• 1 Lượt chia sẻ
  • 288K Lượt đọc
  • 611 Trả lời

42 Người đang theo dõi

• 3,329 Bài viết

• 4,360 Được cảm ơn

Nhà tớ tình cờ lắm. Tên bố ở nhà là Xù còi, vì rất còi và tóc xù, tên mẹ ở nhà là Xù tít, vì tóc xoăn và hay cười tít mắt. Do vậy, con sẽ được gọi nôm na là Xù con ( bà ngoại gọi là Xù ỉn - nghe như món súi dỉn), thêm đứa nữa gọi là Xù em.
    • 564 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Còn nhà mình thì đầu tiên cũng đặt tên con theo món mà mẹ nó thích là Ốc, nhưng sau thấy nó không được dễ gọi,và không thích nữa, nên hiện tại đang gọi là Beo vì tên thật của bé sẽ là Nguyễn Hữu Tùng Bách( Bách - Beo ) .Thấy tên Beo có vẻ khoẻ khoắn,và dễ gọi .Không biết đến lúc nó ra đời còn thêm tên nào nữa không?.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé trai nhà mình tên Hugo vì khi mình mang thai mình nói với con là "mẹ đọc mấy tên cho con nghe con thích tên nào thì con đạp nha".Thế là mình nói : Ceasar ,Oscar,Euro,Hugo vậy là bé đạp 1 cái(chắc là ở trong bụng mỏi quá đạp thôi) nên mình đặt tên đó cho bé luôn.Bây giờ bé được gần 3 tuổi rồi nhưng khi nói chuyện với mọi người bé ít khi xưng "con" lắm chỉ toàn là xưng "Hugo" thôi,thấy thương lắm!
    • 1,995 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi larose Xem bài viết
    lượn một vòng mà chưa thấy tên nào trùng với nhà em. Bố cháu gọi mẹ cháu là "Cún" nên bây giờ cứ gọi thằng con trong bụng là " Vện" , cả nhà phản đối mà chẳng ăn thua. Ox còn tuyên bố đứa 2 đặt tên là "Vàng" , đứa nữa thì "Mực" Bó tay, nhà toàn chó :4:
    Pó tay, chết cười mất thôi. Tối nay về phải bảo AX học tập kinh nghiệm đặt tên mới được

• 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

hì hì, em bé nhà mình thì được gọi là Pink hoặc Heo Con hoặc Ỉn Con Nghe yêu nhỉ hihi :LoveStruc: :Kiss:

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

• 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhanfamily Xem bài viết
    hì hì, em bé nhà mình thì được gọi là Pink hoặc Heo Con hoặc Ỉn Con Nghe yêu nhỉ hihi :LoveStruc: :Kiss:

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Yêu :LoveStruc: , con gái phải không
    • 2,219 Bài viết

• 2,403 Được cảm ơn

Nhà em ở bên nội thì thế này ạ: Bi, Bo, Bông, Bin, Bun
    Nhà ngoại thì: Chó, mèo, lợn (Cún, Miu, Thỏ, Nhím, Ỉn ạ. Hi hi hi. Nói tóm lại, tên ở nhà hay tên thật cũng vậy thôi, mình phải yêu thích tên đó và không phạm vào đâu cả là được

• 1,018 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em buôn chuyện nhà khác tí cho vui nhé.
    Ở cơ quan em có chị đặt tên ở nhà cho con trai là Cống, không biết nguồn cơn ra sao. Nhưng bố cháu tên là Thông.
    Hehe. Chắc độc nhất vô nhị luôn:Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Đúng rồi, Heo Con của mình là con gái :LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Yêu :LoveStruc: , con gái phải không

• 1,807 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Lúc có bầu bé nhà mình, AX d0òi gọi bé là Bin, nhưng mình thấy tên Bin đụng hàng nhiều quá nên k đặt, mình thích mèo máy Đoremon thế là đặt tên bé Đoremon với mong ước sau này bé cũng thông minh như chú mèo máy này, giờ bé mình đã 7 tháng rồi ai cũng kêu Mon cho gọn, mà mình thấy Mon nghe cũng dễ thương. Mẹ nào sắp sinh con gái đặt tên SuKa nghe hay đấy, còn bé trai gọi là BêTô đi nghe có vẻ ngộ ngộ.
    • 1,995 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

He he, sau khi tham khảo mọi người, em sẽ quyết định đặt tên ở nhà cho gấu con của em sẽ là gấu bo nếu là một thằng cu và là gấu chip nếu là một cô công chúa. Thanks sự chỉ dẫn của các mẹ nhá! :Smiling: Yêu con quá, thơm con cái nào:Kiss:

• 1,418 Bài viết

• 2,604 Được cảm ơn

Ngày trước, dì tớ sinh đôi hai thằng cu (là em nhưng kém tớ 24 tuổi), tớ đặt tên chúng nó là Cam Quýt theo tên hai anh hề trong rạp xiếc ngày xưa. Bây giờ tớ có baby định đặt tiếp là Mít và đứa nữa là Dừa cho đủ bộ. Nhưng mà nhờ có bầu, tớ được bố mẹ cho con xe Matiz, thế là lại lăn tăn xem có nên đặt tên con là Tít không! Chưa biết chọn tên nào. Nhà tớ đứa nào cũng có tên ở nhà hết, gọi đến bây giờ luôn.
    Đang phải cai nghiện.
    Nhà Mit http://vn.360plus.yahoo.com/vivial-HTT/
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivial Xem bài viết
    Ngày trước, dì tớ sinh đôi hai thằng cu (là em nhưng kém tớ 24 tuổi), tớ đặt tên chúng nó là Cam Quýt theo tên hai anh hề trong rạp xiếc ngày xưa. Bây giờ tớ có baby định đặt tiếp là Mít và đứa nữa là Dừa cho đủ bộ. Nhưng mà nhờ có bầu, tớ được bố mẹ cho con xe Matiz, thế là lại lăn tăn xem có nên đặt tên con là Tít không! Chưa biết chọn tên nào. Nhà tớ đứa nào cũng có tên ở nhà hết, gọi đến bây giờ luôn.
    Tui chả biết bà nói gì, đọc đến đoạn khoe con xe Matiz là choáng luôn...kekeke :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhanfamily Xem bài viết
    Đúng rồi, Heo Con của mình là con gái :LoveStruc:
    Sợ đặt Heo con lại trùng với Nhã nên Heo con nhà Tr tên Ruby
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Chị gái tớ hồi mới có bầu đứa thứ 2 thì thích ăn mì tôm, ngày nào cũng ăn nên cả nhà gọi luôn từ lúc đấy là Mì Tôm, đến khi sinh ra vẫn gọi Mì Tôm. Được 6 tháng bố mẹ nó mới đi làm giấy khai sinh cho, đến giờ có tên hẳn hoi rồi nhưng hỏi đến có khi phải mất một lúc mọi người mới nhớ ra tên thật của nó, còn thì vẫn gọi Mì Tôm suốt.
    Cu nhà tớ thì chưa biết gọi là gì
    • 514 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Mình còn mấy ngày nữa mới sinh em bé cơ, nhưng đã đặt nick name cho cu cậu rồi. Hồi mới mang bầu cũng suy nghĩ mãi chả biết lấy cái tên nào, mỗi hôm lại gọi 1 tên heheh...Nhưng sau này phát hiện ra là mình rất thèm bia Heniken và chỉ uống Heniken thôi, nên đặt tên cu cậu là KEN
    Thấy tên KEN nghe cũng thuận miệng hihi....bon bạn nó bảo đặt tên thật là Bùi Ken đi, sau ra nước ngoài bọn nó gọi là Ken Bùi, nghe cho TÂY :Laughing:
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

2 vợ chồng mình suốt ngày cãi nhau về vụ đặt tên cho con ở nhà, mình thích tên ở nhà là chíp bông hoặc Na ( vì lúc có bầu mình chỉ thích ăn quả mãng cầu hay gọi là quả Na), còn ông xã mình thì thích tên là Mi, Mi trong 7 nốt nhạc đấy, Ông xã mình nói đặt khi nào đủ 7 nốt nhạc thì thôirooling: , trời ơi...
    • 1,807 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

mình thấy Na hay Mi cũng đều dế thương cả, vc bạn chắc phải có cả 2 luôn rùi hìhì
    • Ryc
    • 6 năm
    • 179 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

[quote=giadinhngochung;1159310]Pó tay, chết cười mất thôi. Tối nay về phải bảo AX học tập kinh nghiệm đặt tên mới được[/quote

Úi trời, các mẹ ơi, ax nhà tớ cũng thích đặt tên cho nhóc trai trong bụng mẹ là "Vện" đấy. Nhưng tớ phản đối vì nghe cứ như là gọi con gâu gâu ý, các mẹ thấy cái tên đấy thế nào? cho tớ ý kiến nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tư vấn dùng thuốc

Con mình 8 tuổi. Tháng trước cháu bị ho, đi khám bác sĩ chuẩn đoán bị viêm phế quản. Mình thấy bác...

• Đặt tên o nhà cho bé gái.

Các chị em ơi, giúp mình với. Chả là mình đang mang thai bé gái. Trước đó mình đã có 1 cu quậy, được bà ngoại đặt tên là Ốc Len ( vì mình thích ăn Ốc len xào dừa lắm đó mà :) ). Nay chuẩn bị có thêm 1 bé gái, muốn bổ sung thành gia đình họ Ốc luôn mà chẳng nghĩ ra tẹn gì cả? Mình muốn đặt tên bé la...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Đặt tên ở nhà cho bé

^^ Có anh chị nào có tên nào hay hay để đặt tên ở nhà cho bé thì shảe cho mọi người với, em thích cái tên nào nghe yêu yêu, xinh xinh ấy, như mấy tên: Bi Bông, Bí Ngô....chẳng hạn ^^ mà mấy tên ấy cũng có nhiều bé được đặt rồi. Ai có tên nào lạ lạ thì shảe cho em với, để về đặt cho bé nào !

• 109 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe tên các mẹ đặt cho e bé đáng yêu quá đi mất. Thế nhưng e chẳng nghén ngẩm, chẳng thèm cái gì, mà cũng chẳng được bố mẹ cho con Matiz nào cả, nhà e cũng ko có chó mèo ...(hihi nghe thảm cảnh ghê). Các bác giúp e tìm tên cho bé gái với, e đã được 5 tháng rồi ạ, các bác tìm giúp e cả nickname lẫn tên khai sinh được không ạ, e hơi thích thích cái tên Linh Lam nhưng tra ở bảng đặt tên thì thấy tên này lại không được đẹp lắm, nên e đau đầu quá....