Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đặt tên cho con yêu năm Nhâm Thìn 2012

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 393K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

65 Người đang theo dõi

• 231 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Mình chưa biết bé sẽ là con trai hay con gái, nhưng năm nay cả trai hay gái đều là mệnh Thủy , mình thích tên con có từ Hải, từ Thủy, sẽ hợp và giúp thời vận của con diễn ra tốt đẹp, may mắn hơn.Con gái mình sẽ đặt là Trần Thanh Thủy , hoặc Như Thủy .
    Con trai mình sẽ đặt là Trần Hải Đăng, hoặc Minh Hải.
    Mới nghĩ thoáng qua vậy thôi, mình chưa có quyết định gì cả, phải xem kỹ lại vì có khá nhiều bài viết trên Goole cho mình thông tin về việc Nguời tuổi Thìn, mệnh Thủy , thì hợp với tên lót, tên gọi nào.
    Vì sẽ giúp tơời vận và tuơng lai của con luôn sáng sủa, suôn sẻ.
    Và đặc biệt con trai tuổi Thìn chỉ hợp làm Vua hoặc nguời chỉ huy, nên ko hợp với các tên như là : Quân, Huy, Tuớng , vì mạng này chẳng chịu nằm duới ai đâu nha cả nhà!
    :Battin ey:
    Công thức tính cân nặng thai Nhi: Dựa vào 3 số đo (mm) lưỡng đỉnh (BPD), đường kính ngang bụng (TAD), chiều dài xương đùi (FL), trọng lượng thai nhi (Pgam):
    Pg = 13,54 x BPD + 42,32 x TAD + 30,53 x FL – 4213,37

Ngày 3/12/2011: Rồng con được 26 tuần (+ - thêm 3 ngày)
    Ngày 24/12/2011: Rồng con được 29 tuần (+ - 3 ngày)
    Ngày 28/12/2011: Rồng con được 30 tuần 1 ngày (Mặt rất rõ nét, thật xinh iu đó nha Rồng trai của mẹ)
    Ngày 7/1/2012 : "Bà Ngoại" đi sắm đồ cho Rồng con từ A - Z , quần áo của con rất nhỏ xinh đáng iu.

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh vào tháng tháng 11/2011. lần trước nhờ người bạn giời thiệu qua trang dattenchocon.net bên này có anh Thế Anh kiến thức phong thủy tư vấn đặt tên cũng được. các mẹ chỉ các list năm sinh vợ chồng, một số các tên thích để anh chọn cho, hoặc bí quá như mình nhờ anh chọn cũng hay. Các mẹ có có thể vào link này mà xem

http://dattenchocon.net/dat-ten-cho-...-nam-2012.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tomato123456; 17/08/2011 vào lúc 08:03 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 808 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo_iu_heo Xem bài viết
    Mình chưa biết bé sẽ là con trai hay con gái, nhưng năm nay cả trai hay gái đều là mệnh Thủy , mình thích tên con có từ Hải, từ Thủy, sẽ hợp và giúp thời vận của con diễn ra tốt đẹp, may mắn hơn.Con gái mình sẽ đặt là Trần Thanh Thủy , hoặc Như Thủy .
    Con trai mình sẽ đặt là Trần Hải Đăng, hoặc Minh Hải.
    Mới nghĩ thoáng qua vậy thôi, mình chưa có quyết định gì cả, phải xem kỹ lại vì có khá nhiều bài viết trên Goole cho mình thông tin về việc Nguời tuổi Thìn, mệnh Thủy , thì hợp với tên lót, tên gọi nào.
    Vì sẽ giúp tơời vận và tuơng lai của con luôn sáng sủa, suôn sẻ.
    Và đặc biệt con trai tuổi Thìn chỉ hợp làm Vua hoặc nguời chỉ huy, nên ko hợp với các tên như là : Quân, Huy, Tuớng , vì mạng này chẳng chịu nằm duới ai đâu nha cả nhà!
    :Battin ey:
    hihi mẹ nó đặt tên con gái giống mình à :"> Tôm nhà mình cũng sinh năm Thìn, hot boy đây. cũng chưa nghĩ ra tên gì hay cả. ông xã mình cũng họ Trần nữa chứ hí hí

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Mình mở top này mong các mẹ cùng thảo luận đặt tên cho bé yêu nhà mình sinh năm 2012 nha. Bé sẽ mạng Kim, Trường Lưu Thủy (ko biết chính xác ko nhưng chắc chắn là mạng Thủy).

Các mẹ đặt tên con có dựa vào mạng của bé hay là vợ chồng thích tên đó thôi.
    Bé nhà mình thì mình đã tính được cái tên, các mẹ cho ý kiến coi đẹp và hợp ko nhé.
    Ba: Nguyễn Ngọc Trọng Anh
    Mẹ: Trần Phương Thảo
    Chị bé: Nguyễn Ngọc Minh Anh
    Dự định tên bé: Nguyễn Ngọc Nhật Anh (dù trai hay gái)

Vì theo tên chị là Minh thì nghĩa là Bình Minh, sáng lạng, mong sao con cũng có tương lai tươi sáng. Đứa sau NHật thì nghĩa là Mặt Trời, nói chung cũng sáng cùng chị nó, hìhìhì. Mình thì ko biết có hợp với mạng Thủy của con hay ko nữa?
    Hi bạn ! Đây là lần đầu mình tham gia diễn đàn. Để biết tên con có hợp với mệnh và có phải là 1 cái tên thực sự phù hợp bạn có thể vàng trang VIETAA-Đặt tên con theo phong thủy, sau đó nhập tên con dự định đặt, năm sinh của con và của bố mẹ là sẽ hiển thị ngay kết quả cho bạn lựa chọn.
    Chúc bạn lựa chọn được một cái tên như ý.
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con.....

• 87 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mình siêu âm con gái ,không biết tên con là phan nguyễn diễm chi đc ko mọi người nhỉ?

• 87 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi em định đặt tên con như sau dc không? Vì chưa siêu âm nên cũng chưa bik trai hay gái, em cứ đưa ra 2 tên
    Ba: Phan Thanh Hải (1989)
    Mẹ: Nguyễn Huỳnh Trúc Ngân (1987)
    Contrai: Phan Nguyễn Hoàng Long
    Con gái: Phan Nguyễn Quỳnh Anh hoặc Phan Nguyễn Anh Thư (em còn đang lưỡng lự).

• 449 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Các mẹ xem giùm em với:
    Bố: Vũ Tuấn Minh (1980)
    Mẹ: Trần Thị Lệ Hoa (1983)
    Con gái 1: Vũ Trần Khánh Huyền (2008)
    Con 2 (dự kiến 2012) Vũ Khánh Đức (con trai) - Vũ Minh Nguyệt (Con gái)
    Liệu có ổn không ạ? Thanks các mẹ nhiều nhiều!
    Con là sức mạnh của Ba Mẹ
    Ăn ngoan chóng lớn con yêu nhé

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em vừa đi siêu âm, con trai, dự kiến sinh vào ngày 17/2/2012, tức khoảng 26 tháng giêng Năm thìn
    Bố cháu: Bùi Minh Bửu, sinh năm 1980
    Mẹ: Phan thị Vân Trinh sinh năm 1985
    em định đặt tên cháu là bùi trí nghĩa, mẹ nào biết coi hộ em tên đó được không

• 3,538 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phoebe2512 Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi em định đặt tên con như sau dc không? Vì chưa siêu âm nên cũng chưa bik trai hay gái, em cứ đưa ra 2 tên
    Ba: Phan Thanh Hải (1989)
    Mẹ: Nguyễn Huỳnh Trúc Ngân (1987)
    Contrai: Phan Nguyễn Hoàng Long
    Con gái: Phan Nguyễn Quỳnh Anh hoặc Phan Nguyễn Anh Thư (em còn đang lưỡng lự).
    Tên con trai thì mình thấy hay rồi, tên con gái bạn chọn Phan Nguyễn Quỳnh Anh đi, hay hơn là Anh Thư, tên Anh Thư có vẻ hơi...dữ (chắc mình ám ảnh Hoạn Thư nên cũng tùy bạn chọn nhé)

• 3,538 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuottri02 Xem bài viết
    Các mẹ xem giùm em với:
    Bố: Vũ Tuấn Minh (1980)
    Mẹ: Trần Thị Lệ Hoa (1983)
    Con gái 1: Vũ Trần Khánh Huyền (2008)
    Con 2 (dự kiến 2012) Vũ Khánh Đức (con trai) - Vũ Minh Nguyệt (Con gái)
    Liệu có ổn không ạ? Thanks các mẹ nhiều nhiều!
    Sao mẹ nó ko đặt tên con gái là Vũ Khánh Chi, vừa có chữ Khánh giống chị nó, với lại nghe cũng hay