• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai thì có được ăn quả vải không các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 653 Lượt chia sẻ
  • 61.4K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 597 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Tớ có bầu được 31w rùi. Đợt này giết sâu bọ nhiều vải ngon quá, tớ không nhịn được nên đã xài kha khá. Ăn xong mới chợt nhớ ra hình như đã từng đọc ở đâu đó là có bầu thì không nên ăn nhãn. Thế còn quả vải thì sao các mẹ nhỉ? Vái trời cho không có vấn đề gì

http://www.picgifs.com/food-and-drinks/food-and-drinks/lychee/food-and-drinks-lychee-102025.gif
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_Lamme; 03/07/2014 vào lúc 10:48 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ ăn vải chả có vấn đề gì cả, chỉ sợ vải nóng thôi, bạn cứ yên tâm đi.
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

em nghĩ là ăn thì vẫn ăn được nhưng mà không nên ăn nhiều thôi vì ăn vải vào sẽ nóng thôi.hôm nay em vừa đến viện C hỏi bác sĩ về vấn đề dinh dưỡng thì bác sĩ nói là không nên kiêng kị gì cả ngay như cá thu em thấy trên diễn đàn này nói là không nên ăn vì trong cá thu có chứa thủy ngân nhưng bác sĩ lại nói là ăn các loại cá biển là rất tốt vì ở các loại cá biển chứa nhiều chất rất tốt cho các bé khi ở trong bụng mẹ đấy.chính vì thế mà mình phải tự chắt lọc những thông tin mình đọc và tìm hiểu thôi chị ạ.không phải không ăn đã là tốt cho em bé đâu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

KO nên ăn nhiều nhé, năm ngoái có người có thai 6t, vải rẻ ăn liền lúc 2kg thế là bị sảy thai đấy
    • 139 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nói chung e nghĩ cái gì cũng có giới hạn, nhiều quá cũng k nên...
    • 130 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xin lỗi các chị em làm loãng chủ đề 1 chút ạ.

Mấy hôm nay em thấy lo quá, thỉnh thoảng em thấy bụng dưới nhoi nhói. Thai của em được 14 tuần rồi ạ. Có hôm bị đau bên trái, rồi bên phải. Bây giờ là ở vùng bụng dưới. Em không hiểu sao nữa. Có chị nào giống như em không ạ.
    • 325 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang có thai 26 tuần, mùa vải này mình ăn cũng khá là nhiều và thấy tăng cân vọt, trong 2 ngày thôi 1 mình xơi hết 2 kg vải, vải rất bổ mỗi tội nóng, nhưng thèm quá lên em vẫn chén đều đều. Khi có bầu chẳng cần kiêng gì cả, những thứ nóng thì mình hạn chế thôi, mình còn chén cả mận, đào, nữa cơ, thèm quá kô chịu đc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 937 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Threecandle Xem bài viết

Mấy hôm nay em thấy lo quá, thỉnh thoảng em thấy bụng dưới nhoi nhói. Thai của em được 14 tuần rồi ạ. Có hôm bị đau bên trái, rồi bên phải. Bây giờ là ở vùng bụng dưới. Em không hiểu sao nữa. Có chị nào giống như em không ạ.
    Nếu bạn chỉ đau ở bụng dưới thì nên đi khám bác sĩ bạn nhé.

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 597 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Hihi, nghe các mẹ nói mình cũng yên tâm chút chút. Đúng là ăn nhiều cái gì quá cũng không tốt. Mình sẽ cố gắng không ăn quá đà mấy món nóng nữa. Chỉ ăn đủ cho đỡ thèm thôi.
    Gửi mẹ Threecandle: Mình nghĩ nếu bạn lo quá thì nên đến gặp bác sĩ xin ý kiến tư vấn xem thế nào vì mấy tháng đầu rất quan trọng bạn ạ.
    • 937 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Ăn vải thì không có vấn đề gì nhưng đừng có ăn quá nhiều thôi. Vì khi mình mang bầu cũng đã nóng hơn mọi người rồi, giờ ăn thêm quá nhiều đồ nóng nữa mình nghĩ cũng sẽ ảnh hưởng đến em bé

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 113 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Threecandle Xem bài viết

Bạn nên đi khám bác sĩ liền đi, ngày trước mình cũng bị như vậy, đi khám bs tư nói là ko có gì, nhưng ngày càng đau nhiều đến mức ko đi được thế là phải cấp cứu, bs trong bv chích cho mình 2 mũi thuốc mới êm đó
    • 597 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

À, mình cũng lưu ý các mẹ nhé:
    Nghe nói là có thai, nhất là những tháng đầu không nên ăn những loại quả có nhựa nhiều. Vì thế mấy quả măng cụt mà xanh quá cũng không nên ăn các mẹ ạ. Mình nghe bác mình nói vậy đấy.
    Có kiêng có lành các mẹ nhỉ.
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Hic, từ đầu mùa đến giờ mình phải ăn hết 1 yến vải rồi. Trộm vía, 2 mẹ con chẳng sao cả, chỉ nổi nhiều mụn hơn thôi.
    • 291 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Cái gì cũng ăn nhưng ko ăn quá nhiều, sau này em bé ra cái gì cũng ăn được. Mình nghĩ thế đấy.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi vậy hả mẹ KK.Mình hôm nay chót ăn hơn chục quả vải rồi.biết là nóng nhưng thấy thèm nên vẫn ăn.huhu
    • 204 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em không biết thông tin gì từ quả vải, nhưng nhãn không nên ăn nhiều suy ra vải cùng họ với nhãn nên em cũng k giám rớ vào, em cũng nghe thêm thông tin là ăn đồ nóng nhiều sau này bé sẽ bị ghẻ và em đã thấy có trường hợp này rồi, các chị tham khảo nhé.
    Tìm một con đường, định một lối đi.
    • 834 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

người lớn bình thường ăn vải là đã thấy nóng rồi, mang thai em nghĩ là không nên ăn vải đâu chị ạ
    • 346 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Vải, mít, nhãn,.. rồi thịt chó mấy thứ đó toàn đồ nóng, lúc bình thường ăn cũng đã có rất nhiều người nói là nóng, thậm chí có người ăn một chút thôi cũng đã bị lên mụn. Nhưng mình thấy tùy theo cơ địa của từng người thôi. Vì mình chửa cả hai đứa, mấy thứ đồ nóng kia mình không tha bất kể thứ nào hết, thèm là ăn. Đứa đầu giờ gần 6 tuổi, sinh vào tháng 10, nên trải qua cả một mùa hè, mẹ ăn đủ thứ vải, mít, nhãn, thịt chó (hồi đấy các chú ở cty mẹ suốt ngày đi ăn liên hoan chia tay chị chuẩn
    bị đi đẻ bằng thịt chó ), mà trộm vía da con bé mát mẻ, không bao giờ có mụn gì cả, da rất lành, muỗi hay côn trùng có lỡ đốt chỉ cần thoa dầu là khỏi, thậm chí vết chó bà Nội nuôi cắn vào 28 Tết, máu chảy đầm đìa, sứt ra nguyên mảng lớn ở bắp chân vậy mà từ mùng 1 Tết, con ăn bánh trưng vô tư không bị sao hết. Giờ mình đang chửa đứa thứ 2, cũng cứ thèm là ăn, từ hôm có vải, chắc cũng làm tầm 7-8 cân rồi, hôm kia khuân nguyên quả mít hơn 3kg về, hì hục bóc được cả một hộp nhựa đầy mít, một mình mẹ ăn, tối nay nữa là hết. Chửa đứa đầu ăn thì vừa ăn vừa sợ, cũng lo con nóng này kia, nhưng rồi trộm vía con bé da dẻ ngon lành, nên tới đứa thứ 2, mẹ chẳng sợ nữa, mặc dù cũng cứ nghĩ, nhỡ ảnh hưởng tới con thì ân hận, nhưng rồi cũng chít vì cái mồm. Còn chuyện ăn hoa quả nhiều nhựa thì mình không biết, nhưng cũng ăn nhiều lắm, vì nghén măng cụt , thời gian gần đây thì tẩn bòn bon không chán mồm, hai loại này nhiều nhựa kinh lên được.
    Ứ thích
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 293 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình đc gần 36 tuần mà con mới đc 2,3kg (hu hu, đứa trước đc 2,9kg, đứa này phần đấu lên đầu 3 nhưng ko ăn thua rồi). Bs bảo muốn còn to thì uống nhiều nước cam vào, mùa này có vải, ăn nhiều vài vảo (hu hu, nhà em ở Thanh Hà, quê vải nên ko thích món này lắm, nhg vì con nên từ hôm qua bắt đầu chiến dịch ăn vải rồi), cả uống nước mía nữa. Hy vọng cũng đc bằng con chị, đc 2,9kg.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:Gửi gió cho mây ngàn bay:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 196 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

ôi, e dc 24w rồi mà cũng thèm ăn vải với mận lắm...ăn suốt ngày đc ý, nhưng mọi ng cứ bảo vải nóng rồi k đc ăn đồ nóng...đẻ ra con mụn nhọt rôm sẩy...đúng như các mẹ nói ý, chỉ chít vì cái mồm thôi...ăn xong thì e lại lo lo, nhưng cứ bày ra trc mắt thì thèm ko chịu đc đành phải nhón vài quả để ăn....chỉ định nhón vài quả thôi thế nào quay đi quẩn lại mình e hết cả kg
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7