• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Còn 3 tháng nữa sinh, có mua được bảo hiểm y tế nào ko các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mới biết vụ bà mẹ mang thai ở nhà nội trợ ko có BHYT thì có thể đi mua BHYT tư ở ngoài.
    Hic... em biết tin này trễ quá, ko là em mua sớm rồi ạ.
    Các mẹ thông thái cho em hỏi: Em còn 3 tháng nữa sinh thì có còn mua được BHYT nào để đỡ viện phí khi đi sinh ko ạ?
    Các mẹ chỉ giúp em với vì thật sự kinh tế em kém lắm, gần tới ngày sinh mà rất rầu..

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 5,568 Bài viết

• 7,006 Được cảm ơn

vẫn mua đc mẹ nó nhé. Tớ năm kia củng thế,
    Nhắc mới nhớ thẻ BTYT của tớ củng hết hạn rùi, phải mua lại thôi ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mừng quá, mừng quá... ôiiii
    Đôi dép ơi, vậy cho mình hỏi mua BHYT của ai ạ? Bảo Minh, Bảo Việt hay.. cty nào ạ?
    Cảm ơn Đôi Dép nhiều nhiều lắm
    NB: 3.5kg - 52cm
    1m: 4.2kg - 53cm
    2m: 5.3kg - 57cm

• 5,568 Bài viết

• 7,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-SAUcon Xem bài viết
    Mừng quá, mừng quá... ôiiii
    Đôi dép ơi, vậy cho mình hỏi mua BHYT của ai ạ? Bảo Minh, Bảo Việt hay.. cty nào ạ?
    Cảm ơn Đôi Dép nhiều nhiều lắm
    Tớ mua BHYT của nhà nước. Mẹ nó ra Phường mình thường trú hợac tạm trú đăng kí để mua là đc mà ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó đã chỉ giúp mình, mình mới đi hỏi thì trên phường nói chỉ bán bảo hiểm vào khoảng tháng 1 - đầu năm thôi, nên mình bị thất vọng nữa rồi... Mình nghe sao thấy kỳ kỳ sao đó, sao nhà nước chỉ bán đầu năm thôi nhỉ... Buồn thật..
    NB: 3.5kg - 52cm
    1m: 4.2kg - 53cm
    2m: 5.3kg - 57cm

• 2,172 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-SAUcon Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó đã chỉ giúp mình, mình mới đi hỏi thì trên phường nói chỉ bán bảo hiểm vào khoảng tháng 1 - đầu năm thôi, nên mình bị thất vọng nữa rồi... Mình nghe sao thấy kỳ kỳ sao đó, sao nhà nước chỉ bán đầu năm thôi nhỉ... Buồn thật..
    ở các cty nhà nước thì thường họ đóng ngay từ tháng 1,như các em học sinh thì thường là tháng 9,bạn lên quận hỏi xem,trước mình có đi cùng cô bé cùng phòng lên quận Ba Đình hỏi mua BHYT cho ông nội bạn ý già cả đi khám bệnh họ vẫn bán mà
    https://www.facebook.com/thanh.xuan.phuong
    tình yêu của tớ đây

• 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình cũng đã đăng ký mua BHYT tự nguyện tại phường nhưng đến tận 1/11 mới lấy được BH mà dự kiến sinh 10/11 nên cũng chả biết được hay không nữa Bạn cứ đến UBND phường mình đăng ký hộ khẩu thường trú hoặc tạm trú hỏi về BHYT tự nguyện. Nếu BH cũ của bạn mới hết hạn trong vòng 1 tháng thì BH mới này sẽ được nối tiếp luôn. Theo mình biết thì BH này trên UB người ta làm theo đợt đấy,chỗ mình làm 1 quý làm 1 lần, bạn cứ thử lên UB hỏi lại xem nhé vì UB mỗi phường mỗi khác mà. Đợt vừa rồi mình mua là 567k cho 1 năm.

2/11 : 3,1kg --- 2/12 : 4,2kg --- 13/1 : 5,5kg --- 4/2 : 6kg --- 4/3 : 6,6kg --- 4/4 : 7,0kg
    --- 2/6 : 7,3kg
    3m1d : ngứa chân , 3m16d : lẫy , 5m25d : vpqp nằm viện 8d , 6m3d : bò lùi , 6m10d : ngồi vững , 6m18d : bắt đầu bò tiến , 6m20d : răng xinh bên phải dưới - biếng ăn; 7m : thêm 1 răng dưới, chỉ thích bám mẹ mà đứng , 8m15d : đã đứng được nhưng chưa vững, mọc thêm 2 bé răng cửa trên ; 11m : đi vững và chạy lon ton, 6 răng xinh và 5em đang chuẩn bị lên

• 240 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

còn 3 tháng thì sao mà mua dc hả bạn, mình làm nhà nc đây muốn dc hưởng phải đóng trc 6 tháng cơ, mà BHYT dc ít lắm, gần như ko dùng đến đâu, xong bạn lại mất tiền đút để chuyển viện nên tính ra ko dc bao nhiêu

• 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e thấy ở phường tháng nào cũng bán bhyt mà, như ở chỗ e thì bán từ 20-25 hàng tháng, một năm là gần 600k hay sao ý. BHYT mua trước lúc sinh vẫn được hưởng như bt chứ nhỉ, cái BH mà chị Cherry nói là bảo hiểm thai sản mà
    Mứt gừng, mứt dừa các loại, mời các mẹ
    http://mgod.webtretho.com/forum/f292...l#post28293526

• 182 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bing0123 Xem bài viết
    mình cũng đã đăng ký mua BHYT tự nguyện tại phường nhưng đến tận 1/11 mới lấy được BH mà dự kiến sinh 10/11 nên cũng chả biết được hay không nữa Bạn cứ đến UBND phường mình đăng ký hộ khẩu thường trú hoặc tạm trú hỏi về BHYT tự nguyện. Nếu BH cũ của bạn mới hết hạn trong vòng 1 tháng thì BH mới này sẽ được nối tiếp luôn. Theo mình biết thì BH này trên UB người ta làm theo đợt đấy,chỗ mình làm 1 quý làm 1 lần, bạn cứ thử lên UB hỏi lại xem nhé vì UB mỗi phường mỗi khác mà. Đợt vừa rồi mình mua là 567k cho 1 năm.
    25.10 này mình cũng lên phường mua bhyt, 25.11 mới có thẻ...và dự sinh mình 23.12 vậy cho mình hỏi BHYT mua cận quá có được tính khi sinh 0? và khi mua BHYT mình mua BV công nhà nước thì mới dc tính BH khi đi sinh pk?
    Mẹ yêu con nhiều lắm! Mong bé con luôn mạnh khoẻ
    Nam Mô Bổn Nguyện Địa Tạng Vương Bồ Tát Ma Ha Tát, Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn _()_

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3