Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đau bụng đẻ như thế nào các mẹ ơi ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 446 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mình đã đọc Topic "Nhật ký ngày vượt cạn" rồi, nhưng chỉ thấy nói đau đẻ chung chung, mình muốn hiểu tỉ mỉ việc đau bụng đẻ nó như thế nào ạ? Các mẹ có thể mô tả cảm giác nó đau kiểu như thế nào được không ạ?

Mình sinh đứa đầu là sinh thường, nhưng mình không đau bụng mà chỉ đau lưng thôi, mà mình sinh cũng nhanh nữa nên thời gian chịu đựng cơn đau lưng cũng dữ dội lắm nhưng khoảng chừng 2 tiếng thôi. Mình có cảm giác là đau lưng thì dễ chịu hơn đau bụng (mặc dù chưa biết đau bụng đẻ ra làm sao).

Mình nghe nói đau bụng đẻ khủng khiếp lắm nên không biết đứa thứ 2 này mình có may mắn được đau lưng như đứa đầu không, nếu không mà đau bụng thì nó đau kiểu làm sao nhỉ?

Baby : 32w : 1,8kg ->34w3d : 2,5kg -> 36w2d : 2,85kg ->37w2d:3,1kg Mom:Start : 42kg, 7w-14w : 39kg, 17w : 41kg, 22w : 43kg, 24w : 44kg, 28w : 45kg, 30w : 46kg, 32w : 47kg ->34w3d:48kg ->37w2d : 50kg
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,209 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

ui, chị sinh rùi mà ko bít cảm giác ạ, eo ui, em thif nghi den van so, chang biet mieu ta cam giac dau the nao cho chinh xac, chi bit laf kieu nhu dau bung roi loan tieu hoa, rat buon..i.. ma lai khong ...i.. duoc, dau lien tuc, giam ti ti lai bat dau dau, nam the nao cung dau, quay ben nao cung dau, cam giac dau luc nao cung thuong truc, va doi luc xuat hien y nghi : chet di con suong hon :Sick:, nghe den tu "mo" du ko biet the nao cung thay la tia hy vong, mat sang len ngay...va cam giac bac sy lay keo rach cung khong la gi voi cam giac dau de :Clown:

• 5,209 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

ui, chị sinh rùi mà ko bít cảm giác ạ, eo ui, em thif nghi den van so, chang biet mieu ta cam giac dau the nao cho chinh xac, chi bit laf kieu nhu dau bung roi loan tieu hoa, rat buon..i.. ma lai khong ...i.. duoc, dau lien tuc, giam ti ti lai bat dau dau, nam the nao cung dau, quay ben nao cung dau, cam giac dau luc nao cung thuong truc, va doi luc xuat hien y nghi : chet di con suong hon :Sick:, nghe den tu "mo" du ko biet the nao cung thay la tia hy vong, mat sang len ngay...va cam giac bac sy lay keo rach cung khong la gi voi cam giac dau de :Clown:

• 3,661 Bài viết

• 3,101 Được cảm ơn

phải trải qua mới cảm nhận hết được , giờ kể vẫn chưa thấm thía gì cả :Sigh: