Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Danh sách các cửa hàng bán đồ sơ sinh rẻ !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 59.1K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình có thai được 30 tuần rồi. Mình chuẩn bị mua sắm đồ cho bé yêu mà không biết nên đến địa chỉ nào cho rẻ vì kinh tế không khá giả lắm. Mình muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm hãy chia sẻ nhé và cho mình một vài địa chỉ.
    - Nếu mua thì tổng số tiền hết khoảng bao nhiêu
    - Ko có tiền mua tủ đựng đồ cho bé thì nên mua cái gì để đựng quần áo cho bé.
    Mong các mẹ chỉ bảo. Mẹ con cháu cảm ơn nhiều !
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua đồ quần áo sơ sinh ở cửa hàng Hồng MInh bên chợ Thành Công ấy. Mình thấy ở đấy mua ở đấy cũng rẻ. Nhưng bạn đừng mua đồ nhựa ở đấy nhé mình mua móc quần áo và chậu tắm cho e bé ở đấy thì bị đắt hơn chỗ khác mấy chục nghìn đấy

• 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy chị ra của hàng HANOXIMEX 26 Hoa lư mà mua,mình thấy vợ mình mua đồ ở đấy khá là rẻ và đầy đủ.Họ có list cho mình số lượng cần dùng đủ đối với bé mới sinh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 355 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mình: quần áo sơ sinh, khăn sữa, tã vải hoặc tã thun dán)....(các đồ dùng liên quan đến vải) thì mẹ nên mua ở chợ cho rẻ (chợ còn rẻ hơn ở siêu thị nữa đó). Còn các thứ khác thì mua ở các shop như mọi người chỉ ở trên chắc ổn.

• 155 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bim map Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình có thai được 30 tuần rồi. Mình chuẩn bị mua sắm đồ cho bé yêu mà không biết nên đến địa chỉ nào cho rẻ vì kinh tế không khá giả lắm. Mình muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm hãy chia sẻ nhé và cho mình một vài địa chỉ.
    - Nếu mua thì tổng số tiền hết khoảng bao nhiêu
    - Ko có tiền mua tủ đựng đồ cho bé thì nên mua cái gì để đựng quần áo cho bé.
    Mong các mẹ chỉ bảo. Mẹ con cháu cảm ơn nhiều !
    Mình cũng đc 30w giống bạn đấy, cũng vừa hoàn tất việc mua sắm những đồ dùng cơ bản cho bé song. Nếu mua thật tiết kiệm thì hết khoảng trên dưới 2 triệu. Vì tụi mình sẽ sinh em bé vào thời điểm đầu mùa đông nên e rằng các loại khăn tã, xô lót hay quần áo sẽ phải mua nhiều thêm chút chút (ko biết bạn ở HN hay SG?) Những đồ dùng bằng nhựa như chậu tắm, làn đựng đồ hay tủ nhựa (chưa kể nôi cũi cho con) bạn có thể tham khảo mục "Thanh lý đồ cũ" trên diễn đàn để chọn vật dụng phù hợp với điều kiện gia đình.
    Vì mình ở HN nên cũng chỉ biết 1 vài địa chỉ sắm đồ sơ sinh. Ví dụ như: Liên Đạt ở 284 Bạch Mai, Hà Diện - 15 Lãn Ông hoặc 114 Nguyễn Khuyến, Colouful4kid - 5 Hàng Mành hoặc 36 Thái Hà, khu vực đường Hoa Lư hay chợ Thành Công, 46 Chùa Bộc,....Giá cả các nơi cũng có sự chênh lệch, có cái đắt hơn có cái rẻ hơn.
    Chúc bạn và bé luôn vui khỏe nha.
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình ở sg đây cũng đi sắm đồ em bé hồi 31w!mua cũng ko nhiều lắm chủ yếu là tả lót NB1 cho bé xài tới khi ra tháng,ít quần áo,bao tay, bao chân cho bé dùng trong tháng mà hết 3triệu:eek: ý là tớ chưa mua cũi nữa đấy nhưng cũng đã hỏi giá cũi rồi cũi 90x130 là 1tr chưa tính phụ kiện kèm theo cũi như màn,nệm..v..v!à mình cũng vừa mua 1 cái tủ cho bé bằng gỗ hết 750k kt tưong đương với cái tủ nhựa của ĐĐTnhưng rẻ hơn nhiều,đủ màu nhìn iu lắm!tính sơ sơ thôi cũng gần 5tr tiền đồ rồi:Sick: ngán tiền quá trời mà phải chịu thôi vì tương lai con iu màphải cố mà lo cho con đầy đủ 1 tý

• 226 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTyNi86 Xem bài viết
    mình ở sg đây cũng đi sắm đồ em bé hồi 31w!mua cũng ko nhiều lắm chủ yếu là tả lót NB1 cho bé xài tới khi ra tháng,ít quần áo,bao tay, bao chân cho bé dùng trong tháng mà hết 3triệu:eek: ý là tớ chưa mua cũi nữa đấy nhưng cũng đã hỏi giá cũi rồi cũi 90x130 là 1tr chưa tính phụ kiện kèm theo cũi như màn,nệm..v..v!à mình cũng vừa mua 1 cái tủ cho bé bằng gỗ hết 750k kt tưong đương với cái tủ nhựa của ĐĐTnhưng rẻ hơn nhiều,đủ màu nhìn iu lắm!tính sơ sơ thôi cũng gần 5tr tiền đồ rồi:Sick: ngán tiền quá trời mà phải chịu thôi vì tương lai con iu màphải cố mà lo cho con đầy đủ 1 tý
    Mẹ Tyni ơi, mẹ mua tủ gỗ ở đâu vậy, kích thước bao nhiêu có phải trả giá gì k mẹ nó?

• 155 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Huhu... đúng là giá cả thị trường tăng như bão cấp 14, sợ quá...!!!
    Cho mình hỏi các mẹ ở HN chút xíu, có mẹ nào bít địa chỉ đặt đóng nôi cũi giá cả phải chăng, chất lượng đảm bảo ko?
    Mình cảm ơn các mẹ nhìu nhìu...!!!
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...

• 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTyNi86 Xem bài viết
    mẹty mua tủ gỗ ở đâu vậy? có thể chia sẻ địa chỉ và kinh nghiệm cho mình và các mẹ khác trong DD được ko?

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)

• 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.nguyenhong Xem bài viết
    Huhu... đúng là giá cả thị trường tăng như bão cấp 14, sợ quá...!!!
    Cho mình hỏi các mẹ ở HN chút xíu, có mẹ nào bít địa chỉ đặt đóng nôi cũi giá cả phải chăng, chất lượng đảm bảo ko?
    Mình cảm ơn các mẹ nhìu nhìu...!!!
    chị vào wep này tham khảo nhé : http://promart.com.vn/catalog/produc...29&cPath=36_42
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)