• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đặt tên con gái sinh năm kỷ sửu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

topic đặt tên con gái nhiều quá rồi nên mình tách ra tiếp.

mình đang định tìm tên cho con gái dự sinh tháng 7. nhưng đi khám bs bảo có thể sinh trong tháng 6. nhờ mẹ đặt tên cho con giúp dc không ah?
    mẹ: tô nguyễn anh Ngọc ( 7/1984)
    bố: phạm minh trung ( 7/1983)
    con (dự định): Phạm Đan Quỳnh
    Phạm Gia Phúc
    Mình định đặt tên con theo phiên âm TQ, nhưng chẳng biết tí gì về TQ cả. ngố quá.

thanks nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 182 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

MÌnh cũng nghĩ mãi mà chưa ra tên cho con gái yêu đây! Con mình dự sinh tháng 6, nhưng có thể cuối tháng này đã sinh rồi. Hic, đến đau đầu vụ đặt tên con.
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn có thể xem danh sách 1001 tên dành cho công chúa sinh năm Kỷ Sửu của bạn nè! 1001 tên thì tha hồ bạn chọn lựa nhé!:Smiling:

Nguồn http://www.yeucon24h.com/home/index....mily&Itemid=67
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hì ! đến tháng 9 này con gái tớ mới chào đời . Hôm qua tự nhiên ngồi nghĩ tên . Tớ thích cái tên
    " Vũ Trần Ái Như " Nhưng chồng tớ lại không thích , nghe không quen tai.

Vũ Anh Thư " Nhím thối" : 2 tuổi : 12kg. Cao: 1m
    Vũ Tiến Thành Thái " Milk khờ" 3 tháng : 7KG Cao 80cm....
    • 3,964 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Tớ định đặt tên con gái là Hà Ly vì mẹ cháu tên Hà và thích hoa ly. :Battin ey:

Còn ở nhà tớ mọi người lại thích tên Hà Mi. Tớ sinh cuối năm nên từ giờ đến đấy tiếp tục nghiên cứu tiếp.
    • 140 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

tớ chồng là Nguyễn Trung Anh
    Vợ Phạm Thị Vân Anh
    Tớ định đặt tên con là Nguyễn Phạm Gia Linh hihiii
    • 173 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thì họ Nguyễn, còn ox họ Trần, mình định đặt tên con Trần Nguyễn Bảo Vy, mọi ng thấy đọc có xuôi tai o,nhỏ e mình no nói đọc nghe o có hay, nhug mình thấy cũng dễ thương đấy chứ:Smiling:
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba Chép Xem bài viết
    Tớ định đặt tên con gái là Hà Ly vì mẹ cháu tên Hà và thích hoa ly. :Battin ey:

Còn ở nhà tớ mọi người lại thích tên Hà Mi. Tớ sinh cuối năm nên từ giờ đến đấy tiếp tục nghiên cứu tiếp.
    Bạn em có đứa tên là Hà Ly, đi học toàn bị gọi là Hồ Ly (tinh) thôi bác ạ, hic.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bố cháu họ Nguyễn, mẹ cháu họ Dương; cả nhà em tính đặt cháu là Nguyễn Dương Linh. Các bác thấy có ổn không?
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungmum Xem bài viết

mình đang định tìm tên cho con gái dự sinh tháng 7. nhưng đi khám bs bảo có thể sinh trong tháng 6. nhờ mẹ đặt tên cho con giúp dc không ah?
    Phạm Gia Phúc
    Mình định đặt tên con theo phiên âm TQ, nhưng chẳng biết tí gì về TQ cả. ngố quá.

thanks nhiều.
    Theo mình thì tên Phạm Đan Quỳnh khá hợp với con gái tuổi Sửu đấy bạn ah. Bé sinh năm nay sẽ mang mệnh Hỏa thì đặt tên có mệnh Mộc, tức là liên quan đến cây cỏ thì sẽ rất tốt. Theo ngũ hành tương sinh thì Mộc sinh Hỏa mà. Với lại là con gái tuổi Trâu thì ăn cây cỏ là tốt nhất roài :Battin ey:
    • 237 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em có mua quyển sách đặt tên cho bé tuổi sửu.bé nhà em cũng là con gái.em thấy mấy tên này ý nghĩa và hợp với bé tuổi sửu lắm.em rất thích nhưng toàn bị trùng tên với ông bà 2 bên thôi chán quá.em ghi lại cho mấy chị tham khảo nhé
    Gia Linh.Gia Tuệ.Uyển Nhi
    • 3,964 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeucon2009 Xem bài viết
    Bạn em có đứa tên là Hà Ly, đi học toàn bị gọi là Hồ Ly (tinh) thôi bác ạ, hic.
    :Thinking: Úi giời ơi, chết thật. Thế để mẹ cháu phải nghiên cứu lại vụ đặt tên này đã. Nhà cháu toàn đặt tên theo cảm hứng, thấy cái nào hay hay thì đặt thôi. Nhưng tớ thấy nhiều người đặt tên cho con cũng kiêng kị ghê lắm.
    Con là Chi Bống

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,964 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beemom Xem bài viết
    Theo mình thì tên Phạm Đan Quỳnh khá hợp với con gái tuổi Sửu đấy bạn ah. Bé sinh năm nay sẽ mang mệnh Hỏa thì đặt tên có mệnh Mộc, tức là liên quan đến cây cỏ thì sẽ rất tốt. Theo ngũ hành tương sinh thì Mộc sinh Hỏa mà. Với lại là con gái tuổi Trâu thì ăn cây cỏ là tốt nhất roài :Battin ey:
    Thế tức là nên đặt tên theo các loại cây cối hoa lá hả ấy?
    Con là Chi Bống

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:
    • 268 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hì, tớ đặt con gái tớ tên Phương Vy đấy, mẹ là Phương Chi mà, nghe cũng xuôi xuôi nhỉ, nhưng k bít tên vậy có ý nghĩa tốt đẹp k. Chắc cũng fải đi xem thầy...
    • 911 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Nhà tớ thì thế này Bố là Nguyễn Việt Phương
    Mẹ là Bùi Thị Quỳnh
    Cu lớn Nguyễn Thành Trung
    Tháng 9 này sinh bé gái tớ tính đặt là Nguyễn Quỳnh Phương Mai hay Nguyễn Phương Quỳnh Mai
    Các mẹ thấy thế nào? liệu có ổn kg nhỉ? tên nào hay hơn?
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thì dự kiến sinh ngày 10/7. Bố là: Lê Minh Hoàng. Nên định đặt tên con gái là: Lê Hoàng Bảo Châu. Các mẹ cho ý kiến cái nào.
    • 79 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng đang đau đầu chuyện đặt tên cho bé nhà mình đây. Mình nhờ các bạn tư vấn giúp mình xem nên đặt tên bé như thế nào nhé! Bé nhà mình là bé gái, dự kiến sẽ sinh vào 30.8 này. Đọc trong DĐ này thấy đa số các mẹ đều có định hướng đặt tên con theo vần tên bố hoặc mẹ, còn mình thì chưa có định hướng nào cả. Mình muốn chọn cái tên nào nó hay, có ý nghĩa, và lại hợp với phong thuỷ của con và bố mẹ nữa.
    Anh xã mình: Nguyễn Minh Điệp, sinh 01.6.80, mạng Mộc
    Mình: Bùi Tú Anh, sinh 20.11.81, mạng Mộc
    Mình thích đặt tên 4 vần và theo 2 họ bố mẹ, nhưng xem chừng tên Nguyễn Bùi ...có vẻ hơi ngang các bạn nhỉ? Mọi người gợi ý cho mình tên bé với nhé!

• 200 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bin_xinh Xem bài viết
    Mình thì dự kiến sinh ngày 10/7. Bố là: Lê Minh Hoàng. Nên định đặt tên con gái là: Lê Hoàng Bảo Châu. Các mẹ cho ý kiến cái nào.
    em thích tên Châu lắm nhưng khổ lại trùng tên bà ngoại cháu.:Laughing::Laughing: Chúc bảo Châu nhà chị ngoan, khỏe nhé!:Rose::Rose:
    • 527 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungmum Xem bài viết

Phạm Gia Phúc

thanks nhiều.
    Mình cũng thích tên là Đan Quỳnh, chắc cũng chọn tên này cho con gái sắp sinh mặc dù cũng chả hêỉu gì về phong thuỷ đặt tên cả.
    • 187 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Làm sao in được tất cả mấy trang này hả mẹ nó, tớ chỉ in được trang 1 thôi. Cảm ơn trước nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phatnguyenhuu Xem bài viết
    Bạn có thể xem danh sách 1001 tên dành cho công chúa sinh năm Kỷ Sửu của bạn nè! 1001 tên thì tha hồ bạn chọn lựa nhé!:Smiling:

Nguồn http://www.yeucon24h.com/home/index....mily&Itemid=67
    Zím dơ nhất xóm
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3