• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau bụng đi ngoài khi mang bầu uống thuốc gi?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 39.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu 6 tuần thì bị tào tháo đuổi. Mẹ nào kinh nghiệm chia sẻ cho mình biết là ăn lá mơ trưng trứng có ổn không, và nếu uống thuốc thì thuốc gì an toàn?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhà em có thuốc trị đau bung (an nhu trung ga ngai cuu y), hoi moi co bau bi tao nen an cai do, ăn 1 liều khỏi luôn (lúc đó cũng lieu, chang biet co anh huong gi khong, nhung nghi la thuoc nam nen khong van de gi, trom via den gio van chua thay van de gi Còn sau đấy bụng dạ em mà có bị sao thì em cũng kệ, đau bụng thi di ve sinh (sáng nay vừa dính xong, can tội hôm qua an trung song:Sick, đi sach ruot la okie vi em chang thich an cai thuoc day ti nao mac du an chang co vi gi, nhu trung ga ran khong thoi:Silly:

• 111 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camviolet Xem bài viết
    Mình đang mang bầu 6 tuần thì bị tào tháo đuổi. Mẹ nào kinh nghiệm chia sẻ cho mình biết là ăn lá mơ trưng trứng có ổn không, và nếu uống thuốc thì thuốc gì an toàn?
    Thời gian đầu mang bầu em cũng hay bị thế lắm, hic, khổ sở vì nó. Nghe nói lá mơ rán với trứng cũng giúp điều tiết tiêu hóa nhưng em chưa thử. Theo bác sỹ bảo thì em uống Cốm vi sinh Bio-acimin hoặc Smecta. Smecta có vẻ chuẩn hơn, nhưng hơi khó uống. Ngoài ra, em ăn thêm ổi rửa sạch để cả vỏ, nhưng tránh ăn hạt, vì sợ thay vì tiêu chạy lại đau đầu vì táo bón.
    Chúc chị nhanh thoát khỏi ông Tào nhé!

:LoveStruc:

• 4,194 Bài viết

• 2,823 Được cảm ơn

mẹ nó ơi uống becberin được đấy, vì nó là thảo mộc mà. Mình cũng hay bị, nhưng mình toàn để tự nhiên nó khỏi nếu bị nhẹ ( uống nhiều nước liên tục, đi hết là khỏi, may thế) hay chỉ chữa bằng ổi xanh thôi.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    mẹ nó ơi uống becberin được đấy, vì nó là thảo mộc mà. Mình cũng hay bị, nhưng mình toàn để tự nhiên nó khỏi nếu bị nhẹ ( uống nhiều nước liên tục, đi hết là khỏi, may thế) hay chỉ chữa bằng ổi xanh thôi.
    Thank you các mẹ nhé, hôm nay thì mình cũng đỡ rồi, ko đi ngoài nữa, chỉ đau bụng nhâm nhẩm thôi. Nhưng hình như nhiều người cũng khuyên uống Smecta, Becberin. Nhưng mình thấy vụ ăn ồi có vẻ rất ổn. :Kiss:

• 2,071 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camviolet Xem bài viết
    Thank you các mẹ nhé, hôm nay thì mình cũng đỡ rồi, ko đi ngoài nữa, chỉ đau bụng nhâm nhẩm thôi. Nhưng hình như nhiều người cũng khuyên uống Smecta, Becberin. Nhưng mình thấy vụ ăn ồi có vẻ rất ổn. :Kiss:
    Bạn mới có 7 tuần thì chắc đó là do nghén thôi, không phải do ăn uống đâu. Còn nếu do ăn uống mà bị đi ngoài nhiều (2 ngày trở lên) thì có thể uống smecta hoặc sulfa guadinin. Cái này tớ được bác sỹ cho hẳn hoi đấy. Đừng uống becberin nhé, trên đó nó cũng ghi rõ là ko dùng cho phụ nữ có thai mà.
    Còn ăn thì có thể ăn trứng lá mơ, nhưng ko được cho mỡ nhé, chỉ là đánh lên rồi hấp cách thuỷ thôi. Cho dầu mỡ vào là phản tác dụng đó.
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:

• 1,644 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Không biết mọi người thế nào, chứ mình khi có bầu 3 lần thì cả 3 lần y rằng mỗi lần đi toilet là bị đau bụng, kiểu đau quặn như tào tháo đuổi ấy (nhưng không bị tiêu chảy), hết thời gian nghén là lại bình thường.
    Mình cũng ủng hộ cách ăn ổi, nhưng liều lượng vừa phải thôi, vì mới cấn thai thì tiêu chảy cũng nguy hiểm như táo bón đấy.

• 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Ấy không uống đc đâu mẹ nó ơi, trên lọ becberin đề rõ là không dùng cho phụ nữ có thai mà.

• 425 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thì ra là cũng có nhiều mẹ đau bụng tào tháo giống em. Em hiện tại đang đau bụng mà k hỉêu nguyên nhân tại sao nữa. Xót hết cả ruột. (Xót ruột theo cả nghĩa đen và nghĩa bong). Bụng thì cồn cào đau ê ẩm khó chịu, xót xa vì như thế sẽ ảnh hưởng đến con. Mình đã cố gắng ăn uống cẩn thận rồi mà k hiểu sao rất hay bị.

Chắc fải áp dụng cách ăn ổi xanh giống các mẹ thôi.

Các mẹ có cách nào tránh đau bụng k thì mach em với.

• 62 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Lá mơ và lá húng là ổ vi khuẩn đấy, mình nhớ có lần đọc bài báo về thịt chó lá mơ mà. Lá mơ có lông nên nhiều vi khuẩn hơn các loại rau thông thường nên mọi người đừng ăn, nhất là bà bầu. Mình bị tiêu chảy thường ngậm 1 dúm chè mạn trong miệng, cầm đc ngay. Nhưng mình cũng ko rõ ngậm chút chè thế có ảnh hưởng đến em bé ko, mình cũng đang mang bầu

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3