Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đặt tên ở nhà cho con trai tuổi Rồng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.4K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e bầu tháng thứ 6 rồi mà vẫn chưa nghĩ ra tên gì hay cho con trai cả. Đây là tập 2 của em. Tập 1 con gái bố cháu đặt tên là Ớt mà giờ không biết đặt tên bé thứ 2 là gì cả. Định đtặ là Mắm mà cả nhà cứ chê không hay. Mẹ nào có ý tưởng hay giúp em với!

Em cảm ơn!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đặt tên ở nhà cho con

Chào các bà mẹ, Mình đang mang thai tháng thứ năm, đi siêu âm BS nói là con trai, 2 vợ chồng nghĩ mãi mà chưa chọn được cái tên gọi ở nhà nào hay hay cả. Tư vấn cho mình với! Hiền,

• SLOWLIFE-92 MAI DỊCH khẳng định thuơng hiệu trong từng món ăn

Một trong những nét ẩm thực mà SLOW LIFE dành trọn tâm huyết để phục vụ tới khách hàng là món...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Đặt tên cho con trai tuổi dần

các mẹ ơi em muốn đặt tên con là Quân , Họ của em là họ Nguyễn...Con trai em sinh ngày 29/9 ....là con trai đầu lòng nên em muốn con em có 1 cái tên thật hay nhưng khó quá....Các mẹ giúp em đặt tên cho con với :Sad:

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 336 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Tên ở nhà thì mình không biết, quan trọng là ba mẹ thích tên nào thôi.Mình có hai cuốn sách về đặt tên: cuốn 1 là Danh tính học toàn thư, cuốn thứ 2 thì mình cho một mẹ bầu mượn rồi, nếu bạn quan tâm về đặt tên con theo phong thủy mình cho mượn cuốn còn lại
    • 302 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Ui, e cũng chưa nghĩ đc tên ở nhà cho rồng vàng nhà em đây
    Hồi mấy tuần đầu, mẹ bị nghén ko chén đc gì, chỉ có nhõn món Bún là con xơi đc --- Đang bẩubố nó đặt tên con là BÚN, bố nó bảo hâm
    Còn mấy tên nữa, như Su, Kent (bé trai) - Nhím, Bống (bé gái). Các mẹ thấy có đc ko nhể?
    • 127 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

hơ hơ em có bầu cu này bị táo bón quá hôm qua vừa nói với bố nó xong là đặt con tên Táo nhé bố nó phản đối ầm ầm.
    Mình thì thích tên VN hơn là tên lai tây, tàu. Tên VN thì bạn có thể đặt theo trái cây như Mít, ổi, mận, táo,.... đặt tên theo con vật như Sói, Gấu, Nai, Nhím, Ong.... đặt tên theo kiểu ông bà ngày xưa cho dễ nuôi như Tí, Tèo, Bi, Bốp,....
    • 259 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Bé mình mới được 10 tuần thôi nhưng lúc nào bố nó cũng gọi là Ka ngoan của bố. Ka ở đây được gọi tắt của Vodka đấy ạ. Haizzz..Tập 2 lão đã me tên Ky cho con lun rùi. Hahhaa...Whisky. Nghe gọi con thì bít ngay bố là bợm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Heo142; 25/06/2012 vào lúc 01:53 PM.
    • 101 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nếu đủ tháng đủ ngày thì tháng 10 năm nay em sinh bé trai, là bé thứ 2 nhà em, do bé đầu là con gái rồi và ông nội đặt tên bé là " con Cua" nên bé thứ hai này cả nhà em định gọi bé là "thằng Cáy". Nhưng nói thật là em đang muốn đặt tên bé ở nhà là "Thằng Cứt" đấy
    • 302 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuaVaCay Xem bài viết
    Nếu đủ tháng đủ ngày thì tháng 10 năm nay em sinh bé trai, là bé thứ 2 nhà em, do bé đầu là con gái rồi và ông nội đặt tên bé là " con Cua" nên bé thứ hai này cả nhà em định gọi bé là "thằng Cáy". Nhưng nói thật là em đang muốn đặt tên bé ở nhà là "Thằng Cứt" đấy
    Hí hí, thằng Cứt thì có vẻ xí quá mẹ nó ơi.....Nguồn gốc cái tên ấy là gì đấy ạ????
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hai vợ chồng mình đều tuổi Trâu nên ox đã quyết định đặt tên ở nhà là Nghé từ khi mới mang bầu.Nghé cũng mong con đc mạnh khỏe như một chú trâu con. Nên thỉnh thoảng khi nói chuyện mình toàn gọi con là Nghé. Cả xóm trọ mọi ng cũng gọi con mình như vậy. Nghe rất đáng iu các mẹ ạ. Hì hì
    MẸ YÊU CON NHIỀU, NGHÉ YÊU Ạ!