Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai ngực vẫn bình thường/nhỏ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 5,280 Bài viết

• 4,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameyeunghe Xem bài viết
    chào các chị em , mình đã có thai 6 tuấn rồi. Từ lúc mất kinh, nguc hơi lăn tăn, ấn vào thì thấy đau. Nhưng 2 hôm nay ngực không căn, không đau, bóp mạnh cũng chẳng đau...mình lo quá...bác sĩ thì hẹn đến 2 tuần nữa mới đến tái khám...mong các chị em trả lời giúp mình với..:Sad:
    Chị ơi chị đừng lo lắng quá nhé, chưa chắc đã sao đâu, hồi em 6,7w có bị bong rau nên nằm nhà, mấy hôm liền cứ vào topic lưu đọc xong nghĩ linh tinh rồi thấy ngực mềm, ko đau nữa thì sợ, lo lắng đủ kiểu luôn nhưng em đi khám thì ko sao đâu chị ạ. Có thể do mình mệt và lo lắng nên thế, nếu chị ko yên tâm thì đi siêu âm xem thế nào cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 349 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ nó nên đi khám đi nhé. Xem sự phát triển của thai nhi thế nào.

Hôm trước em tham dự lớp tư vấn tiền sản, bsĩ Hoa Hồng có nói là nếu ko thấy ngực căng,nhức,tức tức thì phải khám ngay nhé. Thai nhi phát triển, thì ngực của mẹ tiếp tục phát triển đấy.
    Đợt mới có, em thấy tức căng ra, khó chịu lắm.Giờ vẫn còn bị.

Àh, mẹ nó cũng nên xem lại chế độ ăn uống nữa nhé. Mẹ nó có bị nghén ko? Uống thuốc Procare hoặc Tardyferon B9 đều nhé, nếu Mẹ nó uống được sữa bầu thì uống luôn cũng được. 3 tháng đầu em nghén ko uống được nhưng giờ uống thấy okie rồi. Nói chung là chất lượng dinh dưỡng trong bữa ăn của mình ko đủ cho con đâu mẹ nó ạh.

Mà 6 tuần là nghe được tim thai rồi nhé.

Chúc hai mẹ con luôn khỏe mạnh.
    Yêu chồng , yêu con nhất trần nhà

• 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Chị ơi chị đừng lo lắng quá nhé, chưa chắc đã sao đâu, hồi em 6,7w có bị bong rau nên nằm nhà, mấy hôm liền cứ vào topic lưu đọc xong nghĩ linh tinh rồi thấy ngực mềm, ko đau nữa thì sợ, lo lắng đủ kiểu luôn nhưng em đi khám thì ko sao đâu chị ạ. Có thể do mình mệt và lo lắng nên thế, nếu chị ko yên tâm thì đi siêu âm xem thế nào cũng được.
    cam ơn pinkilicious nhé...đọc lời nhắn của bạn mình thấy nhẹ nhõm hơn....mấy ngày nay mình lo đến nỗi nằm mơ là thấy chuyện không hay xảy đến với con....hy vọng là bé vẫn phát triển khỏe mạnh...chúc pinkilicious vui khỏe nhé.
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ziaochie Xem bài viết
    Mẹ nó nên đi khám đi nhé. Xem sự phát triển của thai nhi thế nào.

Hôm trước em tham dự lớp tư vấn tiền sản, bsĩ Hoa Hồng có nói là nếu ko thấy ngực căng,nhức,tức tức thì phải khám ngay nhé. Thai nhi phát triển, thì ngực của mẹ tiếp tục phát triển đấy.
    Đợt mới có, em thấy tức căng ra, khó chịu lắm.Giờ vẫn còn bị.

Àh, mẹ nó cũng nên xem lại chế độ ăn uống nữa nhé. Mẹ nó có bị nghén ko? Uống thuốc Procare hoặc Tardyferon B9 đều nhé, nếu Mẹ nó uống được sữa bầu thì uống luôn cũng được. 3 tháng đầu em nghén ko uống được nhưng giờ uống thấy okie rồi. Nói chung là chất lượng dinh dưỡng trong bữa ăn của mình ko đủ cho con đâu mẹ nó ạh.

Mà 6 tuần là nghe được tim thai rồi nhé.

Chúc hai mẹ con luôn khỏe mạnh.
    cám ơn mẹ ziaochie nhé...mình cũng không bị nghén gì hết, có lúc thấy mệt, bủn rủn tay chân thôi...chẳng thèm ăn thứ gì cả, ăn gì cũng không thấy ngon hết...bây giờ ngực cũng hết đau luôn...mình lo quá, cứ suy nghĩ lung tung..nghe mẹ ziaochie nói 6 tuần là nghe được tim thai , vậy chiều nay mình phải đến bs thôi, mình chịu hết nổi rối.
    Chúc hai mẹ con khỏe mạnh nhé.:Rose:
    • 349 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ nó đi SA chưa? kq thế nào rồi ?

• 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ziaochie Xem bài viết
    Mẹ nó đi SA chưa? kq thế nào rồi ?
    cảm ơn ziaochie , minh siêu âm rồi.kết luận của bac si là " có 1 túi thai có phôi, có hoạt động tim, thai 6 tuần 2 ngày". BS nói con ngoan nên không hành mẹ...mình mừng muốn rơi nước mắt luôn vậy. Cảm ơn các me đã tư vấn cho mình , nhờ vậy mà tinh thần mình được thoải mái hơn.
    • 349 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trộm vía hai mẹ con khỏe thế là mừng rồi.
    Mẹ nó giữ gìn SK nhé, đang đổi giời, mệt ghê cơ.
    khoảng 6 tuần là nghe thấy tim thai rồi mà, hồi trước 6 tuần,em đi SA, bs đã đo được nhịp tim rồi mà ( trộm vía).
    Mẹ nó nhớ bổ sung đầy đủ sắt và acid folic nhé, vô cùng quan trọng đấy. :Smiling:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Chị ơi, mình có thai cũng được hơn 6 tuần. Lúc đầu ngực cũng căng lắm, nhưng qua tuần thứ 6 thì nó chỉ còn đau nhẹ thôi, không căng cứng như trước nữa, nhưng vẫn to hơn bình thường 1 tí. Mình lo lắm, hỏi BS thì BS kêu đợi 7 tuần siêu âm chứ kg nói tại sao. Các Chị chia sẻ giúp mình với (mình bị hiếm muộn 4 năm, mới có lần đầu nên chưa kinh nghiệm)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xét nghiệm máu có vài thứ ko bình thường, có vấn đề gì hay ko?

Em có thai được 15,5w. Khi đi xét nghiệm máu và nước tiểu theo chỉ định bác sĩ thì bác sĩ cho biết có vài thông số trong máu bị bất thường và yêu cầu 1 tuần sau đi xét nghiệm lại. Khi em hỏi bất thường ở chỗ nào thì bác sĩ ko trả lời khiến em rất hoang mang. Các mẹ có ai hiểu sơ về y khoa thì xem...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Củ cải trắng có giúp bé hết ho?

Mình nghe nói củ cải trắng rất tốt cho phổi, lọc phổi. Vậy khi bé ho thì có nên cho bé ăn nhiều củ...

• Nhận tiền người ta cho, có phải là điều bình thường không các bác?

Em gặp rắc rối với vụ này, ngồi ngẫm nghĩ 1 hồi, cũng ko hiểu là mình có quá cứng nhắc, quá sĩ diện hay không? Mong mọi người cho ý kiến giúp nhé, em cám ơn nhiều.Tính em thì từ bé đã ko thích nhận tiền người ta cho. Thậm chí em còn chẳng mấy khi xin tiền học (người lớn hỏi mới nói). Gia đình em...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• XIM
    • 2 năm
    • 100 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè. lúc căng đau lúc thì không. mình cũng sợ nên đi khám lúc 6w thì đã có tim thai. giờ thì lại hệt căng tức nữa rồi. mình cũng chả biết ra sao nữa. chờ mốc 12w đi khám luôn 1 thể. cứ thoải mái cầu trời khấn phật thôi, chứ lo lắng không biết lại sinh bệnh ra.
    Nam Mô Đại Bi
    Quan Thế Âm Bồ Tát
    Nam Mô Đại Bi
    Hội Thượng Phật Bồ Tát
    Trốm vía bé khỏe bé ngoan, bé thông minh, dễ thương
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4