• 0 Lượt chia sẻ
  • 119K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Có nên đặt tên tiếng Anh cho bé

Mọi người ơi, mình có nên đặt tên tiếng Anh cho bé không , nếu bé sau này lớn lên sẽ ra nước ngoài sinh sống, học tập . Mình đang dự định đặt bé tên là Socola , nghe thì có vẻ hơi ngộ ngộ, kiểu như nick name, nhưng mình thấy tên này có vẻ hay hay. Không biết có ai lấy tên tiếng Anh kiểu này...

• Chồng giúp vợ sinh con dưới nước cảm động quá các mẹ

Trong những phút giây khó khăn, đau đớn nhất mà người phụ nữ phải chịu đựng khi sinh con, người...

• Đặt tên ở nhà cho bé

^^ Có anh chị nào có tên nào hay hay để đặt tên ở nhà cho bé thì shảe cho mọi người với, em thích cái tên nào nghe yêu yêu, xinh xinh ấy, như mấy tên: Bi Bông, Bí Ngô....chẳng hạn ^^ mà mấy tên ấy cũng có nhiều bé được đặt rồi. Ai có tên nào lạ lạ thì shảe cho em với, để về đặt cho bé nào !

• Trẻ bị ho chữa thế nào

Bé nhà tôi được 3 tuổi. Bé hay bi ho và có nhiều đờm, thở khò khè suốt .Tôi đã cho bé uống kháng...

• 1,173 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi3110 Xem bài viết
    con 3 tháng nưa là em sinh rồi,muốn tìm cho cô công chúa 1 cái tên ở nhà hay hay mong các mẹ cho ý kiến nha.Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu
    Mình định gọi con gái là Chích Bông hoặc Bông hoặc Bống.
    • 1,119 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

con 3 tháng nưa là em sinh rồi,muốn tìm cho cô công chúa 1 cái tên ở nhà hay hay mong các mẹ cho ý kiến nha.Cảm ơn các mẹ nhìu nhìu
    Bạn cứ dạo qua một vòng diễn đàn sẽ sưu tầm được kha khá nick cho bé gái đấy... cứ xem phần tên đăng ký bên trái của các mẹ trên diễn đàn là thoải mái mà chọn một cái tên ưng ý.
    Mình thích cái tên Na, Nấm,nhưng anh xã lại không thích đặt tên ở nhà cứ thích gọi thẳng tên cơ hix hix...
    • 98 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì vẫn thích chọn cho công chúa 1 cái tên ở nhà nên lập đề tài này để các mẹ cùng dao lưu.các mẹ cho ý kiến thêm nha
    • 2,876 Bài viết

• 2,693 Được cảm ơn

mình thì vẫn thích chọn cho công chúa 1 cái tên ở nhà nên lập đề tài này để các mẹ cùng dao lưu.các mẹ cho ý kiến thêm nha
    Hehe :Battin ey: :Battin ey: mình chỉ thích 'giao lưu' thôi, hổng dám dao lưu đâu à :Silly: :Silly: :Silly: :Sick: :Sick:

Bé nhà mình tên là Ỉn, hoặc Nhím Bé hoặc Kem hoặc Cạp (rút gọn của Bọ Cạp đó :Laughing: :Laughing: )
    • 90 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu một công chúa được 23 tuần rồi. Cũng đang tìm tên ở nhà cho bé. Mình định đặt là ỉn vì năm nay là năm Hợi hoặc là Xoài vì hồi 3 tháng đầu mình chả nghén gì, chỉ thèm mỗi món xoài xanh thôi. Nhưng ông xã không thích, bảo toàn tên xấu, kêu con gái phải tìm tên gì mỹ miều một tý, thế là bây giờ vẫn chưa tìm được tên gì hay hay cả!:Sad:
    • 197 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bé nhà mình sẽ được gọi ở nhà là bé Bi! Còn nếu đứa sau cũng là công chúa sẽ đặt là bé Bun!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn em thì mới có 9w thui nên chưa bít chai hay gái gì cả. Nhưng níu là con chai, em đạt tên là Jerry, còn níu là can gái thì em đặt tên là Mì Tôm hihihih. Bây h thỉnh thoảng em gọi ax là "papa Jerry à!" , và có lúc lại gọi "papa Mì Tôm à!" nghe iu lắm kia hihihih. Chả là khi hok bít ăn gì và rất khổ sở khi phải suy nghĩ ăn món gì thì ax lại nghĩ ra duy nhất món Mì Tôm hic hic .... nên Mì Tôm trở thành món "đặc sản" của tụi em ....
    :Kiss: :Kiss:
    • 534 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Công chúa nhà mình được gọi là Gấu; từ khi chưa biết trai hay gái bố cháu đã gọi là Gấu, bố cháu bảo để sau nay ko ai bắt nạt con gái bố được..khikhi
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con gái rượu của bố ơi! đi mua cho bố...
    Anh chỉ thích mỗi cái tên đó hi hi cháu chào đời được 5 ngày rồi đó. dễ thương lắm.
    • 1,173 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa nghĩ ra một cái tên ở nhà nữa để đặt cho con gái. Nhưng chờ bố cháu đi công tác về rồi hai vợ chồng sẽ xem xét. Các bạn thấy tên Cốm có đáng yêu không?
    • 517 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Con gái có tên là LiLi, tên con được đặt theo họ của Ba và Mẹ (Lê + Lê), nhưng đ/v người nước ngoài ko gọi được Lê mà chỉ gọi là Lee (phiên âm là : Li..)

Thế là con gái có tên từ đấy....:Smiling:
    ..Let ByGone Be ByGone..

Ko có anh em mang một gánh buồn
    Nặng đến nỗi tưởng chừng ko gánh nổi
    Anh đến nào ngờ chỉ giúp em đánh đổi
    Gánh buồn này bằng gánh buồn khác nặng hơn
    • 197 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

hehe mình vừa nghĩ đến cái tên LuLu, nghe cũng ngộ đấy chứ!
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khicoicoi Xem bài viết
    Công chúa nhà mình được gọi là Gấu; từ khi chưa biết trai hay gái bố cháu đã gọi là Gấu, bố cháu bảo để sau nay ko ai bắt nạt con gái bố được..khikhi
    Chồng mình thì bảo gọi con gái là Gấu vì tiếng Anh là bear (đồng âm với beer) hihi, không phải con gái rượu mà là con gái bia đây. Mình không đồng ý, bảo để dành đặt cho đứa sau chứ đứa này mình nhất định gọi là Thỏ. Thỏ nhanh nhẹn lắm, mà trong các câu chuyện ngụ ngôn Thỏ thường là nhân vật rất thông minh nữa. Có được không các mẹ?
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa hướng dương Xem bài viết
    Chồng mình thì bảo gọi con gái là Gấu vì tiếng Anh là bear (đồng âm với beer) hihi, không phải con gái rượu mà là con gái bia đây. Mình không đồng ý, bảo để dành đặt cho đứa sau chứ đứa này mình nhất định gọi là Thỏ. Thỏ nhanh nhẹn lắm, mà trong các câu chuyện ngụ ngôn Thỏ thường là nhân vật rất thông minh nữa. Có được không các mẹ?
    Đặt là rùa đi, vì rùa thắng thỏ, hihihihi. Đùa với hoa hướng dương thôi nhé!
    • 1,173 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa hướng dương Xem bài viết
    Ừ, tớ thấy cái tên Thỏ nghe cũng yêu đấy.
    • 1,048 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihanoi Xem bài viết
    Mình cũng đang có bầu một công chúa được 23 tuần rồi. Cũng đang tìm tên ở nhà cho bé. Mình định đặt là ỉn vì năm nay là năm Hợi hoặc là Xoài vì hồi 3 tháng đầu mình chả nghén gì, chỉ thèm mỗi món xoài xanh thôi. Nhưng ông xã không thích, bảo toàn tên xấu, kêu con gái phải tìm tên gì mỹ miều một tý, thế là bây giờ vẫn chưa tìm được tên gì hay hay cả!:Sad:
    Mình có hai thằng con trai, đặt là sunny và moony. Sau này có thêm đứa con gái (tham quá) sẽ đặt là bé "Sao". Vừa thích hợp với hai thằng anh và mình lại thấy tên này dễ thương quá.
    • 853 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Tên là Nhím , Sóc , Thỏ , Susu ...được không các mẹ ?

• 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile2905 Xem bài viết
    Hôm nay mình vừa nghĩ ra một cái tên ở nhà nữa để đặt cho con gái. Nhưng chờ bố cháu đi công tác về rồi hai vợ chồng sẽ xem xét. Các bạn thấy tên Cốm có đáng yêu không?
    Lại quả mẹ smile2905 đây: tên Cốm cũng yêu lắm đấy. Cốm thơm lắm, mẹ cứ muốn ôm và hít hà Cốm mãi thôi. Đúng không nào?

Ah, mình thík cả tên là Thóc nữa. Thóc rất là ngoan, thóc không khóc nhè đâu. Nhà có Thóc thì không sợ đói này, có Thóc là có của ăn của để, Thóc vàng có nghĩa là sinh sôi nảy nở. Mẹ nào đặt tên này đi không thì phí quá.
    • 133 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hihi, con gái đầu của mình cũng tên là Thỏ, mình đang có bầu công chúa thứ hai và cũng đang đau đầu về vụ đặt tên ở nhà. Mình thì thích đặt tên là Sóc vì Sóc cũng rất thông minh nhanh nhẹn, nhưng bà nội bảo Sóc thì suốt ngày nhảy nhót chứ được gì. Con gái thì thích đặt tên em là Rùa vì "Thỏ và Rùa" mà, nhưng bố lại bảo Rùa thì chậm chạp như Rùa. Hic, chẳng biết làm sao nữa.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4