Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai uống trà sữa trân châu có sao không ạ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.77K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em đang mang thai được 6 tháng. Từ lúc có thai đến giờ em thích uống trà sữa chân trâu nên hay mua ngoài tiệm trà sữa về uống. Nhưng không biết trong trà sữa có hóa chất gì ảnh hưởng đến con em không nữa. Mà mỗi lần đi khám thai con trai em vẫn khỏe mạnh bình thường không có vấn đề gì hết. Có chị nào mang thai thích uống trà sữa giống em không ạ ? Mong các chị cho em lời khuyên
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• làm sao khi con bị ho có đàm màu vàng nhạt?

Chào bác sĩ, con trai tôi năm nay được 41 tháng tuổi, sinh mổ được 3,6kg. Từ lúc bé...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Có ai muốn chuyển giao công nghệ làm trà sữa trân châu không?

Mùa hè sắp tới rồi. Mình muốn mở quán trà sữa nhưng không biết phải pha chế thế nào cho rẻ và ngon. Ai biết thì tư vấn giúp mình phải làm thế nào, mua nguyên liệu ở đâu cho rẻ, bí quyết làm ngon. Hoặc dt cho mình nhé: sdt 090.3232.969. (sẽ trả công nếu ai đó dạy nhiệt tình). Cảm ơn!

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Có thai uống trà gừng được không?

Các mẹ ơi, có thai uống trà gừng có ảnh hưởng gì đến em bé không? Từ khi có bé, mình hay bị đầy bụng khó tiêu, như trước đây thì uống trà gừng là khỏi ngay. Nhưng không biết bây giờ uống thì có ảnh hưởng gì đến thai nhi không? Có chị bảo là uống nhiều em bé sẽ bị nóng, nhưng mình đọc một tài liệu...

• 209 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Mình cũng khoái uống cái này lắm .nhưng mà mình cũng biết uống trà sữa ko tốt vì ngọt quá và có chất gì gì đó. Nên dù thích mình cũng hạn chế uống,ko uống nhiều .thỉnh thoảng thèm lắm thì uống 1 cốc ,mình nghĩ uống ít chắc ko sao đâu ,uống nhiều mới ko tốt thôi
    • 597 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Em nghĩ là nên hạn chế chị ạh! Cty em nhập nguyên liệu để làm trà sữa oài nhìn vào mấy cái bịch đó ghê lắm. Khách hàng thỉnh thoảng mang lên cty nhưng em cũng k uống ( lúc bắt đầu có baby) trước đó em cũng ít uống. Nói chung em cũng hạn chế đồ TQ hjhj
    • 675 Bài viết

• 1,652 Được cảm ơn

Mình nghĩ b ko nên uống trà sữa, vụ này báo chí viết nhiều rồi, hoàn toàn là hóa chất không nguồn gốc, ko nhãn mác nhập từ TQ hết, ko riêng gì lúc có bầu mà lúc ko có bầu thì mình cũng bỏ hẳn món này cả 5,6 năm nay rồi mẹ nó ah.
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

trà sữa thì có bầu hay ko cũng ko nên uống, toàn bột sữa TQ đó
    • 839 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng cùng ý kiến với các mẹ vì sức khỏe 2 mẹ con bạn nên hạn chế uống trà sữa
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng gần 6 tháng và cũng rất hay uống lắm nè..nhưng k phải ngày nào cũng uống mà tuần mình uống tầm 2-3 ly..cũng lăn tăn sợ ảnh hưởng đến con nhưng mọi người bảo bà bầu thèm gì cứ uống thôi
    • 285 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

mềnh cũng mê món này nè, nhưng nghe nói bà bầu không được uống sữa chưa qua tiệt trùng nên đành nhịn huhu

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d
    • 510 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trà sữa uống nhiều bị ung thư đó bạn, tốt nhất không nên uống. 1 bịch bột sữa Trung Quốc pha được cả mấy chục ly trà sữa. Trước kia mình ghiền lắm, nhưng khi chuẩn bị có em bé mình ngưng hẳn
    • 444 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Em có thai gần 5 tháng rồi. Chỉ uống 2 lần trà sữa do quá thèm. Nhưng giờ cạch. Bé nhà e ngộ lắm thèm gì thì thèm lắm mà xơi 2 lần là chán. Cố xơi nữa là ói hết hihi. Lỡ rồi ngưng đi chị.
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cảm ơn lời khuyên của các bạn nhiều. Mấy hôm nay mình ko còn uống trà sữa nữa rồi, mà cũng ko còn thèm luôn. Tự nhiên lại thèm nước mía rồi nên ngày nào cũng 1 ly lần này thì chắc khỏi lo nữa vì nước mía rất tốt
    • 266 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

mình cũng thích uống trà sữa nè, nhưng mà mình toàn tự làm. Mua trà túi lọc của lipton về pha + sữa đặc cô gái hà lan ý, ngon hơn ở tiệm trà sữa luôn ah mẹ nó. Nhưng không có hạt trân châu mình thay bằng hạt sương sáo cũng mua nguyên liệu ở Siêu thị rồi về nấu thôi. Ngon lắm nếu thèm quá mẹ nó thử xem sao nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Mình cũng nghiền món này,thỉnh thoảng cũng có mua uống nhưng không dám uống nhiều thế nên mình hay mua trà lipton về tự pha với sữa đặc cũng thành 1ly trà sữa rồi
    • 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mình lúc time đầu có thai kiêng luôn trà sữa, giờ hơn 6 tháng rồi thì lại thèm chết đi được, bữa giờ cũng mấy ly rồi...giờ nghe các mẹ nói thế chắc mình ngưng thui...nghe sợ quá!!!
    • 260 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình thấy mấy cái đồ uống kiểu này thì tốt nhất là mẹ nó cứ kiêng tuyệt đối, sợ người ta cho hoá chất lắm.............
    • 219 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mấy mẹ nói vậy mình nghĩ có phần ko đúng. Chính mình mở tiệm bán trà sữa đây. Mình và gia đình mấy cháu nhỏ cũng uống mỗi ngày. Thực ra buôn bán cũng nhiều loại ko phải hàng nào cũng bán như vậy.
    Mình trực tiếp mua nguyên liệu và chế biến đây. Mình ko bik các hàng khác thì sao. Mình dùng sữa của Thái Lan chính gốc, trà thì là trà lá ôm ra chứ ko phải trà bột, đường cũng sữ dụng đường cát , trân châu thì hàng của VN 100% đã kiểm nghiệm ko có chất gây ung thư. nói thật mình cũng bầu 6 tháng và uống hoài gia đình cũng dùng vì nhà có nhiều cháu . Mình ko dám nấu bậy bạ bán vì nghĩ đến sk của gd và chính bản thân. Các mẹ nếu thích uống quá. Thì mình sẽ dạy các mẹ cách nấu . 1 lần các mẹ pha chế khoảng 2 lít để tủ lạnh được 3 ngày đó, khi nào thích cứ chế ra uống, trân châu cũng thế. các phụ liệu đó rất dễ mua. mà cũng là loại tốt chứ ko phải ba cái hàng bột phẩm của TQ đâu, như vậy các mẹ yên tâm nhé. Mẹ nào cần thì inbox cho em. em sẽ chỉ cạn kẽ hơn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 219 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hay là mình chỉ ở đây luôn cho các mẹ nhé.
    -Đầu tiên nguyên liệu là sữa mình bán nên dùng sữa là dạng Non Dairy Creamer , sữa từ thực vật ko béo bên nước ngoài thường dùng để pha cafe gọi là bột kem chứ ko phải sữa từ động vật như các loại sữa em bé uống. Các mẹ ko yên tâm về nguồn gốc có thể thây bằng sữa bột em bé các loại như nuti hay dielac hoặc sữa tươi luôn cũng được vị sẽ béo hơn . Như vậy là yên tâm
    - Còn trà là Hồng trà lá sấy khô , hàng vn cũng có hàng đài loan nhập cũng có. chứ ko phải ba cái bột hàng tàu. 60k / 500g
    - Trân châu thì cứ trân châu Hoa trân hoặc Gia Huy ngta có cơ sở sx tại vn có giấy phép hẳn hoi, khảng 25k /kg
    - Cách nấu : thì chỉ cần đun 1lit nước sôi, tắt bếp cho 50g trà vào để khoảng 15p, lộc lấy nước cho 500g sữa vào khoáy đều
    ( các mẹ yên tâm sữa bột của em bé chỉ cần nước ấm là được khi nước nóng quá sẽ làm mất chất béo trong sữa, trà ủ 15p nước vẫn ấm các mẹ ah . Và nếu các mẹ kỷ hơn thì có thể trụng trà sơ bỏ nước trụng rồi mới cho trà vào ủ, nhớ là trụng sơ thôi nhé vì ko chất trà sẽ ra hết theo nước này xong cho trà vào nồi ủ thì ok luôn).
    nếu các mẹ dùng sữa bột em bé thì chắc dạm thêm tí đường là dùng được vì sữa ngọt rồi, còn dùng sữa tươi thì dùng hẳn loại có đường và cũng cho thêm tí đường canh sao cho vừa miệng.
    Công thức này nấu ở nhà uống đậm đặc mà thơm ngon, ngoài hàng loãng hơn nhiều. Các mẹ cho đá vào loãng ra là dùng ok . - Còn trân châu cứ bắt 4 phần nước 1 phần trân châu. nước sôi cho vào , để sôi 5 phút , tắt bếp đậy nắp ủ 15p, vớt ra xả sơ nước lạnh và cho đường vào trộn đều,trân châu thì chỉ để được trong ngày qua ngày phải cho vào tủ lạnh hôm sau phải luộc sơ lại ko nó sẽ cứng.
    Thật ra các mẹ lạm tại nhà dùng cũng ok mà, nhà mà có nhiều trẻ con thì càng thích. mấy bé thích lắm.
    Các mẹ hết lo lắng rồi nhé. còn nguyên liệu mua ở đâu thì các mẹ có thể ra chợ lớn mua. hoặc lên mạng tìm nguyên liệu trà sữa là có hết. hàng đóng gói có thương hiệu hẳn hoi ko phải sợ gì hết nhé. cần gì thì inbox cho em, em chỉ rỏ hơn

ah có 1 bí quyết muốn ngon và béo các mẹ cho hổn hợi trà sữa đường vào mấy xay , xay sơ lên bọt uống sẽ thơm và ngon hơn đấy ah.
    Và nếu các mẹ ko thềm mùi hồng trà có thể thay bằng gói trà lipton cũng được nhưng mùi sẽ ko giống vì trà sữa mình nấu là dùng từ hồng trà mà ra.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meorubi14; 27/09/2012 vào lúc 10:10 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 219 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình dành thời gian để viết 2 bài này là vì mình ko muốn các mẹ nghĩ xấu về trà sữa, thật ra buôn bán cũng có cái tâm. với bây giờ kiểm định vô cùng gắt gao, ko phải cứ thích là vác đò TQ về xài đâu. Vn mình bây giờ có rất nhiều cơ sỡ thương hiệu làm nguyên liệu trà sữa rồi và các sản phẩm cũng phải qua kiểm định vô cùng gắt gao. Vì các mẹ cũng biết báo chí càng đưa tin thì bên kiểm định càng kiểm soát chặt chẻ. Ko như trước đây nữa. Mình buôn bán rất đề ý nguồn gốc sản phẩm. hàng vn giá rất ok cần gì phải mua hàng TQ mà xài hại người hại thân.
    Mong các mẹ có 1 cái nhìn khách quan hơn về trà sữa nhé.
    Còn nếu các bạn thấy bao bì đống gói sữa kinh quá như bao tải thì cũng bình thường chứ các bạn nghĩ 25kg thì đống gói kiểu gì. 1 bao sữa 1tr5 đến 1tr7 chứ ko phải vài trăm ngàn đâu. do quy cách số lượng ngta phải đống gói như vậy. chứ ko phải vớ vẩn. các mẹ có bán có đi mua và tham khảo nhiều thì mới hiểu chứ đừng nghe báo chí hết 100% như vậy nhé buồn lắm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 353 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

có mình ghén trà sữa đây (3 tháng giữa). nhưng mình ko ở VN nên chất lượng uống cũng yên tâm và bảo đảm. nói chung uống ít cũng chả gây hại gì.
    yêu Chúa - yêu người
    • 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy trà sữa ngon với bà bầu thì phải. Mình cũng thích. Được cái m đang ở Đài Loan. Chỉ chú ý là uống 10% đường thôi (không đường thì hơi đắng), chứ mình nghĩ hồng trà và sữa tươi thì tốt chứ sao.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3