• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đang mang thai có nên đi du lịch?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.16K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tình hình là em đang có con mèo con được 17 tuần rồi. Hai vợ chồng cưới nhau được hơn 1 năm nhưng cả hai để bận nên tuần trăng mật cứ hoãn mãi nên 2 vợ chồng chưa đi chơi xa được với nhau ngày nào.
    Hôm trước ông xã bảo bây giờ không đi, mai mốt sinh con rồi có con nhỏ làm sao đi được đâu nữa! Nên ổng rủ đi Đà Lạt mấy ngày.
    Mún có kỷ niệm đẹp cho hai vợ chồng Với lại dạo này công việc ông xã căng thẳng nên cũng mún cho ổng đi chơi để khuây khoả và có kỷ niệm về thời son rỗi. Nhưng em thấy lo quá, vì em không khoẻ lắm mà đi xa lại sợ ảnh hưởng tới em bé nên chả dám đi.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm đi du lịch trong lúc có bầu ko? chỉ em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 235 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

nếu bạn cảm thấy khỏe, khám định kỳ e bé vẫn phát triển bình thường thì bạn vẫn có thể đi được, còn nếu cảm thấy ko khỏe thì ko nên đi. trước khi đi, bạn nên đi khám thai, nhờ bs tư vấn tình hình sức khỏe của bạn như nào, có thể đi đc ko.
    mình thì mang bầu mới chỉ ngồi tầu, chưa ngồi máy bay nên ko biết.
    ngồi tàu cũng khá sóc, nhưng mình đi đc
    tóm lại bạn tùy tình hình sk của mình thì bạn quyết
    bố dổm dổm, be dổm dổm, 2 bố con cùng dổm,
    chỉ có mẹ yêu thôi:Smiling:
    • 102 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu mẹ ko có dấu hiệu gì bất thường, ăn tốt ngủ khỏe là ko vấn đề gì đâu á. Mình mới có bầu đc 10w, nhưng tính từ lúc có bầu đã đi khắp nơi, lên rừng xuống biển đều đủ cả rồi á. Trước khi mang bầu thì đi Thái Lan, về lại đi Penang 5 ngày, chơi bời, chạy nhảy đủ cả, về mới phát hiện có bầu . Được 6w thì mẹ qua chơi, lại dẫn bà đi biển, ô tô, tàu cánh ngầm, thậm chí cả ... xe ngựa, trộm vía con vẫn khỏe re. Tuần trước 2 vợ chồng cũng lại vừa lên núi chơi, đi đến 600 cây mà cũng ko vấn đề gì mà. Quan trọng là tư tưởng thoải mái, mệt thì nghỉ. Tốt nhất là bạn nên chuẩn bị nhiều đồ ăn vặt, đói là ăn, uống nhiều nước, nhất là nước cam á, tăng sức đề kháng cho cả mẹ lẫn con
    • 282 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Hé hé, ko sao đâu bạn ơi, 2/9 này mình đựoc 32w mà vẫn đi Nha trang cùng công ty của chồng mà, lo gì, mẹ khỏe, ăn uống ngủ nghỉ đều thì đi được hết. Quan trọng nhất là tự mẹ phải xem cơ thể mình có ổn không, nếu bình thường thì đi tuốt ... hehee
    KhoiMoon
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi! Em cũng vừa đi du lịch về nè. Em đang mang bé 2 tháng. Vừa đi biển 1 tuần về..đi xa gần 500km. Trộm vía hai mẹ con vẫn khỏe...Cũng tranh thủ lúc chưa sinh con hai vợ chồng đi đó. không sao đâu, cố gắng giữ gìn chút là được. Chúc mẹ nó và em bé luôn khỏe
    • 112 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các mẹ nói đúng đấy phải tùy theo thể trạng sức khỏe của mình. Hồi 22 tuần mình đi Nha Trang (máy bay) khỏe lắm, mỗi tội bị ho (từ ở nhà) nên ko bơi được. Nhưng từ 26 tuần mình thỉnh thoảng bị mệt, đi nắng, đứng lâu, đi chỗ đông người là bị chóng mặt chỉ muốn xỉu nên ko dám đi đâu cả, chỉ đi làm rồi về nhà thôi. 2 tuần trước BS bảo nhịn ăn rồi đến làm xét nghiệm máu xem có bị thiếu máu ko, mình đến nhưng đông quá tận số 60, nghĩ nhịn ăn để chờ tới lượt chắc mình ngất quá. Tuần này mình định đi đây chắc phải thật sớm, mà ngủ dậy cái là mình đói rồi, ko ăn thì mệt lắm, chả biết có chịu được đến lúc lấy máu ko, mà mình lại đi 1 mình chứ
    • 502 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

17 tuần là thời điểm đi okie nhất đấy mẹ nó ạ. Vợ chồng mình cũng trì hoãn mãi. Đến tận lúc bầu mèo con 23 tuần mới đi đấy. Nếu đi thì mẹ nó tranh thủ đi sớm đi. Trong quãng 17-22 tuần mình nghĩ là ok nhất vì có vận động cũng ko bị mệt nhiều. Chúc hai vc vui nha.
    Hoa hồng vàng đâu thơm ngát, đành lòng khuất sau bóng hồng nhung

• 179 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Xách vali mà đi thôi Mẹ Nó ơiiiiiiiii!!!!!!!!!!
    *Kha'nh Anh*

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị ơi, em đọc sách nói thì nên từ tháng thứ 5 (là khoảng >20w) thì mới nên đi du lịch xa đó và tới tháng thứ 8 (32w) thì không nên đi đâu hết, chỉ đi dạo cho dễ sinh thôi. Em thì lúc 30w đi chơi với bên chồng bằng xe hơi, cũng không thấy mệt lắm nên em thấy không nhất thiết phải đi máy bay. Mà em thấy vợ chồng chị muốn đi Đà Lạt hử, lên đó đi bộ nhiều sợ chị lại đuối nữa. Em thì chỉ thích đi biển thôi, vác bụng bầu 30w xuống biển nè, trời ơi cảm giác giống như là không có bầu vậy, người lâng lâng thích lắm chị ơi. Em tắm 2 ngày liên tiếp luôn. Trong sách cũng nói là tắm biển hoặc đi bơi cũng tốt cho bà bầu nữa mà hihi :Smiling:
    • 534 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Quan trọng nhất là thấy cơ thể, sức khỏe mình thế nào? nếu khỏe thì vẫn cứ nên đi du lịch cho tinh thần thoải mái.
    Mình hồi 17w đi Đà Nẵng = máy bay, trộm vía ok..cuối tuần này lại đi Khoang Xanh chơi tiếp..hì hì, đi bù kẻo nằm ổ rồi lại ko có thời gian để đi đâu cả nữa.

2 cục vàng của mẹ =_=
    • 76 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Đúng rồi đó các mẹ ạh, trước 2/9 vừa rùi cu Long nhà e được 16 tuần cũng đi Đà Nẵng - Hội An - Huế chơi 1 chuyến.
    Hai vợ chồng e tự mua vé máy bay, ra đó tự thuê xe máy đi chơi.
    Tắm biển Cửa Đại, lên cả Bà Nà Hill ngủ hẳn 1 đêm nữa, rồi xuống Hội An phố cổ, ra Huế viếng lăng Tự Đức, lăng Khải Định... Ăn uống đủ thứ đặc sản cao lầu, bánh tráng thịt luộc, các món bánh huế, cơm hến...
    Trộm vía về thằng bé khỏe mạnh, siêu âm thấy nó múa may vui vẻ, lại còn há miệng ra trêu mẹ. Yêu lắm :LoveStruc:
    Mình có bầu thì cũng đi chơi cho tâm hồn thoải mái, sau này e bé mới tươi tắn và thông minh.
    Sẵn e share cái hình đi chơi khoe các mẹ luôn. hihi:Angel:
    Ðính kèm 181044
    Ðính kèm 181046
    Ðính kèm 181050
    • 471 Bài viết

• 1,034 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói em có tinh thần quá. Em mới cưới T11, tính tháng 12 đi Cam nhưng bây giờ có 2v nên phải hoãn hết. Đang định bụng lai lúc nào ổn ổn, qua 3 tháng đầu tiên rồi chúng em sẽ đi chơi lại. Tết Tây này bạn bè rủ đi khám phá Nam Cát Tiên mà hực hực, chồng hok cho đi dù nhìn cái mặt ông là bik ông tiếc rẻ lắm.
    • 600 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Thèm được đi chơi ĐL như nhà này.
    Mình cũng đang 17w mà rủ lão chồng đi chơi dịp Tết này, lão nhất định không đi.
    Bắt ở nhà cấm cung hoải, đến Tết âm lịch cũng ko cho về quê gì cả, chán chán
    • 222 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

coi cơ thể mình như the nào.rồi đi cũng ko sao.thai 30 tuần em còn đi phan thiết chơi nè.đi xe nhà nên mỗi khi buồn là 2 vợ chồng lại đi tút hết.trong thời kì mang thai em đi ra vũng tàu ăn đêm miết.tới hôm 30 tuần thì đi phan thiết luôn
    • 505 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Em kéo topic này lên. Hè đến rồi, em đang thèm biển quá mà nhất quyết lão nhà em ko cho đi. Em bầu được 20w rồi, đến tầm tháng 6 đi du lịch có được ko nhỉ? Và ở miền bắc thì nên đi đâu để tiện cho mẹ bầu hả các chị?
    • 253 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

mình bầu 24 tuần mà sắp tới còn định bay từ Châu Âu về VN rồi sang cả HQ chơi này. Bay mười mấy tiếng cơ bạn ạ. Mình cũng hơi lo nhưng ham chơi và bác sĩ bên này thì thường khuyến khích vận động ko kiêng khem gì nên hỏi bs thì bs khuyên là nếu ko có tiền sử sức khỏe j nghiêm trọng thì cứ thoải mái đi chơi
    • 171 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình nghĩ, nếu thể trạng tốt cũng ko sao cả. Mình đang 18 tuần, tháng 5 này cũng sẽ đi Đà Nẵng ( máy bay). Cảm thấy cơ thể khỏe thì đi ko sao cả nhé.
    :LoveStruc: Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, cho ta thêm ngày mới để yêu thương !!:cool::Rose::Kiss:
    • 1,431 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

bạn đi Đà Lạt nên cẩn thận vì hôm mình vừa lên Đà Lạt thì gặp lạnh bị cảm luôn.sụt sịt mãi cả tuần mới hết
    Phấn phủ Chanel dòng mới nhất mới ra trong bộ sưu tập Spring 2013
    http://zaodich.com/forum/f2932/phan-...013-a-1709271/

Son, má hồng, phấn phủ Giorgio Armani, Chanel, Jane Iredale, Clineque, Lunasol, Lovite....
    http://zaodich.com/forum/f2932/fix-g...ovite-1648286/
    • 797 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

bạn mình có bầu được 5w, đi trăng mật, về bị đau mắt thêm 2w, sáng mới nhận tin thai lưu phải đi hút...
    Các mẹ thể trạng yếu thì nên giữ gìn nhé, nhất là 3 tháng đầu với 3 tháng cuối.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta