• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai thì có được ăn quả vải không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.3K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 596 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Tớ có bầu được 31w rùi. Đợt này giết sâu bọ nhiều vải ngon quá, tớ không nhịn được nên đã xài kha khá. Ăn xong mới chợt nhớ ra hình như đã từng đọc ở đâu đó là có bầu thì không nên ăn nhãn. Thế còn quả vải thì sao các mẹ nhỉ? Vái trời cho không có vấn đề gì

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 673 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ ăn vải chả có vấn đề gì cả, chỉ sợ vải nóng thôi, bạn cứ yên tâm đi.

• 3,412 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

em nghĩ là ăn thì vẫn ăn được nhưng mà không nên ăn nhiều thôi vì ăn vải vào sẽ nóng thôi.hôm nay em vừa đến viện C hỏi bác sĩ về vấn đề dinh dưỡng thì bác sĩ nói là không nên kiêng kị gì cả ngay như cá thu em thấy trên diễn đàn này nói là không nên ăn vì trong cá thu có chứa thủy ngân nhưng bác sĩ lại nói là ăn các loại cá biển là rất tốt vì ở các loại cá biển chứa nhiều chất rất tốt cho các bé khi ở trong bụng mẹ đấy.chính vì thế mà mình phải tự chắt lọc những thông tin mình đọc và tìm hiểu thôi chị ạ.không phải không ăn đã là tốt cho em bé đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,644 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

KO nên ăn nhiều nhé, năm ngoái có người có thai 6t, vải rẻ ăn liền lúc 2kg thế là bị sảy thai đấy

• 139 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói chung e nghĩ cái gì cũng có giới hạn, nhiều quá cũng k nên...

• 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xin lỗi các chị em làm loãng chủ đề 1 chút ạ.

Mấy hôm nay em thấy lo quá, thỉnh thoảng em thấy bụng dưới nhoi nhói. Thai của em được 14 tuần rồi ạ. Có hôm bị đau bên trái, rồi bên phải. Bây giờ là ở vùng bụng dưới. Em không hiểu sao nữa. Có chị nào giống như em không ạ.

• 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang có thai 26 tuần, mùa vải này mình ăn cũng khá là nhiều và thấy tăng cân vọt, trong 2 ngày thôi 1 mình xơi hết 2 kg vải, vải rất bổ mỗi tội nóng, nhưng thèm quá lên em vẫn chén đều đều. Khi có bầu chẳng cần kiêng gì cả, những thứ nóng thì mình hạn chế thôi, mình còn chén cả mận, đào, nữa cơ, thèm quá kô chịu đc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 938 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Threecandle Xem bài viết
    xin lỗi các chị em làm loãng chủ đề 1 chút ạ.

Mấy hôm nay em thấy lo quá, thỉnh thoảng em thấy bụng dưới nhoi nhói. Thai của em được 14 tuần rồi ạ. Có hôm bị đau bên trái, rồi bên phải. Bây giờ là ở vùng bụng dưới. Em không hiểu sao nữa. Có chị nào giống như em không ạ.
    Nếu bạn chỉ đau ở bụng dưới thì nên đi khám bác sĩ bạn nhé.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư

• 596 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Hihi, nghe các mẹ nói mình cũng yên tâm chút chút. Đúng là ăn nhiều cái gì quá cũng không tốt. Mình sẽ cố gắng không ăn quá đà mấy món nóng nữa. Chỉ ăn đủ cho đỡ thèm thôi.
    Gửi mẹ Threecandle: Mình nghĩ nếu bạn lo quá thì nên đến gặp bác sĩ xin ý kiến tư vấn xem thế nào vì mấy tháng đầu rất quan trọng bạn ạ.

• 938 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Ăn vải thì không có vấn đề gì nhưng đừng có ăn quá nhiều thôi. Vì khi mình mang bầu cũng đã nóng hơn mọi người rồi, giờ ăn thêm quá nhiều đồ nóng nữa mình nghĩ cũng sẽ ảnh hưởng đến em bé

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư