Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau bụng đi ngoài khi mang bầu uống thuốc gi?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu 6 tuần thì bị tào tháo đuổi. Mẹ nào kinh nghiệm chia sẻ cho mình biết là ăn lá mơ trưng trứng có ổn không, và nếu uống thuốc thì thuốc gì an toàn?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Nhà em có thuốc trị đau bung (an nhu trung ga ngai cuu y), hoi moi co bau bi tao nen an cai do, ăn 1 liều khỏi luôn (lúc đó cũng lieu, chang biet co anh huong gi khong, nhung nghi la thuoc nam nen khong van de gi, trom via den gio van chua thay van de gi Còn sau đấy bụng dạ em mà có bị sao thì em cũng kệ, đau bụng thi di ve sinh (sáng nay vừa dính xong, can tội hôm qua an trung song:Sick, đi sach ruot la okie vi em chang thich an cai thuoc day ti nao mac du an chang co vi gi, nhu trung ga ran khong thoi:Silly:
    • 111 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camviolet Xem bài viết
    Mình đang mang bầu 6 tuần thì bị tào tháo đuổi. Mẹ nào kinh nghiệm chia sẻ cho mình biết là ăn lá mơ trưng trứng có ổn không, và nếu uống thuốc thì thuốc gì an toàn?
    Thời gian đầu mang bầu em cũng hay bị thế lắm, hic, khổ sở vì nó. Nghe nói lá mơ rán với trứng cũng giúp điều tiết tiêu hóa nhưng em chưa thử. Theo bác sỹ bảo thì em uống Cốm vi sinh Bio-acimin hoặc Smecta. Smecta có vẻ chuẩn hơn, nhưng hơi khó uống. Ngoài ra, em ăn thêm ổi rửa sạch để cả vỏ, nhưng tránh ăn hạt, vì sợ thay vì tiêu chạy lại đau đầu vì táo bón.
    Chúc chị nhanh thoát khỏi ông Tào nhé!

:LoveStruc:
    • 4,193 Bài viết

• 2,826 Được cảm ơn

mẹ nó ơi uống becberin được đấy, vì nó là thảo mộc mà. Mình cũng hay bị, nhưng mình toàn để tự nhiên nó khỏi nếu bị nhẹ ( uống nhiều nước liên tục, đi hết là khỏi, may thế) hay chỉ chữa bằng ổi xanh thôi.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    mẹ nó ơi uống becberin được đấy, vì nó là thảo mộc mà. Mình cũng hay bị, nhưng mình toàn để tự nhiên nó khỏi nếu bị nhẹ ( uống nhiều nước liên tục, đi hết là khỏi, may thế) hay chỉ chữa bằng ổi xanh thôi.
    Thank you các mẹ nhé, hôm nay thì mình cũng đỡ rồi, ko đi ngoài nữa, chỉ đau bụng nhâm nhẩm thôi. Nhưng hình như nhiều người cũng khuyên uống Smecta, Becberin. Nhưng mình thấy vụ ăn ồi có vẻ rất ổn. :Kiss:
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camviolet Xem bài viết
    Thank you các mẹ nhé, hôm nay thì mình cũng đỡ rồi, ko đi ngoài nữa, chỉ đau bụng nhâm nhẩm thôi. Nhưng hình như nhiều người cũng khuyên uống Smecta, Becberin. Nhưng mình thấy vụ ăn ồi có vẻ rất ổn. :Kiss:
    Bạn mới có 7 tuần thì chắc đó là do nghén thôi, không phải do ăn uống đâu. Còn nếu do ăn uống mà bị đi ngoài nhiều (2 ngày trở lên) thì có thể uống smecta hoặc sulfa guadinin. Cái này tớ được bác sỹ cho hẳn hoi đấy. Đừng uống becberin nhé, trên đó nó cũng ghi rõ là ko dùng cho phụ nữ có thai mà.
    Còn ăn thì có thể ăn trứng lá mơ, nhưng ko được cho mỡ nhé, chỉ là đánh lên rồi hấp cách thuỷ thôi. Cho dầu mỡ vào là phản tác dụng đó.
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 1,644 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Không biết mọi người thế nào, chứ mình khi có bầu 3 lần thì cả 3 lần y rằng mỗi lần đi toilet là bị đau bụng, kiểu đau quặn như tào tháo đuổi ấy (nhưng không bị tiêu chảy), hết thời gian nghén là lại bình thường.
    Mình cũng ủng hộ cách ăn ổi, nhưng liều lượng vừa phải thôi, vì mới cấn thai thì tiêu chảy cũng nguy hiểm như táo bón đấy.

• 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Ấy không uống đc đâu mẹ nó ơi, trên lọ becberin đề rõ là không dùng cho phụ nữ có thai mà.
    • 425 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thì ra là cũng có nhiều mẹ đau bụng tào tháo giống em. Em hiện tại đang đau bụng mà k hỉêu nguyên nhân tại sao nữa. Xót hết cả ruột. (Xót ruột theo cả nghĩa đen và nghĩa bong). Bụng thì cồn cào đau ê ẩm khó chịu, xót xa vì như thế sẽ ảnh hưởng đến con. Mình đã cố gắng ăn uống cẩn thận rồi mà k hiểu sao rất hay bị.

Chắc fải áp dụng cách ăn ổi xanh giống các mẹ thôi.

Các mẹ có cách nào tránh đau bụng k thì mach em với.
    • 62 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Lá mơ và lá húng là ổ vi khuẩn đấy, mình nhớ có lần đọc bài báo về thịt chó lá mơ mà. Lá mơ có lông nên nhiều vi khuẩn hơn các loại rau thông thường nên mọi người đừng ăn, nhất là bà bầu. Mình bị tiêu chảy thường ngậm 1 dúm chè mạn trong miệng, cầm đc ngay. Nhưng mình cũng ko rõ ngậm chút chè thế có ảnh hưởng đến em bé ko, mình cũng đang mang bầu
    • 143 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình cũng từng bị đau bụng như thế, mình cũn ăn ổi như mẹ Jenica'Mum. Nhưng bạn đừng ăn nhiều wa, sẽ bón đấy.
    :Rose: Ta nghe nghìn giọt lệ, rớt xuống thành hồ nước long lanh ... :Rose:
    • 368 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em không bị đau bụng nhiều nhưng cũng bị đi ngoài. Không biết là bị thế nào các mẹ nhỉ, em bị mày ngày rồi, ăn ổi cũng không ăn thua. Có mẹ nào có cách gì không giúp em nhé
    • 605 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

tháng đầu em bị đi gần 1 tháng.có chị nào bị như em không :Sad:
    E sẽ là điểm dừng chân của gió *.*
    • 502 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

em bị tới hôm nay có khi phải được 1 tuần rồi, không đau bụng gì cả, ngày cứ 2 lần chạy, hik, em ăn ổi rồi, ăn cả hột mà ko ăn thua gì cả :Sad:
    • 34 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Lúc 20 tuần mình cũng bị đi ngoài như vậy, đi khám bác sỹ kêu ngừng uống sữa bầu cho ổn định bụng một thời gian, kèm theo uống 3 ngày thuốc gói bột Smecta. Thế là ổn. Theo mình mẹ nào bị đi ngoài thì đừng uống Similac mum, vì nó có chất chống táo bón nên ai không bị táo bón thì rất dễ bị đi ngoài. Mình đổi sang enfamama uống hoài không có bị đi ngoài gì hết. Chúc các mẹ luôn mạnh khoẻ.
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thời gian mang bầu rất hay xảy ra các hiện tượng như táo bón hay tiêu chảy các mẹ ạ,nhưng các mẹ cũng đừng lo lắng quá vì cơ thể khi mang bầu có rất nhiều thay đổi. Việc uống viên sắt cũng có thể gây táo bón hoặc tiêu chảy (tùy cơ địa từng người). Ăn ổi hoặc có thể uống Antibio là ok các mẹ a. Chúc các mẹ khỏe sinh bé khỏe nhé. Em 37t - cũng sắp nằm ổ rồi. Lo lắng hồi hộp quá!
    • 425 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi khám bsi Thực - viện Lão Khoa, bảo bsi là rất hay bị đau bụng đi ngoài, bác sĩ khuyên là uống mật ong đấy các mẹ, chỉ uống nguyên mật ong thôi k kèm gi hết. Các mẹ thử xem.
    • 639 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình được bác sỹ chỉ định uống smectta thấy cũng có vẻ đỡ, Nó là một loai vi sinh chứ không phải thuốc thì phải nên không có hại cho bé
    • 7,214 Bài viết

• 2,499 Được cảm ơn

Thực ra, nếu các mẹ đi dưới 5 lần 1 ngày thì đừng nên uống thuốc làm gì, cần chú ý bổ sung nước cho thật đầy đủ. Có bác sỹ còn khuyên nên uống nước dừa để đề phòng mất nước!
    Có thể uống Smecta, nhưng tuyệt đối k nên dùng Berberin các mẹ nhé

Trên thị trường thuốc, berberin đang được bán phổ biến dưới dạng viên nén, viên bao, hoặc viên nang với hàm lượng 10mg, hoặc 50-100mg/viên, được chỉ định với bệnh lỵ trực khuẩn, hội chứng lỵ, viêm ruột, tiêu chảy, viêm ống mật. Thuốc uống theo chỉ định của bác sĩ. Tuy nhiên, thuốc không được dùng với phụ nữ có thai, vì dễ gây kích thích co bóp tử cung.

Có thể dùng kèm No-spa, nếu các mẹ bị đau bụng nhiều quá! Nhưgn nếu đến khi đau bụng quá thì nên nhất là vào bệnh viện nhé

Thêm 1 phương thuốc đơn giản
    Khi bị tiêu chảy, song song với việc trị bệnh ta có thể dùng các cách truyền thống sau:
    - Nước gạo rang: Trước tiên cho gạo hoặc kẹo bơ nghiền thành bột, rang cho tới khi chuyển sang màu vàng rồi cho thêm nước và đường, sau đó làm keo lại là có thể dùng được. Bột gạo sau khi cho thêm nước rồi đun nóng là có thể thành chất keo hồ. Keo hồ là chất dễ tiêu, kết cấu than hóa của nó có tác dụng khá tốt trong hỗ trợ cầm tiêu chảy.
    - Nước cà rốt: Cà rốt là thực phẩm có tính kiềm, có tác dụng rất tốt trong cầm tiêu chảy, chất keo trong cà rốt có tác dụng chữa phân lỏng, nó hút hết vi khuẩn và nấm mốc trên niêm mạc ruột. Cách chế biế: Trước tiên rửa sạch cà rốt, cắt bỏ hai đầu, bỏ rễ sau đó cắt thành từng miếng nhỏ rồi cho nước vào ninh nhừ. Tiếp đến là dùng vải xô lọc bỏ bã, cuối cùng cho thêm nước (theo tỉ lệ 500 gam cà rốt - 1.000 gam nước), cho thêm đường và đun sôi lên là dùng được.

• 4,193 Bài viết

• 2,826 Được cảm ơn

ừa, sorry các mẹ nhé, hôm trc tớ tưởng becberin dùng được nên tớ cũng dùng, nhưng hóa ra không được, thế mà bs khám cho tớ lại bảo không sao, hồi 12w tớ uống đấy, trộm vía con yêu vẫn khỏe, tức bs ghê :Sad:
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2