• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đang mang thai mà bị ho phải làm sao ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 251 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mang thai được 28 tuần , ba ngày nay em đang bi ho , cứ buổi tối lại ho khủng khiếp , không ngủ được, em sợ ảnh hưởng em bé, không biết em bé có bị giật mình không? Có chị nào đã từng bị giống vậy chỉ em cách chữa với.
    cám ơn các chi nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_BMMT; 21/08/2007 vào lúc 09:49 AM. Lý do: Đề nghi viết bằng tiếng Việt có dấu, kể cả chủ đề

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 406 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mấy hôm nay, em cũng bị hắt hơi sổ mũi, ho. đến hôm nay thì ho nhiều quá cơ. mà lại còn có đờm ở họng nữa.
    Em bé nhà em được 32 tuần rồi. mỗi lần ho là bụng cứ căng cứng cả lên, em toàn phải ôm bụng thôi.
    Bị như vậy chắc ít nhiều cũng ảnh hưởng đến e bé. vậy phải làm thế nào đây hả các chị????

• 1,048 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina2007 Xem bài viết
    Em mang thai được 28 tuần , ba ngày nay em đang bi ho , cứ buổi tối lại ho khủng khiếp , không ngủ được, em sợ ảnh hưởng em bé, không biết em bé có bị giật mình không? Có chị nào đã từng bị giống vậy chỉ em cách chữa với.
    cám ơn các chi nhiều
    Chờ hết ho :Sad: . Mình mới bị ho một tuần liền do đi mưa bị đau họng (mặc dù có mặc áo mưa). Mình không uống thuốc, chỉ uống thật nhiều nước ấm để êm cổ họng, khạc hết đàm trong miệng.

• 708 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Có mấy cách áp dụng cho bà bầu hoặc đang cho con bú đã được kiểm nghiệm qua các bà bầu khác, các chị làm thử xem nhé:
    - Lên Lãn Ông mua hạt kha tử (1 lạng thui là cũng nhiều rồi), đem về nướng lên, cạo sạch cái lớp bị cháy đen ở ngoài rồi bỏ hột, nhấm nhấm cái vỏ thì sẽ đỡ.
    - Ngậm mật ong
    - Uống Cao bách bộ (cái này thì tùy từng thời điểm, tốt nhất nên hỏi bác sĩ trước khi uống).
    Chúc các mẹ sớm khỏi ho nhé!
    ALL ABOUT PIANO

• 600 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Đúng như mẹ Ngoc suong nói, bọn mình đành phải chờ hết ho thôi vậy.
    Em bé nhà mình được 22 tuần. Mình bị ho từ tuần thứ 8 cơ, ho đến tận bi giờ (khiếp chưa). Mình cũng lo lắng nhiều lắm, cũng đi bác sĩ Tai-Mũi-Họng thì không bị viêm họng, viêm mũi gì cả nên không uống thuốc. Lúc nào cũng húng hắng, ngứa ngứa cổ họng, nhất là đến tối, khi nằm ngủ là ho như điên, đau hết bụng, lo lắm, sợ ảnh hưởng đến con. Cũng ngậm tắc chưng đường phèn, gừng, lá tần dày lá, nước muối loãng... liên tục nhưng đâu vẫn hoàn đấy. Vẫn ho, ho cho đến tận bi giờ luôn.

Sáng hôm qua AX sốt ruột quá vì thấy vợ tối nào cũng rũ rượi, không ngủ yên giấc nên chở mình đến khám ở ĐHYD (cơ sở 2 - Nguyễn Chí Thanh), bác sĩ khám T-M-H --> kết quả: không cảm, không viêm họng. Bác sĩ yêu cầu chuyển sang khám hô hấp --> kết quả: đường hô hấp tốt, phổi tốt (cũng làm 1 loạt các xét nghiệm). Thế là 2 mẹ con đi về. Đành nói với con: Con ơi, cố gắng lên nhé. Mẹ con mình cùng cố gắng.

Mình chỉ mong con luôn được khỏe mạnh. Chúc các mẹ cùng hoàn cảnh như mình mau sớm hết ho, ăn uống tốt để các con chào đời thật khỏe mạnh nhé.

• 1,440 Bài viết

• 2,425 Được cảm ơn

Các bạn vào đây tham khảo nhé , đã có 1 đề tài như thế rồi , Mod khóa topic này lại nhé .
    Mẹ bị ho