Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai uống trà sữa trân châu có sao không ạ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.2K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em đang mang thai được 6 tháng. Từ lúc có thai đến giờ em thích uống trà sữa chân trâu nên hay mua ngoài tiệm trà sữa về uống. Nhưng không biết trong trà sữa có hóa chất gì ảnh hưởng đến con em không nữa. Mà mỗi lần đi khám thai con trai em vẫn khỏe mạnh bình thường không có vấn đề gì hết. Có chị nào mang thai thích uống trà sữa giống em không ạ ? Mong các chị cho em lời khuyên
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trung Quốc: Trà sữa trân châu có chứa độc tố hóa học

Ở khắp mọi nơi trên đất nước Trung Quốc đều có sự hiện diện của các quán trà sữa trân châu hấp dẫn. Nhưng mới gần đây, theo điều tra thị trường của phóng viên Trung Quốc, thành phần làm ra ly sữa và hạt trân châu không những không bổ béo gì mà còn độc hại. Nắng hè gay gắt đã trở thành điều kiện...

• Có ai muốn chuyển giao công nghệ làm trà sữa trân châu không?

Mùa hè sắp tới rồi. Mình muốn mở quán trà sữa nhưng không biết phải pha chế thế nào cho rẻ và ngon. Ai biết thì tư vấn giúp mình phải làm thế nào, mua nguyên liệu ở đâu cho rẻ, bí quyết làm ngon. Hoặc dt cho mình nhé: sdt 090.3232.969. (sẽ trả công nếu ai đó dạy nhiệt tình). Cảm ơn!

• Tiết lộ bí quyết chống rạn da cực kỳ dễ làm

Tiết lộ "chiêu" chống rạn da cho bà bầu cực hiệu nghiệm Chị bạn đồng nghiệp sanh xong bị rạn da...

• Chơi gì - Ở đâu tháng 7

Chương trình khuyến mại cực hot tại Platinum Vincom Center Long Biên - Mua 02 vé xem phim vào...

• Phụ nữ như thế nào dễ sinh con trai!

Chỉ là nhận định vui thôi, nhưng mình thấy bài viết này đúng ghê cơ...Hiện giờ tỉ lệ vô sinh rất...

• 209 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Mình cũng khoái uống cái này lắm .nhưng mà mình cũng biết uống trà sữa ko tốt vì ngọt quá và có chất gì gì đó. Nên dù thích mình cũng hạn chế uống,ko uống nhiều .thỉnh thoảng thèm lắm thì uống 1 cốc ,mình nghĩ uống ít chắc ko sao đâu ,uống nhiều mới ko tốt thôi
    • 597 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Em nghĩ là nên hạn chế chị ạh! Cty em nhập nguyên liệu để làm trà sữa oài nhìn vào mấy cái bịch đó ghê lắm. Khách hàng thỉnh thoảng mang lên cty nhưng em cũng k uống ( lúc bắt đầu có baby) trước đó em cũng ít uống. Nói chung em cũng hạn chế đồ TQ hjhj
    • 674 Bài viết

• 1,644 Được cảm ơn

Mình nghĩ b ko nên uống trà sữa, vụ này báo chí viết nhiều rồi, hoàn toàn là hóa chất không nguồn gốc, ko nhãn mác nhập từ TQ hết, ko riêng gì lúc có bầu mà lúc ko có bầu thì mình cũng bỏ hẳn món này cả 5,6 năm nay rồi mẹ nó ah.
    • 1,669 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

trà sữa thì có bầu hay ko cũng ko nên uống, toàn bột sữa TQ đó
    • 839 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng cùng ý kiến với các mẹ vì sức khỏe 2 mẹ con bạn nên hạn chế uống trà sữa
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng gần 6 tháng và cũng rất hay uống lắm nè..nhưng k phải ngày nào cũng uống mà tuần mình uống tầm 2-3 ly..cũng lăn tăn sợ ảnh hưởng đến con nhưng mọi người bảo bà bầu thèm gì cứ uống thôi
    • 285 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

mềnh cũng mê món này nè, nhưng nghe nói bà bầu không được uống sữa chưa qua tiệt trùng nên đành nhịn huhu

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d
    • 510 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trà sữa uống nhiều bị ung thư đó bạn, tốt nhất không nên uống. 1 bịch bột sữa Trung Quốc pha được cả mấy chục ly trà sữa. Trước kia mình ghiền lắm, nhưng khi chuẩn bị có em bé mình ngưng hẳn
    • 444 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Em có thai gần 5 tháng rồi. Chỉ uống 2 lần trà sữa do quá thèm. Nhưng giờ cạch. Bé nhà e ngộ lắm thèm gì thì thèm lắm mà xơi 2 lần là chán. Cố xơi nữa là ói hết hihi. Lỡ rồi ngưng đi chị.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5