• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.29K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em tên con trai là
    Lâm Quang Lâm
    Lâm Quang Tấn
    Lâm Quang Lộc
    Tên nào hay nhất ạ, là vì tông chi bên nhà chồng em là Lâm Quang, xã nhà em thì muốn chọn tên nào nghe mạnh mẽ và sang chút
    Cám ơn các mẹ nhé:Rose:
    • 165 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mondaynmt Xem bài viết
    hi hi thank cả nhà
    nguyễn văn tùng lâm
    thích cái tên có đuôi cuối là Đăng khoa quá
    khổ chưa tìm đựoc cách ghép với họ nguyên văn hoặc nguyễn đức à
    các chị em giúp với
    Các mẹ tư vấn cho mẹ nó bao nhiêu tên hay mà mẹ nó vẫn chưa ưng thì kiểu này mẹ nó nên về nhờ các cụ giở gia phả ra rồi đặt hộ tên cho con mình thui. Đảm bảo vẫn theo đúng dòng họ mà lại không bị trùng.
    Ba mẹ là lá chắn
    Che chở suốt đời con
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi hi thế thì chết em. thế mới cần các mẹ bé tư vấn chưa thank cả nhà truwoca af
    • 1,190 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buforphe Xem bài viết
    Em chưa biết con em là trai hay gái nhưng em thích con trai tên Nhật Minh con gái tên Tuệ Minh. Nhưng OX nói bác dâu (vợ của bác trai chồng em) tên Minh mà bác lại cực kỳ ghê gớm nên tốt nhất là nên tránh tên Minh. Mà em chỉ thích mỗi tên Minh, hic :Sad:
    hihihi, mình giống bạn này, thích tên Minh chỉ vì hồi đi học gặp các bạn tên Minh hok học giỏi thì lại tốt tính, nên mê mẩn tên Minh. Cháu gái mình cũng đặt tên là Tuệ Minh... Giờ đang lo đến lúc con mình hok bít lấy tên gì Minh đây... Có khi ăn trộm quả Nhật Minh....

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lại úp cái nào à
    • 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ thày nào xem teen cho con ko vaayj?bgio mình thấy nhiu mẹ đi xem thầy lắm,vì nghe nói cái tên cũng râts quan trongj đấy
    • 289 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

nhà em chọn đc cho bé 2 tên thì xem trên phongthuyvieta đều ko hợp với bé cả nhưng 2 vc cùn nên mặc kệ, bảo nhau là ngày xưa các cụ có xem xét j đâu mà đặt tên mình vẫn ổn đấy thôi, nên quyết định vẫn đặt bạn Super Nghé nhà em là Phạm Khôi Nguyên (Em thích cả tên Nam Khánh nữa nhưng bố cháu lại bảo giống ca sĩ nên lại thôi)
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì phải có chữ Nguyễn Thế. Mình đang nghĩ là Nguyễn Thế Minh, nhưng lại trùng tên cụ nôị, không biết có được đặt không huhu. Các mẹ cho ý kiến với. Thấy mọi người đặt tên được 4 chữ hay quá mà mình kô nghĩ ra nổi. Tư vấn cho mình với
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cháu Búp nhà em dự tính sinh vào tháng 11.
    Họ bắt buộc phải là Trần Hữu
    Tên bố là Hưng
    Tên mẹ là Hà
    Các bác gợi ý cho em mấy cái tên thật là ý nghĩa chút
    Chồng em đề xuất: Trần Hữu Đức (tức là có đức). Em thì chưa thích lắm. Các bác giúp em với :RollingEy:

• 98 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lukmalive Xem bài viết
    Bé nhà mình thì phải có chữ Nguyễn Thế. Mình đang nghĩ là Nguyễn Thế Minh, nhưng lại trùng tên cụ nôị, không biết có được đặt không huhu. Các mẹ cho ý kiến với. Thấy mọi người đặt tên được 4 chữ hay quá mà mình kô nghĩ ra nổi. Tư vấn cho mình với
    Oai, sao giống nhà mình thế nhỉ, hay chúng ta là họ hàng??? bé nhà mình cũng bắt buộc phải có Nguyễn Thế. Mình định đặt tên con là Nguyễn Thế Lâm nhưng cũng bị trùng rồi. Khó quá ta!
    Mình thấy tên Nguyễn Thế Nam cũng hay nhưng họ nhà mình có những 03 người tên Nam.. Bạn xem tên này có hợp với bé ko?
    • 385 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mbon Xem bài viết
    Các mẹ giúp em tên con trai là
    Lâm Quang Lâm
    Lâm Quang Tấn
    Lâm Quang Lộc
    Tên nào hay nhất ạ, là vì tông chi bên nhà chồng em là Lâm Quang, xã nhà em thì muốn chọn tên nào nghe mạnh mẽ và sang chút
    Cám ơn các mẹ nhé:Rose:
    Mẹ nó ơi,mẹ nó tham khảo tên này xem nhé: Lâm Quang Minh
    • 1,086 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn cho tớ với.
    Bố: Nguyễn Anh Tuấn.
    Tớ định đặt tên cho con là: Nguyễn Đặng Anh Khoa (Đặng là họ mẹ). Nhưng xem trong tử vi lại ko tốt. Ko bit fải đặt tên j`.
    Các mẹ thấy được ko? Hay ai có tên j hay mách tớ với. Tkiu mọi người. :Kiss::Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sắp khai sinh cho con ròi mà chưa thống nhất được các đặt tên cho con trai các mẹ chỉ giúp với.

Con em sinh ngày 06/09/09
    Tên ba là: ĐẬU HUÂN
    Tên Mẹ Là Nguyễn Thị Hoài Thanh

Ban đầu ba nó chọn tên là ĐẬU THẾ AN, nhưng gần đay thấy nhiều người nói THẾ AN là tên yếu, cầu an, nhưng theo ý ba thì Thế An là mong sao sau này con minh đem lại niềm vui hạnh phúc cho người khác. ý các mẹ thế nào? và bây giờ chúng em muốn chọn tên khác cho con.
    em chọn tên là: ĐẬU THẾ BẢO
    ong xã chọn tên là: ĐẬU BẢO MINH nhưng tên minh là tên mẹ em!

các mẹ cho em ý kiến nhé hoặc gợi ý cho em với

thank các mẹ
    • 5,271 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

Nhà em định đặt là Quang Minh/Nhật Minh nhưng xem ở web thì nó kêu ko tốt, lại chuyển sang Phạm Hoàng Anh nhưng muốn đặt 4 chữ cơ ạ, Phạm Quân Hoàng Anh được ko hả các mẹ? Họ Vc em đặt cạnh nhau nghe ko hợp nên ko đặt cho con được:Sigh:
    • 147 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ui mình xem phong thủy trong vietaa xem tên con như nào, chùi, kết quả là tên của e bé nhà mình độc quá, chưa có trong cơ sở dữ liệu ah..

Các bác xem hộ em xem NGÔ CHÍ THIỆN có phải là 1 cái tên đẹp k
    Con chính là tài sản lớn nhất của mẹ!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bé không ăn cũng không uống sữa

Bé nhà mình hôm nay tròn 15 tháng, chỉ nặng 8.6kg và cao 75cm. Mỗi bữa chỉ ăn được vài thìa cà phê...

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Đặt tên cho con trai sinh năm Mèo

Năm tới hội mèo con chắc là đông đảo lắm. Vợ chồng mình cũng đang chờ đón một chú mèo con đi chơi xuân, mèo đực, hihi :Laughing:. Các mẹ ai giống như mình không, đã nghĩ tên cho con trai yêu chưa. Share nhé, :Applause:

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• đặt tên cho con trai sinh năm 2010

các mẹ ơi.em chỉ còn 2 tuần nữa là sinh rồi mà hai vợ chồng vẫn chưa biết đặt tên cho con trai ntn? Ông xã em họ Trần, mà những tên hay như tên Minh,Đức,Tuấn,Hải,Hoàng,Huy,Dũng...thì lại trùng tên với các bác lớn tuổi bên nội rồi.Em thấy bí quá,các chị có cái tên hay và ý nghĩa nào thì mách em với...

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn giúp mình xem nếu tên là Bách, họ Trần, thì đệm như thế nào thì hay và hợp nhỉ ?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2