• 2 Lượt chia sẻ
  • 415K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tháng sau mình sinh rồi mà mình chưa tìm được tên nào cho con gái? AX họ Nguyễn và mình họ Lâm nhưng chưa tìm được tên nào hay cho bé? Các mẹ giúp mình với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,590 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongltt
    Tháng sau mình sinh rồi mà mình chưa tìm được tên nào cho con gái? AX họ Nguyễn và mình họ Lâm nhưng chưa tìm được tên nào hay cho bé? Các mẹ giúp mình với!
    Nguyễn Lâm Tuyết Hạnh nhé, đc kô bạn????

• 2,351 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

Lâm Nhi được không ạ??
    Sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Ngày xứ mình có cô bạn học tên Thùy Lâm, mình thấy tên đấy hay. Nguyễn Thùy Lâm được không mẹ nó? :1:
    • 1,240 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Nguyễn Lâm Cẩm Thu đi, nhưng ko biết có hợp với năm Đinh Hợi ko.
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:
    • 403 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nucuoibetho
    Lâm Nhi được không ạ??
    Mình cũng thấy tên này ấn tượng :4: Giống tên chú hổ con đầu tiên được sinh ra và nuôi ở vườn Bách Thú HN :3: Cái tên vừa mạnh mẽ vừa đáng yêu
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nguyễn Lâm Anh nhé cái tên đó mình thấy cũng rất dễ thương đấy. Mình cũng sinh bé hoa đây nhưng tên thì ông bà nội xí đặt rồi nên chẳng thể chọn được, tuy thế mình vẫn qua mấy cái tên khá tuyệt dự trữ để nếu tên ông bà nội đặt tệ quá mình sẽ "chiến đấu" luôn. :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nguyễn Lâm Anh nhé cái tên đó mình thấy cũng rất dễ thương đấy. Mình cũng sinh bé hoa đây nhưng tên thì ông bà nội xí đặt rồi nên chẳng thể chọn được, tuy thế mình vẫn có mấy cái tên khá tuyệt dự trữ để nếu tên ông bà nội đặt tệ quá mình sẽ "chiến đấu" luôn. :4:
    • 7,085 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Nguyễn Lâm Cát Tường
    Nguyễn Lâm Khánh Giang
    Nguyễn Lâm Hạ Lan
    Nguyễn Lâm Thiên Thư
    • 403 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nguyễn Lâm Uyên Minh - thông minh, sáng láng
    Nguyễn Lâm Anh Thư - người con gái xinh đẹp, giỏi giang
    Nguyễn Lâm Minh Ngọc - viên ngọc sáng
    Nguyễn Lâm Ngọc Dung - gương mặt đẹp như ngọc
    Nguyễn Lâm Anh Thảo - loài cỏ đẹp và quý
    :4:
    • 13,672 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Đây là bài về tên cho bé gái nè các bạn http://www.webtretho.com/index.php?nID=1289
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 823 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

mình cũng tải được 1 số tên cho bé gái nhưng mà nghe kỳ lắm.
    Ái Thy, Băng Băng,Cát Cát,Cát Ly,Cát Tiên,Đan thư,Diễm y,Diệu Ái,Gia Hân,Ánh Lê.Nhă Khanh,Phương Diễm ,Sao Băng ,Sương Sương,Tâm Đan,Tâm Nhi ,Thục Đoan ,Tịnh Như,Tịnh Nhi ,Trân Châu ,Triệu Mẫn.
    • 823 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Mình 2 tháng nữa cũng sinh rồi nhưng chẳng biết đặt tên gì cho bé cả. bé sẽ mang họ Vũ,mình muốn đặt tên cho bé có ý nghĩa 1 tý như là 1 loại cây thuốc hoặc thảo cỏ gì đấy vì tên mình là Linh Chi mà,các mẹ giúp mình với nhé. mình thấy mọi người đặt tên cho bé Nguyễn Lâm.... hay quá,nếu mà ghép họ nội và ngoại vào thì thành Vũ Nguyễn....nghe hơi ghê ghê các mẹ nhỉ. có người bảo mình là đặt tên cho em bé là Vũ Linh Đan hoặc Vũ Ngọc Linh Đan,các mẹ thấy có ổn không ạ?
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chichi
    mình cũng tải được 1 số tên cho bé gái nhưng mà nghe kỳ lắm.
    Ái Thy, Băng Băng,Cát Cát,Cát Ly,Cát Tiên,Đan thư,Diễm y,Diệu Ái,Gia Hân,Ánh Lê.Nhă Khanh,Phương Diễm ,Sao Băng ,Sương Sương,Tâm Đan,Tâm Nhi ,Thục Đoan ,Tịnh Như,Tịnh Nhi ,Trân Châu ,Triệu Mẫn.
    Mẹ nó ơi mẹ nó là người Việt đấy nhé chứ không phải người Trung quốc đâu vả lại nhưng tên đó nghe cứ kỳ kỳ thế nào ấy , theo em thì mẹ nó nên chon những cái tên thuần việt dễ đọc dễ viết thì hay hơn đấy.
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _cuncon_
    Nguyễn Lâm Cẩm Thu đi, nhưng ko biết có hợp với năm Đinh Hợi ko.
    Trời tên nayd khi đi học bé dễ bị bạn bè gọi là Lẩm cẩm ngu lắm, lớp mình hồi trước cũng có một người bị gọi chệch tên đấy, nghe kỳ lắm
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho mình hỏi, mình sắp làm khai sinh cho bé
    Ko biết nên đặt là Bùi Như Ý hay Bùi Ngọc Như Ý hả các mẹ? vừa thích tên 3 chữ cho gọn, mà thấy Ngọc Như Ý cũng hay hay :4:
    • 135 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hehe thấy mẹ Chipmơ có vẻ lăn tăn cái vụ đặt tên giống mình. Nếu mình nhớ ko nhầm thì mẹ Chíp mơ ngày xưa định đặt tên con là Đan Linh giống mình nè, cũng sinh bé trong tháng 10 nè, và cũng đặt nickname của bé là Chíp giống mình nè, đúng ko? :4: Sao tưởng đặt tên bé là Uyên Linh mà? Cuối cùng 2 đứa mình chẳng ai đặt tên con là Linh cả. Mình thì ko được đặt vì mình cũng tên là Linh. Chipkon nhà mình tên là Đặng Ngọc Khánh An. Mình thấy đệm Ngọc cũng hay, tất nhiên tên 4 chữ thì hơi rườm rà 1 tí Linh thấy tên Bùi Ngọc Như Ý hay hơn. Thử tham khảo xem sao nhé. À, lúc nào CLB Cún con tháng 10/2006 off đi
    Trời mưa lâm râm, Chíp Mun tè dầm ...
    Fb: Linh Nguyen Mai
    Ym: pholib17601
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pholib
    Hehe thấy mẹ Chipmơ có vẻ lăn tăn cái vụ đặt tên giống mình. Nếu mình nhớ ko nhầm thì mẹ Chíp mơ ngày xưa định đặt tên con là Đan Linh giống mình nè, cũng sinh bé trong tháng 10 nè, và cũng đặt nickname của bé là Chíp giống mình nè, đúng ko? :4: Sao tưởng đặt tên bé là Uyên Linh mà? Cuối cùng 2 đứa mình chẳng ai đặt tên con là Linh cả. Mình thì ko được đặt vì mình cũng tên là Linh. Chipkon nhà mình tên là Đặng Ngọc Khánh An. Mình thấy đệm Ngọc cũng hay, tất nhiên tên 4 chữ thì hơi rườm rà 1 tí Linh thấy tên Bùi Ngọc Như Ý hay hơn. Thử tham khảo xem sao nhé. À, lúc nào CLB Cún con tháng 10/2006 off đi
    Ái chà! Chíp Bông chúc mừng bạn Chipkon tròn 1 tháng tuổi nhé Vậy là bạn CB sau bạn CK 4 ngày đấy, lại chui sang tháng 11 cơ :4: Tên Khánh An cũng rất hay đấy. Uh, mình sẽ thuyết fục Ax thêm chữ Ngọc ( lại thêm 1 cái jống Chipkon rùi ) , ông ý cứ thỉch 3 chữ thôi
    • 1,259 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có lần mình đọc 1 bài nói rằng lý do ngày xưa các cụ đặt tên con gái 4 chữ là ứng cho: công - dung - ngôn - hạnh. Còn con trai 3 chữ là cho 3 chữ gì trong 5 chữ: nhân - lễ - nghĩa - trí - tín mà mình quên mất rồi. Cho nên, có 1 số ít người đặt tên con trai là 5 chữ. Đó là lý do tại sao mình nhất định đặt tên bé mình 4 chữ :4:

• 2,562 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pholib
    Các chị ơi, cho em gia nhập hội Chíp nhé, bé nhà em cũng tên Chíp, Chíp yêu ạ. Tên lúc đầu định đặt là Đặng Ngọc Khánh Linh, xong rùi ở nhà ko đồng ý vì nhà em có 2 Linh rùi, nên bi giờ đang tìm tên cho Chíp mà chưa tìm được. Em định đặt là Ngọc nhưng chưa tìm được đệm nào cho hay cả.