Mang thai - Chuẩn bị sinh

Đang bị đau ngực do có thai nhưng bỗng dưng cảm giác đau ngực giảm hẳn, em sợ thai làm sao

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có chị nào bị như em không, sáng nay em thức dậy thấy ngực vẫn hơi đau nhưng giảm hẳn so với những ngày trước thế là đi siêu âm thai thử xem thì thai được 5 tuần 6 ngày (đúng như em tự tính theo ngày kinh cuối) nhưng chưa có tim thai, em lo lắng quá, nếu cảm giác đau ngực mà giảm thì có sợ bị làm sao không ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 752 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Nếu không bị ra máu thì không sao đâu bạn.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,841 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Theo mình thì cũng nên theo dõi ... lần trước mình đến 8w rồi đang căng cứng mà tự nhiên thấy bình thường ... rồi không ổn ... Nếu báo cho bác sỹ, sẽ có thuốc tiêm để kích thích ... nhưng với trường hợp sớm như của bạn thì mình cũng chưa có kinh nghiệm, tốt nhất là bạn nên đi khám lại cho cẩn thận.
    • 5,278 Bài viết

• 4,856 Được cảm ơn

5w6d thì chưa có tim thai là đúng rồi. Triệu chứng đau đầu ngực chỉ là triệu chứng báo hiệu có thai thôi. Còn trong suốt thai kỳ mà cứ đau đầu ngực mãi thì chịu sao được
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cam ơn bạn, mình đỡ lo hẳn, hôm nay mình tìm mãi mới thấy lại bài cũ, em bé của mình có tim thai rồi đấy, hii, vui lắm.
    • 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Vậy thì chúc mừng bạn nhé! 2 mẹ con cùng về đích an toàn nghen!

Mình thì chỉ bị đau ngực lúc 6 tuần - 8 tuần thôi! Sau đó thì lại mềm ra bình thường... có điều thấy kích thước cũng đc lên tí
    Hạnh Phúc đến từ những điều Đơn Giản và từ những suy nghĩ Giản Đơn

[B]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị rơi vào trường hợp này đây, lo quá. Tự dưng ngực giảm đau hẳn, bóp mạnh mới thấy hơi đau, đầu ti vẫn cứng và ko bị thâm. Mới siêu âm lúc 5 tuần, chẳng nhẽ lại đi siêu âm nữa thì nhiều quá. Nghe mấy mẹ trên này nói thai lưu mà cứ sợ sợ...
    • 131 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Không vấn đề gì đâu, ai chẳng thế
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 752 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Hồi trước lúc mang thai Linda mình cũng hồi hộp cứ xem ngực và nghe cơ thể mình hàng ngày. Để ý đến bản thân nhiều cũng tốt nhưng lại thấy tinh thần hoang mang quá. Suốt ngày cứ sợ thai lưu. Nhưng không sao. Ngực lúc mới cấn thai tầm từ 7-9 tuần thì căng nhiều, sau đó thì ngực căng mà ít hơn. Đó là bản thân mình như vậy. Giờ mình đã sinh bé gần 3 tháng rồi. Tâm trạng của bạn cũng giống mình ngày xưa. Yên tâm nhé !

• 384 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truonghoangmai Xem bài viết
    Có chị nào bị như em không, sáng nay em thức dậy thấy ngực vẫn hơi đau nhưng giảm hẳn so với những ngày trước thế là đi siêu âm thai thử xem thì thai được 5 tuần 6 ngày (đúng như em tự tính theo ngày kinh cuối) nhưng chưa có tim thai, em lo lắng quá, nếu cảm giác đau ngực mà giảm thì có sợ bị làm sao không ạ.
    Ko sao dau me no' a. Dieu do la bt. Dan dan cam giac cang tac nguc se giam dan ma. Dung lo lang qua nhe
    • 185 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Mình thì hết hẳn đau ngực rồi. Lại thấy bụng nhẹ đi. Ko còn biểu hiện gì của co bầu hết. Hôm trước nôn vật vã. Hôm nay cũng chẳng còn. Đêm nào cũng giật mình dậy, lại cầu nguyện nhưng rồi lỗi lo càng ngày càng đeo bám. Giờ mới hơn 5w, siêu âm cũng chưa biết gì cả, thôi, cố gắng chờ đến 6w. Niềm vui thì ít, nỗi lo thì nhiều. Cầu mong con ko sao.
    :LoveStruc:Mẹ yêu bé cưng của mẹ nhiều lắm. Khỏe mạnh, bình an đến khi chào đời con nhé:LoveStruc:

Cu Pi 19w: 318gr:LoveStruc:
    Cu Pi 24w: 750 gr:LoveStruc:
    Cu Pi 29w: 1.350 kg:LoveStruc:

• 1,775 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

còn em có thai cũng đc 8 tuần rồi, mà ngực hôm nay cũng giảm cương lên...Trong người thì vẫn nôn nao, như say xe. E cũng lo lắm, chiều mới đi khám xem con thế nào.
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    • 93 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Minh cung co thai duoc 8 tuan nhu me maihang. co hom giua dem thuc day tu nhien thay nguc khong dau nua, chi khi nao so vao moi dau. lam minh cung lo lang muon chet. Nhung qua hom sau thi no dau tro lai. Minh ghen du qua, chang an duoc gi. ca ngay cung co cam giac bi say xe, that kho chiu.
    • 279 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Hồi 5 tuần thấy hết đau ti, hết thâm mình cũng lo lắm, nhưng cố đợi đến tuần thứ 6 đi siêu âm thì thai vẫn phát triển bt. May quá.Đứa đầu cứ trơn tuồn tuột chho đến khi sinh, mà đứa này thì cứ suốt ngày để ý dấu hiệu. Mệt thật đấy. Tại mình thấy mình ko giống người mang thai tẹo nào hết í, như bình thường luôn.
    • 185 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Đơt trước hết đau 3 ngày, mình lo lắng,cứ suốt ngày ấn ấn, xoa xoa mà chẳng đau tẹo nào. rồi sau đó lại đau đau lại, siêu âm lúc 8w thì con vẫn tốt, có tim thai. Giờ gần 9w lại thấy hết đau ngực, hết đau đầu ti. Lại lo lắng nhưng mình nghĩ do cơ địa mỗi người. Mình ko nghén, chỉ hơi mệt mệt.... Cầu mong con yêu khỏe mạnh, bình an đến 9m10d...
    :LoveStruc:Mẹ yêu bé cưng của mẹ nhiều lắm. Khỏe mạnh, bình an đến khi chào đời con nhé:LoveStruc:

Cu Pi 19w: 318gr:LoveStruc:
    Cu Pi 24w: 750 gr:LoveStruc:
    Cu Pi 29w: 1.350 kg:LoveStruc:

• 159 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang 2005 Xem bài viết
    Hồi 5 tuần thấy hết đau ti, hết thâm mình cũng lo lắm, nhưng cố đợi đến tuần thứ 6 đi siêu âm thì thai vẫn phát triển bt. May quá.Đứa đầu cứ trơn tuồn tuột chho đến khi sinh, mà đứa này thì cứ suốt ngày để ý dấu hiệu. Mệt thật đấy. Tại mình thấy mình ko giống người mang thai tẹo nào hết í, như bình thường luôn.

Trùi, mẹ này giống hệt mình. Mang thai lần hai mà người cực kỳ nhẹ nhõm, vừa đi vừa chạy, con cưỡi lên bụng suốt cũng không có cảm giác gì. Lần đầu tiên đi siêu âm thai đã gần 10 tuần, mình còn không tin nổi, vì cứ nghĩ là thai còn chưa vào tử cung, ai dè...
    Hôm trước có chị bảo: bụng 3 tháng mà bé thế, sợ quá, vội vàng đi siêu âm kiểm tra thì hóa ra không sao, em bé vẫn pt bình thường. Cứ tưởng mình mình như thế, may quá có mẹ này giống mình, hihi.

• 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ui, đang thấy lo lo vì ngực ko đau gì, đọc được chia sẻ của các mẹ thấy yên tâm hơn 1 tí, chắc là do cơ địa của mỗi người nhỉ? Mình không nghén nhưng hơi kén đồ ăn, ngực ko cứng nhưng bụng thì lại to ra... Cầu mong cả nhà được 9m10d an toàn cả mẹ và bé
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNahhaN Xem bài viết
    ui, đang thấy lo lo vì ngực ko đau gì, đọc được chia sẻ của các mẹ thấy yên tâm hơn 1 tí, chắc là do cơ địa của mỗi người nhỉ? Mình không nghén nhưng hơi kén đồ ăn, ngực ko cứng nhưng bụng thì lại to ra... Cầu mong cả nhà được 9m10d an toàn cả mẹ và bé
    ôi em thì lại khác, đến tháng thứ 5 rồi mà vẫn cương cứng và vẫn bị đau đầu ti mẹ nó ạh
    em để í mấy hnay em còn bị chảy sữa ra hay sao í, ít thôi nhưng nó ko giống màu sữa lắm mà như màu nước cơm í
    hx hx
    ....người điên không biết nhớ và người say không biết buồn
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đọc bài viết này thấy nhiều mẹ cũng giống mình nên cũng yên tâm được phần nào...
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truonghoangmai Xem bài viết
    các mẹ bị trừong hợp này đừng lo lắng gì nhé. mình vừa trải qua, thậm chí còn bị ra máu, không có cảm giác nghén và mất cằng ngực từ tuần thứ 6 đến tuần thứ 8 (tuần thứ 6 mình đi sa cũng chua có tim thai). trong thời gian đấy mình lo lắm, tìm các thông tin về biểu hiện, nguyên nhân thai lưu này nọ. nhưng cuối cùng thì mọi chuyện tốt đẹp cũng đến, được 9 tuần mình mới đi sa thì đã có tim thai rồi, mình tở phào nhẹ nhõm và từ lúc đấy thì lại thấy căng tức ngực. lúc ngủ dậy là cảm thấy rõ nhất.

Các mẹ yên tâm đi nhé! Con cái là trời cho, nếu có duyên với con thì dù biến cố gì xảy ra con cũng sẽ ở lại với mình!!!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2