• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đang mang thai có nên cho con bú?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • myc
    • 9 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình đang mang thai tháng thứ 2. Con gái đầu mới 15 tháng tuổi, vẫn bú mẹ. Mình cai sữa cho con không được. Các mẹ chỉ giùm những trang web, links, thông tin liên quan đến việc: cho con bú khi mang thai- tốt hay xấu? nếu xấu, các mẹ chỉ giùm mẹ Hến cách cái sữa luôn.

Một số bình luận có thể bạn thích

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaiyeu Xem bài viết
    Vậy bây giờ bạn cố gắng tập cho nó bú bình đi, để sau này khi mà thai lớn thì dứt hẳn, vì nếu dứt đột ngột thì khó lắm. Ban đầu, mình cũng cứ kê ti cho nó mút , được một tí thì rút ra, đút bình sữa vào, lúc đó nó đang mơ mơ màng màng, cũng bú tí chút, rồi lại nhè bình sữa ra, khóc, thì mình lại cho ti, cứ thế dần dần thì mới bỏ bú được. Bạn cứ thử vài đêm thử sao, khoảng một tuần là bé quen thôi.
    Chúc bạn thành công :3:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bobep Xem bài viết
    Em đang mang bầu bé thứ hai được 25 tuần. Lúc 8 tuần bị động thai nhẹ, phải uống thuốc. Nay em đang đi học, cuối tháng 12 này được về nhà. Trong khi đi học, em gửi con chị cho bà ngoại trông, bé 26 tháng , mặc dù em đã cai sữa cho cháu nhưng do mấy lần ốm, bà chiều cháu nên cho bé bú lại. Nay rất hay bú tí bà, trước khi em đi bé đã mắc bệnh nghiện sờ ti mẹ rồi. Em nghe nói khi có bầu không nên tác động nhiều vào 2 đầu ti, em rất sợ sinh non. Em sắp về với con rồi, bà ngoại không trông bé nữa, em phải làm sao đây? Việc bé cứ sờ ti và bú tí mẹ có nguy hiểm cho cái thai trong bụng lắm không? Bây giờ mà cai sờ ti và bú tí cho con chị em nghĩ hơi khó vì bé biết rồi, nghiện lắm rồi nên khó bỏ lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hím còi Xem bài viết
    Theo mình nghĩ là không nên cho con bú lại, còn việc sờ ti thì ta sẽ giảm dần là được, dùng các biện pháp dán băng dính vào, vẽ bút vào nói là mẹ bị đau lắm, bé lớn rồi chắc cũng hiểu được phần nào, như con nhà mình ý, chỉ nói là mẹ đau lắm thế là tự động bỏ ti luôn, dễ đến ngạc nhiên. Còn nếu bạn cho con bú thì sữa này chính là sữa non do đang mang em bé thứ 2 trong bụng, mà các cụ nói là bú như vậy sẽ còi cọc cả hai đứa, sữa này cũng ko đủ tiêu chuẩn dinh dưỡng mà em bé trong bụng lại thiếu chất. Vì vậy mà trước khi muốn có bầu bé tiếp theo thì phải cai sữa cho bé lớn đấy. Còn vụ sờ ti mẹ cũng cần cai dần luôn vì mẹ sẽ bị kích thích đầu ti dễ gây nguy cơ doạ sinh non hoặc bị sinh non đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé cọp yêu Xem bài viết
    Mình thì con 16 tháng có tập 2 được 5w. Mình cai sữa luôn. Trộm vía từ ngày cai sữa, cu con uống sữa ngoài nhiều hơn, ăn cháo nhiều hơn, ăn khỏe ngủ khỏe, chỉ tội bám mẹ càng dữ hơn thôi.
    Nên các mẹ hởi tư vấn của bác sỹ xem cách nào tốt nhất nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copconhl Xem bài viết
    Con mình 1 tuổi mình cũng cấn bầu, Bé đầu ko chịu bú sữa ngoài, ban đêm chỉ dùng ti mẹ để nhai. Khi cai sữa, ngày đầu ko hiểu bé nên cả nhà cực lắm, sau bắt thóp được anh chàng. Mình nghĩ lúc đang bú mẹ bé vừa ngủ vừa bú chứ có phải thức hẳn dạy đâu. Thế là khi bé ọ ẹ ban đêm, liền đá đit anh xã dạy pha sữa, mẹ thì bế ngay ra võng vừa đung đưa vừa à ơi, sau đó mẹ vẫn tiếp tục đung đưa, tiếp tục à ơi, bố đổ sữa vào miệng con, mắt con cứ ngủ, nhưng miệng con cứ há và nút ừng ực (bé nhà mình ko biết bú bình). Uống no là lại ngủ khỏe. Đựơc tầm 2 tuần thì bé ko dạy ban đêm để đòi sữa nữa, bây giờ bé dạy tầm 5h or 5h30 uống 1 cữ rồi ngủ đến tận 8-9h sáng luôn. Bạn thứ cách của mình xem sao?
    À được 1 tuần mình dơ ti cho bú, cu cậu **** biết bú nữa, chỉ cắn lôi và cười tít mắt (đau lắm đấy), ko đòi lại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thugiang271 Xem bài viết
    chào các mẹ! mình cũng giống các mẹ đây. Con trai lớn mới 14 tháng đã dính tập 2 rồi, thương con quá mọi người đều bảo phải cai sữa cho con chứ không để bé lớn sẽ còi đi.Vì chủ quan cứ nghĩ là không thể dính được nếu không uống thuốc nên không kế hoạch gì cả. Chả là vụ bầu bí của mình nan giải lắm lấy chồng hơn năm không thấy gì phải khi khám và uống thuốc chỗ bác sĩ Lâm( Mỹ đình) mới có xong lại hỏng.Thằng cu con này cũng phải uống thuốc và tiêm nội tiết mới có. Thành thử mọi người khuyên để, vì mình khó mà. Để thì thương cu lớn quá, mấy hôm nay cứ như người mất hồn, lúc mong mã thì mới thấy, lúc chưa nghĩ đến đã có rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi .:LiZzY:. Xem bài viết
    Ôi, lại gặp mẹ Đôi dép ở đây, hồi xưa hay thấy mẹ nó ở bên nhà Mang thai - chuẩn bị sinh mà.

Em hôm nay thử que 2v các mẹ ạ, con 10 ngày nữa mới tròn 1 tuổi. Lúc chậm kinh cứ nghĩ nếu có thì phải g quyết thôi nhưng giờ dính thật rồi thì lại không nỡ. Em đang băn khoăn chuyện có nên tiếp tục cho bé lớn ti không, trv sữa nhiều mà con thì nghiện ti quá chừng. Đọc các bài tư vấn của bác sĩ cũng thấy bảo ko sao cả. Cái vụ cho con ti con bị đi ngoài có mẹ nào kiểm nghiệm thực tế chưa? Tức là cho con ti và con bị đi ngoài thật ấy???
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Đôi dép Xem bài viết
    Mình củng đang trong hoàn cảnh đó, con đầu thì 2 năm mới có, nghĩ con sau chắc củng ko dễ j, thế mà giờ bé đầu gần 13m thì bé 2 đc 5w ><
    Mình vẫn đang cho bú vì trộm vía ko thấy con bị tiêu chảy, nhưng giảm dần cữ vú, nhưng ngực vẫn căng quá, hik! Trước giờ mình cho con bú mẹ ko mà.
    Có nuôi con mới biết lòng Cha Mẹ:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì thấy mọi người thì bảo là mẹ đang cho con bú mà mang thai thì phải cai sữa ngay không thì còi cả 2. ở cơ quan mình có đứa mang thai3 tháng mà không biết vẫn không biết nên vẫn cho con bú kết quả là con cứ ngày càng còi , hay ỉa chảy về sau cai hiện tượng trên gần như hết hoàn toàn.
    Mẹ hến mau nhá, tháng vừa rồi mình quá mấy ngày mà lo sốt vó nếu chẳng may thì phải cho.... chứ mình không đủ sức để làm liền....
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • myc
    • 9 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mây xanh
    Mình thì thấy mọi người thì bảo là mẹ đang cho con bú mà mang thai thì phải cai sữa ngay không thì còi cả 2. ở cơ quan mình có đứa mang thai3 tháng mà không biết vẫn không biết nên vẫn cho con bú kết quả là con cứ ngày càng còi , hay ỉa chảy về sau cai hiện tượng trên gần như hết hoàn toàn.
    Mẹ hến mau nhá, tháng vừa rồi mình quá mấy ngày mà lo sốt vó nếu chẳng may thì phải cho.... chứ mình không đủ sức để làm liền....
    ôi, cu Bill nhà cậu còn nhớn hơn cái Hến 1 tháng mà. Có thì để nhá, chúng ta cùng cai sữa và làm tiếp tập 2

cái vụ cho bú, cũng thấy bảo con còi, nhưng 1 số người khác lại bảo chả sao cả, quan trọng là mẹ có đủ sức khoẻ mà nuôi cả 2 đứa không? Mình tìm trên mạng, ko thấy thông tin về điều này, vẫn đang băn khoăn quá hiện tại cái Hến vẫn bú vào ban đêm, ko cho bú no khóc tỉ tê, rồi gào to lắm
    • 154 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myc
    chào các mẹ. Mình đang mang thai tháng thứ 2. Con gái đầu mới 15 tháng tuổi, vẫn bú mẹ. Mình cai sữa cho con không được. Các mẹ chỉ giùm những trang web, links, thông tin liên quan đến việc: cho con bú khi mang thai- tốt hay xấu? nếu xấu, các mẹ chỉ giùm mẹ Hến cách cái sữa luôn.
    Mình cũng có thai khi vẫn còn cho bé bú nè. Lúc đó bé nhà mình mới có 5 tháng thôi. Ai cũng bảo phải cai sữa cho bé lớn ngay, nhưng mình thấy tội nó quá, còn nhỏ quá mà. Hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo không sao cho đến khi thai được 7 tháng. Nếu như không có những hiện tượng bất thường như chảy máu, đau bụng, và những hiện khác gây khó chịu cho bạn, bạn vẫn có thể cho bú bình thường, không có gì hại hay không tốt cho "các bé" cả. Bạn nên ăn đầy đủ chất để đảm bảo chất lượng sữa và đủ sức khoẻ để nuôi cả bé trong bụng. Nhưng khi có thai, lượng sữa tiết ra không nhiều như trước nữa, nên nếu cho bé bú sữa mẹ hoàn toàn (như trường hợp của mình) thì không đủ, nên mình phải tập cho bé bú bình nữa, và ăn dặm 2 bữa ban ngày, ban đêm chỉ bú trước khi ngủ, còn khuya khi thức dậy thì mình cho bé bú bình, dần dần đến khi thai hơi lớn, không nhất thiết phải đợi đến đúng 7 tháng đâu, khi bé đã quen với việc bú bình ban đêm, mình bỏ hẳn cữ bú trước khi đi ngủ, chịu khó ru bé vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • myc
    • 9 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaiyeu
    Mình cũng có thai khi vẫn còn cho bé bú nè. Lúc đó bé nhà mình mới có 5 tháng thôi. Ai cũng bảo phải cai sữa cho bé lớn ngay, nhưng mình thấy tội nó quá, còn nhỏ quá mà. Hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo không sao cho đến khi thai được 7 tháng. Nếu như không có những hiện tượng bất thường như chảy máu, đau bụng, và những hiện khác gây khó chịu cho bạn, bạn vẫn có thể cho bú bình thường, không có gì hại hay không tốt cho "các bé" cả. Bạn nên ăn đầy đủ chất để đảm bảo chất lượng sữa và đủ sức khoẻ để nuôi cả bé trong bụng. Nhưng khi có thai, lượng sữa tiết ra không nhiều như trước nữa, nên nếu cho bé bú sữa mẹ hoàn toàn (như trường hợp của mình) thì không đủ, nên mình phải tập cho bé bú bình nữa, và ăn dặm 2 bữa ban ngày, ban đêm chỉ bú trước khi ngủ, còn khuya khi thức dậy thì mình cho bé bú bình, dần dần đến khi thai hơi lớn, không nhất thiết phải đợi đến đúng 7 tháng đâu, khi bé đã quen với việc bú bình ban đêm, mình bỏ hẳn cữ bú trước khi đi ngủ, chịu khó ru bé vậy.
    cám ơn bạn nhé, con gái ( có cái tên rất Hàn Quốc ) của bạn còn nhỏ hơn Hến nhà mình 5 tháng nhỉ. Bạn có bầu tháng thứ mấy rồi? vậy nhà nhanh hơn mình

Hến vẫn bú mẹ, nhưng chỉ ban đêm thôi, ban ngày hoàn toàn không, chỉ ăn cháo + hoa quả. Đang tập thêm cho việc ăn sữa ngoài ( từ khi sinh ra, ko ăn tí sữa ngoài nào ).

Cũng biết là sữa bà bầu ko tốt, nhưng đêm nó khóc, bú bình nó ko chịu, nên cứ phải dùng ti vậy Vì vậy nên mới bầu 2 tháng, mình đã sụt 4kg rồi :1:

Sẽ cố gắng cải thiện dần để tình hình được tốt hơn.

Chúc 3 mẹ con bạn khoẻ mạnh nhé
    • 154 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cám ơn bạn nhé, con gái ( có cái tên rất Hàn Quốc ) của bạn còn nhỏ hơn Hến nhà mình 5 tháng nhỉ. Bạn có bầu tháng thứ mấy rồi? vậy nhà nhanh hơn mình

Hến vẫn bú mẹ, nhưng chỉ ban đêm thôi, ban ngày hoàn toàn không, chỉ ăn cháo + hoa quả. Đang tập thêm cho việc ăn sữa ngoài ( từ khi sinh ra, ko ăn tí sữa ngoài nào ).

Cũng biết là sữa bà bầu ko tốt, nhưng đêm nó khóc, bú bình nó ko chịu, nên cứ phải dùng ti vậy Vì vậy nên mới bầu 2 tháng, mình đã sụt 4kg rồi :1:

Sẽ cố gắng cải thiện dần để tình hình được tốt hơn.

Chúc 3 mẹ con bạn khoẻ mạnh nhé
    Vậy bây giờ bạn cố gắng tập cho nó bú bình đi, để sau này khi mà thai lớn thì dứt hẳn, vì nếu dứt đột ngột thì khó lắm. Ban đầu, mình cũng cứ kê ti cho nó mút , được một tí thì rút ra, đút bình sữa vào, lúc đó nó đang mơ mơ màng màng, cũng bú tí chút, rồi lại nhè bình sữa ra, khóc, thì mình lại cho ti, cứ thế dần dần thì mới bỏ bú được. Bạn cứ thử vài đêm thử sao, khoảng một tuần là bé quen thôi.
    Chúc bạn thành công :3:
    • 13,207 Bài viết

• 9,508 Được cảm ơn

• 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Hồi trước bên Mother club vùng mình cũng thảo luận về việc này, có đứa mang chuyện này hỏi bác sỹ sản thì được tư vấn là KHÔNG ĐƯỢC DỪNG cho bú ngay trừ phi có các dấu hiệu nguy hiểm cho thai nhi (như mẹ ở dưới đây mô tả). Vì nếu bạn dừng cho bú đột ngột sẽ làm các hormones trong cơ thể mình thay đổi, việc này thậm chí rất có hại cho thai nhi trong bụng mẹ, có thể gây sinh non.
    Vì thế bạn có thể tiếp tục cho bú rồi giảm dần bữa bú (tăng bữa bú bình). Sau đó cai hay ko tuỳ vào tình hình sức khoẻ của bạn thôi. Mình biết có bà mẹ (bạn của con mình) còn cho bú liên tiếp, tức là ko cai hết đứa đầu mà cho bú đến khi sinh đứa thứ hai cơ.
    • myc
    • 9 năm
    • 1,222 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Vịt
    Hồi trước bên Mother club vùng mình cũng thảo luận về việc này, có đứa mang chuyện này hỏi bác sỹ sản thì được tư vấn là KHÔNG ĐƯỢC DỪNG cho bú ngay trừ phi có các dấu hiệu nguy hiểm cho thai nhi (như mẹ ở dưới đây mô tả). Vì nếu bạn dừng cho bú đột ngột sẽ làm các hormones trong cơ thể mình thay đổi, việc này thậm chí rất có hại cho thai nhi trong bụng mẹ, có thể gây sinh non.
    Vì thế bạn có thể tiếp tục cho bú rồi giảm dần bữa bú (tăng bữa bú bình). Sau đó cai hay ko tuỳ vào tình hình sức khoẻ của bạn thôi. Mình biết có bà mẹ (bạn của con mình) còn cho bú liên tiếp, tức là ko cai hết đứa đầu mà cho bú đến khi sinh đứa thứ hai cơ.
    cám ơn lời khuyên của mẹ Cún Vịt và trang web rất bổ ích của chị Liên ròm nhé! Cám ơn thật nhiều
    • 610 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

cám ơn lời khuyên của mẹ Cún Vịt và trang web rất bổ ích của chị Liên ròm nhé! Cám ơn thật nhiều
    Oh, đọc cái này mới biết là có thể cho bé bú cả đôi. Thế mà lúc mình có nhóc lại đi cai sữa của thằng lớn vì sợ khi cho bé bú thì tử cung co bóp, dễ bị sảy thai..thương con tôi quá
    Mình cai sữa cho bé xong thì cho nó cái bình nước, tối đến là cu cậu mang bình nước vào trong giường, khi khát thì tự mút đến 1 tuổi thì tự bỏ. Sao càng nghĩ càng thường con quá.
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Tất nhiên có những trường hợp bác sỹ khuyên nên cai sữa dần vì cơ địa người đó khi cho con bú tử cung bị co bóp dẫn đến ảnh hưởng tới thai nhi. Thế nên mình mới nói nếu bình thường hết thì ko nên cai sữa đột ngột cho con mà nên cai từ từ hoặc cứ cho bú tiếp
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Em đang chán quá, nhóc nhà em được 16 tháng thì mình bị dính lần 2. Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi là, có bầu thế này cho bé lớn bú tiếp có sao không? Em nghe nói là nếu bú thì bé lớn dễ bị đi ngoài đúng không ạ? Mà em bị nhỡ kế hoạch nên chưa chuẩn bị cai sữa cho con. Tự nhiên đùng một cái, buồn quá, đang lăn tăn chưa biết quyết thế nào, bỏ cái thai đi hay không? Các mẹ chia sẻ với em cái.

bí ngô đã đủ 20 cái răng thỏ rùi,
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bí ngô
    Các mẹ ơi,
    Em đang chán quá, nhóc nhà em được 16 tháng thì mình bị dính lần 2. Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi là, có bầu thế này cho bé lớn bú tiếp có sao không? Em nghe nói là nếu bú thì bé lớn dễ bị đi ngoài đúng không ạ? Mà em bị nhỡ kế hoạch nên chưa chuẩn bị cai sữa cho con. Tự nhiên đùng một cái, buồn quá, đang lăn tăn chưa biết quyết thế nào, bỏ cái thai đi hay không? Các mẹ chia sẻ với em cái.
    Me Bí Ngô ơi, sao lại phải buồn thế. Con cái là trời cho mà. Nhiều người muốn còn không được nữa là. Mẹ Bí Ngô phải vui chứ.
    Mình cũng vừa biết có bầu được một thời gian. Bây giờ cũng được 10 tuần rồi. Nhưng thằng cu nhà em mới được có 14 tháng thôi chứ không phải 16 tháng như Me Bí Ngô đâu, nhưng mà mẹ cháu thấy rất vui. Của đáng tội là cũng nằm trong kế hoạch.
    Khi đi khám thì Bác sỹ khuyên nên cai sữa con, còn các cụ ở nhà ta thì co kinh nghiệm là cứ có bầu mà cho con bú thì sẽ bị đi tiêu chảy nhưng mẹ cháu nghĩ là không phải thế, Mẹ cháu đã đọc sách và thấy nói rằng vấn đề chỉ là sợ mẹ không ăn đủ chất cho cả 3 người thôi. Lúc đầu mới biết có bầu mẹ cháu cũng vẫn cho bé bú thêm vài tuần nữa đấy, nhưng thấy cũng chẳng sao cả. Bé vẫn bình thường, chẳng bị làm sao đâu.
    Bây giờ đang tính đến 18 tháng cho bé đi học đây. Thế Mẹ Bí Ngô cho bé đi hóc chưa? Đang tính sang Nốt Nhạc Vui để học đấy.
    Mẹ Bí Ngô đừng buồn nhé mà tội nghiệp con no'. Thế cũng không sao mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 109 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Co bau roi thi em cai sua cho con lon di.Cho ương sua binh ,16 thang thi cung lon roi.Con nha chi dước co 10 thang thi lai co bau ma ko biết,cu cho bu tiếp 2 thang nua day.Cai sua di thi dua o ngoai cung do kho,ma dua o trong cung khoe.Gio các loai sua bót,cung tót ko kem gi sua me dau.Chuc me con em khoe.Cu giu thai lai ma de ,em a,nươi 2 dua liên nhau hoi mét,nhung tan dung dước do dung cu,va co kinh nghiem cham em be roi,cung ko bo ngo may dau ,nhi?Hon nua khi dúa em lon no se cung choi voi dua lon,vui lam
    • 2,008 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Đừng bỏ thai bạn ạ ! nhưng nên cai sữa đi, 16 tháng cai tốt quá rồi. Vất vả sớm thì nhàn sớm. Tớ thấy nhiều người kế hoạch lâu quá, sau muốn đẻ đứa nữa lại ngại, hoặc có trường hợp để lâu quá.. tịt.
    Mình vướng bận một số dự tính cá nhân thực hiện dở dang, chứ thích có đứa thứ hai lắm. Bọn trẻ sàn sàn tuổi, anh em chúng nó cùng "gu" để chơi đùa với nhau. :3:
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=HOANGMUOI]Co bau roi thi em cai sua cho con lon di.Cho ương sua binh ,16 thang thi cung lon roi.Con nha chi dước co 10 thang thi lai co bau ma ko biết,cu cho bu tiếp 2 thang nua day.Cai sua di thi dua o ngoai cung do kho,ma dua o trong cung khoe.Gio các loai sua bót,cung tót ko kem gi sua me dau.Chuc me con em khoe.Cu giu thai lai ma de ,em a,nươi 2 dua liên nhau hoi mét,nhung tan dung dước do dung cu,va co kinh nghiem cham em be roi,cung ko bo ngo may dau ,nhi?Hon nua khi dúa em lon no se cung choi voi dua lon,vui lam[/QUOT
    Nghe chi HOANGMUOI noi thay cung thích nhi? the hoa ra ngay xua me chau cung co bau lúc bé mới có 10 tháng thôi ah?
    Chi cho bon em một số kinh nghiệm đi. Làm sao nuôi được hai đứa cho tốt hả chị? Có vất vả lắm không? Có vấn đề gì phải chú ý không chị?
    Em cũng mới có bầu, con cũng mới được 14 tháng thôi. Thấy thích nhưng cũng không biết rồi sẽ thế nào.
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu có bầu rồi thì đừng cho con bú nữa, vì chắc chắn là bị tiêu chảy, mình cũng đã từng bị dính khi nhóc nhà mình mới được 12tháng.
    Bạn nên thận trọng, và suy tính thật kỹ nhé.
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám on các mẹ đã chia sẻ với em. Mấy hom nay em ko vào mạng nên ko trả lời đuợc. Em kể các mẹ đừng cuời em. Nhóc đầu nhà em thì là con gái. Hồi đầu em cũng rất thoải mái trong chuyện con gai hay trai đều đuợc, nhung từ hồi sinh xong, chồng em cũng rất muốn tính toán để bé sau là trai, nếu khong đuợc thì cũng khong buồn lắm vì đã cố hết sức rồi ạ. Vì thế nhớ kế hoach thế này đam ra em buồn là vì thế. Hon nữa, em lan tan một phần là do Giam đốc cong ty em vừa rồi có sờ gáy em, về chuyện con lớn rồi thì học hành gì them đi, thế đấy. Bay giờ, em phễnh bụng tiếp, chắc giam đốc ghét em lắm ( ). Em cũng tự thấy em làm thế này là khong hay cho bé con trong bụng, nhưng đến cả tuần này, em an khong ngon ngủ khong yen, mơ toàn ác mộng, chán... Cac chị đừng cho là em nhiều chuyện,

bí ngô đã đủ 20 cái răng thỏ rùi,
    • 172 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình nghe nói rằng khi mẹ có bầu mà vẫn cho bé bú thì bé sẽ bị tiêu chảy nhưng không biết có đúng không và vì sao. Bạn nào biết hoặc có kinh nghiệm trả lời giúp mình với.
    • 240 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đang mang bầu bé thứ hai được 25 tuần. Lúc 8 tuần bị động thai nhẹ, phải uống thuốc. Nay em đang đi học, cuối tháng 12 này được về nhà. Trong khi đi học, em gửi con chị cho bà ngoại trông, bé 26 tháng , mặc dù em đã cai sữa cho cháu nhưng do mấy lần ốm, bà chiều cháu nên cho bé bú lại. Nay rất hay bú tí bà, trước khi em đi bé đã mắc bệnh nghiện sờ ti mẹ rồi. Em nghe nói khi có bầu không nên tác động nhiều vào 2 đầu ti, em rất sợ sinh non. Em sắp về với con rồi, bà ngoại không trông bé nữa, em phải làm sao đây? Việc bé cứ sờ ti và bú tí mẹ có nguy hiểm cho cái thai trong bụng lắm không? Bây giờ mà cai sờ ti và bú tí cho con chị em nghĩ hơi khó vì bé biết rồi, nghiện lắm rồi nên khó bỏ lắm.

Nhà của Linh, Sơn đây http://vn.myblog.yahoo.com/
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3