• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đặt tên cho con yêu năm Nhâm Thìn 2012

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 396K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

• 3,537 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Mình mở top này mong các mẹ cùng thảo luận đặt tên cho bé yêu nhà mình sinh năm 2012 nha. Bé sẽ mạng Kim, Trường Lưu Thủy (ko biết chính xác ko nhưng chắc chắn là mạng Thủy).

Các mẹ đặt tên con có dựa vào mạng của bé hay là vợ chồng thích tên đó thôi.
    Bé nhà mình thì mình đã tính được cái tên, các mẹ cho ý kiến coi đẹp và hợp ko nhé.
    Ba: Nguyễn Ngọc Trọng Anh
    Mẹ: Trần Phương Thảo
    Chị bé: Nguyễn Ngọc Minh Anh
    Dự định tên bé: Nguyễn Ngọc Nhật Anh (dù trai hay gái)

Vì theo tên chị là Minh thì nghĩa là Bình Minh, sáng lạng, mong sao con cũng có tương lai tươi sáng. Đứa sau NHật thì nghĩa là Mặt Trời, nói chung cũng sáng cùng chị nó, hìhìhì. Mình thì ko biết có hợp với mạng Thủy của con hay ko nữa?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ant999; 29/07/2011 vào lúc 08:54 AM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ bầu, ăn vừa phải thôi!

Dưới đây là vài lời khuyên mà mình đã từng được bác sĩ cũng như các chuyên gia sản phụ tư vấn khi...

• Đặt tên con Trai năm Nhâm Thìn 2012

Chào các mẹ! Tình hình là em bị vỡ kế hoạch,nên cuối năm nay sẽ chào đón thêm 1 thành viên,hôm siêu âm BS phán thằng Ku,em cũng lo vì kg biet BS SA chuẩn như tập 1 kg nữa. Hai vợ chồng đang mong BS SA chính xác.em cũng phân vân chưa biết đặt tên cho con là gì,các mẹ tư vấn giúp em nha.Bố : Lưu...

• Âm Thanh Hoàng Gia và những cung đàn hạnh phúc

Thật không có gì hạnh phúc hơn khi người mẹ thấy giấc mơ của con trở thành hiện thực. Chị Võ Ngọc...

• Nhờ tư vấn đặt tên con trai năm Nhâm Thìn

Các a chị cho e hỏi? Em tên: Phạm Văn Hùng, 19/4/1985(âm lịch) vợ: Trần Thị Thu Hằng, 15/5/1985 (âm lịch) Con trai đầu lòng dự tính sinh vào 11/4 dương lịch, năm Nhâm Thìn (2012) Xin nhờ anh/chị góp ý dùm em mấy cái tên và tên đệm nào phù hợp với tên tuổi của bố mẹ. Xin chân thành cám ơn các...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• 30 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cho em kê dép hóng hớt với. Nhà em đứa đầu, 2 vợ chồng nghĩ mãi chưa biết đặt tên gì. Dù là chưa biết được nhưng em linh cảm nó là con trai nên toàn nghĩ đến mấy tên con trai thui. Mà bố nó họ Bùi mới khó nghĩ tên hay chứ. Các mẹ có cao kiến gì xin chỉ bảo nhà em với.
    Bố: Bùi Duy Thanh
    Mẹ: Đỗ Quỳnh Trang
    con: Bùi ???

• 226 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mẹ nó cho mình biết tuổi bố mẹ nữa nhé, mình sẽ tra tên dự định đặt bé theo phong thủy của năm sinh bé và tuổi bố mẹ cho.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Mình mở top này mong các mẹ cùng thảo luận đặt tên cho bé yêu nhà mình sinh năm 2012 nha. Bé sẽ mạng Kim, Trường Lưu Thủy (ko biết chính xác ko nhưng chắc chắn là mạng Thủy).

Các mẹ đặt tên con có dựa vào mạng của bé hay là vợ chồng thích tên đó thôi.
    Bé nhà mình thì mình đã tính được cái tên, các mẹ cho ý kiến coi đẹp và hợp ko nhé.
    Ba: Nguyễn Ngọc Trọng Anh
    Mẹ: Trần Phương Thảo
    Chị bé: Nguyễn Ngọc Minh Anh
    Dự định tên bé: Nguyễn Ngọc Nhật Anh (dù trai hay gái)

Vì theo tên chị là Minh thì nghĩa là Bình Minh, sáng lạng, mong sao con cũng có tương lai tươi sáng. Đứa sau NHật thì nghĩa là Mặt Trời, nói chung cũng sáng cùng chị nó, hìhìhì. Mình thì ko biết có hợp với mạng Thủy của con hay ko nữa?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,537 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mum_swan Xem bài viết
    Mẹ nó cho mình biết tuổi bố mẹ nữa nhé, mình sẽ tra tên dự định đặt bé theo phong thủy của năm sinh bé và tuổi bố mẹ cho.
    Thanks mẹ nó trước nha
    Tuổi bố: 1984 (2012 là quá hợp với bố nó luôn)
    Mẹ: 1983
    • 30 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ mun_swan ơi. xem giúp em với nhé
    Mẹ: 1988 (mậu thìn)
    Bố: 1983 (quý hợi)

• 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chị ơi xem hộ em với nhé

Mẹ: Đặng Thị Mai Hương 1985 Ất sửu
    Bố: Nguyễn Ngọc Toàn 1986 Bính Dần
    Con Trai???
    Con gái????
    • 226 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mình phân tích nhé:
    - Bố: Kim
    - Mẹ: Thủy
    - Con: Thủy.
    Tên dự kiến của con là Nguyễn Ngọc Nhật Anh.
    - Hành của tên con: Thổ. mà Thổ khắc Thủy nên rất xấu. Mặt khác, họ là Nguyễn: Mộc mà Mộc lại khắc Thổ (tên). Nên bé này bạn không đặt tên là Anh được.
    Đấy là ý kiến của mình nhé.

Thanks mẹ nó trước nha
    Tuổi bố: 1984 (2012 là quá hợp với bố nó luôn)
    Mẹ: 1983
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Mẹ Mum_san ơi, cho mình hóng hớt với. Hai vợ chồng cũng đang tìm tên đặt cho bé nè .
    Ba : Nguyễn Quốc Hải (1985 - Ất sửu)- Mạng Kim - Hải Trung Kim
    Mẹ : Phạm Thị Bội Hoàng (1985 - Ất sửu)- Mạng Kim - Hải Trung Kim
    Mẹ Mum_san góp ý mình với nhé . Cảm ơn mẹ nó nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ros e::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:
    • 3,537 Bài viết

• 4,473 Được cảm ơn

Mình phân tích nhé:
    - Bố: Kim
    - Mẹ: Thủy
    - Con: Thủy.
    Tên dự kiến của con là Nguyễn Ngọc Nhật Anh.
    - Hành của tên con: Thổ. mà Thổ khắc Thủy nên rất xấu. Mặt khác, họ là Nguyễn: Mộc mà Mộc lại khắc Thổ (tên). Nên bé này bạn không đặt tên là Anh được.
    Đấy là ý kiến của mình nhé.
    Vậy tên Anh la` ko được hả mẹ nó? Vậy cũng khói đổi rồi vì nhà chồng mình có truyền thống tên....Anh (chứ ko chịu Em :Laughing

Anh chồng: Tuấn Anh
    2 đứa cháu: Hà ANh, Vũ Anh
    Đứa đầu: Minh ANh
    Nếu ko có chữ ANh thì hơi...lạc quẻ. Vậy bạn tính giúp tên đệm gì ghép chữ Anh cho nó tốt tốt chút được ko?
    • 92 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mẹ mun_san ơi hai vợ chồng em đặt tên cho bé thế này đượckhông ạ
    Ba: Vũ Đức Thanh (1983) - Mạng thủy (Nước biển lớn)
    Mẹ: Khổng Minh Ngân (1987)- Mạng hỏa (lửa trong lò)
    Con: Vũ Đức Khanh Lâm (nếu là con gái)
    Vũ Đức Khánh Lâm (nếu là bé trai)
    • 191 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

[QUOTE=ant999;19556128]Chào các mẹ! Mình mở top này mong các mẹ cùng thảo luận đặt tên cho bé yêu nhà mình sinh năm 2012 nha. Bé sẽ mạng Kim, Trường Lưu Thủy (ko biết chính xác ko nhưng chắc chắn là mạng Thủy).

Mẹ nó ơi, sao lại là Bé sẽ mạng Kim, Trường Lưu Thủy (ko biết chính xác ko nhưng chắc chắn là mạng Thủy).
    Mạng Kim, Trường Lưu Thủy rồi lại Mạng Thủy?
    Tớ tưởng Thủy là Thủy chứ sao lại Kim với Thủy.GIẢI thích hộ tớ đc k, tớ mù tịt cái này lắm.
    TKS.
    • 56 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenshoes Xem bài viết
    Cho em kê dép hóng hớt với. Nhà em đứa đầu, 2 vợ chồng nghĩ mãi chưa biết đặt tên gì. Dù là chưa biết được nhưng em linh cảm nó là con trai nên toàn nghĩ đến mấy tên con trai thui. Mà bố nó họ Bùi mới khó nghĩ tên hay chứ. Các mẹ có cao kiến gì xin chỉ bảo nhà em với.
    Bố: Bùi Duy Thanh
    Mẹ: Đỗ Quỳnh Trang
    con: Bùi ???
    Họ Bùi là dễ đặt tên nhất đó mẹ nó ak . Bùi Như Lạc (trai gái đều ổn) hoặc tên Bùi Minh Trí đi
    • 111 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thấy nhiều mẹ nhờ quá k biết mình đặt gạch ở đây có đến lượt k nữa hjhj... nếu đc xem giúp vc mình nhé.
    Bố: Lê Bá Thế Phương 1984
    Mẹ: Nguyễn Thu Hà 1984
    Con trai đầu: Lê Bá Khang Duy 2008
    Con trai:??? 2012
    Con gái:??? 2012
    Cảm ơn mẹ nó trước nhé
    Mẹ yêu Boom nhất trên đời :LoveStruc:
    • 597 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

[QUOTE=mebencoi;19559634]

Mẹ nó ơi, sao lại là Bé sẽ mạng Kim, Trường Lưu Thủy (ko biết chính xác ko nhưng chắc chắn là mạng Thủy).
    Tớ tưởng Thủy là Thủy chứ sao lại Kim với Thủy.GIẢI thích hộ tớ đc k, tớ mù tịt cái này lắm.
    TKS.
    Năm 2012 là mạng Thủy chị ạh! Chắc chị ý ghi lộn ý mà! Rồng gặp nước là ok lắm ạh! hjhj
    • 226 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Mẹ nó ah, những bé sinh năm 2012 đều thuộc Hành: Kim. Niên mệnh là Trường Lưu Thủy (tức là Nước chảy mạnh) chứ không phải như mẹ nó nghĩ có từ Thủy là hành Thủy đâu nhé.
    [QUOTE=mebencoi;19559634]

TKS.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 226 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình chỉ biết tra tên theo hành của phong thủy với tuổi của bé sinh ra và tuổi của bố mẹ. Các mẹ nên tự nghĩ ra tên dự kiến sẽ đặt rồi mình sẽ xem tên đó có đẹp và hợp với bé không? Như thế các mẹ sẽ có lựa chọn nhiều hơn.....
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhờ chị xem giúp nhà em với
    Bố: Hồ Hữu Trung sinh năm 1980 (Thạch lựu mộc)
    Mẹ: Nguyễn Minh Hoa sinh năm 1985 (hải trung kim)
    Bé gái đầu: tên Hồ Ngọc Minh 2007
    Con trai, con gái thì nên đặt tên thế nào ạ (dự sinh tháng 1 hoặc tháng 2 âm lịch) ?

Em cảm ơn nhiều ạ
    • 25 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chị ơi xem hộ em với nhé

Mẹ: Đặng Thị Mai Hương 1985 Ất sửu
    Bố: Nguyễn Ngọc Toàn 1986 Bính Dần
    Con Trai??? dự định sẽ là Nguyễn Tuấn Ngọc
    Con gái???? Dự định là Nguyễn Ngọc Thùy Chi
    • 30 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lotomo2101 Xem bài viết
    Họ Bùi là dễ đặt tên nhất đó mẹ nó ak . Bùi Như Lạc (trai gái đều ổn) hoặc tên Bùi Minh Trí đi
    he he, em cũng suốt ngày trêu chồng em là đặt tên Bùi Như Lạc. Cảm ơn mẹ lotomo nha, Bùi Minh Trí hay đấy. tặng mẹ nó nè
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose:

• 21 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chị ơi , vậy chị thử xem và đặt tên cho bé là Trúc Anh, Quế Anh , Trần Anh ...:Applause:vì cây Quế và cây Trúc là mạng Mộc đó chị
    Vậy tên Anh la` ko được hả mẹ nó? Vậy cũng khói đổi rồi vì nhà chồng mình có truyền thống tên....Anh (chứ ko chịu Em :Laughing

Anh chồng: Tuấn Anh
    2 đứa cháu: Hà ANh, Vũ Anh
    Đứa đầu: Minh ANh
    Nếu ko có chữ ANh thì hơi...lạc quẻ. Vậy bạn tính giúp tên đệm gì ghép chữ Anh cho nó tốt tốt chút được ko?