• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai trong quá trình tiêm Vaccine ngừa ung thư cổ tử cung

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.25K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái, cuối năm ngoái em đi tiêm phòng chống ung thư CTC - Gardasil mũi 1, tháng 2 vừa rồi em tiêm mũi 2, thì đến tháng 3 em có thai. Em còn mũi 3 vào tháng này. Cho em hỏi thuốc này có ảnh hưởng gì đến em bé không ạ? Bác sĩ chỗ em tiêm nói là không sao, trong tờ hướng sử dụng cũng nói không ảnh hưởng nhưng em vẫn đang băn khoăn. Có mẹ nào biết thì cho em lời khuyên với ạ. Em cám ơn cả nhà ạ. :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 978 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Chị chủ quan quá , em hôm vừa rồi đi tư vấn bs về chích ngừ ung thư cổ tử cung . Bs bảo tuyệt đối trong vòng 7 tháng sau khi chích mới được có em bé . Em tính có em bé vào cuối năm nay nên em thôi để sau khi có em bé xong em mới chích ngừa . Chị nên gặp bs để được tư vấn cụ thể hơn nhé . Chúc 2 mẹ con khỏe .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ pantoto, mình biết mình chủ quan nhưng bây giờ đã nhỡ rồi. Siêu âm đợt 12 tuần bác sĩ nói con khỏe, bình thường nhưng cũng phải đợi làm triptest nữa thì mới yên tâm. Nếu làm xét nghiệm mà bé vẫn bình thường, khỏe mạnh thì chắc không sao đâu các mẹ nhỉ? Các mẹ có biết đi tư vấn về vấn đề này ở đâu thì tốt không ? Nhờ các mẹ trả lời giúp ạ.
    • 207 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Bạn yên tâm, đừng quá lo lắng và đi khám làm gì. Bạn lo lắng quá cũng như đi khám nhiều sẽ ảnh hưởng đến thai nhi đấy.
    Nếu như VX ảnh hưởng không tốt đến thai nhi thì chắc chắn sẽ có phần chống chỉ định sử dụng cho những phụ nữ có khả năng có thai (trong độ tuổi sinh đẻ). Đây là 1 VX sản xuất tại Mỹ và đã dùng cho chính phụ nữ Mỹ, về tính an toàn có thể nói là yên tâm tuyệt đối (tiêu chuẩn cũng như kiểm soát chất lượng tốt hơn Việt Nam nhiều). Do đó chẳng may có bầu trong quá trình tiêm thì chỉ cần dừng tiêm thôi, không phải xử lý gì.
    Chỉ có 1 lưu ý nhỏ là khi nào không cho con bú nữa (cai sữa) thì đi tiêm bù mũi tiêm đã bỏ dở. Thế là xong.
    Chúc bạn "mẹ tròn con vuông"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 886 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Hơ, em tưởng vacxin này chỉ tiêm cho những người chưa QHTD chứ?
    tình yêu trọn đời của mẹ mèo
    • 1,030 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn đi chích ngừa UTCTC đây, các mẹ cho mình hỏi là chích ở bv nào? bao nhiêu tiền? và có chích cho nguời trên 26t ko, vì mình nghe nói ngta ko chích cho nguời trên 26 tuổi đâu. mà mình thì vừa qua tuổi này rồi
    Thanks các mẹ
    • 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé, đọc lời khuyên của bạn mình cũng yên tâm. Trộm vía cả gia đình cũng khỏe mạnh nên chắc cũng chống lại những virut xấu thôi. Mình sẽ nghe theo lời khuyên của bạn, sau này sẽ đi tiêm bù mũi tiêm cuối. Tác dụng của thuốc được khoảng 50% cũng ok rồi vì mình tiêm muộn.
    • 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomtrungthoi Xem bài viết
    Hơ, em tưởng vacxin này chỉ tiêm cho những người chưa QHTD chứ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tran2008 Xem bài viết
    Mình cũng đang muốn đi chích ngừa UTCTC đây, các mẹ cho mình hỏi là chích ở bv nào? bao nhiêu tiền? và có chích cho nguời trên 26t ko, vì mình nghe nói ngta ko chích cho nguời trên 26 tuổi đâu. mà mình thì vừa qua tuổi này rồi
    Thanks các mẹ
    Mình cũng tham khảo trước jkhi tiêm rồi, đúng ra là tiêm lúc dưới 26 tuổi và chưa QHTD là tốt nhất. Nhưng vào tuổi đó nếu ai chưa tiêm hoặc chưa nghe đến loại thuốc này mà bây giờ vẫn còn trẻ thì nên tiêm. Tỷ lệ chống ung thư CTC không được 100% thì cũng được 70 - 90 %, ngăn ngừa được phần nào thì vẫn tốt hơn. Mẹ mình năm ngoài vào viện thấy nhiều người bị viêm CTC, rồi ung thư cổ tử cung phải mổ nên thấy sợ quá bắt tớ phải đi tiêm. Mình đang bị lộ tuyến CTC mà. Mình tiêm ở SAFPO 135 Lò Đúc, giá 1,3 tr/mũi, tiêm 3 mũi. Mũi 2 cách mũi 1 - 2 tháng, mũi 3 cách mũi 2 - 4 tháng (0 tháng - 2 tháng - 6 tháng). Chúc các mẹ và các con luôn khỏe mạnh.
    • 886 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pucca 18 Xem bài viết
    Mình cũng tham khảo trước jkhi tiêm rồi, đúng ra là tiêm lúc dưới 26 tuổi và chưa QHTD là tốt nhất. Nhưng vào tuổi đó nếu ai chưa tiêm hoặc chưa nghe đến loại thuốc này mà bây giờ vẫn còn trẻ thì nên tiêm. Tỷ lệ chống ung thư CTC không được 100% thì cũng được 70 - 90 %, ngăn ngừa được phần nào thì vẫn tốt hơn. Mẹ mình năm ngoài vào viện thấy nhiều người bị viêm CTC, rồi ung thư cổ tử cung phải mổ nên thấy sợ quá bắt tớ phải đi tiêm. Mình đang bị lộ tuyến CTC mà. Mình tiêm ở SAFPO 135 Lò Đúc, giá 1,3 tr/mũi, tiêm 3 mũi. Mũi 2 cách mũi 1 - 2 tháng, mũi 3 cách mũi 2 - 4 tháng (0 tháng - 2 tháng - 6 tháng). Chúc các mẹ và các con luôn khỏe mạnh.
    Cám ơn mẹ nó đã giải thích.
    tình yêu trọn đời của mẹ mèo
    • 698 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với mẹ nó thế này :
    Phụ nữ có thai không nên tiêm vắc-xin. Vắc-xin có vẻ an toàn cho cả mẹ lẫn con chưa sinh, nhưng vẫn đang còn nghiên cứu. Phụ nữ đang cho con bú có thể chủng ngừa an toàn.
    Mình nghĩ bạn nên gặp bác sĩ để bs cho ý kiến trường hợp của bạn ( mình nghĩ bạn nên nghĩ đến phương án xấu nhất ) . cố lên ạ
    ID MELINHSEN pass 3B768
    -http://www.webtretho.com/forum/f92/c.../#post30152446
    - Mong ngày 28/8/2014 con yêu cán đích mạnh khỏe bình an cùng mẹ :*
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị ạ!
    Chị em tiêm vắc xin ung thư ngừa tử cung vừa xong mũi cuối cùng, chỉ cách mười mấy ngày, hôm nay chị em phát hiện ra mình đã có thai. Liệu trường hợp của chị em có ảnh hưởng gì xấu đến em bé không ạ?