Mang thai - Chuẩn bị sinh

có thai mà nhỡ uống thuốc tránh thai khẩn cấp thì có sao ko ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 383 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sáng nay mình đi siêu âm thì thai đã được 7 tuần chứ ko 4 tuần như mình tưởng . Có bầu lần đầu mà mình mới ăn hỏi xong tuần tới mới cưới nên mình và ox chưa kể với ai , tự tính được 4 tuần vậy mà....Mà được 7 tuần như thế thì khi được khoảng 2 tuần mình đã uống 1 viên tránh thai khẩn cấp ( do lúc đó ko biết có bầu mà ) . Liệu em bé mình có sao ko nhỉ ? Mình lo quá huhu ....
    Lúc uống tránh thai khẩn cấp thì mình ko bị ra máu hay triệu chứng j bất thường , và đương nhiên ko bị sẩy thai , nhưng ko biết em bé có bị ảnh hưởng j ko ? Lúc đó mình còn chụp cả X- quang răng nữa . Siêu âm sáng nay thì thai vẫn hoàn toàn bt và có tim thai . Các mẹ có kinh nghiệm bảo mình với , mình lo quá hix...........:LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 383 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm cho mình biết với nào :Sigh:
    • 148 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hihi, em yên tâm đi nhé cứ vui vẻ cho em bé khỏe. Chị đây uống hai lần thuốc tránh thai khẩn cấp cơ, trộm vía bé ra đời khoẻ mạnh, bây giờ đã được hai tuổi rồi.
    • 383 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cam on chi tieuboi@tieubao thật nhiều nha
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Tránh thai khẩn cấp thì không sao nhưng mà X- quang răng mới là cái đáng lo bạn ạ!
    • 771 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh_bk Xem bài viết
    Sáng nay mình đi siêu âm thì thai đã được 7 tuần chứ ko 4 tuần như mình tưởng . Có bầu lần đầu mà mình mới ăn hỏi xong tuần tới mới cưới nên mình và ox chưa kể với ai , tự tính được 4 tuần vậy mà....Mà được 7 tuần như thế thì khi được khoảng 2 tuần mình đã uống 1 viên tránh thai khẩn cấp ( do lúc đó ko biết có bầu mà ) . Liệu em bé mình có sao ko nhỉ ? Mình lo quá huhu ....
    Lúc uống tránh thai khẩn cấp thì mình ko bị ra máu hay triệu chứng j bất thường , và đương nhiên ko bị sẩy thai , nhưng ko biết em bé có bị ảnh hưởng j ko ? Lúc đó mình còn chụp cả X- quang răng nữa . Siêu âm sáng nay thì thai vẫn hoàn toàn bt và có tim thai . Các mẹ có kinh nghiệm bảo mình với , mình lo quá hix...........:LoveStruc::LoveStruc:
    bạn cũng đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng sức khỏe 2 mẹ con, lại còn đám cưới nữa chứ. 2 tuần mà uống thuốc tránh thai mình nghĩ là ko sao vì lúc đó thai cũng chưa vào tử cung,và chụp X-quang răng cũng ko đáng lo ngại vì bác sĩ nói mình tia X-quang răng ko mạnh như các tia x-quang khác, lại còn ko trực tiếp vào bụng. Sau này thai lớn thì chắc sẽ nguy hiểm còn lúc 2 tuần chắc ko đến nỗi. NHưng đó là mình nghĩ thôi ,bạn phải nói với bác sĩ khám thai đó, thai kì của bạn cần theo dõi xít sao hơn. Tuần 12 phải đi siêu âm độ mờ da gáy. Bạn nên tham khảo thêm ý kiến bác sĩ của bạn đi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi , đọc xong dòng này mình mừng quá. Mình cũng giống như bạn nè..... ôi vui quá , lại thấy cuộc đời tuơi đẹp rồi. Bây giờ có em bé được 10w rồi mà từ hôm bit có em bé đến giờ tâm trạng lúc nào cũng rối bời hà .
    • 3,772 Bài viết

• 1,983 Được cảm ơn

ko sao đâu. Cô bạn thân mình có bầu đến tháng thứ 3 còn ko biết, vẫn uống thuốc tránh thai đều. Đến lúc bụng to ra còn tưởng là béo, đi khám thì có bầu, Giờ con nó hơn 1 tuổi, khoẻ mạnh lắm. ừng lo bạn nhé
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mình có thai 8 tuần nhưng không biết và vẫ uống tránh thai khẩn cấp nhiều lần trong 8 tuần đó (ít nhất 10 lân) như vậy có nên giữ thai không các mẹ?
    • 112 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hotcrazy Xem bài viết
    Bạn mình có thai 8 tuần nhưng không biết và vẫ uống tránh thai khẩn cấp nhiều lần trong 8 tuần đó (ít nhất 10 lân) như vậy có nên giữ thai không các mẹ?
    Bạn nên đến bs để được tư vấn kỹ với trường hợp này
    [CENTER]
    DADDY & MOMMY

CON GÁI YÊU CỦA BA & MẸ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy mọi người cho em hỏi là có thai 1 tuần như thế rồi uống thuốc tránh thai khẩn cấp thì có ảnh hưởng gì đến đứa bé sau này không ? vì VC em cũng muốn giữ đứa bé lại.
    Cảm ơn mọi người!
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cũng đang có bầu 1 tháng rùi đây ạ, uống thuốc tránh thai khẩn cấp 2 lần rùi ạ??? các mẹ tư vấn rùi em với, em uống loại hoa hồng ạ, đang băn khoăn quá
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng uống thuốc tránh thai khẩn cấp 2 lần rùi, hôm kia thử que thấy lên 2 vạch, sáng đi siêu âm thì chưa vào buồng TC. Em muốn để nhưng lo lắm, sợ con ảnh hưởng gì. Có mẹ nào như em mà sinh con khỏe mạnh không?
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh cung nhu cac me cung dag hoang mang lam.minh duoc 15 tuan lai con hay bi dong thai nua.minh hoi nhieu b.s deu bao ko sao dau.cac me nen s.a ky luc be 12 tuan xem do mo da gay nhe.(s.a 4d)chuc tat ca cac be deu khoe manh.khi nao cac me sinh thi thong bao nha.ah co me nao bau bi 4 thang nhu minh ma ko an duoc khong va ko tang can nua.chan qua
    • 199 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Không sao đâu bạn ah. Chịu khó đặt lịch bác sĩ đúng hẹn, để siêu âm những mốc quan trọng là uki.. Mình có chị bạn cũng lỡ uống thuốc... mà bầu vẫn bầu, đi khác bác sĩ nói " Thuốc dởm ko có hiệ quả tránh thai thì làm sao mà ảnh hưởng tới em bé, bản thân loại thuốc đó là thuốc làm thay đổi nội tiết... Thuốc vào cơ thể nhưng bé đã được thu tinh trước đó, nên ko còn td" Chúc hai mẹ con luôn vui khỏe ^^