• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

đau bụng đi ngoài khi mang thai tháng đầu có sao không ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi em mới mang thai lần đầu lên không biết nhiều kinh nhiệm lên các mẹ chỉ giúp em với
    e bị chậm kinh 5 ngày thử tes thì lên 2 vạch mấy hn e cứ thèm ăn nhiều mà mỗi lần ăn xong em lại đau bụng buồn đi ngoài hic như thế có ảnh hưởng gì ko ạ
    và lúc có thai cần kiêng khem những gì hả các mẹ

• 3,042 Bài viết

• 3,361 Được cảm ơn

Em nghĩ là không sao đâu chị ạ . Cứ bt thôi, mà đừng uống thuốc gì lung tung nha chị.
    Bà bầu kiêng gì thì có nhiều cái lắm, em ko nhớ hết được, chị search google nha, em nhớ mỗi cái là không được ăn ngải cứu, dễ bị sảy thai lắm
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 75 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieutrangct93 Xem bài viết
    các mẹ ơi em mới mang thai lần đầu lên không biết nhiều kinh nhiệm lên các mẹ chỉ giúp em với
    e bị chậm kinh 5 ngày thử tes thì lên 2 vạch mấy hn e cứ thèm ăn nhiều mà mỗi lần ăn xong em lại đau bụng buồn đi ngoài hic như thế có ảnh hưởng gì ko ạ
    Không sao đâu bạn ạ, còn kiêng khem thì có một số thứ bạn cần lưu ý là: Không ăn rau ngót (Cái này chỉ dùng cho bà đẻ thôi), không ăn đu đủ xanh (chín không sao), không ăn long nhãn (một số quả nữa mình không nhớ lắm bạn thử vào google xem tiếp nhé), tránh quan hệ vc trong 3 tháng đầu...ui còn một số thứ nữa bạn vào gôgle xem tiếp nhé. Chúc bạn luôn khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 252 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Đau bụng đi ngoài do bạn ăn nhiều nên chắc không sao? Bạn chỉ chú ý đau bụng dữ dội , ra máu thì bạn nên đến bác sỹ khám ngay.

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật thế hả các mẹ mình đang lo là do mình uống thuốc bắc lên mới vậy...có mẹ nao mang thai mà uống thuống bắc như mình không vậy

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cung moi co bau dc gan 1 thang, di SA thai van chua vao TC, bac sy khuyen k nên uong thuoc bac vao nh thang dau, thang thu 5 hay thu 6 moi dc uong. Chi thu hoi lai bac sy kham xem tnao, ch so do uong thuoc bac ma bi dau bung thôi

• 601 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

E cũng mới mang thai mà hay bị đau bụng đi ngoài lắm các chị ạ. Ko đến nỗi tào tháo rượt nhưng đi nhiều hơn trước đây. Cảm giác như cứ ăn 1 lúc đã muốn vào nhà vs rồi. Ko biết có sao ko nhỉ
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。

• 1,234 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

thật thế hả các mẹ mình đang lo là do mình uống thuốc bắc lên mới vậy...có mẹ nao mang thai mà uống thuống bắc như mình không vậy
    Đang mang thai mà uống thuốc an thai là thuốc bắc là tốt mà mẹ nó. Mẹ nó chịu khó ăn uống cẩn thân hơn thôi, đau bụng đi ngoài thì không sao đâu.

• 355 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bạn em tháng đầu mang thai tự nhiên táo bón suốt, mà nó lại không dám ăn đồ mát sợ sảy thai. Thấy nó cũng khổ sở và lo lắng chẳng kém gì chủ thớt.

• 88 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ngày uống 2lit nước là ô kê, sợ ăn đồ mát thì uống nc thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gianght07 Xem bài viết
    Bạn em tháng đầu mang thai tự nhiên táo bón suốt, mà nó lại không dám ăn đồ mát sợ sảy thai. Thấy nó cũng khổ sở và lo lắng chẳng kém gì chủ thớt.
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2