Mang thai - Chuẩn bị sinh

Danh sách các cửa hàng bán đồ sơ sinh rẻ !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 63.9K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình có thai được 30 tuần rồi. Mình chuẩn bị mua sắm đồ cho bé yêu mà không biết nên đến địa chỉ nào cho rẻ vì kinh tế không khá giả lắm. Mình muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm hãy chia sẻ nhé và cho mình một vài địa chỉ.
    - Nếu mua thì tổng số tiền hết khoảng bao nhiêu
    - Ko có tiền mua tủ đựng đồ cho bé thì nên mua cái gì để đựng quần áo cho bé.
    Mong các mẹ chỉ bảo. Mẹ con cháu cảm ơn nhiều !
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua đồ quần áo sơ sinh ở cửa hàng Hồng MInh bên chợ Thành Công ấy. Mình thấy ở đấy mua ở đấy cũng rẻ. Nhưng bạn đừng mua đồ nhựa ở đấy nhé mình mua móc quần áo và chậu tắm cho e bé ở đấy thì bị đắt hơn chỗ khác mấy chục nghìn đấy
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy chị ra của hàng HANOXIMEX 26 Hoa lư mà mua,mình thấy vợ mình mua đồ ở đấy khá là rẻ và đầy đủ.Họ có list cho mình số lượng cần dùng đủ đối với bé mới sinh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm của mình: quần áo sơ sinh, khăn sữa, tã vải hoặc tã thun dán)....(các đồ dùng liên quan đến vải) thì mẹ nên mua ở chợ cho rẻ (chợ còn rẻ hơn ở siêu thị nữa đó). Còn các thứ khác thì mua ở các shop như mọi người chỉ ở trên chắc ổn.
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bim map Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình có thai được 30 tuần rồi. Mình chuẩn bị mua sắm đồ cho bé yêu mà không biết nên đến địa chỉ nào cho rẻ vì kinh tế không khá giả lắm. Mình muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm hãy chia sẻ nhé và cho mình một vài địa chỉ.
    Mình cũng đc 30w giống bạn đấy, cũng vừa hoàn tất việc mua sắm những đồ dùng cơ bản cho bé song. Nếu mua thật tiết kiệm thì hết khoảng trên dưới 2 triệu. Vì tụi mình sẽ sinh em bé vào thời điểm đầu mùa đông nên e rằng các loại khăn tã, xô lót hay quần áo sẽ phải mua nhiều thêm chút chút (ko biết bạn ở HN hay SG?) Những đồ dùng bằng nhựa như chậu tắm, làn đựng đồ hay tủ nhựa (chưa kể nôi cũi cho con) bạn có thể tham khảo mục "Thanh lý đồ cũ" trên diễn đàn để chọn vật dụng phù hợp với điều kiện gia đình.
    Vì mình ở HN nên cũng chỉ biết 1 vài địa chỉ sắm đồ sơ sinh. Ví dụ như: Liên Đạt ở 284 Bạch Mai, Hà Diện - 15 Lãn Ông hoặc 114 Nguyễn Khuyến, Colouful4kid - 5 Hàng Mành hoặc 36 Thái Hà, khu vực đường Hoa Lư hay chợ Thành Công, 46 Chùa Bộc,....Giá cả các nơi cũng có sự chênh lệch, có cái đắt hơn có cái rẻ hơn.
    Chúc bạn và bé luôn vui khỏe nha.
    Hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi....Để một mai tôi về làm cát bụi...
    • 105 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình ở sg đây cũng đi sắm đồ em bé hồi 31w!mua cũng ko nhiều lắm chủ yếu là tả lót NB1 cho bé xài tới khi ra tháng,ít quần áo,bao tay, bao chân cho bé dùng trong tháng mà hết 3triệu:eek: ý là tớ chưa mua cũi nữa đấy nhưng cũng đã hỏi giá cũi rồi cũi 90x130 là 1tr chưa tính phụ kiện kèm theo cũi như màn,nệm..v..v!à mình cũng vừa mua 1 cái tủ cho bé bằng gỗ hết 750k kt tưong đương với cái tủ nhựa của ĐĐTnhưng rẻ hơn nhiều,đủ màu nhìn iu lắm!tính sơ sơ thôi cũng gần 5tr tiền đồ rồi:Sick: ngán tiền quá trời mà phải chịu thôi vì tương lai con iu màphải cố mà lo cho con đầy đủ 1 tý
    • 228 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTyNi86 Xem bài viết
    mình ở sg đây cũng đi sắm đồ em bé hồi 31w!mua cũng ko nhiều lắm chủ yếu là tả lót NB1 cho bé xài tới khi ra tháng,ít quần áo,bao tay, bao chân cho bé dùng trong tháng mà hết 3triệu:eek: ý là tớ chưa mua cũi nữa đấy nhưng cũng đã hỏi giá cũi rồi cũi 90x130 là 1tr chưa tính phụ kiện kèm theo cũi như màn,nệm..v..v!à mình cũng vừa mua 1 cái tủ cho bé bằng gỗ hết 750k kt tưong đương với cái tủ nhựa của ĐĐTnhưng rẻ hơn nhiều,đủ màu nhìn iu lắm!tính sơ sơ thôi cũng gần 5tr tiền đồ rồi:Sick: ngán tiền quá trời mà phải chịu thôi vì tương lai con iu màphải cố mà lo cho con đầy đủ 1 tý
    Mẹ Tyni ơi, mẹ mua tủ gỗ ở đâu vậy, kích thước bao nhiêu có phải trả giá gì k mẹ nó?
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Huhu... đúng là giá cả thị trường tăng như bão cấp 14, sợ quá...!!!
    Cho mình hỏi các mẹ ở HN chút xíu, có mẹ nào bít địa chỉ đặt đóng nôi cũi giá cả phải chăng, chất lượng đảm bảo ko?
    Mình cảm ơn các mẹ nhìu nhìu...!!!
    • 1,632 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTyNi86 Xem bài viết
    mẹty mua tủ gỗ ở đâu vậy? có thể chia sẻ địa chỉ và kinh nghiệm cho mình và các mẹ khác trong DD được ko?

(Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 729 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.nguyenhong Xem bài viết
    Huhu... đúng là giá cả thị trường tăng như bão cấp 14, sợ quá...!!!
    Cho mình hỏi các mẹ ở HN chút xíu, có mẹ nào bít địa chỉ đặt đóng nôi cũi giá cả phải chăng, chất lượng đảm bảo ko?
    Mình cảm ơn các mẹ nhìu nhìu...!!!
    chị vào wep này tham khảo nhé : http://promart.com.vn/catalog/produc...29&cPath=36_42
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi mình cũng đã từng vào Promart để xem hàng và đến cửa hàng nho nhỏ của họ trưng bầy vài thứ để tham khảo rồi. Cũng với kích thước và mẫu mã cũi như vây,mẹ nó chịu khó ra Đê La Thành sẽ rẻ hơn từ 100k đến 150k.

Hôm nay mình và anh xa đi dạo và " chấm "1 cửa hàng ở ngay đối diện đường rẽ vào bệnh viện phụ sản HN, mình thấy nhà đó giá cả mềm nhất và phải chăng, mình hỏi mẫu cũi mầu xanh trắng cỡ 70*110*90 trên Promart họ bán 800k thì ở đây họ bán 700k cả vận chuyển đến tận nơi - tớ mới mặc cả 650k và chưa đồng ý,đang tính hum sau đến mặc cả 670k thôi.hihihi.

Còn nếu Cũi với lớp sơn mộc mầu gỗ thì rẻ hơn nhiều chỉ tầm 400k đến 450k ( cùng kích cỡ như mình hỏi)

Còn các phụ kiện đi kiện mình đang tính ra chợ hôm đặt cho nhiều mẫu mã và màu sắc để chọn lựa không thì ra Hàng Điếu mua sẵn có đầy đủ mọi thứ ( mầu sắc theo bộ )

Tủ mầu sắc các kiểu để quần áo cho bé thì Đê La Thành cũng nhiều lắm ( tớ hay đi học tiền sản ở Bvien PSHN nên ngày nào cũng ngó qua đó thấy vô số)

Các đồ nhựa để tắm cho bé hay các mắc giá treo phơi đồ tớ ra Phùng Hưng - vừa mới rinh một loạt về và khảo giá của các mẹ thấy có vẻ mềm hơn - không biết có phải do tớ hay mua của chị ấy nên chị ấy bán giá mềm hơn chăng?- tớ hỏi chị ấy bảo chỉ bớt cho có 12k thôi thế mà đã thấy rẻ hơn rồi.hihihi.

Còn quần áo, yếm ,...cho bé tớ ra chơ Đồng Xuân ( Phố Hàng Khoai) ở đó mọi thứ mua họ bán chẵn 10 cai - giá cả thì rất mềm vì họ toàn bán buôn mà, nhưng Hàng Khoai cái nhà đó hơi khuất trong ngõ tuy bán buôn nhưng mình mua cho con họ vẫn nhiệt tình tư vấn lắm không sợ bị mắng mỏ này nọ như kiểu ở trên chợ đâu. Mình cũng đã mua ở đó vài lần rồi.

Mình mới đi đến đó thôi - sáng mai cả ngày chủ nhật tranh thủ đi tham khảo tiếp:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,060 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Khi sinh bé thứ 2 mình có đặt cũi ở goodmart thấy giá cả cũng ổn.
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bim map Xem bài viết
    Tớ thích mua đầy đủ, hàng tốt , 2nd hand còn mới cũng đc. Thà mua hàng nc ngoài dùng rồi còn hơn mua TQ đồ mới các mẹ ạ.
    Tớ theo cái list này của 1 mẹ ở ttvnol. Kết hợp mua trên promart và thegioimevabe (giá mềm hơn goodmart), mua thanh lí trên này (phải rất nhanh tay), và hôm qua mua nốt ngoài colorful, Hà Diện. Tổng hết ~7T, toàn đồ tốt và đẹp, ưng í lắm. Nhưng chưa kể sữa (2 hộp đã ~1 triệu rồi còn đâu và tớ đang lùng ai bán car seat nữa). Tốn nhất là cũi, màn, bộ chăn ga quây hết 1,7 T, rồi kế đến là ghế rung, máy tiệt trùng, máy hâm, máy vắt sữa ( mấy cái này mua hàng thanh lí, rẻ đc nửa mà con rất mới). Tiết kiệm mấy khoản lớn này thôi chứ xô chậu đi lòng vòng mỗi c/hàng rẻ 1 tí thì bà bầu cực lắm!
    Nói chung tùy điều kiện của mình mà liệu cơm gắp mắm, k biết nói là tầm bao nhiêu thì đủ, vì list mua đồ có mẹ dài 2 trang, có mẹ rất cơ bản thôi!

List của mẹ kia đây a, đủ giá, số lượng, địa chỉ mua:
    STT Item Số lượng Giá ĐC mua
    1 Cũi 1 820 promart
    2 Màn 1 169 nt
    3 Đệm bông ép 1 328 nt
    5 Bộ chăn ga quây cũi 1 860 Piggy-Pigo
    6 Máy tiệt trùng bình sữa Gali 1 415 promart
    7 Chậu tắm Farlin 1 200 promart
    8 Bỉm Goon S66 2 380 Hà diện 2 (190k/bịch)
    9 Chiếu cói 1 70 Hà diện 2
    10 Chai nước giặt Farlin 1000 ml 1 74 HD2
    11 Chai nước giặt Farlin 500 ml 1 52 CLF 5 Hàng Mành
    12 Chai nước rửa bình sữa Pigeon 1 84 TG Trẻ thơ Ngô thì nhậm
    13 Túi nước rửa bình sữa Piegeon 700 ml 1 105 Singapore
    14 Địu 1 205 New Kids, CLF hoặc 16 Cầu gỗ
    15 Cây cọ bình sữa Pigeon 1 55 TG trẻ thơ
    16 Ti giả 0-3 mth 2 288 CLF
    17 Ti giả 3-6 mth 1 145 CLF
    18 Bình sữa Avent 240 ml 2 240 CLF 5 Hàng Mành
    19 Bình sữa Avent 120 ml 2 190 CLF 5 Hàng Mành
    20 Núm vú bình sữa 0 mth 1 80 CLF 5 Hàng Mành
    21 Núm vú bình sữa 3mth 1 66 CLF, New Kids
    22 Gối chống lõm đầu Farlin 1 53 HD
    23 Gối vỏ đỗ + gối chặn vỏ đỗ 1 CLF 5 Hàng Mành
    24 Đo nhiệt độ tắm Farlin 1 48 CLF Hàng mành
    25 Kem chống hăm + muỗi đốt Sudocream 1 150 CLF 5 Hàng Mành
    26 Cặp sốt Chicco 1 114 CLF hoặc showroom Chicco
    27 Hút mũi farlin 1 43 HD
    28 Kim băng an toàn farlin 1 15
    29 Hộp chia sữa Avent 1 65 New kids
    30 Mút tắm cho bé Pigeon 1 77 Singapore
    31 Gặm nướu Sassy 1 119 CLF
    32 Bấm móng tay Safety 1st (Có kính lúp) 1 113 CLF, New Kids
    33 Xúc xắc Farlin + Disney 2 50 TG Trẻ thơ Ngô thì nhậm
    34 Gạc tưa lưỡi 1 30 HD
    35 Băng rốn 6 36
    36 Khăn voan 2 6 HD2
    37 Tủ nhựa Đại Đồng tiến 1 725 Phùng Hưng
    38 Đồ chơi treo cũi 1 140 New kids
    39 Tã giấy NB1 4 100 New kids
    40 Tã giấy NB2 2 52 Fivimart
    41 Chậu nhỏ TL rửa mặt 1 30 Siêu thị TL Giảng võ
    42 Chậu nhỏ rửa đít cho bé 1 20 Fivimart
    43 BVS Diana Mama 1 26
    44 Bỉm người lớn 5 30 HD
    45 Quần lót cotton mặc 1 lần cho mẹ 2 31 HD và TG trẻ thơ
    46 Khăn choàng quấn bé khi ra đường 1 45 New kids
    47 Thìa nhỏ cho bé uống nước + quấy sữa 1 5 TG Trẻ thơ Ngô thì nhậm
    48 Hộp lót thấm sữa Farlin 1 74 HD 2
    49 áo lót cho con bú 2 30 HD
    50 Khăn giấy ướt Pigeon 2 90 TG Trẻ thơ Ngô thì nhậm
    51 Túi giấy thấm 1 chiều 1 15
    52 Bông gòn của Thái 2 30 siêu thị
    53 Bông ngoáy tai dành riêng cho bé 1 10 siêu thị
    54 Tấm lót chống thấm mặt cao su 3 64 New kids (mua nhiều kích cỡ)
    55 Tấm lót chống thấm mặt khăn bông Bibi 1 8 New kids (1 túi có 2 cái)
    56 Khăn bông tắm loại đẹp 2 90 HD
    57 Khăn bông tắm bth 1 20 HD
    58 1 bộ body quần liền tất 1 60 HD
    59 1 bộ áo + yếm + bao tay/chân+ Mũ Dệt kim đông xuân 1 27 Hòa Mã
    60 áo ss hàng Nhật xk 3 30 CLF 5 Hàng Mành
    61 Áo sơ sinh các cỡ 10 100 (từ 1-3 tháng)
    62 Quần bé các cỡ 14 150 (từ 1 – 3 tháng)
    63 yếm các cỡ 10 130 (mua nhiều cỡ khác nhau)
    64 Bao tay 5 (DKHN rẻ mà mỏng, mềm)
    65 Bao chân 5
    66 Mũ 5 HD, DKDX có cỡ to
    67 Che thóp 5 HD
    68 áo body loại đẹp 1 47 New kids
    69 áo body Old navy 2 36 New kids
    70 quần đóng tã Mio 4 50 New kids (nên chọn loại 3mth)
    71 Quần đóng tã Farlin size S 2 130 CLF
    72 Khăn xô tắm bé XK sang Nhật 1 15 Citimart Tháp HN
    73 Khăn tắm Nhật 1 gói 10 cái 30
    74 Khăn em bé Bảo thạch 1 gói 10 cái 30
    75 Khăn 2 lớp 2 gói 30
    76 Khăn 3 lớp 2 gói 30
    77 Quần áo 3 tháng cho bb 4 bộ 120 (hội chợ wtt
    78 bình sữa 60ml Pureen 1 18,5
    79 chăn ủ bé (mỏng) 1 46,5
    80 Bình sữa 60 ml Pigeon 1 20,5
    81 1 áo body MioMio 3 tháng 1 37
    82
    83 Sữa tắm Lactasyd cho bé 46
    84 Thuốc nhỏ mắt + mũi 5
    85 Cồn y tế 1 lọ 5
    86 Sữa cho bé sơ sinh (Nan hoặc Frisolac)
    87 2 bộ quần áo dài tay cho mẹ 300 Mommy
    88 Gel nịt bụng Farlin 228 CLF
    89 Tủ 3 tầng nhỏ của Duy tân 350 Phùng Hưng (cái này có thể ko mua)
    90 Làn to 1 50
    91 Xô to có nắp đựng quần áo bẩn 1 58
    92 Mắc chùm cỡ to 1 66
    93 Quần áo 3 tháng Carter cho BB 2 115 Bee Shop Giảng võ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hi BoTuan-meHien,
    Chắc mẹ nó định đi sắm 1 mẻ cho đến tận khi bé đi mẫu giáo hay sao ý mà nhiều ghê quá trời...!!! Đùa vui chút thôi chứ bạn mua như vậy thì có thể dùng thoải mái sả láng cuộc đời rồi...:Applause: Tuy nhiên, mình thấy có nhiều đồ bạn mua bị trùng đấy, nhất là mấy loại tã giấy, khăn,..
    Mình mới sắm sơ sơ đã hết ngót 4tr rùi, đấy là mình còn chưa đóng cũi, tủ, chưa đặt đệm, quây nôi, chưa mua địu, xe đẩy, sữa, dụng cụ vệ sinh ăn uống, đồ chơi sơ sinh và mấy vật dụng lặt vặt trang trí. Vợ chồng mình còn đang tính thuê người vẽ tường làm 1 góc không gian riêng cho con nữa cơ. Tình hình này có lẽ mình phải cân đo đong đếm lại mất thôi chứ ko biết bao nhiêu cho đủ mẹ nó nhỉ..? Nhiều khi ko phải vì mình ko tiết kiệm mà do quá háo hức và phấn khích khi nghĩ đến ngày thiên thần nhỏ của mình chào đời, đâm ra thấy cái gì đẹp, tiện dụng là lại "dinh" về nhà,...:Sad:
    Àh, nhân đây, nhờ mẹ nó post cho tớ các địa chỉ cửa hàng mà mẹ nó đã mua nhé để tớ tham khảo.
    Thanks mẹ nó nhìu nhìu,.....:Kiss:
    • 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

BoTuan-meHien có cái list choáng thật :-)
    bimbim_map ơi bạn có thể sắm đủ đồ cần thiết cho bé (kể cả tủ) mà cũng chưa đến 2tr đâu, mình nói là những đồ thật cần thiết thôi nhé :-)
    Tâm lý của các mẹ khi đi sắm đồ cho con thường thấy cái gì cũng cần hết á, nên cái gì cũng muốn mua. Mình rút kinh nghiệm từ bé lớn nhà mình, hồi đó sắm nhiều lắm mà có rất nhiều đồ không dùng đến. Bé thứ 2 là con gái ko ké được mấy đồ của anh, mình cũng chỉ sắm có hơn 1tr thôi. Cái gì thiếu mua sau, cái gì ko thể ko có thì mua trước
    Mình nợ cái list, quay lại post cho bạn sau nhé, bé con đang quấy :-)
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hic mẹ nó cứ nói thế, tớ ngồi chia đồ ra cho mẹ, cho con trong 3 tháng đầu, những tháng sau, và đồ vệ sinh. Thế mà túi đồ cho con 3-6 tháng chỉ có mấy bộ body thôi.
    Đúng là list của 1 bạn mình lấy trên mạng cũng có vài thứ trùng tớ bỏ bớt đi rồi, tầm 90% thôi,hihi
    Mẹ nó chưa mua quây nôi tủ, xe đẩy địu, máy móc mà tốn 4T rồi thì khả năng còn "bay cao bay xa "hơn tớ nhiều :Laughing:

Hôm nay tớ mua lại đc của bạn cái ghế ngồi ô tô cho trẻ em có 800k thôi, mừng wa' trời, ngoài kia toan 5-7tr. Thế là tớ sẵn sàng đi đẻ rồi,hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.nguyenhong Xem bài viết
    Hi BoTuan-meHien,
    Chắc mẹ nó định đi sắm 1 mẻ cho đến tận khi bé đi mẫu giáo hay sao ý mà nhiều ghê quá trời...!!! Đùa vui chút thôi chứ bạn mua như vậy thì có thể dùng thoải mái sả láng cuộc đời rồi...:Applause: Tuy nhiên, mình thấy có nhiều đồ bạn mua bị trùng đấy, nhất là mấy loại tã giấy, khăn,..
    Mình mới sắm sơ sơ đã hết ngót 4tr rùi, đấy là mình còn chưa đóng cũi, tủ, chưa đặt đệm, quây nôi, chưa mua địu, xe đẩy, sữa, dụng cụ vệ sinh ăn uống, đồ chơi sơ sinh và mấy vật dụng lặt vặt trang trí. Vợ chồng mình còn đang tính thuê người vẽ tường làm 1 góc không gian riêng cho con nữa cơ. Tình hình này có lẽ mình phải cân đo đong đếm lại mất thôi chứ ko biết bao nhiêu cho đủ mẹ nó nhỉ..? Nhiều khi ko phải vì mình ko tiết kiệm mà do quá háo hức và phấn khích khi nghĩ đến ngày thiên thần nhỏ của mình chào đời, đâm ra thấy cái gì đẹp, tiện dụng là lại "dinh" về nhà,...:Sad:
    Àh, nhân đây, nhờ mẹ nó post cho tớ các địa chỉ cửa hàng mà mẹ nó đã mua nhé để tớ tham khảo.
    Thanks mẹ nó nhìu nhìu,.....:Kiss:
    • 238 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị ơi em cũng nghĩ là tại em máu, chứ thế nào cũng thừa. nhưng thừa còn hơn thiếu, k có đến lúc bắt chồng đi mua thì biết gì?
    Chị post cái list của chị lên nhé ! nhân tiện cho em hỏi em mua 3 túi Nappy liner, giấy mỏng tang, k biết để làm gì? để vài tờ đóng trong tã chéo lúc con xì xoẹt phân su hả mẹ ? đấy em k biết mà cũng mua, giờ về cứ ú ớ!
    Mẹ nó khuyên mẹ bimbim đúng đấy, shop tiết kiệm thì 2t cũng ổn rồi. Tủ 5 ngăn tớ mua lại 1 mẹ, còn mới nguyên, ngoài kia bán 650, tớ mua 350... nói chung mua thanh lý rẻ đc 1 nửa những khoản lớn.

Địa chỉ cửa hàng các mẹ để í bên cạnh cái list có rồi nhé, còn tớ thì shop ở: Hà Diện Lãn Ông, Colorful 5 Hàng Mành, New Kids Bà Triệu, promart.com.vn (cũi & phụ kiện), topic thanh lý ở wtt ( máy hút sữa, đệm bông ép & quây cũi, ghế rung mát xa ngồi ăn bột, xe tập đi chưa đẻ đã tập đi), thegioimevabe.com , Chicco ở Trần Hưng Đạo.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch Xem bài viết
    bimbim_map ơi bạn có thể sắm đủ đồ cần thiết cho bé (kể cả tủ) mà cũng chưa đến 2tr đâu, mình nói là những đồ thật cần thiết thôi nhé :-)
    Tâm lý của các mẹ khi đi sắm đồ cho con thường thấy cái gì cũng cần hết á, nên cái gì cũng muốn mua. Mình rút kinh nghiệm từ bé lớn nhà mình, hồi đó sắm nhiều lắm mà có rất nhiều đồ không dùng đến. Bé thứ 2 là con gái ko ké được mấy đồ của anh, mình cũng chỉ sắm có hơn 1tr thôi. Cái gì thiếu mua sau, cái gì ko thể ko có thì mua trước
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều !
    Thế này chắc em chỉ mua những đồ thật cần thiết thôi. Nôi, cũi có lẽ em cũng không mua vì nhà em có ông bà chăm cháu rồi mà bình thường bé ngủ cùng bố mẹ nên chắc cũng không cần thiết. Em sinh vào mùa đông nên em đã xin được nhiều thứ rồi: quần áo mùa đông, bao tay, bao chân, chăn, mũ, yếm, tã xô, khăn bông quấn bé. Chắc chỉ phải mua thêm bỉm, tã giấy, khăn ướt, sữa, bình sữa, tủ đựng, khăn tắm. Chắc cũng ko hết nhiều lắm. Cảm ơn các mẹ nhiều !
    • 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoTuan_MeHien Xem bài viết
    Chị ơi em cũng nghĩ là tại em máu, chứ thế nào cũng thừa. nhưng thừa còn hơn thiếu, k có đến lúc bắt chồng đi mua thì biết gì?
    Chị post cái list của chị lên nhé ! nhân tiện cho em hỏi em mua 3 túi Nappy liner, giấy mỏng tang, k biết để làm gì? để vài tờ đóng trong tã chéo lúc con xì xoẹt phân su hả mẹ ? đấy em k biết mà cũng mua, giờ về cứ ú ớ!
    Mẹ nó khuyên mẹ bimbim đúng đấy, shop tiết kiệm thì 2t cũng ổn rồi. Tủ 5 ngăn tớ mua lại 1 mẹ, còn mới nguyên, ngoài kia bán 650, tớ mua 350... nói chung mua thanh lý rẻ đc 1 nửa những khoản lớn.

Địa chỉ cửa hàng các mẹ để í bên cạnh cái list có rồi nhé, còn tớ thì shop ở: Hà Diện Lãn Ông, Colorful 5 Hàng Mành, New Kids Bà Triệu, promart.com.vn (cũi & phụ kiện), topic thanh lý ở wtt ( máy hút sữa, đệm bông ép & quây cũi, ghế rung mát xa ngồi ăn bột, xe tập đi chưa đẻ đã tập đi), thegioimevabe.com , Chicco ở Trần Hưng Đạo.
    BoTuan_MeHien ơi, cho mình hỏi hình ảnh SA 4D bé nhà bạn bao nhiêu tuần mà nhìn bầu bĩnh thế. Bây giờ mà mua được hàng thanh lý thì tốt thật mà ko biết liên hệ ở đâu mà mua nữa
    • 4,976 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

bimbim_map ơi em có thể dựa theo list của các mẹ đã đưa và chọn ra những cái cần thiết
    Vào topic Thanh lý đồ cũ xem có mẹ nào thanh lý không ? (Mục Mua gì ở đâu)
    BoTuan_meHien có list ra mấy cửa hàng đồ em bé, đồ đẹp lắm nhưng ngân sách 2tr thì sợ ko đủ em à
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7