• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đặt thuốc khi mang thai dưới 12 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 2.41K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Gửi các chị, em đang phải đặt thuốc utrogestan mà em không biết đặt thế nào để cho thuốc không bị chảy ra khi mình đi lại.
    Nhất là sau khi đặt thuốc xong mà đi vệ sinh thì thuốc lại bị chảy mất, các chị ai có kinh nghiệm bày cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• 5 lời khuyên khi cùng con đi mua sắm

Nhiều bà mẹ khá lo lắng mỗi lần đi mua sắm dẫn theo con nhỏ, đặc biệt trong những dịp cuối năm các...

• Dùng thuốc khi mang thai

Xin chào các mẹ. Em mới mang thai lần đầu và mới được 3 tháng thôi. Em chẳng có kinh nghiệm gì cả nên vào đây học hỏi các mẹ. Các mẹ cho em hỏi là trong thời gian này nếu bị đau đầu thì có thể uống thuốc Pamin được không nhỉ? Em rất hay bị đau đầu, nếu không uống thuốc thì không chịu nổi, mà uống...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• dùng thuốc đặt ladyvagi khi mang thai 20 tuan có được không?

Chào các bạn, mình đang mang thai được 20tuần, bác sĩ cho mình sử dụng thốc đặt ad ladyvangi ( mình bị huyết trắng ) , như vậy nó có anh hưởng em bé không, bạn nào trong trường hợp này giúp tớ với, Thanks các bạn.

• 1,017 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Mình toàn đặt trước khi đi ngủ, nhờ chồng nhét hộ, chồng nhét sẽ sâu hơn mình vì không nhát tay. Đặt xong nằm ngủ luôn là không sợ thuốc chảy ra ngoài.
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thuithui86 ơi, mình đợt vừa rồi cũng phải dùng Utrogestan. Mua nhiều quá bị thừa ra mất 1 hộp. Bạn có dùng ko thì mình tặng lại. . Nhà mình ở HN (gần ngã tư Tây Sơn-Thái Hà).
    Còn vụ nhét thuốc thì tốt nhất bạn nên nhét vào buổi tối. Yên tâm là nhét vào đi vệ sinh ko bị ra ngoài đâu. Ban ngày thì ko nên vi phải vận động, thuốc nó nát ra thì bất tiện lắm.
    • 856 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Chị bị làm sao mà fai đặt thuốc thế ạ
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieu_vy Xem bài viết
    Chị bị làm sao mà fai đặt thuốc thế ạ
    Nếu bị động thai hoặc có dấu hiệu dọa sảy thai (trong 3 tháng đầu) thì được BS kê đơn đặt hoặc uống Utrogestan bạn ạ. Tùy từng người, có thể phải uống kèm thuốc chống co thắt tử cung nữa.
    • 856 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhminhngoc Xem bài viết
    Nếu bị động thai hoặc có dấu hiệu dọa sảy thai (trong 3 tháng đầu) thì được BS kê đơn đặt hoặc uống Utrogestan bạn ạ. Tùy từng người, có thể phải uống kèm thuốc chống co thắt tử cung nữa.
    Vậy ạ, e mới dc 5w thôi ạ

Tết đến nơi rồi c ở nhà chữa bệnh cho mau khỏi nhé, sẽ ko sao đâu ạ
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

oh lại gặp mẹ thuithui86 ở đây, mình cũng đặt dc 1 tháng rùi đây, theo kinh nghiệm của mình thì chỉ nên đặt vào tối trc' khi đi ngủ, khi đặt bạn kê mông lên gối chống 2 chân rùi nhét vào, như thế thuốc vào sâu, có đi tiểu cũng ko lo thuốc ra đâu, chứ thuốc đắt vậy đặt mà ra ngoài thì phí mà lại ko nhìu tác dụng, chia sẻ với mẹ nó nhé ( nỗi khổ của người tối nào cũng phải đặt thuốc rùi kê mông ngủ, sáng dậy mông và chân mòi dừ ra huhu lâu dần cũng thành quen ) cố gắng lên, sắp vượt qua time này rùi
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thuithui86 ơi, mình đợt vừa rồi cũng phải dùng Utrogestan. Mua nhiều quá bị thừa ra mất 1 hộp. Bạn có dùng ko thì mình tặng lại. . Nhà mình ở HN (gần ngã tư Tây Sơn-Thái Hà).
    Còn vụ nhét thuốc thì tốt nhất bạn nên nhét vào buổi tối. Yên tâm là nhét vào đi vệ sinh ko bị ra ngoài đâu. Ban ngày thì ko nên vi phải vận động, thuốc nó nát ra thì bất tiện lắm.
    Ôi thế thì tốt quá, sáng nay đếm thuốc đang bị thiếu trước khi về tết đang muốn đi mua. Nhưng mà mẹ nó cho em địa chỉ chính xác hay số điện thoại đi. Em mới đến được, không mai em về quê rồi.hic... nếu có vào liên lạc với em ngay nhé.
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuithui86 Xem bài viết
    Ôi thế thì tốt quá, sáng nay đếm thuốc đang bị thiếu trước khi về tết đang muốn đi mua. Nhưng mà mẹ nó cho em địa chỉ chính xác hay số điện thoại đi. Em mới đến được, không mai em về quê rồi.hic... nếu có vào liên lạc với em ngay nhé.
    Số điện thoại của em là: 0976 301 578. Có gì chị nhắn tin cho em số điện thoại này cũng được nhé.
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ui giờ mới online. Vừa nhắn tin cho thuithui86 địa chỉ rùi. Ko hiểu em có đến lấy kịp ko?
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ui giờ mới online. Vừa nhắn tin cho thuithui86 địa chỉ rùi. Ko hiểu em có đến lấy kịp ko?
    Chị à, em hiện đang làm ở Trung Kính, chị làm ở đâu? có gần chỗ em không? Nếu gần chị mang thuốc đi giúp em, em qua chỗ chị được không? Hôm kia em đi khám, bác sỹ bảo em bé nhà em tốt hơn rồi, nên chỉ phải đặt 1 viên utrogestan 200mg vào buổi tối thôi. Khoảng 2 tuần nữa đến khám lại. Có gì chị nhắn cho em nhé. Em cảm ơn chị.