• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đặt tên cho con sinh năm Kỷ Sửu.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 78.7K Lượt đọc
  • 595 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào sắp sinh em bé vào năm 2009 không?Và đã có ý định đặt tên cho em bé của mình chưa?Mình có đi xem tên cho con của 1 thầy ở ngõ Văn Chương đấy,mọi người nói là thầy xem hay lắm.Nếu mẹ nào có nhu cầu thì alo nha.Tên của con cũng quan trọng lắm đó nha.:Smiling:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 392 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

hihi, tớ thích tự 2 vợ chồng nghĩ ra tên và đặt tên cho con mình cơ, như vậy mới có ý nghĩa. chứ chẳng muốn nhờ ai khác đặt cả. Chồng tớ là dân tiếng Trung nên cũng yên tâm là tên con cũng có ý nghĩa
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ

• 1,021 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Mình cũng thích 2vc tự đặt tên cho con, ông bà nội ngoại muốn đặt còn không đc nữa là hihi. Mình đặt tên cho con mình còn có tí liên quan đến gia đình chứ ông thầy bói nghĩ ra cái tên chả liên quan gì đến bố mẹ cả. Mà đã xem rồi lẽ nào không đặt. Trường hợp nhà đứa bạn mình là thế!

• 215 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongnhieugai82 Xem bài viết
    Có mẹ nào sắp sinh em bé vào năm 2009 không?Và đã có ý định đặt tên cho em bé của mình chưa?Mình có đi xem tên cho con của 1 thầy ở ngõ Văn Chương đấy,mọi người nói là thầy xem hay lắm.Nếu mẹ nào có nhu cầu thì alo nha.Tên của con cũng quan trọng lắm đó nha.:Smiling:
    Mẹ nó cho tớ địa chỉ thầy đi. Tớ cũng đang lăn tăn về việc đặt tên cho con. Mình sẽ có một số tên trước và nhờ thầy chọn hoặc ghép tên đệm được không?

• 59 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ hoahongnhieugai ơi, đã biết là trai hay gái chưa mà tòm tèm đặt tên con rồi thế?

Nhìn nickname thì mẹ ấy chắc sinh năm 82 à, tớ cũng thế đây :Battin ey: Thế thầy bảo mẹ 82 sinh con trâu vàng thì thế nào hở mẹ nó?

• 4,482 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

e cũng dự sinh t6 năm 2009 nè,nhưng chưa siêu âm biết trai hay gái,nhưng 2 vợ chồng đã đặt tên con tiếng việt là Thảo My rồi,hi hi hi......hỏi bà ngoại thì bà nói tên này nghe hiền dịu dễ thương.Vì Thảo là tên mẹ baby,và e thích tên Mymy nên thành ra e chọn tên Thảo My.
    Các mẹ thử cho e ý kiến giữa tên Thảo My,Uyên My và Tú Nhi thì tên nào đẹp hơn và dễ gọi khi bé đến tuổi đi học.

• 4,482 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nganvan Xem bài viết
    Em ơi, ở nươc ngoài thì mình nên đặt tên cho con làm sao mà dân bản xứ có thể gọi được và dễ dàng phát âm . OX chị có anh bạn tên Hùng , thế mà dân Đức cứ đọc là HUNG , nhưng "hund" trong tiếng Đức lại là nghĩa " con chó " , nhiều tên khó đọc lắm . VC em đặt tên cho baby như vậy là quá hay rồi, tên dễ thương hen.
    chị vân nói đúng rồi đó,chứ tên tiếng việt tụi tây phát â nghe mắc cười lắm,nếu con gái thì tên tiếng anh trong khai sinh là jenifer,còn tên tiếng việt chỉ để ở nhà cho gd và bố mẹ gọi thôi ah.C sắp sinh rồi phải ko?

• 2,846 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ủn_in1101 Xem bài viết
    e cũng dự sinh t6 năm 2009 nè,nhưng chưa siêu âm biết trai hay gái,nhưng 2 vợ chồng đã đặt tên con tiếng việt là Thảo My rồi,hi hi hi......hỏi bà ngoại thì bà nói tên này nghe hiền dịu dễ thương.Vì Thảo là tên mẹ baby,và e thích tên Mymy nên thành ra e chọn tên Thảo My.
    Các mẹ thử cho e ý kiến giữa tên Thảo My,Uyên My và Tú Nhi thì tên nào đẹp hơn và dễ gọi khi bé đến tuổi đi học.
    Uả ,mẹ ủnin 18w rồi mà sao lại dự sinh tháng 6 nhỉ ?Hi hi,mình cũng dự sinh cuối tháng 6 mà bây h mới 16w nè .Với cả ,mẹ nó chưa siêu âm GT con yêu à ? Tên con yêu của mẹ nó hay đấy ,tớ thik tên Thảo My nhất , Tú Nhi thứ nhì vì tên này cũng lạ lạ hay hay :Battin ey:. Nói chung là tên Thảo My nghe yêu nhất mẹ nó ạ :LoveStruc:

• 951 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ủn_in1101 Xem bài viết
    trời mẹ này giống mình thế. Lúc chưa siêu âm thì toàn nghĩ ra tên con gái. Giờ biết là Trai rồi thì chưa nghĩ ra tên gì để đặt cả. Mình cũng dự sinh tháng 6. hehehe:Rose:

• 1,362 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Các mẹ giống em quá, em sinh con đầu lòng nhưng mà mong bé gái lắm, hôm trước đi siêu âm thấy bác sỹ bảo con trai, bố nó thì mừng ra mặt, còn mình chẳng biết nói gì. Em cũng chỉ toàn nghĩ tên con gái thôi, bây giờ phải đổi tên cho bé rồi
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293...-ninh-1640237/
    Jun Pi
    0T: 3.1-3.5 kg
    1T: 4-4.7 kg
    2T: 6-5.8 kg
    3T: 7- 6.3 kg
    4T: 7,3 - 6.6 kg
    5T: 7,8 - 7 kg
    6T: 8,3 - 7.3 kg
    7T: 8,7 - 7.5 kg (Đau khổ)
    8T: 9- 7.6 kg
    9T: 9,3 - 7.8 kg
    10T: 10- 8.1 kg
    11T: 10.5- 8.2 kg
    12T: 11 - 8.7 kg
    13T: 11,8 - 9.1 kg
    14T: 12,1- 9.8 kg - bắt đầu tập nói
    15T: 12.5- 10.5 kg - chá, nhinh, nhè, mưa ...
    16T: 12,9- 11,5 kg - nói 2 từ: hoa hồng, trả đây, hư này ...
    17T: Quên cân - 12kg (18T: 13 kg: di bo doi)
    29T: 14.7 - 22T: 13kg
    32T: 16 kg
    36T: 16.5 kg
    37T: 17 kg
    38T: 17.3 kg
    40T: 19kg