• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai nhưng không đau ngực???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 43.7K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 304 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Có chị nào có thai mà không đau ngực như em không,huhu,em chỉ bị đau đầu ti thôi.Thai của em được 6 tuần rồi,hay em sắp bị sảy thai nhỉ? Dạo này bụng em hay bị đau,đầy hơi nữa chứ.

Khổ thật.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 411 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Schatzi Xem bài viết
    Có chị nào có thai mà không đau ngực như em không,huhu,em chỉ bị đau đầu ti thôi.Thai của em được 6 tuần rồi,hay em sắp bị sảy thai nhỉ? Dạo này bụng em hay bị đau,đầy hơi nữa chứ.

Khổ thật.
    Mẹ nó cứ nghĩ linh tinh, tuỳ mỗi người mà dấu hiệu có thai khác nhau mà.
    Nhưng tốt nhất bạn thử đi khám bsỹ xem!
    Chúc 2 mẹ con khoẻ mạnh!
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

Khổ thật.
    :Surprise::Surprise::Surprise::Surprise::Surprise: :Surprise::Surprise::Surprise:
    Mình cũng k đau ngực này
    Bây giờ bé 32w có sao đâu
    Mẹ nó đầy hơi thì có thể do tiêu hóa có vấn đề
    Đau bụng thì mẹ nó đau ntn?
    Thai đang làm tổ mà, mẹ nó lo lắng thì đi khám BS nhé
    Đừng đoán già đoán non, khổ thân NGHÉ yêu nha:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng không bi đau bạn ạ, tuỳ cơ thể mỗi người mà. Bạn đừng nên lo quá nhé. Bụng đau nhưng có ra máu không bạn, nếu ra máu thì sợ bị động thai thôi. Nếu bị động thai thì bạn có thể uống thuốc dưỡng thai mà. Còn đầy hơi là do mình ăn uống
    • 191 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Khổ thật.
    Cái mẹ này suy nghĩ linh tinh quá. tớ đến 4 tháng rồi cũng chả đau ngực, chả đau cả đầu ty luôn. Bụng mẹ nó hới đau do thai vào làm tổ ở tử cung đấy, đừng lo lắng gì cả ảnh hưởng đến con nhé. Còn đầy hơi thì mẹ nó xem lại cách ăn uống là ổn mà. Đến khi nào được 8 tuần mẹ nó đi khám là ổn.
    Khi mẹ sinh con ra mẹ mới trở thành mẹ, con là điều kỳ diệu mà ông trời đã ban cho mẹ, cảm ơn con đã sinh ra trên đời và ở bên mẹ!
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Tớ cả 2 tập cũng không đau ngực tẹo nào. Mẹ nó không yên tâm thì tốt nhất là đi khám bác sĩ. Có bầu mà tinh thần bất an thì không tốt tẹo nào.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 304 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tammaotam Xem bài viết
    Mình cũng không bi đau bạn ạ, tuỳ cơ thể mỗi người mà. Bạn đừng nên lo quá nhé. Bụng đau nhưng có ra máu không bạn, nếu ra máu thì sợ bị động thai thôi. Nếu bị động thai thì bạn có thể uống thuốc dưỡng thai mà. Còn đầy hơi là do mình ăn uống
    cảm ơn các mẹ đã trả lời cho mình, mình chỉ bị đau bụng âm ỉ,thỉnh thoảng đau bụng ở dưới dạ dày :mad::mad::mad::mad: còn không có bị chảy máu .

Các mẹ không đau ngực,vậy ngực các mẹ có to lên không,hay vẫn thế,hic,mình cứ nghĩ là không đau thì nó không to lên,hoặc thai có vấn đề :confused::confused:
    • 129 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tớ cũng đang bầu sang tuần thứ 7 rồi, lúc biết tin có bầu thì đã được 4 tuần tính từ ngày đầu của KKC. Lúc đó thấy đau đầu ti, rồi bụng lúc nào cũng râm ran lắm, buồn ngủ, hay mệt, đói nhanh. Ngoài ra ko có hiện tượng j khác, mẹ nó yên tâm nhé, tớ nghĩ ko có vấn đề j đâu!
    • 1,644 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Mình đang có bầu tuần thứ 6 này, cũng không thấy đau ngực mấy (chỉ hơi hơi nếu ấn vào đầu ti thôi), ngực cũng không to ra mấy (mình đoán thế, vì vừa cai sữa cho con là dính bầu luôn mà, ngực chỉ kịp vừa teo hết sữa là bầu nên so với lúc cho con bú thì vẫn bé hơn, nhưng chắc to hơn lúc bình thường :Thinking::Thinking::Thinking.

• 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã trả lời cho mình, mình chỉ bị đau bụng âm ỉ,thỉnh thoảng đau bụng ở dưới dạ dày :mad::mad::mad::mad: còn không có bị chảy máu .

Các mẹ không đau ngực,vậy ngực các mẹ có to lên không,hay vẫn thế,hic,mình cứ nghĩ là không đau thì nó không to lên,hoặc thai có vấn đề :confused::confused:
    Những người chửa ngực trong thời gian đầu có thai thì ngực mới to ra nhanh, còn lại thì cũng chỉ lớn hơn bình thường chút thôi, đừng lo lắng vẩn vơ nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 53 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

hic, ngực mình nhỏ tí teo, có bầu hơn 3 tháng rồi mà nó lớn lên có chút xíu, bụng thì xẹp lép, hic, không biết con đẻ ra có còi không ? k biết mai mốt có sữa cho con bú không? lo quá...
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
    • 53 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

làm sao bi giờ các chị ơi ?..........
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluecloud_82 Xem bài viết
    hic, ngực mình nhỏ tí teo, có bầu hơn 3 tháng rồi mà nó lớn lên có chút xíu, bụng thì xẹp lép, hic, không biết con đẻ ra có còi không ? k biết mai mốt có sữa cho con bú không? lo quá...
    3 tháng chửa con so thì chưa thấy bụng cũng là chuyện bình thường, ngực thì mấy tháng giữa và cuối sẽ to dần, bạn cứ yên tâm, kô cần lo lắng nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 475 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoatrắng Xem bài viết
    Tớ cũng đang bầu sang tuần thứ 7 rồi, lúc biết tin có bầu thì đã được 4 tuần tính từ ngày đầu của KKC. Lúc đó thấy đau đầu ti, rồi bụng lúc nào cũng râm ran lắm, buồn ngủ, hay mệt, đói nhanh. Ngoài ra ko có hiện tượng j khác, mẹ nó yên tâm nhé, tớ nghĩ ko có vấn đề j đâu!
    mẹ này các triệu chứng giống mình thật. Mình đang ở tuần thứ 6, cũng đau ngực, đau râm ran ở bụng, buồn ngủ, hay mệt. Nhất là cái vụ nhanh đói ấy. Cứ ăn được 1 lúc lại thấy ruột gan cồn cào rồi, nhưng mà không ăn được nhiều mẹ nó nhỉ.
    • 604 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Khổ thật.
    :Straightf:...Phù mí hum nay mình cũng lo zụ này ai dè có ng giống mình cũng hỏi zậy, chả là sáng nay đang ngủ giật mình dậy thì thấy ngực ko đau nữa đầu ti thì cũng ko hoảng quá chừng buồn khủng khiếp. Bỗng dưng lúc chuẩn bị thay đồ đi làm thì thấy ngực đau đau đầu ti cũng đau, lúc này lúc khác chả hiểu sao nữa. Nên quyết định ko để ý đến chuyện ngực đau hay ko đau nữa trừ khi có những bất thường như ra máu thôi, mình chưa SA nên chả biết mấy tuần đi khám bs chỉ cho uống thuốc dưỡng nên cứ chờ 2w sau vậy. Ko lo lắng nữa để ko ảnh hưởng đến bé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ruby297; 13/03/2009 vào lúc 11:12 AM.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ đau đầu ti ít thôi, còn lại ngực bình thường, cũng không bị thâm đen và nở to ra lắm. Hơn nữa kích thước ngực mình đến thời điểm này cũng ko tăng là mấy. Vẫn mặc áo cũ được chỉ hơi chật do người béo quá thôi. Chả biết sau này có sữa cho em bé ti ko nữa đây.
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình có thai cũng được gần 7 tuần rồi. Ngực thời gian đầu thấy đau và to ra hẳn nhưng bây giờ thấy hôm đau ít hôm đau nhiều và chẳng lớn lên nữa, không thâm mà cũng chẳng đau đầu ti. Không biết như thế có sao ko các mẹ nhỉ
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heart2heart Xem bài viết
    Mình có thai cũng được gần 7 tuần rồi. Ngực thời gian đầu thấy đau và to ra hẳn nhưng bây giờ thấy hôm đau ít hôm đau nhiều và chẳng lớn lên nữa, không thâm mà cũng chẳng đau đầu ti. Không biết như thế có sao ko các mẹ nhỉ
    Kô sao đâu, tớ cũng thế mà, giờ 13 tuần mà đầu ti cũng chưa thâm nhá :Battin ey::Battin ey::Battin ey:rooling:rooling:rooling:

• 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    Kô sao đâu, tớ cũng thế mà, giờ 13 tuần mà đầu ti cũng chưa thâm nhá :Battin ey::Battin ey::Battin ey:rooling:rooling:rooling:
    Hm nay thi tớ thấy ít đau hẳn đi cơ. Đang lo quá. Chiều nay đi siêu âm thai 7w2d mà kích thước túi thai chỉ có 6.6mm như thế có nhỏ quá không. Có thấy âm vang thai và tim thai.
    • 1,231 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các chị ơi, có chị nào bị "chữa ngực " không? nếu mà như thế thì có tốt hay bị gì không hả các chị, e cứ nghe mọi người nói mà không rỏ "chữa ngực" là làm sao? Có chị nào biết thì nói cho em hiểu với
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2