Mang thai - Chuẩn bị sinh

có thai trong khi chích ngừa ung thư cổ tử cung HPV mũi thứ 2

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.69K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 177 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với. Em lo quá à.
    Ngày 24/12/2010, e đang chích ngừa ung thư cổ tử cung (HPV) mũi thứ 2 thì phát hiện có thai. Ngày 22/01/2010, e đi BV khám thì bác sĩ bảo thai dc 5 tuần rùi, có túi thai, chưa có phôi thai (ngày kinh cuối của em là ngày 13/12/2010). Hic. Em lo quá, ko biết đang chích ngừa HPV mà có thai như thế thì có ảnh hưởng gì đến em bé ko?
    Có chị nào giống trường hợp của em hoặc có kinh nghiệm về điều này xin giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn các chị ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hành trình vượt cạn của mẹ ba con

Sau ba lần vượt cạn, một lần đẻ mổ, hai lần sinh thường (mổ đẻ là tập hai), mẹ cháu đúc rút thành...

• Mùa hè nào được xem là xứng đáng cho trẻ mầm non?

Khi tiết trời Sài Gòn bắt đầu oi bức và sinh hoạt học tập trong năm ở mọi bậc đang dần khép lại,...

• Mẹo tiết kiệm tiền trước khi sinh

Khi có con, các cặp vợ chồng trẻ sẽ có nhiều khoản chi tiêu phát sinh nên việc dành dụm một số tiền...

• Mang thai khi đang chích ngừa ung thư cố tử cung HPV

Các chị ơi giúp iem với. E đang chích ngừa cổ tử cung mũi thứ 2 (ngày 24/12/2010) thì nay phát hiện ra em có thai, bác sĩ bảo 5 tuần rồi. hic. Ngày kinh cuối của iem là ngày 08/12/2010. 2vc cũng kiêng cử như những tháng trước mà ko hiểu sao lần này lại có bầu. Em lo quá. ko biết đang chích ngừa HPV...

• Chết sau khi tiêm vắc-xin ngừa ung thư cổ tử cung

Một cô bé người Anh 14 tuổi đã tử vong trong bệnh viện hôm qua, chỉ vài giờ sau khi được tiêm loại vắc-xin mới ngừa ung thư cổ tử cung (CTC) tại trường. Natalie Morton là một trong 4 học sinh cùng lớp tại trường Blue Coat Church of England ở Coventry, West Midlands (Anh) chịu hậu quả của tác...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị!
    Em có hỏi BS sản khoa rồii, chích ngừa HPV không cần kiên cữ , nhưng chị lỡ mang thai trong thời gian dang chích ngừa thì ngưng không chích mủi thứ 3 nữa.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi , cho mình hỏi xíu, mình vừa chích ngừa mũi 2 hpv, thì có thai, giờ mình không biết phải làm sao nữa, mình sợ sẽ ảnh hưởng đến con mình,bạn chỉ cách dùm mình với, huhu