• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đang mang thai có nên cho con bú?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 3,702 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Tất nhiên có những trường hợp bác sỹ khuyên nên cai sữa dần vì cơ địa người đó khi cho con bú tử cung bị co bóp dẫn đến ảnh hưởng tới thai nhi. Thế nên mình mới nói nếu bình thường hết thì ko nên cai sữa đột ngột cho con mà nên cai từ từ hoặc cứ cho bú tiếp

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Em đang chán quá, nhóc nhà em được 16 tháng thì mình bị dính lần 2. Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi là, có bầu thế này cho bé lớn bú tiếp có sao không? Em nghe nói là nếu bú thì bé lớn dễ bị đi ngoài đúng không ạ? Mà em bị nhỡ kế hoạch nên chưa chuẩn bị cai sữa cho con. Tự nhiên đùng một cái, buồn quá, đang lăn tăn chưa biết quyết thế nào, bỏ cái thai đi hay không? Các mẹ chia sẻ với em cái.

bí ngô đã đủ 20 cái răng thỏ rùi,

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bí ngô
    Các mẹ ơi,
    Em đang chán quá, nhóc nhà em được 16 tháng thì mình bị dính lần 2. Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi là, có bầu thế này cho bé lớn bú tiếp có sao không? Em nghe nói là nếu bú thì bé lớn dễ bị đi ngoài đúng không ạ? Mà em bị nhỡ kế hoạch nên chưa chuẩn bị cai sữa cho con. Tự nhiên đùng một cái, buồn quá, đang lăn tăn chưa biết quyết thế nào, bỏ cái thai đi hay không? Các mẹ chia sẻ với em cái.
    Me Bí Ngô ơi, sao lại phải buồn thế. Con cái là trời cho mà. Nhiều người muốn còn không được nữa là. Mẹ Bí Ngô phải vui chứ.
    Mình cũng vừa biết có bầu được một thời gian. Bây giờ cũng được 10 tuần rồi. Nhưng thằng cu nhà em mới được có 14 tháng thôi chứ không phải 16 tháng như Me Bí Ngô đâu, nhưng mà mẹ cháu thấy rất vui. Của đáng tội là cũng nằm trong kế hoạch.
    Khi đi khám thì Bác sỹ khuyên nên cai sữa con, còn các cụ ở nhà ta thì co kinh nghiệm là cứ có bầu mà cho con bú thì sẽ bị đi tiêu chảy nhưng mẹ cháu nghĩ là không phải thế, Mẹ cháu đã đọc sách và thấy nói rằng vấn đề chỉ là sợ mẹ không ăn đủ chất cho cả 3 người thôi. Lúc đầu mới biết có bầu mẹ cháu cũng vẫn cho bé bú thêm vài tuần nữa đấy, nhưng thấy cũng chẳng sao cả. Bé vẫn bình thường, chẳng bị làm sao đâu.
    Bây giờ đang tính đến 18 tháng cho bé đi học đây. Thế Mẹ Bí Ngô cho bé đi hóc chưa? Đang tính sang Nốt Nhạc Vui để học đấy.
    Mẹ Bí Ngô đừng buồn nhé mà tội nghiệp con no'. Thế cũng không sao mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Co bau roi thi em cai sua cho con lon di.Cho ương sua binh ,16 thang thi cung lon roi.Con nha chi dước co 10 thang thi lai co bau ma ko biết,cu cho bu tiếp 2 thang nua day.Cai sua di thi dua o ngoai cung do kho,ma dua o trong cung khoe.Gio các loai sua bót,cung tót ko kem gi sua me dau.Chuc me con em khoe.Cu giu thai lai ma de ,em a,nươi 2 dua liên nhau hoi mét,nhung tan dung dước do dung cu,va co kinh nghiem cham em be roi,cung ko bo ngo may dau ,nhi?Hon nua khi dúa em lon no se cung choi voi dua lon,vui lam

• 2,008 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Đừng bỏ thai bạn ạ ! nhưng nên cai sữa đi, 16 tháng cai tốt quá rồi. Vất vả sớm thì nhàn sớm. Tớ thấy nhiều người kế hoạch lâu quá, sau muốn đẻ đứa nữa lại ngại, hoặc có trường hợp để lâu quá.. tịt.
    Mình vướng bận một số dự tính cá nhân thực hiện dở dang, chứ thích có đứa thứ hai lắm. Bọn trẻ sàn sàn tuổi, anh em chúng nó cùng "gu" để chơi đùa với nhau. :3:

• 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=HOANGMUOI]Co bau roi thi em cai sua cho con lon di.Cho ương sua binh ,16 thang thi cung lon roi.Con nha chi dước co 10 thang thi lai co bau ma ko biết,cu cho bu tiếp 2 thang nua day.Cai sua di thi dua o ngoai cung do kho,ma dua o trong cung khoe.Gio các loai sua bót,cung tót ko kem gi sua me dau.Chuc me con em khoe.Cu giu thai lai ma de ,em a,nươi 2 dua liên nhau hoi mét,nhung tan dung dước do dung cu,va co kinh nghiem cham em be roi,cung ko bo ngo may dau ,nhi?Hon nua khi dúa em lon no se cung choi voi dua lon,vui lam[/QUOT
    Nghe chi HOANGMUOI noi thay cung thích nhi? the hoa ra ngay xua me chau cung co bau lúc bé mới có 10 tháng thôi ah?
    Chi cho bon em một số kinh nghiệm đi. Làm sao nuôi được hai đứa cho tốt hả chị? Có vất vả lắm không? Có vấn đề gì phải chú ý không chị?
    Em cũng mới có bầu, con cũng mới được 14 tháng thôi. Thấy thích nhưng cũng không biết rồi sẽ thế nào.

• 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu có bầu rồi thì đừng cho con bú nữa, vì chắc chắn là bị tiêu chảy, mình cũng đã từng bị dính khi nhóc nhà mình mới được 12tháng.
    Bạn nên thận trọng, và suy tính thật kỹ nhé.

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám on các mẹ đã chia sẻ với em. Mấy hom nay em ko vào mạng nên ko trả lời đuợc. Em kể các mẹ đừng cuời em. Nhóc đầu nhà em thì là con gái. Hồi đầu em cũng rất thoải mái trong chuyện con gai hay trai đều đuợc, nhung từ hồi sinh xong, chồng em cũng rất muốn tính toán để bé sau là trai, nếu khong đuợc thì cũng khong buồn lắm vì đã cố hết sức rồi ạ. Vì thế nhớ kế hoach thế này đam ra em buồn là vì thế. Hon nữa, em lan tan một phần là do Giam đốc cong ty em vừa rồi có sờ gáy em, về chuyện con lớn rồi thì học hành gì them đi, thế đấy. Bay giờ, em phễnh bụng tiếp, chắc giam đốc ghét em lắm ( ). Em cũng tự thấy em làm thế này là khong hay cho bé con trong bụng, nhưng đến cả tuần này, em an khong ngon ngủ khong yen, mơ toàn ác mộng, chán... Cac chị đừng cho là em nhiều chuyện,

bí ngô đã đủ 20 cái răng thỏ rùi,

• 172 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình nghe nói rằng khi mẹ có bầu mà vẫn cho bé bú thì bé sẽ bị tiêu chảy nhưng không biết có đúng không và vì sao. Bạn nào biết hoặc có kinh nghiệm trả lời giúp mình với.

• 240 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em đang mang bầu bé thứ hai được 25 tuần. Lúc 8 tuần bị động thai nhẹ, phải uống thuốc. Nay em đang đi học, cuối tháng 12 này được về nhà. Trong khi đi học, em gửi con chị cho bà ngoại trông, bé 26 tháng , mặc dù em đã cai sữa cho cháu nhưng do mấy lần ốm, bà chiều cháu nên cho bé bú lại. Nay rất hay bú tí bà, trước khi em đi bé đã mắc bệnh nghiện sờ ti mẹ rồi. Em nghe nói khi có bầu không nên tác động nhiều vào 2 đầu ti, em rất sợ sinh non. Em sắp về với con rồi, bà ngoại không trông bé nữa, em phải làm sao đây? Việc bé cứ sờ ti và bú tí mẹ có nguy hiểm cho cái thai trong bụng lắm không? Bây giờ mà cai sờ ti và bú tí cho con chị em nghĩ hơi khó vì bé biết rồi, nghiện lắm rồi nên khó bỏ lắm.

Nhà của Linh, Sơn đây http://vn.myblog.yahoo.com/

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5