• 0 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 477 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 98 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Chỉ hơn 2 tuần nữa là em sinh em bé. Vậy mà tới lúc này, cả nhà vẫn chưa quyết định sẽ đặt tên cho em bé là gì. Nghĩ mãi không biết cái tên nào vừa có ý nghĩa, lại vừa không "đụng hàng". Bà nội cháu đi xem thày về, bảo phải đặt cháu là Quốc Cường mới tốt. Nhưng em thấy cái tên đó public quá, gọi một người mà có tới 90 người thưa nên em chẳng thích. Các mẹ, các bố có cao kiến gì, xin giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• Có mẹ nào muốn đi nâng ngực mà lại sợ như em không?

Khổ tâm lắm em mới dám lên đây nhờ các mẹ tư vấn. Em có 2 em bé rồi nên giờ ngực xập xệ quá :(. Cản...

• Tên hay cho bé

Các mẹ ới ời.... Mẹ Kity mới đi check định kỳ về, phải vào ngay diễn đàn khoe với các mẹ đây! Mẹ Kity sẽ có một cô công chúa (may quá không phải đổi lại nick :D ), các mẹ chung vui với em nhé! Đúng là thỏa lòng mong ước bấy lâu! Bây giờ thì đến lúc phải lo chuẩn bị làm đẹp cho Baby dần đi là vừa,...

• Tìm tên hay cho bé trai

mọi người ơi, giúp em với, em chuẩn bị sinh bé trai mà chẳng biết đặt tên là gì, giờ quanh đi quẩn lại tòan Minh thôi, hic, các chị gợi ý giúp em với

• Những bức ảnh xúc động về thân hình "xập xệ" của phụ nữ sau sinh

Sáng nay thay đồ đi làm, nhìn vô gương mình không còn nhận ra thân thể mình nữa, bất chợt mắt mình...

• 1,048 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meheongoc Xem bài viết
    Chỉ hơn 2 tuần nữa là em sinh em bé. Vậy mà tới lúc này, cả nhà vẫn chưa quyết định sẽ đặt tên cho em bé là gì. Nghĩ mãi không biết cái tên nào vừa có ý nghĩa, lại vừa không "đụng hàng". Bà nội cháu đi xem thày về, bảo phải đặt cháu là Quốc Cường mới tốt. Nhưng em thấy cái tên đó public quá, gọi một người mà có tới 90 người thưa nên em chẳng thích. Các mẹ, các bố có cao kiến gì, xin giúp em với.
    Mình cũng giống Meheongoc. Thích tên con nghe hay hay mà lại ít đụng hàng, chứ không đụng chắc là phải đặt cái tên xấu thật xấu :Smiling: . Thằng đầu thì đặt tên Khang, lấy tên ba nó lót vô. Thái Khang là thái bình, an khang thịnh vượng. Thằng này cũng muốn đặt tên Kh..., nhưng chưa tìm được tên nào nghe lạ lạ. Khiêm thì cũng được nhưng Thái Khiêm nghe không hay lắm mà lại chẳng biết có ý nghĩa gì.
    Mong được các cao nhân tư vấn giúp nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 871 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Tơ cũng giống 2 mẹ nó đây, nghĩ maĩiiiiiii ma chưa có tên cho ku nhà tơ. Chồng tớ có anh bạn đặt tên con là Gia Khiêm đấy, mẹ ngocsuong xem the neo, bé ấy sinh trai thông minh và trộm vía bụ bẫm lem'.
    Nhà chồng tớ thích đặt tên ku là Đức Anh bao gồm 2 nước giống như tên mấy chị nhà bác trước bà đã đặt là Nhật Anh, Mỹ Anh. Tớ thấy cả nhà toàn Anh nghe bùn cười bỏ xừ.
    Các mẹ nào có tên hay mách cho chị, em tớ mấy:Applause:
    Đôi làn môi con ngậm bầu vú mẹ. Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời
    Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời:Kiss:

• 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em có file PDF về tên hay cho bé nhưng upload mãi toàn bị lỗi! Hic hic, mấy cái tên này cũng ít đụng hàng!
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi new_face Xem bài viết
    em có file PDF về tên hay cho bé nhưng upload mãi toàn bị lỗi! Hic hic, mấy cái tên này cũng ít đụng hàng!
    cố gắng gửi lên nhé, tui cũng đang cần. Nếu k gửi được tôi sẽ giúp
    Love is Blue
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Oài, em thử lại lần nữa rồi! Mà ở đây chỉ cho tối đa 100kb thôi mà cái file đó là gần 1000KB (gấp gần 10 lần cơ). Vẫn ko được cả nhà ạ! Thôi, có ai cần thì em gửi vào Email cho vậy!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chỉ còn hơn 2 tuần nữa là sinh rồi, con trai các chị ạ mà vẫn chưa nghĩ ra được cái tên nào cả. Các chị giúp em với, ông xã em họ Phạm. Các chị xem có tên nào giúp em với.
    • 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho mình xin 1 bản với, ngày 2/8 là bé đầy tháng mà mình vẫn chưa nghĩ ra tên cho con trai để làm khai sinh, may quá vào đây thấy mục này. Giúp mình với, mình đang cần gấp. Bé nhà mình cũng họ Phạm, chữ lót là Hoàng. Mail của mình: hongthinh@yahoo.com
    Cám ơn.:LoveStruc:
    • 1,117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

New face nén file bằng các chương trình Winzip hay Winraz cho dung lượng nhỏ bớt rồi up lên đây cho mọi người down về xem sao! Mình cũng rất tò mò đấy...
    • P&T
    • 8 năm
    • 139 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

New face ơi! Bạn làm ơn cho mình xin 1 bản nhé! Địa chỉ mail của mình: thuytrinhqnam@yahoo.com. Cảm ơn bạn nhiều!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lam on cho minh xin 1 ban voi, minh cung sap sinh be trai va cung chua chon duoc ten cho ba. Vui long mail cho minh theo dia chi: chauhiep78@yahoo.com.vn
    Cam on ban rat nhieu
    • 193 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bạn ơi! làm ơn gửi cho cho mình một bản nhé! mình cũng đang chuẩn bị sinh bé trai nhưng chưa biết đặt tên gì đây. Biết được bạn có file đó mình mừng lắm, cảm ơn bạn nhiều nhé. Email của mình đây: hoa_banglang2107@yahoo.com
    • 353 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Cho mình một bản nữa nhé.Cảm ơn bạn. Email của mình là : lehuong_1805@yahoo.com

• 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    New face nén file bằng các chương trình Winzip hay Winraz cho dung lượng nhỏ bớt rồi up lên đây cho mọi người down về xem sao! Mình cũng rất tò mò đấy...
    Hôm qua em cố ngồi nén nén Zip zip rồi mà có được đâu! Chán quá! Em đã gửi mail cho tất cả mọi người có nhu cầu rồi đấy! Ko biết các mẹ đã nhận được chưa???:LoveStruc:
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình nhận được rồi, và cũng có mail reply. Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 98 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Hu hu, newface ơi, cảm ơn chị gửi mail cho em nhé. Nhưng chị để file.pdf nên dù em đã nhận được mail của chị rồi cũng đành bó tay ngồi không vì máy của em không có chương trình đọc. Chị có nghĩ được cách nào hay để public lên cho mọi người cùng xem không nhỉ? Em tò mò quá, cả hồi hộp nữa. Ai có cách public thông tin này thì giúp giùm em với.
    • 245 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hôm qua em cố ngồi nén nén Zip zip rồi mà có được đâu! Chán quá! Em đã gửi mail cho tất cả mọi người có nhu cầu rồi đấy! Ko biết các mẹ đã nhận được chưa???:LoveStruc:
    :Battin ey: Anô, anô! Mẹ new_face ơi, làm ơn mail cho mình một bản với. Anh Ku nhà mình cũng được hơn 5 tháng rùi nhưng mình chưa có tí tẹo ý tưởng gì về vụ đặt tên cả. Địa chỉ mail của mình: inyeuham@yahoo.com.vn. Thanks mẹ nhiều nhiều nhá!
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meheongoc Xem bài viết
    Hu hu, newface ơi, cảm ơn chị gửi mail cho em nhé. Nhưng chị để file.pdf nên dù em đã nhận được mail của chị rồi cũng đành bó tay ngồi không vì máy của em không có chương trình đọc. Chị có nghĩ được cách nào hay để public lên cho mọi người cùng xem không nhỉ? Em tò mò quá, cả hồi hộp nữa. Ai có cách public thông tin này thì giúp giùm em với.
    Cái này gọi là y học bó tay! Mình sẽ cố gắng Public lên cho các mẹ! Máy mình lại ko có phần Convert sang dạng .doc nên cứ phải để file PDF. Hic!:Crying: Để mình xem nhé!
    • 1,076 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

New_face làm ơn gửi cho mình xin 01 bản nhé. Mình cảm ơn nhiều.
    Email của mình: van.lth@spt.vn
    • 871 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

New_face à, vụ này của mẹ cháu hottt wua. Mẹ cháu cũng cho em xin 1bản nhé, ku nhà em dược 7 tháng rùi. Mail của em misssmile24@yahoo.com Thank mẹ cháu nhiu, chúc bé và mẹ cháu luôn vui. khoe nhé! Thank
    Đôi làn môi con ngậm bầu vú mẹ. Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời
    Như búp hoa huệ ngậm tia nắng trời:Kiss: