác lâm râm đau bụng. Mình có bầu cả 2 lần những tuần đầu đều vậy. Nhưng hiện tượng đau thắt thì mình chưa gặp. Nếu phôi thai chưa vào tử cung thì phải nghĩ đến chửa ngoài dạ con. Còn nếu phôi đã vào tử cung rồi thì có thể tử cung đang trong giai đoạn thích nghi với "vật thể lạ" mới xuất hiện trong nó. Trường hợp này bạn nên đi gặp BS, có thể BS sẽ cho bạn uống thuốc chống co thắt tử cung.
    Thế nhé. Chúc bạn vạn sự bình an!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

đúng rùi mèo cũng chị hơi tức bụng hơi râm ran tý thôi ,chứ đau như bạn thì phải đi khám đi cho chắc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,768 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Tớ cũng thỉnh thoảng bị đau thắt ở những tuần đầu. Theo KN của tớ thì chẳng sao đâu. Có khi là do bạn bị... tào tháo rượt.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau bụng lâm râm từ tuần thứ 5 cơ, giờ sang tuần thứ 9 rùi thỉnh thoảng vẫn hơi đau đó. nhưng chỉ đau ngắn thui, khong biết có vấn đề gì ko?
    • 123 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meSukem Xem bài viết
    Tốt nhất là bạn nên gặp BS. 6w siêu âm thấy phôi trong tử cung rồi phải không bạn? Nếu như vậy thì phôi thai đang trong quá trình làm tổ, gắn bám vào tử cung của bạn nên bạn có cảm giác lâm râm đau bụng. Mình có bầu cả 2 lần những tuần đầu đều vậy. Nhưng hiện tượng đau thắt thì mình chưa gặp. Nếu phôi thai chưa vào tử cung thì phải nghĩ đến chửa ngoài dạ con. Còn nếu phôi đã vào tử cung rồi thì có thể tử cung đang trong giai đoạn thích nghi với "vật thể lạ" mới xuất hiện trong nó. Trường hợp này bạn nên đi gặp BS, có thể BS sẽ cho bạn uống thuốc chống co thắt tử cung.
    Thế nhé. Chúc bạn vạn sự bình an!
    Mình lúc đầu mới mang thai cũng đau quặn bụng lúc nửa đêm, khi đó mình không biết có thai và cứ nghĩ sắp đến ngày hành kinh nên mới bị đau, khoảng gần 1 tuần sau thì bị ra máu và không giữ đc thai. Lần sau mang thai mình cũng bị đau như thê nên lặp tức tìm đến bác sĩ. Bác sĩ chích và cho mình uống thuốc dưỡng thai, sau đó vài hôm mình không còn đau nữa. Mình khuyên bạn khi cảm thấy có điều gì đó bất thường thì nên gặp bác sĩ để nhờ họ tư vấn. Chúc bạn khỏe!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 117 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_gia_huy Xem bài viết
    Cho mình hỏi với. Mình mang thai lần đầu, mới đi siêu âm được hơn 6 tuần. Kết quả bình thường. Tự nhiên mấy hôm nay cứ đau bụng lâm râm, thỉnh thoảng lại đau thắt lại. Ngày đầu tiên đau bụng, mình bị nôn, vã hết mồ hôi ra, đánh cảm bằng dầu gừng thấy đỡ. Ngày hôm sau, vẫn lâm râm, đi ngoài 3 lần liền. Sau đó đỡ hẳn,có lẽ tại cảm tả. Tưởng mọi việc ổn rồi ai ngờ hai hôm nay mình lại tiếp tục đau bụng lâm râm, thỉnh thoảng lại đau thắt lại giống hôm đầu, ko bị đi ngoài nữa. Mình ko bị ra máu. Ko biết có sao ko nhỉ? Các mẹ nào có kinh nghiệm rùi bảo mình với.
    Mẹ nó nên gặp bác sĩ nhờ tư vấn cho cụ thể thôi...
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mấy tuần đầu mang thai mình cũng cảm thấy thế đấy, đến tuần thứ 10 mình mới bắt đầu thấy hết
    bé iu, ăn ngoan chóng nhớn con nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phù! Mình nghỉ ngơi mấy hôm nay ko dám làm gì, bụng thấy đỡ đau hẳn, ko bị đau quặn thắt như trước nữa. Chỉ thỉnh thoảng lâm râm tí xíu rùi hết. Ko bị ra máu nên cũng bớt lo. Nhưng chắc sớm muộn gì cũng phải đi kiểm tra thui. Cám ơn các mẹ đã tư vấn giúp mình nhé.