• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai ngực vẫn bình thường/nhỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7
    • 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Hồi mới có bầu thì ngực tớ to lên trông thấy, lại còn căng và đau nữa. Nhìn thấy ngực to lên rõ ràng từ trước khi thử quickstick cơ. Nhưng 2,3 tháng gần đây thì thấy ko to lên nhiều, cũng không thấy đau nữa, ko biết lúc sinh thì thế nào.

• 1,787 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!!các mẹ cho em hỏi 1 tí ạ!!Có mẹ nào lúc mới thử que lên 2V,thai khoảng 4-5 tuần mà các mẹ KHÔNG BỊ ĐAU NGỰC,chỉ thấy đau đầu ti như có ai vừa cắn,còn bầu ngực thì mềm oặt,bóp ko đau không hả các mẹ??Liệu như thế thì có phải là 2V giả,hay là thai yếu quá sẽ sảy sớm hả các mẹ??

• 7,214 Bài viết

• 2,494 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunxuxu Xem bài viết
    Các mẹ ơi!!các mẹ cho em hỏi 1 tí ạ!!Có mẹ nào lúc mới thử que lên 2V,thai khoảng 4-5 tuần mà các mẹ KHÔNG BỊ ĐAU NGỰC,chỉ thấy đau đầu ti như có ai vừa cắn,còn bầu ngực thì mềm oặt,bóp ko đau không hả các mẹ??Liệu như thế thì có phải là 2V giả,hay là thai yếu quá sẽ sảy sớm hả các mẹ??
    Tơ thì thế này, hồi 4-5 tuần chả có chi lạ cả! tự dưng thấy buồn ngủ nhiều nên mới đi mua về thử thôi
    triệu chứng không phải tất cả mọi người đều fảii giống nhau đâu mẹ nó ạ! bình tĩnh nào

• 1,787 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Tơ thì thế này, hồi 4-5 tuần chả có chi lạ cả! tự dưng thấy buồn ngủ nhiều nên mới đi mua về thử thôi
    triệu chứng không phải tất cả mọi người đều fảii giống nhau đâu mẹ nó ạ! bình tĩnh nào
    Mẹ MEO MUP ơi!!tháng trước em bị sảy sớm đấy ạ!!vì cơ thể cũng ko thấy gì khác ạ,ngực mềm oặt,hơi nôn nao 1 tí thui.Em đi khám BS thì BS bảo nội tiết quá yếu,nên ngực mới ko phát triển và ko đau!!Còn lần đầu em mang thai thì chưa đến ngày QKD đã thấy ngực căng to,buồn nôn suốt.Chắc mẹ nó ko để ý thôi!!em thấy mẹ nào cũng có hiện tượng đau ngực mà!!

• 8,631 Bài viết

• 9,430 Được cảm ơn

em thấy nhiều chị cũng ko căng ngực đâu. em hồi mới cũng căng mà bây h thì k căng nữa chỉ thỉnh thoảng hơi đau thôi, đi khám rồi đi SA vẫn bt mà , chị đừng lo lắng quá :X

• 2,269 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

lâu lám mới găp mẹ Cunxuxu đây. lai cố chăn được nghé rùi hả. chúc mừng nha. tớ muốn thả tháng nay quá nhưng sợ mới luu được gần 2 tháng thôi, cung muốn con nghe con mà.hic:Sad:

• 1,543 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình nghĩ là sớm quá nên cũng không có gì phải lo lắng đâu, việc bầu ngực cứng hay mềm trong thời điểm này còn phụ thuộc vào cơ thể của tùy người nữa chứ nhỉ. Nếu que thử đã báo 2 vạch thì mình nghĩ là bạn có thai chắc chắn rồi đấy, nếu vẫn nghi ngờ thì nên thử thêm lần nữa hi hi
    Con cái là duyên trời định <3

• 1,183 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

mẹ nó nếu 2v thì đúng là có thai, mình cũng không bị đau ngực đâu, vậy mà công chúa hơn 2 tháng rồi đấy, chúc mừng mẹ nó nhé:Rose:

2 Con là cuộc sống là tình yêu của mẹ. Mẹ yêu 2 con rất nhiều. Mong 2 con luôn bình yên trong vòng tay mẹ. Hôn các con nhiều:Rose:

• 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng chẳng có dâú hiêụ đau ngực gì cả, mong có bé nên tính ngày RT rôì thử que thôi, hihi cũng 2 V nhé nhưng mờ chỉ thâý mỏi lưng thôi. Môĩ ngươì có dâú hiêụ khác nhau mà, mẹ nó cứ yên tâm nhé

• 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mẹ đừng lo lắng quá ảnh hưởng đến con đấy, tâm lý rất quan trọng mẹ nó à.
    Mỗi người một dấu hiệu khác nhau, không ai giống ai đâu.
    Nếu mẹ nó lo quá thì nên đi BS để bổ sung nội tiết và can thiệp kịp thời nhé.

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7