Mang thai - Chuẩn bị sinh

Cứ quan hệ trước ngày rụng trứng là sinh con gái phải không các mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 34.3K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 214 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chẳng là tình hình em mang bầu được 1 tháng rùi. Cũng vui lắm cơ, 2 vợ chồng e đang sống ở nước ngoài, ở bên đây sau 5 tháng mới biết được giới tính thai nhi. Nhà e tò mò muốn hỏi kinh nghiệm các chị xem biểu hiện của sinh con trai, con gái như thế nào ạ. E có ghi chép lịch trình rụng trứng của em, và lịch quan hệ nữa, thì thấy rằng tác phẩm của em này là của lần quan hệ cuối cùng trước khi trứng rụng 3 ngày, hum đó nhà em thả tự do. Sau đó thì nhà em có thả mấy lần nữa nhưng mà xa ngày rụng trứng. Vậy ko bít có phải nhà em sinh con gái ko các chị nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 127 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

theo trường hợp của mình thì là đúng như vậy đó bạn! ngày thứ 20 ck mình đi soi trứng thì có 1 em trứng khoảng 2 ngày nữa rụng. tối đó về, vợ chồng mình abc luôn vì mong có em bé quá rồi, cũng không để ý là con trai hay con gái nữa! và giờ mình đang mang thai được 25w nè, siêu âm thì con gái !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 810 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

e qhe trước ngày rụng, ra thằng cu Tôm nói chung thì cũng tuỳ, đầy mẹ cũng căn ngày rụng, ăn uống, vẫn 2 zai đều hoặc 2 gái đều (2 chị nhà e hix) lộc trời cho ạ, can thiệp tính toán của mình cũng chỉ là phần nhỏ thôi

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 214 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

hi, đúng là trời cho chị nhỉ, dưng mà hum trước e nói chuyện với đứa bạn em nó hơi mê tín tí, nó bảo sang năm sinh con gái thì không tốt lắm, vì năm Nhâm Thìn. Thôi thì con nào cũng là con vậy, đẻ con trai mà như ah chàng Luyện í nhỉ, thì có mà bố mẹ ko còn mặt mũi nào nữa.Mà các chị ơi không bít nghén thì con gái con trai nghén như thế nào nhỉ? Nhà e có 2 vợ chồng ở đây nên chẳng có tí kinh nghiệm gì cả.
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em có bầu được 21 tuần rùi, mà mấy lần trước đi siêu âm ở 56 Hai Bà Trưng và PK của Bsi Cường nên ko biết là trai hay gái nữa! cũng tò mò lắm, tuy rằng con nào cũng quý nhưng vẫn tò mò,hihi.... Chắc lần tới ra 125 Thái Thịnh thôi chứ ai cũng hỏi mà chẳng biết trả lời sao cả.
    Con nào mẹ cũng yêu hết! Yêu con yêu bé bỏng nhiều lắm!!!
    • 214 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hi, chị ơi cho em hỏi, mang thai 3 tháng đầu quan trọng lắm đúng không ạ? Em đang làm thêm ở nước ngoài, công việc hay phải bưng bê nhiều không biêt có ảnh hưởng đến e bé không nữa? e làm thêm ngày 7 tiếng, mỗi lần bê khoảng 11 cân từ trên bàn cân xuống dưới đất (khoảng 1m), e chỉ sợ mình làm nặng ảnh hưởng đến bé, động thai thì nhà e nơi đất khách quê người thì không biết xoay sở sao đây!
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mang thai 3 tháng đầu rất quan trọng, bạn phải giữ gìn chứ! Bạn làm việc nhiều đã rất mệt rồi mà lại còn làm việc nặng vậy nữa thì sẽ có nhiều nguy cơ ảnh hưởng tới thai nhi lắm!
    Khi bạn làm việc nặng bạn sẽ phải cố sức và hóp bụng, nguy cơ động thai rất lớn(nếu rủi ro,hichic). tốt hơn bạn nên tìm công việc nhẹ nhàng hơn, vì tương lai của con mình phải cố gắng, nhưng đừng để xảy ra điều đáng tiếc lúc đó hối hận cũng đã muộn rồi,
    Thực sự mình mang thai 3 tháng đầu cũng vất vả lắm! Khi biết có thai, (khi thấy chậm kinh mình đi khám và cũng là do lúc đó mình thấy vùng kín bị ngứa ngáy và ra khí hư màu vàng) lúc đó rất lo lắng vì sợ ảnh hưởng đến con. bác sĩ chỉ cho nước rửa vệ sinh thôi chứ ko dám dùng thuốc. một tuần sau chẳng hiểu vì sao, mặc dù mình không làm gì nặng cả và cũng ko di chuyển nhiều mà lại bị ra máu, mình rất sợ. Đi khám thì bác sĩ cho thuốc uống để giữ thai. Mặc dù là chỉ định của bsi nhưng mình cứ thấy ko an tâm khi dùng thuốc và rất thương con. mình bị ra máu 2 lần liền cơ, hichic, Mẹ thương Con yêu quá!
    Nhờ trời bây giờ 2 mẹ con đều khỏe và hy vọng con yêu sẽ khỏe mạnh trào đời, Bố Mẹ mong Con lắm lắm !
    Bạn hãy giữ gìn cho em bé nhé ! Chúc mừng bạn ! Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé !
    • 162 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi neko1987 Xem bài viết
    Hi, chị ơi cho em hỏi, mang thai 3 tháng đầu quan trọng lắm đúng không ạ? Em đang làm thêm ở nước ngoài, công việc hay phải bưng bê nhiều không biêt có ảnh hưởng đến e bé không nữa? e làm thêm ngày 7 tiếng, mỗi lần bê khoảng 11 cân từ trên bàn cân xuống dưới đất (khoảng 1m), e chỉ sợ mình làm nặng ảnh hưởng đến bé, động thai thì nhà e nơi đất khách quê người thì không biết xoay sở sao đây!
    Bạn nên cẩn thận nhe, làm việc nhẹ nhàng thôi, đừng nên bưng bê nặng nhiều. Không phải ai cẩn thận giữ gìn cũng đều an toàn, ai đi làm việc nặng cũng đều động thai... nhưng cứ cẩn thận giữ gìn bạn nhe
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

hi, đúng là trời cho chị nhỉ, dưng mà hum trước e nói chuyện với đứa bạn em nó hơi mê tín tí, nó bảo sang năm sinh con gái thì không tốt lắm, vì năm Nhâm Thìn. Thôi thì con nào cũng là con vậy, đẻ con trai mà như ah chàng Luyện í nhỉ, thì có mà bố mẹ ko còn mặt mũi nào nữa.Mà các chị ơi không bít nghén thì con gái con trai nghén như thế nào nhỉ? Nhà e có 2 vợ chồng ở đây nên chẳng có tí kinh nghiệm gì cả.
    Mẹ nó ơi cái ngày rụng trứng ko đúng lắm đâu, đầy ng mất tiền đi canh trứng mà vẫn bị lệch này.
    Cái này cho vui thôi, m hay xem giới tính của các bé theo tuổi bme. nếu muốn thì mẹ nó cho mình năm Sinh vợ chồng bạn, và tháng tắt kinh ( tất cả theo âm lịch nhé). Ví dụ mình ngày 15/4 là ngày đầu ckk cuối, thì tháng tắt kinh là t3 âm lich. Cái này m xem cho bạn bè và chị mình đều thấy đúng, tuy nhiên sự thật thì nó ko đúng 100% đâu, coi cho vui thôi.
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_lotus_88 Xem bài viết
    Em có bầu được 21 tuần rùi, mà mấy lần trước đi siêu âm ở 56 Hai Bà Trưng và PK của Bsi Cường nên ko biết là trai hay gái nữa! cũng tò mò lắm, tuy rằng con nào cũng quý nhưng vẫn tò mò,hihi.... Chắc lần tới ra 125 Thái Thịnh thôi chứ ai cũng hỏi mà chẳng biết trả lời sao cả.
    Con nào mẹ cũng yêu hết! Yêu con yêu bé bỏng nhiều lắm!!!
    Mẹ nó ra p.khám của bsix Trâm đi, ở Lê Văn Thiêm, nhiệt tình mà nói giới tính chuẩn lắm. 12w m s.âm bCuong, xong 15w ra bsi Trâm s.âm hỏi giới tính lun. Hihi
    • 214 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

hehe, e cũng muốn giải trí quá, e sinh năm 1987, chồng em 1982 âm lịch, còn ngày bắt đầu kì kinh cuối của em là 12/9 âm lịch, chị xem giùm em thử coi là bé nào nhé! Cám ơn chị nhiều!
    • 1,378 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Các mẹ nói đúng đó, 3 tháng đầu rất quan trọng, baby đang rất nhỏ, nên mẹ nó hạn chế việc nặng nhé! Nếu là công việc hàng ngày thì hơi khó nhỉ? Mẹ nó có chuyển việc khác được không? Phụ nữ mình là khổ vậy đó, lúc nào cũng muốn cố gắng trong công việc để có cuộc sống tốt hơn, nhưng con cái cũng là một việc quan trọng, mẹ nó hết sức giữ gìn nhé! Cũng tùy vào thai nữa, mình thấy cũng nhiều người làm việc nặng nhưng ko sao cả, nhưng lại có người bị ảnh hưởng. Mong sao baby thương mẹ mà khỏe mạnh, bình an để mẹ yên tâm làm việc!!!! Chúc 2 mẹ con tất cả những điều tốt đẹp nhé!
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

hehe, e cũng muốn giải trí quá, e sinh năm 1987, chồng em 1982 âm lịch, còn ngày bắt đầu kì kinh cuối của em là 12/9 âm lịch, chị xem giùm em thử coi là bé nào nhé! Cám ơn chị nhiều!
    năm sinh bạn đưa ra mình tính tuổi thế này bạn coi lại xem đúng ko nhé?

Vợ: 1987 --> 25t (ÂL)
    Chồng: 1982 ---> 30t ( ÂL)
    Tháng tắt kinh: 9

---> dự đoán : bé Trai
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

có mẹ PM nhờ em xem, nhưng em ko PM trả lời đc do hộp thư của các mẹ đã đầy. Các mẹ nhớ gửi cho em: năm sinh bố + mẹ, Ngày đầu CKK ( ghi rõ ngày ÂL hay DL) e mới xem hộ các mẹ đc nha.
    • zky
    • 4 năm
    • 53 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ chưa hiểu rõ việc canh ngày rụng trứng để sinh con.

Để có em bé thì cần sự kết hợp giữa tinh trùng và Trứng. Việc sinh trai gay gái do Tinh trùng quyết định. Tình trùng có 2 loại chủ yếu ký hiệu là X và Y. Khi trứng gặp loại X sẽ sinh con gái, gặp loại Y sinh con trai.

Thông thường tinh trùng loại Y khỏe hơn loại X. Khi tinh trùng vào trong âm đạo (có thể đến tận ngay cổ tử cung) rồi thì nó phải bơi tiếp vào trong tử cung. để có cơ hội gặp trứng.

Các trường hợp sau sẽ xả ra:
    1 - Trứng chưa có ở đó (trứng chưa rụng): Tinh trùng nằm chờ, thậm chí bơi lên tận vòi trứng để chờ. Tinh trùng có thể chờ đến 3 ngày thì chết. Loại Y khỏe hơn, bơi nhanh hơn, nhưng lại dễ chết hơn. X yếu hơn nhưng kkhó chết hơn sẽ chờ được lâu hơn. Khi nó chờ ở đó rồi trứng mới rụng thì khả năng sinh con gái cao nhất. Nếu việc gặp nhau xảy ra ở vòi trứng (vòi pháp-lốp) thì sẽ có thai ngoài tử cung, rất nguy hiểm.
    2 - Trứng ở đó sẵn: Lúc này là cuộc thi giữa X và Y. Con nào may mắn thì đến trước. Thông thường Y sẽ đến trước do bơi khỏe hơn. Khả năng sinh trai cao hơn. Trường hợp này sẽ ít khả năng mang thai ngoài tử cung. An toàn hơn.
    3 - Có những ông chồng sinh ra chỉ có mỗi loại X, hoặc có loại Y nhưng lại rất yếu, hoặc rất ít. Khí đó sẽ khó có cơ hội sinh con trai.
    4 - Có những người không có hoặc có rất ít tinh trùng, tinh trùng yếu (khi xxxx vẫn ra dịch, nhưng đó chỉ có tinh dịch là nhiều - chỉ có nước mà không có/có ít cái) thì khả năng vô sinh cao. Phải dùng biện pháp lọc (ở viện) để thụ tinh nhân tạo hoặc ống nghiệm.
    5 - Có khi ông chồng nhiều tinh trùng, nhưng dịch âm đạo, dịch trong tử cung các mẹ lại tiêu diệt chết hết (hiếm xảy ra) thì khả năng vô sinh rất cao.

Tạm thế đã các mẹ nhỉ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị ơi xem giúp em với? Em sinh năm 1988, Chồng em sinh năm 1981,
    ngày đầu chu kỳ kinh em ko nhớ chính xác lắm nhưng khoảng 10/06 DL (tức là 09/05 ÂL)
    hihi, cảm ơn chị nhé !
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_lotus_88 Xem bài viết
    Chị ơi xem giúp em với? Em sinh năm 1988, Chồng em sinh năm 1981,
    ngày đầu chu kỳ kinh em ko nhớ chính xác lắm nhưng khoảng 10/06 DL (tức là 09/05 ÂL)
    hihi, cảm ơn chị nhé !
    mình coi hộ bạn nhé :

Chồng 31t ( ÂL)
    Vợ 24t (ÂL)
    Tháng tắt Kinh : 5 (ÂL)

--> dự đoán : bé Trai.
    • 214 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em cám ơn chị nhiều, nói chung đúng hay sai thì cũng mang tính chất giải trí cho vui thôi, có cái để hồi hộp chờ đợi, miễn sao con cái sinh ra khỏe mạnh, là tất cả bố mẹ chúng ta hạnh phúc rùi!
    • 214 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhiều ạ, e hum nay đi làm mà ngại vẫn chưa dám xin quản lý, mà e cũng ko rõ mình có bầu mấy tuần rồi để người ta có hỏi em còn trả lời nữa chứ, ngày đầu tiền của kỳ kinh cuối của em là 8/10, nhà em thả vào ngày 24/10, e định cuối tuần này đi khám nhưng mà chẳng bít mấy tuần thì nên đi khám cả. Ở đây chẳng có ai mà hỏi, thế nhà em mới khó khăn chứ.
    • 209 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhiều ạ, e hum nay đi làm mà ngại vẫn chưa dám xin quản lý, mà e cũng ko rõ mình có bầu mấy tuần rồi để người ta có hỏi em còn trả lời nữa chứ, ngày đầu tiền của kỳ kinh cuối của em là 8/10, nhà em thả vào ngày 24/10, e định cuối tuần này đi khám nhưng mà chẳng bít mấy tuần thì nên đi khám cả. Ở đây chẳng có ai mà hỏi, thế nhà em mới khó khăn chứ.
    tuần thai để đi khám hay s.âm thường tính từ ngày đầu CKK cuối bạn nhé. 8/10 thì chắc bạn đc 5-6 tuần j đó ( bạn đếm lại theo lịch nhé) . đi khám thì cứ 7-8 tuần đi khám là có tim thai luôn.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4