• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Có thai khi vòi trứng một bên tắc, một bên thông hạn chế

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.23K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có ai giống mình không, mình hoang mang quá, mình bị tắc vòi trứng trái, thông hạn chế vòi trứng phải nhưng hôm qua mình lại thử lên 2 vạch, liệu mình có bị CNTC không, các mẹ có ai biết về vấn đề này không tư vấn giúp mình với, có ai biết địa chỉ tư vấn nào ko chỉ giúp mình. Thank các mẹ nhiều.:Worried::Worried::Worried::Worried::Worri ed:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Muốn có thai khi bị lộ tuyến cổ tử cung!

Xin chào các mẹ! Em đã dành thời gian đọc hết 35 trang "Viêm lộ tuyến cổ tử cung" nhưng hoang mang vẫn nguyên hoang mang. Vì vậy em xin phép mượn đất mở topic này để hỏi các mẹ về căn bệnh không chết người nhưng đầy khó chịu và lo lắng này. Em bị lộ tuyến 2cm, cả hai môi, đã đặt thuốc và hết...

• Nghi có thai khi vừa đi hàn răng

Các mẹ ơi, giúp em với. Em là thành viên mới của diễn đàn. Các mẹ tư vấn giúp em nhé. Em đang lo lắng quá. Hôm qua tự dưng em thấy mình có ra một chút huyết mầu hồng (không xxx với chồng, không cảm giác đau). Bi giờ thì không thấy bị gì nữa . Em lo và nghi là mình có bầu (Em đã dùng que thử...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 49 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình chưa gặp trường hợp như của bạn nhưng đây cũng là vấn đề mình quan tâm nên tiện đây nhờ bạn tư vấn giúp mình với. Mình kết hôn 7 tháng rồi nhưng chưa có baby. Mình đang mong có con lắm. cách đây 2 năm mình có bị nấm Cadida âm đạo ra rất nhiều huyết trắng sau đó mình điều trị thì bjo đã khỏi rồi. Mình đọc 1 số tài liệu thấy có nói là viêm nhiễm âm đạo cũng là 1 trong những nguyên nhân gây viêm tắc vòi trứng. không biết là nấm Cadida có làm tắc vòi trứng không bạn nhỉ? mà bạn có biểu hiện gì để nhận biết mình bị tắc vòi trứng không? trường hợp của mình đã nên đi chụp để kiểm tra VT chưa bạn?
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sukem11 Xem bài viết
    Mình chưa gặp trường hợp như của bạn nhưng đây cũng là vấn đề mình quan tâm nên tiện đây nhờ bạn tư vấn giúp mình với. Mình kết hôn 7 tháng rồi nhưng chưa có baby. Mình đang mong có con lắm. cách đây 2 năm mình có bị nấm Cadida âm đạo ra rất nhiều huyết trắng sau đó mình điều trị thì bjo đã khỏi rồi. Mình đọc 1 số tài liệu thấy có nói là viêm nhiễm âm đạo cũng là 1 trong những nguyên nhân gây viêm tắc vòi trứng. không biết là nấm Cadida có làm tắc vòi trứng không bạn nhỉ? mà bạn có biểu hiện gì để nhận biết mình bị tắc vòi trứng không? trường hợp của mình đã nên đi chụp để kiểm tra VT chưa bạn?
    bạn ơi mới có 7 tháng thôi thì không có gì mà phải ngại cả, nếu bạn cẩn thận thì bạn cứ đi kiểm tra cho yên tâm, mình có một chị bạn bị tắc một bên do nhiễm nấm c như của bạn nhưng ko phải ai nhiễm nấm đấy cũng bị đâu. bạn nên đến viện C chụp VT-TC cho yên tâm vì nếu chẳng may có vấn đề gì thì chữa càng sớm càng tốt bạn ạ. Chúc bạn sớm có baby cho vui cửa vui nhà
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi , nếu có muốn biết chắc là bị CNTC hay không thì đời vài ba hôm nữa đi siêu âm đầu dò là biết liền hà , trường hợp như bạn mình cũng từng gặp rồi đấy . Hồi mình có bầu tuần thứ 12 đi siêu âm ,mình gặp 1 chị cũng đi siêu âm như mình , chị ấy siêu âm trước mình siêu âm sau khi chị ấy siêu âm bác sĩ siêu âm còn ngạc nhiên thốt ra vòi trứng tác thế này là có thai được không hiểu nó chui từ đâu ra .Chị ấy khi ngồi chờ kết quả có kể với mình như thế này chị ấy đi siêu âm ở đâu người ta cũng nói chị ấy bị tác vòi trứng , đang chuẩn bị nên Hà Nội để mổ thì có thai đấy . Đời có nhiều cái bất ngờ lắm mẹ nó ạ ,nên mẹ nó đừng có lo cứ hưởng hạnh phúc chuẩn bị được làm mẹ đi .
    Chúc bé con nhà bạn sớm về tổ cho bạn đỡ lo nhé :Rose:
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi đi siêu âm chưa, đừng lo lắng quá vì theo mình biết nếu CNTC thì chỉ mấy ngày sau khi trứng gặp tinh trùng là mẹ nó đã bị đau bụng dữ dội rồi ấy. Mẹ nó thử tìm hiểu về CNTC trước trên mạng xem sao. Còn mình thì một bên vòi trứng bị dị tật gây tắc nhưng khoa học không can thiệp được, còn một bên hẹp và loằng ngoằng, sau khi mổ lại thấy buồng trứng đang có biểu hiện vôi hóa( BS trực tiếp mổ nội soi cho mình bảo thế). Mình thất vọng vô cùng vì kết quả mổ đó. Nhưng thật bất ngờ, mổ xong mình mang thai luôn. Bây h baby của mình được 19 tháng tuổi rồi và mình đang mang bầu baby 2 được 06 tháng đấy mẹ nó ạ. Mẹ nó đừng lo lắng nhiều nhé. Chúc mẹ nó "Mẹ tròn, con vuông".
    • 1,102 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó ơi trường hợp như mẹ nó thì chạy ngay đến bác sĩ mà hỏi chứ hỏi ở đây thì ai biết được, bác sĩ khám rồi siêu âm rồi các thứ để chẩn đoán cho mẹ nó nhé. Nhỡ chẳng may bị thai ngoài tử cung thì lại cực kỳ nguy hiểm nên mẹ nó càng phải đi bác sĩ ngay.
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình đi siêu âm rồi đã về tử cung nhưng thai hơi nhỏ, chưa có phôi và tim thai. Mình cũng nói bệnh của mình như thế bác sỹ bảo là quá may mắn nên phải hết sức giữ gìn, cám ơn các mẹ động viên chia sẻ, mình đang chờ đợi để đến ngày đi siêu âm xem có phôi và tim thai chưa đây, hồi hộp quá
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuruby Xem bài viết
    Mẹ nó ơi đi siêu âm chưa, đừng lo lắng quá vì theo mình biết nếu CNTC thì chỉ mấy ngày sau khi trứng gặp tinh trùng là mẹ nó đã bị đau bụng dữ dội rồi ấy. Mẹ nó thử tìm hiểu về CNTC trước trên mạng xem sao. Còn mình thì một bên vòi trứng bị dị tật gây tắc nhưng khoa học không can thiệp được, còn một bên hẹp và loằng ngoằng, sau khi mổ lại thấy buồng trứng đang có biểu hiện vôi hóa( BS trực tiếp mổ nội soi cho mình bảo thế). Mình thất vọng vô cùng vì kết quả mổ đó. Nhưng thật bất ngờ, mổ xong mình mang thai luôn. Bây h baby của mình được 19 tháng tuổi rồi và mình đang mang bầu baby 2 được 06 tháng đấy mẹ nó ạ. Mẹ nó đừng lo lắng nhiều nhé. Chúc mẹ nó "Mẹ tròn, con vuông".
    Ôi thế à, mẹ nó quả là may mắn và hạnh phúc, mình cũng chúc chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông ,cả nhà hạnh phúc. Quả là mình cứ hy vọng và ở hiền gặp lành thì thế nào ông trời cũng thương nhỉ
    • 1,102 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuong_ngoc Xem bài viết
    mình đi siêu âm rồi đã về tử cung nhưng thai hơi nhỏ, chưa có phôi và tim thai. Mình cũng nói bệnh của mình như thế bác sỹ bảo là quá may mắn nên phải hết sức giữ gìn, cám ơn các mẹ động viên chia sẻ, mình đang chờ đợi để đến ngày đi siêu âm xem có phôi và tim thai chưa đây, hồi hộp quá
    Chúc mừng mẹ nó, cố gắng nghỉ ngơi bồi bổ sức khỏe nhé :Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me no oi co that vay ko ? minh cung bi tac 1 ben va 1 ben thong han che . Minh da mo noi soi roi nhung ket qua ko tien trien minh dang rat lo lang lieu minh con co co hoi dc lam me ko ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các mẹ
    em hôm qua đi siêu âm VT-TC thì bác sĩ cũng kêu là tắc một bên phải bên trái thông hạn chế
    kinh nguyệt của em thì thưa khoảng 2 tháng, mong các mẹ tư vấn cho em với.
    PS: em vừa rồi đi siêu âm VT-TC ở bệnh viện trí đức chỗ nguyễn quyền. về thấy mệt và đau nhức bụng em đang lo quá