Mang thai - Chuẩn bị sinh

đặt thuốc vagikit co sao không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.7K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có thai va bị viêm âm đạo. Đi khám bác sĩ bảo đặt thuốc VAGIKIT. không biết thuốc này có ảnh hưởng gì tới thai không nhỉ? Đã ai dặt thuốc này chưa cho mình xin ý kiến được không ah?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,828 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Cách đây 2 tháng mình cũng bị nấm và được kê Vagikit 10v....Thuốc này theo mình biết nó làm co bóp tử cung nên đặt phải uống kèm thuốc chống co.....tên là gì ý nhỉ????:Thinking: À Philtabel 100mg nhé,uống 4v/ngày/2l
    Ngoài ra còn thuốc cho ox nữa,nhưng vì mình kiêng QH nên ko cho ox dùng thuốc....Đặt thuốc này hợp cũng nhanh hết lắm...mình đặt đến viên thứ 3 thấy hết nên dừng luôn chứ không dùng hết.....Còn nếu mẹ nó vẫn băn khoăn thì đặt Polyginat thay thế cũng được...cái đó dùng được cho bà bầu đấy....

NB: 3,7 kg , 1M: 4,6 kg ,2m: 5,6 kg ; 3,5M: 7 kg 5M : 7,3kg, 10M: 8,5kg ,11M: 9 kg

7M: mọc 2 răng dưới, 9M: 4 răng (sốt), 10M: 6 răng
    2M: biết lật,3M: Biết lẫy,5M: Trườn, 7M: Ngồi, 9M: biết đứng,...,11M: chập chững biết đi, 7 răng xinh xinh....
    1,5M: Thông tắc tuyến lệ, 11,5M: Chích hẹp bao quy đầu.
    9M: biết làm ngáo ộp,10M: phun mưa,mút mỏ như con chim, hoan hô
    11M gọi bà,ba..biết cầm Đt alo cho bà ngoại,ôm cổ mẹ hun hít.....
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi 16t mình đi khám viện C và bsi bảo bị tạp khuẩn. Bsi cũng cho đặt thuốc này. Từ đầu mình băn khoăn lắm nhưng cuối cùng vẫn đặt. Thuốc này mình thấy đặt có hiệu quả hơn Polygynax. Mỗi tội nó là dạng viên cứng nên đặt hơi đau