Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

có thai tuần thứ 4 bị ra máu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.98K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

chào các mẹ! mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với.
    tháng 4 năm ngoái em có thai được 5 tuần đi siêu âm thì bác sĩ nói không có tim thai, một tuần sau em lên từ dũ hút thai lưu. sau đó em có kiêng quan hệ khoảng 2 tháng và kinh nguyệt em đều lại nhưng sợ cấn thai lại nên cứ 14 ngày sau khi có kinh mà có quan hệ là em uống viên tránh thai khẩn cấp. vậy là 1 tháng em uống 1 viên.đến tháng 11 vừa rồi em quên không uống, đến khi trễ kinh hơn 1 tuần, người hay mệt mỏi, ngực đau, lưng đau nên em mua QT về thử thì 2 vạch. mấy ngày sau em đi siêu âm đầu dò, bác sĩ nói theo dõi túi thai dưới 4 tuần, 7 ngày sau siêu âm lại. 1 ngày sau khi siêu âm thì em bị ra máu âm ỉ, lúc đầu màu hồng hồng sau dần ra máu cục nhỏ, qua ngày hôm sau thì bắt đầu ra nhiều, tới ngày thứ 3 thì như là có kinh, ra máu rất nhiều, bị đau bụng dưới, đau lưng. em rất lo nhưng nghĩ chưa tới ngày bác sĩ dặn siêu âm lại nên em ở nhà luôn.hôm qua là tới ngày siêu âm mà mấy ngày nay lo tết em ko có thời gian đi đành lên đây hỏi các mẹ, mẹ nào biết thì bảo em với, có phải em bị sẩy rồi không? hiện tại em rất lười ăn, bị sụt 2kg kể từ ngày thử QT, lưng vẫn đau nhưng ko còn tức ngực nữa,ko có triệu chứng buồn nôn, ốm nghén và tâm trạng luôn lo lắng bất an. ra tết em sẽ sắp xếp thời gian đi bs. mong các mẹ giúp em
    psrose

• 97 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Chị ơi,sao c ko sang nhà mẹ Uyên My hỏi đi?chị ấy sẽ cho chị những lời khuyên tốt nhất. Tuy e vẫn còn non trong mấy vde này lắm,nhưng e thấy có vẻ ko ổn lắm, bt thấy ra máu là ngta đi khám ngay rồi.e nghĩ c nên đi khám ngay và luôn ý. Mong chị và pé sẽ bình an.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 162 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Chẳng ai giúp được bạn ngoài bác sĩ đâu. Mai đi khám gấp!

Đã gặp problem khi mang thai lần đầu thì những lần sau bạn nên cẩn thận nhé, kẽo sau này hối ko kịp

• 653 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Bác sĩ không dặn bạn thấy ra máu nhiều là phải khám ngay sao mà để tới ngày hẹn mới đi. Khi mang thai thấy ra huyết là phải đi bv ngay đó chứ. Hồi mới cấn thai hôm nào đi SA đầu dò về mình cũng bị ra chút máu. Sau này thai bị bóc tách ( ra huyết màu hồng rồi nâu) phải uống thuốc và nằm nghỉ ở nhà cả tuần đó. Nếu bạn ra máu tươi nhiều như tới chu kỳ và đau bụng nữa thì nên đi cấp cứu ngay. Để lâu nguy hiểm.
    Chúc may mắn!
    Cảm ơn Phật Trời đã ban cho con một thiên thần nhỏ!!!
    Thiên thần của ba mẹ ăn ngoan, ngủ ngoan nhé con!!! yêu con lắm lắm!!!

• 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, chúc các mẹ và các bé luôn khỏe và đón năm mới nhiều niềm vui nhé!
    psrose

• 815 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

có thể là bị sẩy rồi bạn ơi, bạn nên đến bv ngay đi

• 852 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi psrose257 Xem bài viết
    tháng 4 năm ngoái em có thai được 5 tuần đi siêu âm thì bác sĩ nói không có tim thai, một tuần sau em lên từ dũ hút thai lưu. sau đó em có kiêng quan hệ khoảng 2 tháng và kinh nguyệt em đều lại nhưng sợ cấn thai lại nên cứ 14 ngày sau khi có kinh mà có quan hệ là em uống viên tránh thai khẩn cấp. vậy là 1 tháng em uống 1 viên.đến tháng 11 vừa rồi em quên không uống, đến khi trễ kinh hơn 1 tuần, người hay mệt mỏi, ngực đau, lưng đau nên em mua QT về thử thì 2 vạch. mấy ngày sau em đi siêu âm đầu dò, bác sĩ nói theo dõi túi thai dưới 4 tuần, 7 ngày sau siêu âm lại. 1 ngày sau khi siêu âm thì em bị ra máu âm ỉ, lúc đầu màu hồng hồng sau dần ra máu cục nhỏ, qua ngày hôm sau thì bắt đầu ra nhiều, tới ngày thứ 3 thì như là có kinh, ra máu rất nhiều, bị đau bụng dưới, đau lưng. em rất lo nhưng nghĩ chưa tới ngày bác sĩ dặn siêu âm lại nên em ở nhà luôn.hôm qua là tới ngày siêu âm mà mấy ngày nay lo tết em ko có thời gian đi đành lên đây hỏi các mẹ, mẹ nào biết thì bảo em với, có phải em bị sẩy rồi không? hiện tại em rất lười ăn, bị sụt 2kg kể từ ngày thử QT, lưng vẫn đau nhưng ko còn tức ngực nữa,ko có triệu chứng buồn nôn, ốm nghén và tâm trạng luôn lo lắng bất an. ra tết em sẽ sắp xếp thời gian đi bs. mong các mẹ giúp em
    MẸ nó ơi, khi đang mang thai mà thấy có hiện tượng gì bất thường thì phải ngay lập tức đi khám bác sỹ luôn, chứ đâu cần phải đến lịch hẹn rồi mới đi khám đâu. Con cái là quan trọng nhất nên mẹ nó phải ưu tiên đi khám trước hơn là lo tết nhất mẹ nó ạ.

• 1,164 Bài viết

• 891 Được cảm ơn

ôi sao mẹ nó lại chủ quan thế nhỉ.bất kì hiện tượng bất thường nào cũng phải khám luôn.khi mang bầu bé thứ 2 em cũng thường xuyên bị doạ sẩy, chính vì thế em hết sức cẩn thận.

• 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

em đã đi siêu âm lại, bác sĩ nói chưa có kết luận, chắc em phải đi từ dũ xét nghiệm thôi. em thật sự rất hoang mang các mẹ ạh, em muốn biết kết quả thế nào lắm, nhưng do lần trc bị sảy, em phải hút thai ra, và em bị ám ảnh đến giờ, nghĩ tới cảnh vào từ dũ là cả người em bủn rủn, em sợ lại bị sảy lần nữa quá
    psrose

• 48 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em đã đi siêu âm lại, bác sĩ nói chưa có kết luận, chắc em phải đi từ dũ xét nghiệm thôi. em thật sự rất hoang mang các mẹ ạh, em muốn biết kết quả thế nào lắm, nhưng do lần trc bị sảy, em phải hút thai ra, và em bị ám ảnh đến giờ, nghĩ tới cảnh vào từ dũ là cả người em bủn rủn, em sợ lại bị sảy lần nữa quá
    nghe co ve giô'ng bi say thai vây. lam nha.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2