• 0 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 378 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ DD,
    Mẹ BBB hiện đang mang BBB được 33 tuần, nhưng mà mẹ BBB nhỏ quá, mà BBB (trộm vía) lại to nên mẹ BBB có cảm giác rất nặng nề. Mặt khác, do cấu tạo tử cung ngả trước nên trong như là sắp rơi ra rồi ấy Mẹ BBB nghe nói có yếm đeo và đỡ bụng cho bà bầu. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho mẹ BBB với. Mẹ BBB ở HN.
    Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 979 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình chưa nghe nói cái yếm này bao giờ, chỉ biết cái đai thôi hà, nếu bạn ở SG thì vào các baby shop nhiều lắm, hình như 150.000 / 1 cái
    [B] [URL="http://zaodich.com/forum/f2684/thong-bao-moi-ve-noi-dung-mua-ban-cua-mgod-va-thanh-ly-1243353/#post25177516"]Thông báo mới về nội dung mua bán của MGOD và Thanh lý[/URL] - [COLOR="#FF0000"]các bạn ngó qua để biết vì sao topic mình không thể gửi bài thêm, hay chỉnh sửa gì hết nhé.[/COLOR]

Các thành viên thuộc khu vực MGOD [COLOR="#FF0000"]không được phép dẫn link quảng cáo vào tiêu đề, chữ ký[/COLOR].[/B]
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình không biết các bà bầu ở nhà mình có dùng "yếm" đỡ bụng nhiều không, nhưng ỏ đây (Nhật bản), cái này là vật bất ly thân đấy. Mình dùng bắt đầu từ khi 5 tháng, khi bụng đã hơi lùm lùm và có cảm giác nặng. Đeo "yếm" (chẳng biết dùng từ có thích hợp không :4: ) rất tốt cho lưng của bà bầu, vì lực đỡ em bé đã phân phối sang sau hông, ngoài ra giúp cho da bụng đỡ bị giãn, đi lại thoải mải. Quan trọng là dùng yếm giúp cho em bé trong bụng có một tư thế nằm thoải mái và không xoay lung tung trong bụng, nếu bé đã quay đầu thì còn tránh được hiện tượng quay ngược lại, or tràng hoa quấn cổ.
    Lúc thai còn bé thì "yếm" có dạng như một cái váy ngắn, vòng quanh bụng, phía dưới bụng có may dày lên như những cái đai support. Còn 1-2 tháng cuối khi thai đã to thì bòn mình chuyển sang dụng loại quấn , dạng như một miêng vải dài quấn quanh bụng, quấn dày phần phía dưới bụng để đỡ bé

Tuy nhiên khi mình về nhà (HN) sinh con thi bác sĩ toàn bảo là bỏ ra cho bé dễ thở :3: , ngoài ra nếu mùa hè nóng bức mặc yếm cũng không thoải mái gì. Nhưng nếu bỏ ra thì minh đi lại hoạt động rất khó chịu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,399 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Ôi giời, thế mà lúc trước mình ko biết cái dzụ này. Hèn gì bây giờ hay bị đau lưng. Chán thật!
    Một ngày mới nắng lên!
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ vuchan, thế có thể mua được cái yếm đó ở HN không? mẹ cháu có biết địa chỉ ở đâu không? Đang có một người quen có bầu sinh đôi cũng muốn mua mà chưa biết ở đâu cả. Mẹ vuchan chỉ giúp với, cảm ơn bác
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hnm ơi mình không biết ở HN có bán không, vì mình mua bên này mà. Nếu hnm cần thì mình có thể mua giúp, tuy nhiên giá không rẻ (khoảng từ 30US$ trở lên), hơn nữa sắp tới là mùa hè nóng bức, dùng không quen thì cũng thấy khó chịu, hmn cứ cân nhắc.
    Chú ý nên dùng từ khi bầu chưa to, chứ để to đùng mới đeo thì em bé có thể sẽ khó chịu.
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Vuchan, phải gửi tận bên Nhật thì cũng phức tạp nhỉ, để mình hỏi lại bạn xem sao.
    • 378 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ôi, thế thì phức tạp quá. chắc mẹ BBB phải nghỉ sớm ở nhà mất thôi
    • 18 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình đang rất lo đây vì mình sinh đôi, đang o tháng thứ 5. Nghe mọi người nói đến tháng 8 là bụng mình sẽ to đùng và đi lại rất khó nên mình rất quan tâm tới Yếm này nhưng cũng không biết mua ở đâu cả. Mình ở HN, vậy có mẹ nào biết yếm này bán ở đâu thì mách cho mẹ SL và mẹ BBB nhé. Cám ơn các mẹ
    • 330 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Song Linh oi, mang thai doi thi vát va lam. Minh mang thai don, nhung ma bung to hon binh thương nen da thay vat va lam roi, Song Linh lai la thai doi thi chác bung phai to lam nhi. Nghe ma thay lo cho ban.
    Minh da hai lan mang thai, toi thang thu 5 tro di thi phai mang đai đỡ bụng, thay rát yên tâm-an toàn. Neu ban can thi minh se mua hộ cho va gửi người mang về VN. Bạn ở HN hay HCM?
    Về giá cả thi chác la hoi dắt, vì mình sẽ phải mua bằng yên Nhật, tại Nhật. Minh không nhớ chính xác giá, hôm nay đi làm về sẽ ghé qua cửa hàng và xem lại giá, sẽ thông báo vào ngày mai. Nếu bạn cần thì cứ nói với mình nhé.
    Nhiều việc, mệt quá
    • 330 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Noi them la ngay 21 thang 4 nay minh co ban ve TP HCM.
    Nhu me Vuchan da noi, co hai loai dai+ loai dai liên voi quan be và + loai dai roi.
    Loai liên voi quan be thi mac vao hoi nong, vi ly do thoi tiết VN. Minh nghi o VN nen dung loai dai roi, vi khi các me ngoi 1 cho (tai ban lam việc,...) thi co the thao ra cho do nong, khi di lai nhiêu thi deo vao. Hoi mất thoi gian cởi ra đeo vào, nhung lai do nong vi không phai mang suốt ca ngay...
    Mang dai nay không nhung yên tam cho em be, ma con giúp nang do cot song va eo lung cua me, do dau lưng-minh cam thay the, không biết la me vuchan có thay the không.
    PS me vuchan (chi VN oi em la VThao day ma.)
    Nhiều việc, mệt quá
    • 230 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Chi Linh và mẹ Vu Chan oi, em cũng đang có baby bắt đầu sang tháng thứ 4 và cũng nhờ anh xã mua cho 1 cái yếm bà bầu, anh xã em đã tìm được loại như thế này http://www.amazon.com/exec/obidos/tg...=baby&n=764538 ở bên Mỹ, nếu các chị thấy phù hợp thì em nhờ anh xã em mua hộ cho. Anh xã nhà em cuối tháng này sẽ về (em cũng đang ở HN)
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ quan tâm có thể xem hình yếm đỡ bụng
    • 3,805 Bài viết

• 6,411 Được cảm ơn

Có phải cái này không?
    http://www.webtretho.com/forum/showt...&page=11&pp=15

Đúng là tốt lắm đó. Hồi đó mình tăng 26kg, cái bụng to gấp đôi người ta. Nhờ đeo cái này mà dễ chịu hẳn.
    Success is a journey, not a destination.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

O CH WTT cũng có cái đai đỡ bụng giống như thế đấy, giá 329K/cái. Hiện còn 2 cái, các mẹ a.
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, e thấy trên diễn đàn khuyên nên mua dây đỡ bụng cho bà bầu đỡ đau lưng, có chị nào biết tìm mua ở đâu ko ạ?
    • 13,616 Bài viết

• 9,528 Được cảm ơn

Admin nhập bài cũ vào bài bạn huongkhanh mới gửi lên - bạn tham khảo luôn nhé.
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 338 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình nghe nói ở đâu đó có bán dây dai bụng khi bụng lớn. Các mẹ ai biết ở đâu bán dây này không làm ơn chỉ giùm.
    Cảm ơn
    • 48 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban thu ghe CH Me&Be goc Tran Hung Dao-Nguyen Bieu xem. Hom truoc minh thay o do co ban day. Ban sap sinh doi a? Thich nhi.
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongdo
    Mình nghe nói ở đâu đó có bán dây dai bụng khi bụng lớn. Các mẹ ai biết ở đâu bán dây này không làm ơn chỉ giùm.
    Cảm ơn
    Nếu bạn ở Hà Nội, hãy đến các cửa hàng của Anna hỏi xem nhé.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6