• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đặt tên cún cơm hay cho bé gái

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các me!
    Em đang muốn đặt tên ở nhà cho bé gái hay,có mẹ nào kinh nghiệm thì nhắn cho em nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn đặt tên cho con yêu. Em bé nhà mình là bé trai,đến cuối tháng 6 này mình sinh baby rồi. Ai có kinh nghiệm gì đặt tên hay hay cho mình với.
    Mà có ai biết mùa đông, ngoài loài chim én ra còn có loài nào nữa đi tránh rét k?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đau thang 5 minh sinh be gai dau long,minh cung muon dat cho con gai yeu cai ten mang y nghia cua 2 nuoc VĐ.co ai co kinh nghiem cho minh vai goi y nhe.
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthuy2009 Xem bài viết
    chào các me!
    Em đang muốn đặt tên ở nhà cho bé gái hay,có mẹ nào kinh nghiệm thì nhắn cho em nhé.
    chào bạn, minh cung dang co thai be gai, đang tim một cái tên o nhà cho de thương ngộ nghĩnh không cần phải hay đâu nhưng tên nao cung bị trùng với người thân cả. Không biết phải goi bé la gi đây. nếu bạn tìm được tên cho bé của bạn rồi thi gợi ý cho mình vài tên nhe. Chúc em bé của bạn khỏe.
    • 229 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Hihi... tên cúng cơm thì nhiều lắm, mọi người thường liên tưởng tới những con vật xinh xắn đáng yêu để gọi bé.

Ví dụ như anh trai mình gọi con gái là Nhím, con trai là Sói ... nghe lại mà ai cũng thích.

Các bé gái, mình thấy hay được mọi người gọi là Bống, Nhím, Mít, Thỏ, Miu Miu, Heo con, Nấm, Maika, Lanka, Âu ...

Các bé trai thì nhiều hơn như: Gấu, Sói, Cu Tít, Bin, Tôm, Khỉ con, Tin Tin, Tommy, Jimmy ...

Mình cũng đang nghĩ xem nên đặt tên cúng cơm cho con trai là gì. Cả mình và mẹ chồng đều thích gọi nó là Cún con nhưng chồng mình nhất quyết không đồng ý mà đòi gọi nó là Tin ... Mặc đù mình đã cho anh ý toàn quyền quyết định trong việc đặt tên chính thức cho con rồi!

Các mẹ có cái tên nào hay không, thử "bật mí" cho mình học tập với!
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì sang tháng 4 này mới sinh bé gái đầu lòng cơ , mình thích đặt tên ở nhà của con là Kem nhưng ox lại ko thích . Thế là cả 2 nhất trí gọi con là Mun ( bé Mun) Nghĩ được 1 caí tên cho con thật khó . Bạn nào biết thì post lên cho các mẹ cùng tham khảo nha
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

:Angel: hihi, nhiều tên ngộ lém, hồi mình chưa sinh thì bà nội bảo là gọi nó là con Cá vì nhà hai bà chị chồng mình có hai đứa con trai gọi la Tôm với Tép, mọi người bảo e cá sau này dẫn mấy bạn cá Bống đến cho anh Tôm với anh Tép:LoveStruc: .Thế rồi đến lúc mình đẻ, vừa từ trong bụng mẹ ra là cún đã môi thì đỏ, da thì căng, không nhăn nheo tí j mà lại còn trắng nữa chứ:1: , bà ngoại đón tay bảo là nó trắng thế thì gọi là con Bông, bây g mỗi người gọi một kiểu lúc thì Bông, lúc thì Bống, lúc thì Cá:Silly: . Nhưng mình thích gọi là Cún Bông.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,531 Bài viết

• 2,531 Được cảm ơn

Vui lòng tham khảo mục lục trước khi mở đề tài.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=13184