• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 58.5K Lượt đọc
  • 218 Trả lời

• 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn ban thaoxumi nhiều nhé,
    Mình sẽ đến một vài bác sỹ nữa xem thế nào rồi sẽ quyết định.
    Mình đã rất buồn và ghét bản thân mình khi để xảy ra tình trạng này, nhưng bây giờ mình cần tỉnh táo để tìm ra phương án thích hợp nhất.
    Cũng cầu mong đừng ai bị như mình nữa, đau đầu và mệt mỏi lắm.
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang.doan Xem bài viết
    E cũng mới thử quickstrip lên 2 vạch (chắc baby đã đc 2w) sau 29n tiêm rubella. khóc đứng khóc ngồi từ hôm qua, đến tối nay e đi khám được bs Trí tư vấn mới giải tỏa được tâm lý.
    Bs giải thích cho e khi tiêm phòng là đưa virut rất yếu vào cơ thể, còn ko thể làm bản thân mình nhiễm bệnh làm sao thai nhi của mình nhiễm được. Bs còn bảo bg tiêm rubella là theo trao lưu :Smiling: , rồi bs là ngừoi nhiễm rubella bẩm sinh luôn.
    E thấy bs Trí được rất nhiều mẹ trên này tin tưởng, bản thân e mới đến khám đó lần đầu nên chưa có nhận xét gì, chỉ mong những lời bs nói là đúng.
    Ngày mai e mới đi thử beta hcg, ôi hồi hộp quá :Straightf:
    Các mẹ giống em đừng có lo lắng thái quá nhé, chúc mọi ngừoi mẹ tròncon vuông :Angel:
    Me hang.doan ơi, cho mình hỏi mẹ tiêm 29 ngày thì thụ thai hay 29 ngày thì biết có thai được 2 tuần thế? nếu 29 ngày mới thụ thai thì chắc Bác sĩ bảo yên tâm không sao rồi. Chúc hai mẹ con khỏe mạnh vui vẻ nhé!
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Sau hơn 1 tuần loay hoay đi khắp nơi khám, tư vấn vẫn không đưa ra được quyết định. Chiều T6 mình quyết định quay lại nơi tiêm phòng để hỏi vẫn 1 câu trả lời "phải để 3 tháng e à, ko phải 1 tháng đâu". Sang phòng Kế hoạch ngay bên cạnh định xử lý luôn, lên bàn siêu âm BS bảo "tử cung e sinh mổ bị gấp khúc, ngả sau bây giờ chưa thể làm được phải về tuần sau đến, trước khi đến phải đặt thuốc chứ làm khó khăn và không an toàn" Sợ quá hic hic. Thôi, mình chả dám quay lại đấy nữa. Sáng đã thắp hương các cụ để cho mình có được quyết định sáng suốt, nếu chiều nay quyết tâm như vậy rồi thì phải giải quyết luôn, nếu không được thì cái số con được ở lại với mẹ, cầu mong con khỏe mạnh! Quyết định được rồi tự dưng thấy thoải mái hơn rất nhiều. Hy vọng mọi người ủng hộ quyết định của mình!
    • 619 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mình thụ thai sau 40 ngày tiêm phòng. Khi thai 5-6 tuần cũng nghe nhiều thông tin, cũng muốn đi giải quyết. Đến bệnh viện Bsĩ bảo của em còn bé, chưa hút được, phải để to một chút.
    Thế là trên đường về chồng mình bảo thôi để hom khác. Nhưng tối chị gái chồng gọi bảo để được, nên miìn để. Mình cũng nghĩ số của con được ở với mình, nên mình giữ. Hy vọng mẹ Vodkadieuda có lựa chọn sáng suốt.
    Trước đây mình cũng đi cầu khấn trời phật, các cụ phù hộ độ trì cho mình đứa con tuổi Rồng, nên khi có chắc Trời Phật và các cụ phù hộ cho cháu được ở lại với bố mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình tiêm phòng rubella vào ngày 1/6/2011 KCC của mình là ngày 23/6 hôm 26/7 mình thử thấy lên hai vạch . Vậy tính ra mình tiêm phòng được 1.5 tháng rồi đúng không ? Mình lo quá không biết có ảnh hưởng gì không nữa , hic hic .
    • 162 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vodkakieusa Xem bài viết
    Sau hơn 1 tuần loay hoay đi khắp nơi khám, tư vấn vẫn không đưa ra được quyết định. Chiều T6 mình quyết định quay lại nơi tiêm phòng để hỏi vẫn 1 câu trả lời "phải để 3 tháng e à, ko phải 1 tháng đâu". Sang phòng Kế hoạch ngay bên cạnh định xử lý luôn, lên bàn siêu âm BS bảo "tử cung e sinh mổ bị gấp khúc, ngả sau bây giờ chưa thể làm được phải về tuần sau đến, trước khi đến phải đặt thuốc chứ làm khó khăn và không an toàn" Sợ quá hic hic. Thôi, mình chả dám quay lại đấy nữa. Sáng đã thắp hương các cụ để cho mình có được quyết định sáng suốt, nếu chiều nay quyết tâm như vậy rồi thì phải giải quyết luôn, nếu không được thì cái số con được ở lại với mẹ, cầu mong con khỏe mạnh! Quyết định được rồi tự dưng thấy thoải mái hơn rất nhiều. Hy vọng mọi người ủng hộ quyết định của mình!
    Bạn ơi, mình đi tiêm ngừa Rubella ở viện Pasteur và được dặn là sau 1 tháng có thể có em bé.... Mình cũng hỏi bác sĩ khám thai cho mình, bác sĩ cũng nói 1 tháng là oki, thậm chí có 1 vài trường hợp có thai ngay sau khi tiêm cũng không sao cả... Vài thông tin để bạn tham khảo! Chúc may mắn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bria; 30/07/2011 vào lúc 11:40 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Me hang.doan ơi, cho mình hỏi mẹ tiêm 29 ngày thì thụ thai hay 29 ngày thì biết có thai được 2 tuần thế? nếu 29 ngày mới thụ thai thì chắc Bác sĩ bảo yên tâm không sao rồi. Chúc hai mẹ con khỏe mạnh vui vẻ nhé!
    Mình tiêm đc 29n thì thụ thai mẹ Vodka ạ...thực ra nói yên tâm nhưng mình cũng chưa biết thế nào, phải đợi đến 12t làm sàng lọc nữa. Cầu mong cho e bé đc bình an :Angel:
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang.doan Xem bài viết
    Mình tiêm đc 29n thì thụ thai mẹ Vodka ạ...thực ra nói yên tâm nhưng mình cũng chưa biết thế nào, phải đợi đến 12t làm sàng lọc nữa. Cầu mong cho e bé đc bình an :Angel:
    Cảm ơn me hang.doan, bạn vẫn đang theo dõi chỗ BS Trí đấy à? chỗ mình thì hơi xa nên có lẽ không qua đó theo dõi được. Bạn có định làm chọc ối xét nghiệm Ru không? khi đó chắc phải 14-16 tuần mới làm được. Khi nào có kết quả sàng lọc chia sẻ cho mình biết với nhé. Chúc vui khỏe nhé!
    • 656 Bài viết

• 2,779 Được cảm ơn

Mẹ Vodka ơi, mẹ và bé sao rồi ah? Cầu mong cho mẹ nó có quyết định sáng suốt và cầu mong sự bình an sẽ đến với 2 mẹ con bạn.
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thaoxumi Xem bài viết
    Mẹ Vodka ơi, mẹ và bé sao rồi ah? Cầu mong cho mẹ nó có quyết định sáng suốt và cầu mong sự bình an sẽ đến với 2 mẹ con bạn.
    cảm ơn mẹ thaoxumi nhiều, hôm trước mình có qua chỗ BS Lan - Bà Triệu nữa, lúc đầu BS cũng bảo phải để 3 tháng mới đc có thai nhưng sau mấy hôm BS bảo để hỏi lại BS ở viện Paster thì có trả lời mình là có khả năng giữ lại và theo dõi thôi. Mình đã quyết định giữ lại bé rồi, đang chờ các mốc theo dõi sàng lọc, bạn có biết chỗ nào khám và theo dõi sàng lọc tốt thì cho mình biết với nhé, thai đã vào tử cung, có âm vang thai mà chưa thấy tim thai (hôm đấy mới được 6 tuần). BS hẹn mình 2 tuần sau khám lại.
    • 656 Bài viết

• 2,779 Được cảm ơn

Ko hiểu sao mình thấy vui khi nghe tin mẹ Vodka quyết định giữ lại bé!
    Trong các bài mà mình đã post, rất nhiều bác sĩ nói là ko có chỉ định bỏ thai sau khi tiêm phòng mà. Mình nghĩ là tỷ lệ ảnh hưởng lên thai nhi sau tiêm phòng là cực kỳ thấp nên mẹ Vodka hãy tự tin vào quyết định của mình là sáng suốt nhé. Quan trọng là mẹ phải relax, đừng nghĩ nhiều đến việc tiêm phòng này nữa để bé con được khỏe mạnh.
    6t thì chưa có tim thai mà bạn đợi thêm 1-2 tuần nữa hãy đi SA nhé, đi luôn mà chưa có thì lại sốt ruột
    Mốc 12t bạn đến siêu âm bác sĩ Cường, bs Chuơng - Liên trì, sau đó làm các xn Double test, Triple test nhé. Tốt nhất là bạn nên tìm hiểu và theo 1 bác sĩ chuyên khoa nào đó từ bây giờ để họ theo dõi cho tiện nhé. Mình nghĩ bs ở viện C là ok nhất.
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Ko hiểu sao mình thấy vui khi nghe tin mẹ Vodka quyết định giữ lại bé!
    Trong các bài mà mình đã post, rất nhiều bác sĩ nói là ko có chỉ định bỏ thai sau khi tiêm phòng mà. Mình nghĩ là tỷ lệ ảnh hưởng lên thai nhi sau tiêm phòng là cực kỳ thấp nên mẹ Vodka hãy tự tin vào quyết định của mình là sáng suốt nhé. Quan trọng là mẹ phải relax, đừng nghĩ nhiều đến việc tiêm phòng này nữa để bé con được khỏe mạnh.
    6t thì chưa có tim thai mà bạn đợi thêm 1-2 tuần nữa hãy đi SA nhé, đi luôn mà chưa có thì lại sốt ruột
    Mốc 12t bạn đến siêu âm bác sĩ Cường, bs Chuơng - Liên trì, sau đó làm các xn Double test, Triple test nhé. Tốt nhất là bạn nên tìm hiểu và theo 1 bác sĩ chuyên khoa nào đó từ bây giờ để họ theo dõi cho tiện nhé. Mình nghĩ bs ở viện C là ok nhất.
    Mình rất vui khi thấy bạn ủng hộ mình, mình luôn tin và hi vọng bé sẽ khỏe mạnh và cũng không lo lắng nghĩ nhiều về việc tiêm phòng nữa.
    Tuần sau được 8 tuần mình định tìm 1 BS để theo dõi luôn đến khi sinh mà chưa biết khám ở đâu cả, khám ở viện C hoặc 56 HBT thì đông và mất nhiều thời gian quá. Bạn cho mình địa chỉ BS Cường, BS Chương được không? hoặc mình đến PK ở Nguyễn Du theo gợi ý của bạn cũng đc nhỉ?
    Mình nghe nói khoảng 16 tuần có cần thiết phải làm chọc ối XN Ru ở thai nhi không? và việc này không biết đã làm được ở viện C chưa nhỉ.
    Thanks bạn nhiều nhé!
    • 3,304 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Mình rất vui khi thấy bạn ủng hộ mình, mình luôn tin và hi vọng bé sẽ khỏe mạnh và cũng không lo lắng nghĩ nhiều về việc tiêm phòng nữa.
    Tuần sau được 8 tuần mình định tìm 1 BS để theo dõi luôn đến khi sinh mà chưa biết khám ở đâu cả, khám ở viện C hoặc 56 HBT thì đông và mất nhiều thời gian quá. Bạn cho mình địa chỉ BS Cường, BS Chương được không? hoặc mình đến PK ở Nguyễn Du theo gợi ý của bạn cũng đc nhỉ?
    Mình nghe nói khoảng 16 tuần có cần thiết phải làm chọc ối XN Ru ở thai nhi không? và việc này không biết đã làm được ở viện C chưa nhỉ.
    Thanks bạn nhiều nhé!
    BS cường ở 12 Tôn Thất Thiệp hoặc 12 Điện Biên Phủ
    BS Chương ở 15 Liên Trì bạn ơi
    mình chắc sẽ theo bs Cường vì Bs này nổi tiếng siêu âm dị tật giỏi ở HN

Còn nếu làm Triple test thì 15w đến BV Đại học Y làm, có chọc ối cũng làm ở đây luôn bạn à
    huhu, nghĩ đến chọc ối đã thấy sợ rồi
    Thật hạnh phúc khi một buổi sáng thức giấc và biết mình đã có em bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bố mẹ mong con lắm, bé yêu ạ

Sáng nay là 1 buổi sáng hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mẹ, bố mẹ yêu con lắm, bé yêu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 3,304 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Mình vừa đăng ký tham gia hội thảo này
    Cả nhà hẹn nhau đi chung đi, có gì mình hỏi bác sỹ Cường trực tiếp
    http://www.webtretho.com/forum/f92/h...-meiji-878826/

Chào Các mẹ, có mẹ nào quan tâm đến rubella khi mang thai không, mình biết sắp có hội thảo dành cho các mẹ khi mang thai của sữa Meiji đấy. "Rubella và THai Nghén" do BS TRần Danh Cường nói chuyện đấy.
    Tổ chức vào sáng thứ 7 ngày 6/8/2011 ở bệnh viện C (Phụ sản trung ương) chố 43 Tràng Thi ấy. Đi hay lắm các mẹ ah, hôm trướ́c mình tham dự được trúng cái thảm nằm xinh ơi là xinh.. Nhưng được xe đẩy còn xinh hơn (nếu mẹ nào tham dự may mắn được xe đẩy thì share cho em với nhé ) mẹ nào tham dự thì gọi đến số 043 9343964 - 1800 588851 là đăng ký được đấy.
    Thật hạnh phúc khi một buổi sáng thức giấc và biết mình đã có em bé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Bố mẹ mong con lắm, bé yêu ạ

Sáng nay là 1 buổi sáng hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mẹ, bố mẹ yêu con lắm, bé yêu ạ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 656 Bài viết

• 2,779 Được cảm ơn

Hii mình tưởng mẹ Vodka có bé đầu 5t rồi thì nói đến bs Cường, bs Chương siêu âm là biết
    BS Trần Danh Cường viện C, có phòng khám riêng ở 12 Tôn Thất Thiệp, dt 04 22403224 (đt hẹn trước 3 ngày nhé) - rất khó đặt nên mẹ nó chú ý. Hoặc chiều T3 hàng tuần ở phòng khám số 1 ĐH Y - Tôn Thất Tùng đt 04 3 574 3456.
    BS Chương làm ở Việt Nhật, có phòng khám riêng ở 15 Liên Trì.
    Bạn vào bên mục Bệnh viện, bác sĩ để tham khảo thêm nhé.

Làm triple test thì bạn có thể làm ở C hoặc DH Y nhưng thấy các mẹ đến luôn DH Y để làm. Mình k làm cái này nên ko rõ. Vụ chọc ối để xét nghiệm nhiễm Ru thì mình cũng k rõ ở C đã làm chưa hay phải ra viện 103 hay sao ấy.
    Mình nghĩ bạn nên theo bs viện C và có thể hỏi bs dần dần.
    Bạn đọc thêm cái này để biết các loại xét nghiệm nhé:
    http://www.bvhungvuong.vn/?do=patien...il&cid=9&id=33
    • 656 Bài viết

• 2,779 Được cảm ơn

Xét nghiệm ối mà mẹ Vodka cần là xn này:

VII. Xét nghiệm nhiễm trùng thai (TORCH)

Trong HCM thì có bệnh viện Từ Dũ và Hùng Vương làm, cũng có mẹ ở HN đã bay vào HCM để làm xn này rồi đấy, bạn tham khảo trong topic bị nhiễm Ru khi mang thai nhé, sorry mình ko tìm lại được link.
    • 619 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Các mẹ nếu tham dự hội thảo được thì về chia sẻ thông tin cho mọi người nhé, mình ở xa, cũng muốn nhưng không có điều kiện đi, nên mẹ nào đi được thì về chia sẻ thông tin nhé. Cảm ơn các mẹ! :Rose:
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hii mình tưởng mẹ Vodka có bé đầu 5t rồi thì nói đến bs Cường, bs Chương siêu âm là biết
    BS Trần Danh Cường viện C, có phòng khám riêng ở 12 Tôn Thất Thiệp, dt 04 22403224 (đt hẹn trước 3 ngày nhé) - rất khó đặt nên mẹ nó chú ý. Hoặc chiều T3 hàng tuần ở phòng khám số 1 ĐH Y - Tôn Thất Tùng đt 04 3 574 3456.
    BS Chương làm ở Việt Nhật, có phòng khám riêng ở 15 Liên Trì.
    Bạn vào bên mục Bệnh viện, bác sĩ để tham khảo thêm nhé.

Làm triple test thì bạn có thể làm ở C hoặc DH Y nhưng thấy các mẹ đến luôn DH Y để làm. Mình k làm cái này nên ko rõ. Vụ chọc ối để xét nghiệm nhiễm Ru thì mình cũng k rõ ở C đã làm chưa hay phải ra viện 103 hay sao ấy.
    Mình nghĩ bạn nên theo bs viện C và có thể hỏi bs dần dần.
    Bạn đọc thêm cái này để biết các loại xét nghiệm nhé:
    http://www.bvhungvuong.vn/?do=patien...il&cid=9&id=33
    HI, hồi xưa hình như chẳng làm XN gì cả ấy, mình chỉ thấy đi siêu âm rồi vào BV C xếp hàng khám mất cả buổi, vì bé đầu mình phải nằm viện vì ra huyết ngay từ tháng đầu nên sau đó toàn khám tại viện C. Hồi đấy cũng lơ ngơ lắm. Về Xn chọc ối mình sẽ hỏi dần dần, hình như phải vào TP. HCM làm thì yên tâm hơn.
    Cảm ơn nhiều nhé
    • 70 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi willydangyeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi
    Mình vừa đăng ký tham gia hội thảo này
    Cả nhà hẹn nhau đi chung đi, có gì mình hỏi bác sỹ Cường trực tiếp
    http://www.webtretho.com/forum/f92/h...-meiji-878826/

Chào Các mẹ, có mẹ nào quan tâm đến rubella khi mang thai không, mình biết sắp có hội thảo dành cho các mẹ khi mang thai của sữa Meiji đấy. "Rubella và THai Nghén" do BS TRần Danh Cường nói chuyện đấy.
    Tổ chức vào sáng thứ 7 ngày 6/8/2011 ở bệnh viện C (Phụ sản trung ương) chố 43 Tràng Thi ấy. Đi hay lắm các mẹ ah, hôm trướ́c mình tham dự được trúng cái thảm nằm xinh ơi là xinh.. Nhưng được xe đẩy còn xinh hơn (nếu mẹ nào tham dự may mắn được xe đẩy thì share cho em với nhé ) mẹ nào tham dự thì gọi đến số 043 9343964 - 1800 588851 là đăng ký được đấy.
    Mình đăng ký được rồi, hẹn gặp nhau ở đấy nhé - Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,304 Bài viết

• 2,125 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình nhờ chị họ mình làm ở viện C hỏi bác sỹ trưởng khoa phụ trách về Rubella (a Tuấn Viện C), hỏi bác sỹ Vân (viện C có phòng khám ở Nguyễn Du), cả 2 bác sỹ đều khẳng định sau 1 tháng là ok các mẹ ạ, ko có gì phải lo
    Vậy là đỡ được 1 nỗi lo rồi
    Mẹ Vodka ơi, mấy hôm nay lu bu quá mà tớ quên mất là mai sinh nhật con gái 2T, chắc tớ ko đi hội thảo đc rồi, mẹ nó mà đăng ký rồi thì cố gắng đi hỏi cho kỹ rồi về báo cho cả nhà biết thông tin nhé. Mẹ nó nhé