• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.9K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 9,531 Bài viết

• 7,765 Được cảm ơn

http://www.phongthuy.vietaa.com/defa...&luachon=hoten
    Không biết các mẹ có ai biết trang web này chưa, em mới biết đây thôi, các mẹ đang đặt tên cho con thử vào xem cái tên í có ý nghĩa như thế nào, có tốt không nhé. Mà nói trước là các mẹ xem cho vui thôi chứ cũng không nên tin 100% nhé Mẹ nào bị nhận thông báo "Xin lỗi bạn. Họ tên này chưa được ghi trong cơ sở dữ liệu. Mời bạn thử một tên khác !" thì cũng đừng ngạc nhiên , dù gì cũng là máy móc thôi. He he
    Have fun nhé các mẹ
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đặt tên con theo thuật Tứ Trụ của Trung Quốc?

Chào các mẹ. Mình có một băn khoăn trong việc đặt tên con, mình thấy các nhà nho hoặc thầy tướng số Trung Hoa thường dựa vào thuật Tứ Trụ để đặt tên cho con. Theo như các thầy nói là tìm tên đặt sao cho tên cháu bé hội tụ, cân bằng theo Tứ Trụ của trời đất là tốt nhất. Ví dụ như : Cháu sinh ra vào...

• đặt tên cho con theo phong thủy?

Các mẹ ơi, em đang muốn đổi tên cho con vì mọi người nói tên con em nghe nặng quá. Em lên mạng tìm cách đặt tên cho con thì thấy nhiều thông tin quá, không biết phải theo ai. Ngoài những yếu tố như: - Nhìn vào tên, linh cảm tốt. - Nghe cái tên, cảm thấy thân thiện. - Tên dễ viết. - Tên dễ...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Доставка грузов из Юго-Восточной Азии

Перевозка грузов из Юго-Восточной Азии проектируется нашими инженерами отдельно для каждого...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• 5,532 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    http://www.phongthuy.vietaa.com/defa...&luachon=hoten
    Không biết các mẹ có ai biết trang web này chưa, em mới biết đây thôi, các mẹ đang đặt tên cho con thử vào xem cái tên í có ý nghĩa như thế nào, có tốt không nhé. Mà nói trước là các mẹ xem cho vui thôi chứ cũng không nên tin 100% nhé Mẹ nào bị nhận thông báo "Xin lỗi bạn. Họ tên này chưa được ghi trong cơ sở dữ liệu. Mời bạn thử một tên khác !" thì cũng đừng ngạc nhiên , dù gì cũng là máy móc thôi. He he
    Have fun nhé các mẹ
    Trang này hay quá, mà họ soát tên nghe cũng....có lý đấy chứ nhỉ (mệnh bố mẹ và mệnh tên con, theo kinh dịch), hihi. Mấy tên mình định đặt cho bé thì toàn được 1/10 điểm, hẹ hẹ. Nhưng tên của mình (với bố mẹ mình), thì được 8/10 điểm, thấy....vui lắm (tâm lý thường tình nhỉ, hihi). Mình cũng thấy một vài tên có thể đặt cho bé mà khá là tương hợp rùi, sẽ tìm kiếm thêm. Cám ơn bạn nhé.

Giá như trong website này có phần giúp mình đặt tên thì hay quá, ví dụ như năm như thế, họ như thế, có những lựa chọn nào để đặt tên, rồi soát lại xem tổng thể tên thế nào thì...tuyệt. Hiện giờ mình cứ phải...tự nghĩ, rồi kiểm tra thui.

Kể cả cho vui thôi thì mình cũng rất thích trang này

• 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Em có xem qua rồi, sao tên nào hai vc định đặt cho con cũng không tốt hết vậy.:Crying:
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hay nhỉ, rất thú vị.

Check với tên con thì rất ok, còn check với tên mình thì sao mà dở thế hix hix
    • 8,180 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longvi2008 Xem bài viết
    Em có xem qua rồi, sao tên nào hai vc định đặt cho con cũng không tốt hết vậy.:Crying:
    He he, nhà tớ cũng thế, 1 đứa 3/10, 1 đứa 4/10; chả có đứa nào tốt cả. Nhưng nếu xét về tử vi thì giờ sinh và mùa sinh rất quan trọng, trang này mới chỉ xem xét theo ngũ hành của tên và ngũ hành của năm sinh (niên mệnh) thôi, nên độ chính xác và độ tin cậy là chưa đủ.
    Các mẹ đừng quá quan trọng nhé, miễn cái tên hay, đẹp và có ý nghĩa với bố mẹ là OK rồi :Rose:
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 1,066 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hehe, mình cũng tra cứu thử, tên con mình cũng chẳng được điểm nào :Crying: . Mình cũng thử tra tên mình với Ba Má mình, kết luận: " Đây là một cái tên tương đối đẹp, nhưng sẽ tốt hơn nếu bạn nghĩ cho bé của bạn một tên khác". Hehe, tự nhiên nghe mình là "bé", :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:. Để mình gọi điện cho Ba Má mình kể chuyện này mới được . "Bé" này lên hàng băm rồi không biết có đổi được không :Laughing: :Laughing:
    • 548 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Mình xem cho 2 đứa nhà mình, con lớn thì tên xấu => bé sẽ k thích, đứa thứ 2 thì tên tương đối đẹp => nhưng sẽ tốt hơn nếu bạn đổi tên khác cho bé. Sao k biết trang này từ trước khi đặt tên cho bé nhỉ, giờ thì khai sinh hộ khẩu đâu vào đấy cả rồi, hihihi

• 7,742 Bài viết

• 7,558 Được cảm ơn

Mừng quá :Applause: :Laughing: Tên 2 vợ chồng định đặt cho con được 8/10 điểm.

Nghiên cứu cho tập 1 thì được 5/10 :Laughing: :Laughing:
    • 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tên 2 vc e định đặt cho con cũng chỉ đc 3.5/10 thôi. Nhưng chồng e quyết đặt tên đó rồi, làm sao đc?
    • 2,718 Bài viết

• 2,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memongbeyeu Xem bài viết
    Tên 2 vc e định đặt cho con cũng chỉ đc 3.5/10 thôi. Nhưng chồng e quyết đặt tên đó rồi, làm sao đc?
    tên mình nghĩ ra toàn chưa có trong danh mụch :Angel: một số tên khác thì cao nhất là 4,5/10 :mad:

nhưng từ trước tới này thì mình thấy ngày giờ sinh vẫn quan trọng hơn , tên chỉ bổ trợ một phần thôi nhỉ, tìm mãi chẳng thấy tên nào điểm cao nên tự động viên nữa hehehe
    • 4,794 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Ặc 5/10, nhưng dẫu sao mình vẫn thích cái tên này.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 109 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy tên mình thích thì toàn có dưới 3/10, chỉ mỗi tên ghép cả họ bố & mẹ được 9/10, không biết có nên chọn không.
    À, mình nghe mấy bà chị sinh rồi nói có vài cuốn sách đặt tên cho bé theo năm sinh, có mẹ nào mua rồi cho mình xin tên sách nhé, nhờ ax mua cho 2 mẹ con đọc ý mà.
    • 171 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tên của VC mình định đặt thì có 4.5 thôi nhưng Giải mệnh cực kỳ tốt và hay. Còn tên lựa chọn thứ 2 có điểm đến 7 mà Giải mệnh lại xấu vô cùng. Khó hiểu nhỉ.:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 5,532 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

Em nghĩ là mùa sinh với giờ sinh sẽ quyết định tử vi và ảnh hưởng nhiều hơn. Còn tên nếu có ảnh hưởng chắc cũng ít ít thôi. Tuy nhiên, giờ sinh và mùa sinh có khi bố mẹ không tự quyết định được, có tên con quyết định được thì chọn tên nào cho phù hợp với mệnh bố mẹ, âu cũng là yếu tố "nhân hòa", phải không ạ?

• 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Huhhhuhu...Mình mò theo trang ấy xem phong thủy cho mình thì thấy bẩu tuối mình sang năm 2008 kỵ sanh đẻ, không thì vong mạng...huhuhu...Lỡ dại vì tò mò quá đi...:Crying: :Crying: :Crying:
    • 5,532 Bài viết

• 2,372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Huhhhuhu...Mình mò theo trang ấy xem phong thủy cho mình thì thấy bẩu tuối mình sang năm 2008 kỵ sanh đẻ, không thì vong mạng...huhuhu...Lỡ dại vì tò mò quá đi...:Crying: :Crying: :Crying:
    Hị hị, thôi mẹ cháu đừng lang thang đọc linh tinh nữa. Mà sao vào đặt tên chị lại còn nhòm cái khác làm chi. Xí xóa xí xóa, không có sao hết chị à

• 9,531 Bài viết

• 7,765 Được cảm ơn

Ôi chao, các mẹ nó ơi, đã bảo là just for fun mà lại , các mẹ nó cứ vào xem cho vui, cho có cái để mà tám với nhau thôi, chứ đương nhiên số mạng của mỗi người mỗi khác, mẹ nào tin vào tử vi thì cũng biết là sinh khác nhau một giờ một khắc thôi thì cái số cũng đã khác rồi. Hơn nữa mehannah cũng nghi ngờ database của cái web này lém (vì cái tên định đặt cho con nhóc sắp ra đời của tớ không có trong dữ liệu, hehe). Vì thế mẹ nào xem được tên tốt thì tin, còn mẹ nào thấy xấu thì cũng đừng buồn nhé
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Ôi chao, các mẹ nó ơi, đã bảo là just for fun mà lại , các mẹ nó cứ vào xem cho vui, cho có cái để mà tám với nhau thôi, chứ đương nhiên số mạng của mỗi người mỗi khác, mẹ nào tin vào tử vi thì cũng biết là sinh khác nhau một giờ một khắc thôi thì cái số cũng đã khác rồi. Hơn nữa mehannah cũng nghi ngờ database của cái web này lém (vì cái tên định đặt cho con nhóc sắp ra đời của tớ không có trong dữ liệu, hehe). Vì thế mẹ nào xem được tên tốt thì tin, còn mẹ nào thấy xấu thì cũng đừng buồn nhé
    Tên của bé mình cũng k có luôn...hehe..Chắc đổi tên khác cho bình dân hơn...Hihihi....Nói vậy chứ đến giờ mình vẫn chưa nghĩ ra sẽ đặt tên gì cho con nữa đây :Sigh:
    • 15,483 Bài viết

• 8,831 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Em ơi, lo cái gì vô lý vậy? Chị sinh con 2 đứa chẳng thèm xem cái cóc gì và đặt tên con cũng có xem thầy nào đâu thế nhưng gia đình vẫn rất êm ấm đây thôi. Chị không tin chuyện đặt tên con phải theo phong thủy. Khi làm nhà xây bếp, đặt giường ngủ, hướng đi thì cũng nên tin vì những cái đó nó thật sự liên quan đến phong (gió) thủy(nước)...Cái tên nó không tồn tại bằng thực thể, nó vô hình nên phong thủy chẳng đụng chạm gì được tới đâu mà ảnh hưởng!:Thinking:
    Quên hết mọi cái vớ vẩn đi em, con là tặng phẩm quý nhất mà trời đất ban tặng, đừng nghĩ lung tung mà ảnh hưởng em bé nhé:LoveStruc:
    • 14,688 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tudinhhuong Xem bài viết
    Em ơi, lo cái gì vô lý vậy? Chị sinh con 2 đứa chẳng thèm xem cái cóc gì và đặt tên con cũng có xem thầy nào đâu thế nhưng gia đình vẫn rất êm ấm đây thôi. Chị không tin chuyện đặt tên con phải theo phong thủy. Khi làm nhà xây bếp, đặt giường ngủ, hướng đi thì cũng nên tin vì những cái đó nó thật sự liên quan đến phong (gió) thủy(nước)...Cái tên nó không tồn tại bằng thực thể, nó vô hình nên phong thủy chẳng đụng chạm gì được tới đâu mà ảnh hưởng!:Thinking:
    Quên hết mọi cái vớ vẩn đi em, con là tặng phẩm quý nhất mà trời đất ban tặng, đừng nghĩ lung tung mà ảnh hưởng em bé nhé:LoveStruc:
    Chị yêu quý..hihih...Nói thế chứ em còn vững lắm mừ...:LoveStruc: , mà hum trước em có bẩu mẹ có tổn thọ mà con khỏe mạnh em cũng chịu...hihihi...:Sigh: ...Em xem vui thui mừ, nhưng nói tốt thì phấn khởi, nói xấu thì cũng hơi chột dạ tí...hihihi...Gan con thỏ đế mừ...Nhưng túm lại là...Không sao hết á...hehehhe...Cái nào tốt thìnhớ dai lắm, Cái nào không tốt là em quên bén đi liền :Laughing: :Laughing:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3