• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đặt tên cho Hai Bé Gái Sinh Đôi

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 16.4K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trả là mình và Bà Xã mình Đi siêu âm chuẩn bị sinh dc hai công chúa vào thàng 6 này , mà hai vợ chồng mình ko biết dặt tên con là gì cho hợp .
    Mình lên diễn dàn mong mấy bạn và mấy mẹ tư vấn giùm cho vợ chồng mình
    Mình tên Nguyễn Văn Chung Sn 1986
    Bà Xã Vũ Thị Dịu sn 1991
    Mình Và vợ mình tình đặt tên con là
    Nguyễn Vũ Như ý
    Nguyễn Vũ Cát Tường
    hoặc
    Nguyễn Vũ Khánh Linh
    Nguyễn vũ khánh Trâm
    các bạn thấy tên nào dễ thương và hợp với vợ chồng mình hơn
    hay các bạn thấy có tên nào hay thì tư vấn dùm mình với
    Cám ơn các bạn và các mẹ trứơc

Một số bình luận có thể bạn thích

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh Phan 87 Xem bài viết
    mình thì chưa cưới nhưng cũng mong sau này có 1 cặp sinh đôi, thích nhất là sinh đôi long phụng, ko thì đôi nam, đôi gái thì cũng đc nhưng ngại con gái sau này khổ, hìhì, mình cũng vote cho Như Ý - Cát Tường dù tên này theo mình thì nhiều ng đặt lắm rồi, mình thích đặt tên nam tính 1 tí cho con gái đc cá tính, mạnh mẽ...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuterabbitbaby Xem bài viết
    chúc mừng chủ top nhé,mình đang tính bầu sau sẽ tìm cách để sinh đôi đây........hơi bị ham hố.Mình cũng thích cái tên Như Ý-Cát Tường,nghe hay hay và ý nghĩa lắm.Với phần mình là người Hoa nên cũng thích tên này
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.Nanci Xem bài viết
    hihi, Tớ mà có 2 cô con gái tớ cũng thích tên Như Ý- Cát Tường. nghe yêu ơi là yêu ý.
    Cho có thêm lựa chọn tớ gợi ý tên
    Nguyễn Vũ Song Hằng
    Nguyễn Vũ Song Hạnh
    Tên hơi lạ 1 tí. Nhưng chả hiểu sao tớ thích.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ChimCanhCut100786 Xem bài viết
    Đặt cùng tên thì đúng là nghe rất song sinh nhưng sau này sẽ khó khăn khi gọi chị/em. Nhưng có tình huống này cũng hay. Mình có đứa em cũng đặt tên 2 đứa con gái giống nhau, và bảo là khi nào có bạn trai thì còn làm khó "con rể tương lai" lúc gọi điện thoại đến xin gặp chị hay em ấy mà, hihi...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nelle Xem bài viết
    Năm nay Tân Mão, nếu chọn đặt tên theo phong thủy có thể xét như sau: ngũ hành của Tân là Kim, ngũ hành của Mão là Mộc. Nên chọn tên con có ngũ hành là mộc, ví dụ con trai là Tùng, Bách... con gái có thể là Chi, Diệp, Hoa... Dựa theo điều này thì tên Kim Chi - Ngọc Diệp cũng vừa hay vừa thuận phong thủy (vừa có Kim của Tân và có Mộc của Mão) đó! :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 117 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Nguyễn Vũ Như Ý và Nguyễn Vũ Cát Tường đẹp và ý nghĩa hơn đó ba các bé..hihihi.mình thì sinh vào tháng 9,vẫn chưa nghĩ ra tên cho con nè
    các bé mèo ăn ngoan chóng lớn nhé
    • 356 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

E vote cho cái tên như ý-cát tương anh ơi
    ]Nấm chân dài : NB : 3,45kg - 1yr : 12,5kg / 80cm
    • 1,152 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Như Ý - Cát Tường có ý nghĩa hơn bạn ạ.

• 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhà này cũng giống nhà mình, sinh đôi 2 công chúa. Bắt tay cái nhé, bé nhà mình được hơn 2 tuổi rồi.
    • 1,937 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

hihi, Tớ mà có 2 cô con gái tớ cũng thích tên Như Ý- Cát Tường. nghe yêu ơi là yêu ý.
    Cho có thêm lựa chọn tớ gợi ý tên
    Nguyễn Vũ Song Hằng
    Nguyễn Vũ Song Hạnh
    Tên hơi lạ 1 tí. Nhưng chả hiểu sao tớ thích.
    • 207 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình cũng ước sinh đôi 2 nàng công chúa và mình sẽ đặt tên con là: Thiên An- Bảo Ngọc.
    • 2,370 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

chúc mừng chủ top nhé,mình đang tính bầu sau sẽ tìm cách để sinh đôi đây........hơi bị ham hố.Mình cũng thích cái tên Như Ý-Cát Tường,nghe hay hay và ý nghĩa lắm.Với phần mình là người Hoa nên cũng thích tên này
    • 234 Bài viết

• 1,106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuterabbitbaby Xem bài viết
    Nghe cũng hay nhưng gọi Ý không hoặc Tươngd không thì k hay lắm, sao k đặt tên giống nhau ví dụ nhà bạn mình có 2 bé Châu An và Chúc An, nghe rất song sinh.
    • 1,013 Bài viết

• 1,229 Được cảm ơn

mình thì chưa cưới nhưng cũng mong sau này có 1 cặp sinh đôi, thích nhất là sinh đôi long phụng, ko thì đôi nam, đôi gái thì cũng đc nhưng ngại con gái sau này khổ, hìhì, mình cũng vote cho Như Ý - Cát Tường dù tên này theo mình thì nhiều ng đặt lắm rồi, mình thích đặt tên nam tính 1 tí cho con gái đc cá tính, mạnh mẽ...
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chúc mừng hai bạn nha! Mình xin gợi ý một tý, mà chính xác là mình thích 2 cái tên này, hihi...Nguyễn Vũ Gia Nghi và Nguyễn Vũ Gia Bảo. Bạn thấy thế nào?
    • 251 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Litz Xem bài viết
    Nghe cũng hay nhưng gọi Ý không hoặc Tươngd không thì k hay lắm, sao k đặt tên giống nhau ví dụ nhà bạn mình có 2 bé Châu An và Chúc An, nghe rất song sinh.
    Mình cũng đồng ý với ý kiến mẹ này....
    Hai bé sinh đôi đặt cùng tên thấy thích lắm.... :LoveStruc:
    • 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Litz Xem bài viết
    Đặt cùng tên thì đúng là nghe rất song sinh nhưng sau này sẽ khó khăn khi gọi chị/em. Nhưng có tình huống này cũng hay. Mình có đứa em cũng đặt tên 2 đứa con gái giống nhau, và bảo là khi nào có bạn trai thì còn làm khó "con rể tương lai" lúc gọi điện thoại đến xin gặp chị hay em ấy mà, hihi...
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có ý kiền nè: đặt là Thiên Kim - Ngọc Diệp đi cành vàng lá ngọc đấy

à hay như nhà cô mình ý, nhg đây là trường hợp 1 bé trai 1 bé gái : Gia Hân - Đình Hoan. nghĩa là gia đình hân hoan :Laughing: đơn giản, ý nghĩa mà lại hay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khue_khue; 05/04/2011 vào lúc 10:42 PM.
    • 32 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

1. Vote cho Như Ý - Cát Tường, mình thik fin này, 2 cô cùng tên cũng rất xinh đẹp nữa.
    2. Thêm 1 tên nữa Chi Mai - Chi Ngọc
    • 172 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chị thích 2 tên Nguyễn Vũ Bảo Linh và Nguyễn Vũ Khánh Phương
    • 190 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Năm nay Tân Mão, nếu chọn đặt tên theo phong thủy có thể xét như sau: ngũ hành của Tân là Kim, ngũ hành của Mão là Mộc. Nên chọn tên con có ngũ hành là mộc, ví dụ con trai là Tùng, Bách... con gái có thể là Chi, Diệp, Hoa... Dựa theo điều này thì tên Kim Chi - Ngọc Diệp cũng vừa hay vừa thuận phong thủy (vừa có Kim của Tân và có Mộc của Mão) đó! :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ Vote cho Như Ý - Cát Tường. Anh đồng nghiệp tớ có hai cô con gái tên Lam Khuê, Lam Thy, cũng hay đấy chứ?
    • 1,089 Bài viết

• 3,999 Được cảm ơn

Mình cũng thấy Như Ý và Cát Tường hay hơn.
    Nhưng thường sinh đôi, người ta hay đặt tên 2 chị em giống nhau 1 chút xíu.
    Mình thích sinh đôi lắm, nhưng mà không được.
    Mình thấy các tên này cũng hay: Quỳnh Như và Như Quỳnh; Yến Ngọc và Yến Nhi.
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đặt là Nguyễn Vũ Minh Thư - Nguyễn Vũ Anh Thư được không bạn? Hay Nguyễn Vũ Ái My - Nguyễn Vũ Hà My
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2