• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

đặt tên đệm cho con gái Nhâm Thìn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! trải qua bao khó khăn vất vả thì 2 tháng nữa là bé Thóc nhà em chào đời rồi. em suy nghĩ mãi và chọn cho bé cái tên là "Vân Khánh". Bố cháu họ Nguyễn nên là NGuyễn Vân Khánh, nhưng em nghe thấy cứ cụt cụt thế nào ấy nên lên đây kê dép hóng hớt các mẹ để các mẹ nghĩ cho em 1 cái tên đệm nữa cho cái tên thành 4 chữ nghe cho đỡ cụt. Mẹ cháu họ Vũ, đặt là NGuyễn Vũ Vân Khánh thì nghe lại không hay. các mẹ giúp em nghĩ ra cái tên đệm nào đứng trước chữ "Vân Khánh" cho nó hay giúp em cái. em cảm ơn các mẹ ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đặt tên cho con gái sắp ra đời

Xin chào các bậc cha mẹ của WTT Tôi là bạn thân của tiny_thinest (thành viên của WTT) và được tiny giới thiệu WTT để xin ý kiến về cách đặt tên cho con gái cưng sắp ra đời vào đầu tháng 3/2009 này. Tôi muốn cháu sau này sẽ có một nghị lực ngay thẳng và một tâm hồn trong sáng nên nghĩ đến cái...

• [Clip hoạt họa] Quá trình thụ tinh, hình thành thai nhi - Vui lắm ớ!

Mình xem cũng khá nhiều clip về quá trình thụ tinh nhưng clip này gây cho mình nhiều thú vị và vui...

• 5 lí do khiến mẹ chọn váng sữa cho bé

Lần nào vào siêu thị, chị Đỗ Hải Yến, Đồng Xuân, Hoàn Kiếm, Hà Nội cũng không quên chọn vài vỉ váng...

• Choáng với cách đặt tên “độc” cho con

Choáng với cách đặt tên “độc” cho con (Kienthuc.net.vn) - Gia đình gồm có 9 anh em trai, cả 9 người đều có những cái tên nghe lạ tai: Lún, Lụn, Lùn, Sún, Soén, Viền, Liền, Chắp, Nối. http://kienthuc.net.vn/dataimages/201212/original/images1092705_04.JPG Ông Vũ Đình Lún, 65 tuổi, anh cả...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 691 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Tớ đọc ở đâu đó có nói tên con trai nên gồm 3 chữ, con gái là 4 chữ. Nguyễn Vũ Vân Khánh cũng hay đấy chứ bạn, lại có ý nghĩa.
    • 99 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nguyễn Vũ Vân Khánh nghe lại hơi nam tính bạn ạ. Nguyễn Ngọc Vân Khánh được không?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, đến 15.8 này ku Mậm nhà tớ oe oe chào đời rùi mà giờ vợ chồng tớ vẫn băn khoăn k biết nên đặt tên bé là gì.. Nhờ các mẹ tư vẫn giúp nhé. Tớ sinh 1.6.1985, chồng tớ sinh 15.8.1981. Bố Mậm họ Đặng, mẹ Mậm họ Nguyễn, định đặt cho bé cái tên Đặng Nguyễn Nhật Huy nhưng bố hok thik tên Huy. Các mẹ giúp tớ nhé. Thanks các mẹ nhiều nhiều!
    • 224 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bethoc448 Xem bài viết
    Chào các mẹ! trải qua bao khó khăn vất vả thì 2 tháng nữa là bé Thóc nhà em chào đời rồi. em suy nghĩ mãi và chọn cho bé cái tên là "Vân Khánh". Bố cháu họ Nguyễn nên là NGuyễn Vân Khánh, nhưng em nghe thấy cứ cụt cụt thế nào ấy nên lên đây kê dép hóng hớt các mẹ để các mẹ nghĩ cho em 1 cái tên đệm nữa cho cái tên thành 4 chữ nghe cho đỡ cụt. Mẹ cháu họ Vũ, đặt là NGuyễn Vũ Vân Khánh thì nghe lại không hay. các mẹ giúp em nghĩ ra cái tên đệm nào đứng trước chữ "Vân Khánh" cho nó hay giúp em cái. em cảm ơn các mẹ ạ.
    Hihi, thế là giống tên bé Bông nhà em rồi.Cháu cũng tên Nguyễn Vân Khánh ( tên bố cháu đặt cho ).Em họ Đỗ, lúc đầu còn định đặt là Nguyễn Đỗ Vân Khánh cơ, nhưng sau lại thôi vì chồng bảo không cân bằng mệnh Kim Thủy gì gì đó. Em thì cứ đòi chồng phải cho họ của em vào cơ, thế là chồng em bảo, đứa sau mà là con gái tiếp thì đặt tên là Nguyễn Đỗ Quyên,hị hị

• 1,454 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kumamyeu Xem bài viết
    Chào các mẹ, đến 15.8 này ku Mậm nhà tớ oe oe chào đời rùi mà giờ vợ chồng tớ vẫn băn khoăn k biết nên đặt tên bé là gì.. Nhờ các mẹ tư vẫn giúp nhé. Tớ sinh 1.6.1985, chồng tớ sinh 15.8.1981. Bố Mậm họ Đặng, mẹ Mậm họ Nguyễn, định đặt cho bé cái tên Đặng Nguyễn Nhật Huy nhưng bố hok thik tên Huy. Các mẹ giúp tớ nhé. Thanks các mẹ nhiều nhiều!
    Thía mẹ nó thử Đặng Nguyễn Nhật Minh, Đặng Nguyễn Minh Trung, Đặng Nguyễn Quang Minh, Đặng Nguyễn Tuấn Anh, Đặng Nguyễn Đăng Nguyên, Đặng Nguyễn Đăng Khôi xem sao ^_^
    Cục vàng thối của mẹ ăn giỏi, ngủ ngoan, mau lớn nha con ... Iu nhắm nhắm ^_^
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tên tớ cũng khá dài: 17 ký tự cộng thêm với 2 dấu cách nữa là 19 ký tự. Nó không gây cho tớ bất cứ phiền phức nào ngoại trừ các giấy khen, bằng đại học.... của tớ . Chữ nào chữ nấy gầy gò thế mà nó đôi khi vẫn bị thòi ra ngoài đường viền của bằng, giấy khen. Tên chồng tớ lại khá ngắn chỉ có 9 ký tự bào gồm cả dấu cách. Hôm lấy đăng ký kết hôn nhìn rõ chán. Một bên phương phi rõ ràng, một bên líu ríu, gầy nhẳng. CHÁN!
    Vì vậy khi đọc đến mấy cái tên gợi ý như "Đặng Nguyễn Đăng Nguyên" tớ thấy choáng quá!
    • 46 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

tên Nguyễn Vũ nhưng là Đan Khuyên..... Nguyễn Vũ Đan khuyên.. bạn thấy thế nào
    • 99 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

các mẹ thấy Nguyễn Ngọc Vân Khánh thế nào ạ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi mình định đặt tên con gái sắp chào đời vào tháng 12 là Lương Tiểu Băng, vì chồng mình rất thích tên này. Nhưng tên này giống tên 1 diễn viên Hồng Kông quá và mình cũng không biết tên này có ý nghĩa gì. Các mẹ thấy tên này có được không?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà.
    mình muốn đặt tên cho con gái mình sinh trong năm nhâm thìn là :VÕ KIM AN . cả nhà thấy hợp không, cho xin ý kiến.
    cám ơn.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thân chào.
    cũng chưa biết trai hay gái vì mới 16w ,sa 12w nhưng chưa hỏi bác sĩ, chưa đi siêu âm lại, nhưng thấy biểu hiện giống con gái nên chuẩn bị tên cho con gái.
    con gái thì tên AN, còn lần sau sinh con trai thì tên BÌNH (ghép lại 2 chị em là AN BÌNH) ,còn lần sau nếu sinh con gái nữa thì không biết tên gì.
    có 1 gái rồi 1 trai thì còn gì bằng.khà..khà.. hy vọng.
    cả nhà cho xin ít ý kiến và bình luận nhé.
    cám ơn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tên Băng có nghĩa thế này nè: Thanh nhã, lanh lợi, đẹp đẽ khéo léo về già tốt đẹp.