Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đang mang thai không nên ăn đậu phộng (lạc)?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.82K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 39 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình nghe nói đang có thai ăn đậu phộng (lạc) là không tốt có đúng không? Cụ thể như thế nào các chị nhỉ? Ảnh hưởng đến mẹ hay thai nhi nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phụ nữ mang thai không nên ăn ban đêm ...!!

Ảnh hưởng đến chất lượng giấc ngủ Theo sự biến đổi tâm sinh lý của con người, đêm là thời gian nghỉ ngơi tốt nhất. Ăn đêm sẽ làm tăng gánh nặng cho dạ dày, khiến dạ dày không được nghỉ ngơi hoàn toàn. Có một số bà mẹ khi sắp ở cữ hay buồn ngủ, nếu ăn đêm sẽ ảnh hưởng đến chất lượng giấc ngủ. Mà...

• Chuyện ly hôn của người đàn ông mang thai thay cho vợ

Ở nước ngoài có nhiều chuyện thật lạ lùng các mẹ ạ. Mình không dám phán xét, chỉ nêu lại đây một...

• Muốn con cao lớn, mẹ hãy chăm chỉ uống sữa

Những đứa trẻ sinh ra bởi những phụ nữ uống sữa khi mang thai có nhiều khả năng cao hơn khi chúng...

• Mang thai không nên ăn kiêng

Khi mang thai, phụ nữ thường hay lo lắng về cân nặng của mình, lời khuyên đưa ra là bạn hãy cứ thưởng thức món ăn yêu thích. Tuy nhiên, cần biết đâu là giới hạn, đừng nghĩ bạn có thể ăn thả phanh nhé. Guardian đã làm một cuộc nghiên cứu với trên 7.278 phụ nữ mang thai, sau phân tích 44 cuộc...

• Tìm lớp học tiếng anh khu vực Đống đa cho bé

Các bạn cho mình hỏi ở khu vực Đống Đa có thầy cô nào dạy học tiếng anh cho nhóm trẻ tại nhà không?...

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị gái mình có bầu vẫn ăn bình thường mà, ko biết có sao ko ta?
    • 978 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Em thấy một số báo nói không tốt gây co bóp tử cung . Nhưng mình ăn ít chắc cũng không đáng lo lắm .
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=http://lilypie.com]
    • 2,287 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

Mình vẫn ăn bình thường, không kiêng bất cứ cái j cả, kể cả rau ngót sống, đu đủ xanh, nhãn, đào...
    Nghe bảo ăn lạc thì con hay bị dị ứng thức ăn sau này, nhưng có tài liệu lại bảo: nếu bạn không ăn thịt thì nên ăn vừng, lạc vì chúng cũng bổ sung lượng protit tương đương đấy.
    Mình là một điển hình không kiêng kỵ bất cứ món j, trừ món không ăn đc thôi.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 55 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Theo mình biết thì ăn đậu phộng trong thời kỳ mang thai dễ làm cho em bé bị dị ứng đậu phộng sau này đặc biệt là trong gia đình có người bị dị ứng với đậu phộng.

• 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy đúng đấy. Thế các cụ ngày xưa làm gì có thịt mà ăn, các cụ chỉ ăn muối vừng suốt có làm sao đâu. Chẳng có cơ sở gì cả. Mình đang tuần 36 rồi, thi thoảng mình vẫn ăn mà.
    • 55 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình tìm trên mạng có rất nhiều bài nói về vấn đề này. Tùy cơ địa mỗi người thôi, có người ăn không sao nhưng có người ăn thì có vấn đề. Mình nghĩ có kiêng có lành

http://***********/20101122051629172...e-de-bi-di-ung

• 55 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Óe, sao *** không vậy ta. Các mẹ xóa dấu cách đi nha. Hix, diễn đàn không cho viết chữ dài quá 6 ký tự thì phải.

http:// afamil y.vn/ 201011 220516 29172t m0ca86 / Thai-phu -an-dau -phong -em-be -de- bi-di-ung
    Chỉnh sửa lần cuối bởi batatas; 14/12/2010 vào lúc 01:22 PM.

• 1,316 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thực ra ăn quá nhiều lạc thì nguy cơ em bé bị dị ứng cao hơn các bé khác, tuy nhiên còn phụ thuộc cơ địa của từng bé chứ không phải ai ăn lạc thì bé cũng bị dị ứng hết. Mình có viết bài báo về điều này nên các mẹ yên tâm nhé
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    • 503 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

mình cũng ăn và uồng sữa đậu phộng nè có sao đâu.

MẸ BÊN CON SUỐT CUỘC ĐỜI, YÊU CON TRAI QUÁ!!! :557: :557:
    :577: :557:

Các mẹ vào đọc ủng hộ hai mẹ con mình nhé

http://www.webtretho.com/forum/f3531...ua-me-1746255/
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

uầy, ngày nào em cũng ăn lạc mẹ em rang :Silly: Em thấy có sao đâu nhỉ? Ngày xưa khoa học ko hiện đại như bây giờ, ngày nay em thấy mọi người kiêng cữ đủ thứ chứ ngày xưa đồ ăn còn chả có mà ăn lấy đâu ra kiêng :Sigh:
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ do đang mang thai thì ăn uống nên kỹ một chút! Vì thai phụ ăn lạc, con có thể bị dị ứng, điều này ko tốt cho sức khoẻ thai sản chút nào!
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Ua` mình cũng đọc đc tin này đấy. Tốt nhất là kiêng cho lành mẹ nó ạ.
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
    • 1,316 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Ăn ít không sao các nàng nhé, đừng ăn nhiều, ăn quá đà. Phụ nữ khi mang thai ăn uống tất cả các loại thức ăn đèu phải điều tiết thì mới tốt
    YM:molang123
    Skypea: vananh213@live.com

Mềnh là thành viên Hội Gà nhá.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ùi. Mình rất thích ăn đậu phụng. Nghe bảo kiêng khem quá nên sợ. Còn kiêng cả rau ngót nữa mà. Mình thì ít ăn rau ngót nhưng đậu phụng là món ưa thích của mình đó. Ăn nhiều lắm. Có mẹ nào biết rõ về đậu phụng cho mình biết với.
    • 228 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Ôi, mình thấy có nhiều bài viết thì nói ăn lạc con sẽ dễ dị ứng, nhưng nhiều bài lại bảo lac có chứa loại dầu tự nhiên tốt cho bà bầu. Mình cũng đang mang bầu và thi thoảng vẫn ăn, mình nghĩ không sao cả.
    • 228 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Chẳng sao đâu, mẹ nó cứ yên tâm. Mình vẫn ăn bình thường mà.
    • 240 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ em thì bảo là ba tháng cuối mỗi ngày ăn một lạng lạc để sau này em bé sáng mắt. Bằng chứng mẹ em đưa ra là ngày xưa mang bầu em mẹ cũng ăn thế nên giờ trộm vía mọt sách bao năm với lại học và làm việc ngành IT ngày nhìn màn hình cả chục tiếng mà mắt chưa có bị cận thị :cool:

Em thì nghĩ là ăn ko sao đâu, nhưng vừa phải thôi, cái gì quá cũng không có tốt mà.
    Cây hương thảo - Rosemary đã về đến Hà Nội
    https://www.facebook.com/rosemaryhn
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Nhiều lúc mình cũng lăn tăn lắm, là không biết ăn uống như thế nào cho hợp lý nữa. Nhưng mình nghĩ có kiêng có lành vì tùy thuộc vào cơ địa từng người. Ví dụ như chị dâu mình lúc mang thai rất khỏe nên bác sĩ khuyên tập thể dục nhẹ nhàng. Còn mình thì bác sĩ lại bảo phải nghỉ ngơi, ít đi lại, ít vận động. Hix
    Chúc các mẹ và các bé mạnh khỏe nhé!
    • 4,191 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

Mình ở nc ngoài, đi khám thai lần đầu thì bs nói với ox 3 tháng đầu kêu mình ko nên ăn các loại hạt (nuts),ko chỉ riêng đậu phộng,vì dễ co thắt tử cung. ngày xưa tập 1 ở vn mình ko biết đâu,nhưng sang đây thì ox ko cho ăn, bây giờ thì thoải mái, ăn hạt diều, hạt dẻ càng tốt.
    Live - Love - Laugh !
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2