• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có Thai trong thời gian chích ngừa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị em, em là 1 thành viên mới toanh, đang rất lo lắng nên chạy lung tung tìm hỏi.
    Vào Đ thấy các chị bàn luận thật là vui. Em xin hỏi các chị ai có biết thì tư vấn giúp em.
    Số là : vợ chồng em có tính KH đón thành viên mới, rủ nhau đi chích ngừa Rubella - sởi - Quai bị. Bác sĩ dặn phải kiêng 3 tháng nhưng do sơ suất em lại bị trễ kinh 5 ngày rồi. Thử qua QS thì thấy vạch thứ 2 màu hồng nhạt - không biết là đã đậu thai chưa? Nếu có thì có phải bỏ kô? :Crying: vắcxin có ảnh hưởng đến thai nhi không? :Sad: có nguy cơ dị tật bẩm sinh cho bé không?:Worried:
    Lịch chích ngừa cua em là : 19/06/2010 chích Rubella
    25/07/2010 chích quai bị - sởi
    20/08/2010 vẫn chưa có kinh nguyệt (thử QS)
    Xin các chị giúp em với (hoặc chỉ bác sĩ giỏi tư vấn giúp em) , em đang rất lo lắng. Em cảm ơn nhiều :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai tư vấn giúp
    • 657 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Bạn ơi mình kg muốm làm cho bạn lo lắng đâu nhưng bạn nên đi thảo luân với bác sĩ thử xem sao? theo mình biết thì thuốc chích ngừa chỉ thật sự nguy hiểm trong vòng 28 ngày sau khi chích thôi . còn ai kỹ thì đợi 3 tháng . Trường hợp của bạn thì mình nhẫm đi nhẫm lại thì hiện tại bây giờ bạn chích ngừa chưa đầy 1 tháng nên mình kg biết nói sao hơn chỉ có bác sĩ sản khoa là người có câu trả lời chính xác nhất bạn ạ! NHưng lúc trước mình cũng có đọc 1 bài báo do bác sĩ ở BV Từ Dũ bảo rằng nếu có lỡ có thai ngay trong thời gian chích ngừa cũng kg khuyến khích bỏ thai mà để theo dõi . chúc bạn nhiều may măn .
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn ai bị giống minh kô xin chia sẽ
    • 264 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

mẹ nó ơi đừng lo lắng vội, tỷ lệ % ảnh hưởng của thuốc đến thai nhi là rất thấp...nhưng tốt nhất mẹ nó nên trình bày với bác sĩ sản khoa và theo dõi thai ở 2 mốc 8w va 12w..nếu 2 mốc này k có vấn đề gì thì mẹ nó cứ yên tâm nhé. tớ cũng tiêm rubella được 2 tháng cũng có em bé...theo mốc siêu âm 8 tuần thì em bé vẫn phát triển tốt. mẹ nó cứ lạc quan lên nhé..
    • 849 Bài viết

• 1,236 Được cảm ơn

Em không biết chích ngừa ở nhà thế nào nhưng em cũng đi tiêm phòng viêm gan B khi bé mới 4 tuần (lúc đó em chưa biết). Em lo lắm nhưng bác sĩ bảo chẳng sao hết, hôm trước 8 tuần em lại tiêm thêm mũi nữa.
    Vắcxin có nhiều loại, vắc xin từ virus sống và chết, vắc xin từ virus sống thì tác dụng mạnh hơn, còn vắc xin làm từ virus đã chết tuy tác dụng yếu hơn nhưng lại rất an toàn vì virus chết rồi mà. Bên Hàn toàn tiêm vắc xin từ virus đã chết nên không sao. Chị hỏi thử lại bác sĩ chích ngừa xem loại vắc xin chị tiêm là loại gì nhé.
    • 1,248 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

Chị họ mình có thai sau khi tiêm ngừa Rubella chưa đầy 1 tháng, tính ra mới khoảng 15 ngày đã dính thai rồi. Đi khám cũng bị BS la nhiều lắm nhưng trộm vía bé đẻ ra vẫn khỏe mạnh, đến nay gần 2 tuổi rồi. Bạn nên hỏi kỹ BS của mình, thật lòng nói rõ vấn đề của mình. nghe chửi xí cũng được, nhưng như vậy an toàn hơn. Không bắt buộc bỏ thai đâu. Cầu chúc mọi chuyện tốt đẹp và may mắn đến với bạn

P/s Bạn cũng nhạy ghê hen :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)