• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai uống trà sữa trân châu có sao không ạ ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.41K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 98 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em đang mang thai được 6 tháng. Từ lúc có thai đến giờ em thích uống trà sữa chân trâu nên hay mua ngoài tiệm trà sữa về uống. Nhưng không biết trong trà sữa có hóa chất gì ảnh hưởng đến con em không nữa. Mà mỗi lần đi khám thai con trai em vẫn khỏe mạnh bình thường không có vấn đề gì hết. Có chị nào mang thai thích uống trà sữa giống em không ạ ? Mong các chị cho em lời khuyên

• 209 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Mình cũng khoái uống cái này lắm .nhưng mà mình cũng biết uống trà sữa ko tốt vì ngọt quá và có chất gì gì đó. Nên dù thích mình cũng hạn chế uống,ko uống nhiều .thỉnh thoảng thèm lắm thì uống 1 cốc ,mình nghĩ uống ít chắc ko sao đâu ,uống nhiều mới ko tốt thôi

• 597 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Em nghĩ là nên hạn chế chị ạh! Cty em nhập nguyên liệu để làm trà sữa oài nhìn vào mấy cái bịch đó ghê lắm. Khách hàng thỉnh thoảng mang lên cty nhưng em cũng k uống ( lúc bắt đầu có baby) trước đó em cũng ít uống. Nói chung em cũng hạn chế đồ TQ hjhj

• 668 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Mình nghĩ b ko nên uống trà sữa, vụ này báo chí viết nhiều rồi, hoàn toàn là hóa chất không nguồn gốc, ko nhãn mác nhập từ TQ hết, ko riêng gì lúc có bầu mà lúc ko có bầu thì mình cũng bỏ hẳn món này cả 5,6 năm nay rồi mẹ nó ah.

• 1,668 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

trà sữa thì có bầu hay ko cũng ko nên uống, toàn bột sữa TQ đó

• 839 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng cùng ý kiến với các mẹ vì sức khỏe 2 mẹ con bạn nên hạn chế uống trà sữa

• 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng gần 6 tháng và cũng rất hay uống lắm nè..nhưng k phải ngày nào cũng uống mà tuần mình uống tầm 2-3 ly..cũng lăn tăn sợ ảnh hưởng đến con nhưng mọi người bảo bà bầu thèm gì cứ uống thôi

• 280 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

mềnh cũng mê món này nè, nhưng nghe nói bà bầu không được uống sữa chưa qua tiệt trùng nên đành nhịn huhu

14/07: CD 49mm; DMDG:0.95mm; 11w5d

• 510 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trà sữa uống nhiều bị ung thư đó bạn, tốt nhất không nên uống. 1 bịch bột sữa Trung Quốc pha được cả mấy chục ly trà sữa. Trước kia mình ghiền lắm, nhưng khi chuẩn bị có em bé mình ngưng hẳn

• 441 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Em có thai gần 5 tháng rồi. Chỉ uống 2 lần trà sữa do quá thèm. Nhưng giờ cạch. Bé nhà e ngộ lắm thèm gì thì thèm lắm mà xơi 2 lần là chán. Cố xơi nữa là ói hết hihi. Lỡ rồi ngưng đi chị.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5