Mang thai - Chuẩn bị sinh

Con đầu lòng sanh sớm hay trễ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hoi la thong thương sanh con dau long thi sanh som hay sanh tre ah? va khoang bao nhiêu thang thi sanh? em di siêu am BS bao con trai, em da 40 tuân roi nhung chua thát dau hiêu gi ca ! BS cung chang noi gi voi em. Chi bao la khi nao dau bung va ra mau thi den thoi ! em dang rát lo lang !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,952 Bài viết

• 4,575 Được cảm ơn

Chẳng có quy luật nào cả bạn ạ. Tuỳ thuộc vào cái "tâm tình" của em bé thích ra sớm hay ra muộn hay ra đúng ngày thôi. 40 tuần rồi thì nên nhắc BS cho nhập viện giục sinh đi. Thai già ngày nuơc ối kém chất lượng sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ của bé đó. Chúc bạn mẹ tròn con vuông.
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thông thường con so (con đầu lòng) sẽ sinh sớm hơn ngày dự sinh. Nhưng cũng có một số trường hợp là thai quá ngày (> 40 tuần) như trường hợp của Luna.
    Em có thể vào link này để xem nhé. Em phải tranh thủ nhập viện sớm thì tốt cho em và em bé.

http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=18101

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
    • 94 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

à có bạn có phải triệu tâm post bài ở mục Mang thai phải chuẩn bị sinh một mình đúng không? Bạn ơi mỗi người một cơ địa khác nhau nên việc mang thai và sinh đẻ cũng chẳng giống nhau đâu. Như mình con đầu lòng đây mà đã quá ngày sinh 10 ngày rồi vẫn chẳng có dấu hiệu chuyển dạ gì cả. Bạn nên đến bệnh viện để khám theo dõi ngay (2 ngày 1 lần) để tránh những nguy cơ xấu nhé. Nếu quá 1 tuần rồi và lượng ối bị cạn, xấu đi và nhau thai bị vôi hoá thì chắc chắn phải nhập viện để làm các biện pháp giục sinh hoặc mổ.
    Hình như bạn phải chuẩn bị sinh có một mình mà không có người thân và ông xã bên cạnh phải không. Trong lúc vượt cạn thế này mà không có ai bên cạnh thì thật buồn, tuy vậy bạn hãy dũng cảm lên bên cạnh bạn luôn có những ng bạn (ít ra thì trên WTT) quan tâm đến bạn. Mình chúc bạn mạnh khoẻ và sớm sinh một bé trai xinh xắn kháu khỉnh. Lạc quan lên bạn nhé !
    • 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

con mình con đầu lòng mà chỉ sinh sớm hơn ngày dự sinh 1 ngày
    bạn hãy tư vấn với bác sĩ hoặc bệnh viện
    • 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeucun
    Bs bảo mình ngoài 38 tuần là được, nhưng mình vẫn thấy sớm. Liệu để đến tuần thứ 40 có kịp không?
    Để an toàn cho bé thì bạn hãy nghe lời Bác sĩ đi, Em bé của bạn đủ cân và các xét nghiệm khác đều tốt thì làm theo lời bác sĩ là ổn rồi. Chỉ bị coi là sinh non khi sinh con ở tuần thứ 37 trở xuống thôi.
    • 5,704 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

em gái em sớm hơn dự kiến 2 tuần
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 60 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em chuẩn bị sinh con đầu lòng, bác sỹ siêu âm bảo em dự kiến sinh vào 3.2. Nhưng em nghe nói con đầu lòng thường sớm hơn 1 tuần, thế là vào đúng mùng 1, 2 tết rồi. Các chị thường sinh sớm hơn bao nhiêu ngày thế ah. Làm thế nào để biết mình sinh sớm hay sinh đúng ngày các chị nhỉ? hay là cứ đâu bụng là đến lúc em bé đòi ra rồi.
    • 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tớ thì muộn 1 tuần, nghỉ làm ở nhà sốt hết cả ruột
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phieudieu Xem bài viết
    em chuẩn bị sinh con đầu lòng, bác sỹ siêu âm bảo em dự kiến sinh vào 3.2. Nhưng em nghe nói con đầu lòng thường sớm hơn 1 tuần, thế là vào đúng mùng 1, 2 tết rồi. Các chị thường sinh sớm hơn bao nhiêu ngày thế ah. Làm thế nào để biết mình sinh sớm hay sinh đúng ngày các chị nhỉ? hay là cứ đâu bụng là đến lúc em bé đòi ra rồi.
    Làm sao mà biết được là sẽ sinh sớm hay sinh muộn được ? mẹ này hỏi câu bùn cười quá ,lúc nào thích thì nó đòi ra thôi,ngày nào mà chả được...mẹ nó cứ yên tâm mà dưỡng thai,suy nghĩ mấy cái này làm gì cho nặng đầu :rolleyes:
    • 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

bạn tớ, người thân tớ toàn sinh muộn với sinh đúng ngày dự sinh theo CKK thôi mẹ nó ah, lo làm gì, lúc nào bé cảm thấy có thể ra được thì bé ra thôi