Mang thai - Chuẩn bị sinh

Con gái đầu lòng thường hay giống bố hay giống mẹ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Khoảng hai tháng nữa là mình đến ngày dự sinh rồi, mong ngóng con gái yêu quá đi thôi, không biết trông con sẽ thế nào? giống bố hay giống mẹ? các mẹ sinh con gái đầu lòng rồi thấy con giống ai hơn vậy?
    :LoveStruc: Mong con yêu từng ngày...từng ngày...!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 583 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Mình là con gái đầu lòng, và mình giống bố.
    Mình vẫn luôn tức tối là tại sao không giống mẹ để da trắng hơn, mũi cao hơn thanh hơn,... đại loại là xinh hơn. Hừm.
    ...
    Tóc nồng hương trẻ dại
    Ngực trầm hương ấu thơ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em thấy cũng còn tùy chị ạ.Như đứa cháu của em thì đẻ ra nó giống y hệt bố nó nhưng mà càng lớn thì càng có nhiều nét của mẹ.Nhìn chung em thấy bé nào mới sinh cũng giống bố thì phải rồi càng lớn thì càng có nét của mẹ.:Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,249 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Mình nghiệm xung quanh thì thấy vậy nè.

Nếu lúc mẹ mang bầu mà ba ít ở nhà, ba hay đi vắng, ba hay làm mẹ buồn, hay tình cảm của ba mẹ chưa sâu đậm. Ý là mẹ chưa yêu ba đến độ điên cuồng í. (Cái này các chị lấy chồng lâu sẽ hiểu là tình cảm lúc mới cưới nó khác lúc đã bên nhau, chia ngọt sẽ bùi, sẽ có thêm cái nghĩa nữa ….) thì con sanh ra sẽ giống mẹ hơn ba.

Nhưng nếu mẹ yêu ba hơn, và ba thường ở nhà hơn, giúp đỡ mẹ, chăm sóc mẹ nhiều hơn, thì còn sinh ra sẽ giống ba. Cho nên thường là đứa thứ 2 giống ba hơn, đứa đầu sẽ giống mẹ hơn

Không biết có đúng ko nhỉ, các mẹ từng trải thấy sao?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 397 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Em con gái đầu lòng ạ
    Chả giống bố, chả giống mẹ
    Em giống bà nội huhu :Battin ey:
    • 443 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gigidoan Xem bài viết
    Mình nghiệm xung quanh thì thấy vậy nè.

Nếu lúc mẹ mang bầu mà ba ít ở nhà, ba hay đi vắng, ba hay làm mẹ buồn, hay tình cảm của ba mẹ chưa sâu đậm. Ý là mẹ chưa yêu ba đến độ điên cuồng í. (Cái này các chị lấy chồng lâu sẽ hiểu là tình cảm lúc mới cưới nó khác lúc đã bên nhau, chia ngọt sẽ bùi, sẽ có thêm cái nghĩa nữa ….) thì con sanh ra sẽ giống mẹ hơn ba.

Nhưng nếu mẹ yêu ba hơn, và ba thường ở nhà hơn, giúp đỡ mẹ, chăm sóc mẹ nhiều hơn, thì còn sinh ra sẽ giống ba. Cho nên thường là đứa thứ 2 giống ba hơn, đứa đầu sẽ giống mẹ hơn

Không biết có đúng ko nhỉ, các mẹ từng trải thấy sao?
    Không đúng với trường hợp nhà mình hehe..
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con gái đầu lòng nhà tớ giống hệt bố nó trừ cái mũi tẹt là giống tớ. Nhiều lúc tớ tự hỏi hình như mũi tẹt là giống gen trội hay sao ý
    Make someone smile today:Smiling:
    • 3,548 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lizi Xem bài viết
    Em con gái đầu lòng ạ
    Chả giống bố, chả giống mẹ
    Em giống bà nội huhu :Battin ey:
    Giống nhà tớ thế, con gái kg giống bố, chả giống mẹ, giống bà nội . Bà nội lại xinh, sướng thế .
    • 1,098 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kem naughty Xem bài viết
    Con gái đầu lòng nhà tớ giống hệt bố nó trừ cái mũi tẹt là giống tớ. Nhiều lúc tớ tự hỏi hình như mũi tẹt là giống gen trội hay sao ý
    Tớ là con gái đầu lòng, tớ giống mẹ y hệt.
    Con gái tớ đầu lòng, nó giống bố y hệt, trừ cái mũi tẹt giống mẹ
    Cái gen mũi tẹt bên ngoại nhà tớ công nhận là mạnh dã man.
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Uh tớ cũng con gái đầu lòng mà giống ba y xì, giống mẹ phải tốt không. Mẹ vừa đẹp vừa trắng, mình vừa đen vừa xấu, may mà tóm đc ông chồng hahaha...
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6