• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.28K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình mang thai đc 8 tuần rồi, nhưng lại bị đau bao tử nữa, hôm bữa bị viêm dạ dày cấp, bác sĩ kêu chích thuốc để giảm đau và co thắt bao tử. Nhưng mình sợ ảnh hưởng đến bé nên nhất quyết ko cho tiêm mà nằm chịu đau mấy tiếng đồng hồ. Giờ mẹ mình bắt mình ăn nghệ trộn mật ong mõi tối. Mình không biết nghệ và mật ong có ảnh hưởng tới em bé hay không. Mong các mẹ chỉ giúp ạ. Nếu nó ko tốt cho bé thì có cách nào trị bao tử không ạ:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thời điểm chuyển mùa-Cẩn thận bệnh ho đàm ở trẻ

Thời điểm chuyển mùa-Cẩn thận bệnh ho đàm ở trẻ Sài Gòn đang vào giai đoạn chuyển mùa, cũng...

• Tổng hợp kiến thức mang thai 3 tháng đầu

Trong 9 tháng 10 ngày của thai kỳ thì 3 tháng đầu là giai đoạn quan trọng nhất vì dễ xảy thai. Các...

• Mẹ nào đã ăn bào ngư khi mang thai ???

em có một người bạn thân bảo ăn bào ngư ki mang thai rất tốt cho cả mẹ và con,giúp cơ thể khỏe mạnh và làm mát các con,mẹ nào đã ăn rồi cho em biết với nhé(cách ăn,chế biến món...)cảm ơn các mẹ chúc các mẹ 1 ngày cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc,mong các con mau lớn nào:Angel::Angel:

• Đau lưng khi mang thai

Chào các bà mẹ, Mình mang thai gần 3 tháng. Dạo gần đây, mình rất hay bị đau lưng - phần cuối cột sống, đau lắm, trở mình cũng khó. Có bà mẹ nào có bài tập thể dục dành cho phụ nữ đang mang thai hay hay thì giới thiệu cho mình với? Cảm ơn nhiều.

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 735 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nếu đau bao tử quá thì có thể gây co bóp tử cung nguy hiểm cho em bé đó bạn. Tốt nhất đau bao tử quá đi khám và hỏi bác sĩ thuốc giảm đau được luôn í. Nghệ mật ong thì sau sinh ăn tốt, còn lúc bầu thì mình cũng ko biết là có ăn được ko, nhưng mật ong có tính nóng (rất nóng) bà bầu thì ko nên ăn những thứ có tính nóng. Chúc 2 mẹ con bạn khỏe nhé!
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cảm ơn chị zinzin nhé, ko biết phải làm sao dc nhỉ, thú thực em ko giám uống thuốc đâu vì sợ ảnh hưởng đến bé lắm:Sad:
    bé iu, ăn ngoan chóng nhớn con nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 522 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Tội nghiệp mẹ trẻ quá , hết ốm nghén ko ăn đc gì giờ lại cả chứng đau bao tử Hình như hoàn cảnh của mình cũng na ná như mẹ này , nên phần nào hiểu đc sự băn khoăn lo lắng cho đứa con đầu lòng mình đang mang trong bụng Mình lúc nào cũng tự hỏi ko biết con có phát triển tốt ko , con ở trong đó như thế nào , ăn cái gì cũng lo , ngủ tư thế nào cũng sợ con bị đè nặng Nhưng mà mẹ nó à , điều cần nhất bây giờ là mình phải ko ngừng cố gắng để đồng hành với con , cứ nghĩ đến ngày gặp con yêu thôi là bao mệt mõi sẽ qua hết ... cố lên nhé !! chóng khỏe mẹ nó nhé !
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.Converse Xem bài viết
    Tội nghiệp mẹ trẻ quá , hết ốm nghén ko ăn đc gì giờ lại cả chứng đau bao tử Hình như hoàn cảnh của mình cũng na ná như mẹ này , nên phần nào hiểu đc sự băn khoăn lo lắng cho đứa con đầu lòng mình đang mang trong bụng Mình lúc nào cũng tự hỏi ko biết con có phát triển tốt ko , con ở trong đó như thế nào , ăn cái gì cũng lo , ngủ tư thế nào cũng sợ con bị đè nặng Nhưng mà mẹ nó à , điều cần nhất bây giờ là mình phải ko ngừng cố gắng để đồng hành với con , cứ nghĩ đến ngày gặp con yêu thôi là bao mệt mõi sẽ qua hết ... cố lên nhé !! chóng khỏe mẹ nó nhé !
    Hi hi, cảm ơn mẹ nó nhé, mình cũng đang cố đây, mới cho ra bịch sữa tươi xong. Hic đến là ớn mà vẫn cố ăn, ăn đc cái gì hay cái ấy vì sợ con nó đói và còn sợ cái bao tử dỡ chứng nữa:Sad:
    • 1,932 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Mình bầu 8 tuần mà từ trưa tới giờ đau bao tử quá ... :Crying:
    Men làm sữa chua bổ sung 5 lợi khuẩn và Men Kefir, hàng nhập từ Mỹ
    http://zaodich.com/forum/f2484/men-l...-dinh-1767055/
    • 149 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

mình bị đau dạ dày từ hồi sinh viên cơ. Đợt này bầu, tuần thứ 14-15 j đó mình bị một trận mà chưa bao gìơ đau kinh khủng đến thế. Hôm đó mình đau quá không ăn được bất cứ thứ j, thậm chí uống sữa cũng nôn ra hết luôn. Mẹ mình nấu cháo trắng thật loãng, vắt lấy nước (vì chỉ một chút cái thôi cũng làm mình đau và cho ra hết), mẹ cho một chút muối tinh vào, uống để trung hòa axit trong dạ dày. Mình uống 2 lần thì cơn đau dịu, mấy ngày sau mình chỉ ăn cháo loãng cho muối (ít thôi vì mặn không tốt cho bà bầu mà) thì khỏi hẳn.
    Sau mình có hỏi bs khám thai, bs bảo có thể uống Smecta (ko biết viết có đúng khồng) nó không ảnh hg đến thai nhi, hoặc pha nước mật ong loãng-cách này mình đã làm thì không có tác dụng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Còn bình thường khi ngủ dậy các mẹ cứ súc miệng rồi uống một cốc nước trắng cũng là cách phòng chống đau dạ dày rất tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibu193 Xem bài viết
    mình bị đau dạ dày từ hồi sinh viên cơ. Đợt này bầu, tuần thứ 14-15 j đó mình bị một trận mà chưa bao gìơ đau kinh khủng đến thế. Hôm đó mình đau quá không ăn được bất cứ thứ j, thậm chí uống sữa cũng nôn ra hết luôn. Mẹ mình nấu cháo trắng thật loãng, vắt lấy nước (vì chỉ một chút cái thôi cũng làm mình đau và cho ra hết), mẹ cho một chút muối tinh vào, uống để trung hòa axit trong dạ dày. Mình uống 2 lần thì cơn đau dịu, mấy ngày sau mình chỉ ăn cháo loãng cho muối (ít thôi vì mặn không tốt cho bà bầu mà) thì khỏi hẳn.
    Sau mình có hỏi bs khám thai, bs bảo có thể uống Smecta (ko biết viết có đúng khồng) nó không ảnh hg đến thai nhi, hoặc pha nước mật ong loãng-cách này mình đã làm thì không có tác dụng.
    Mình cũng bị đau dạ dày từ hồi cấp 3 lựng, bình thường khi lên cơn đau dạ dày cấp thì bác sỹ hay chích thuốc cho mình, còn đau râm râm thì mình hay cắn thuốc giảm đau bao tử. Nhưng giờ có em bé chả giám uống gì cả. Thuốc smecta thì mình biết vì mình uống nó cũng nhiều, chắc lần sau đau sẽ uống thử cái này, nhưng nó thì chỉ có tác dụng giảm đau nhẹ thôi