• 1 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 83 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!.Mình có thai khoảng 24 tuan nhưng khoảng hai tuần nay thì bị táo bón khủng khiếp, nhưng khó chịu nhất là bị đau thượng vị>Nó cứ tức và ở vùng mỏ ác.Hồi chưa có bầu mình cũng đã bị nhưng thỉnh thoảng hết,nhung giờ có bầu không biết đau làm thế nào cho đỡ.Có mẹ nào bị giống mình cho mình chút kinh nghiệm nhé.Thấy đứa bạn mình bảo rằng có bầu đau da dày có thể uống được gastobugyl thuốc bột chữa đau dạ dầy.Mong tin các mẹ lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Mình cũng thỉnh thoảng bị đau dạ dày. Có đợt 2,3 tối liền cứ ăn cơm xong là căng tức vùng thượng vị. Thuốc bột dạ dày uống được nhưng mình ko uống, chịu được thì cứ chịu thôi, cố nằm ngủ đến sáng hết đau. Nói chung là cũng khó chịu lắm nhưng mình cố gắng hạn chế thuốc.
    Bị táo bón thì bạn ăn nhiều rau vào, hoặc ăn khoai lang và chuối (chuối tây nhé, tuyệt đối ko ăn chuối tiêu, vừa độc vừa hại dạ dày).
    Còn để giảm đau dạ dày thì tránh các đồ chua cay thôi, với lại mỗi bữa đừng nên ăn quá nhiều làm bụng căng ra, mỗi bữa ăn ít một thôi, hay cố gắng ăn thành nhiều bữa thì sẽ đỡ.
    Về đau dạ dày khi mang thai, bạn vào đây tham khảo thêm:
    Bị đau dạ dày khi mang thai
    và bị táo bón:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=18743
    • 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasen78 Xem bài viết
    Các mẹ ơi!.Mình có thai khoảng 24 tuan nhưng khoảng hai tuần nay thì bị táo bón khủng khiếp, nhưng khó chịu nhất là bị đau thượng vị>Nó cứ tức và ở vùng mỏ ác.Hồi chưa có bầu mình cũng đã bị nhưng thỉnh thoảng hết,nhung giờ có bầu không biết đau làm thế nào cho đỡ.Có mẹ nào bị giống mình cho mình chút kinh nghiệm nhé.Thấy đứa bạn mình bảo rằng có bầu đau da dày có thể uống được gastobugyl thuốc bột chữa đau dạ dầy.Mong tin các mẹ lắm
    Em mới bị cách đây 1 ngày nè. Nhưng từ xưa giờ chưa bị đau dạ dày, tự nhiên tối hôm kia cứ đau quá ngủ không được, 5h sáng lò mò dậy đi khám xem thế nào, vì sợ ảnh hưởng đến Ruby.

Bs nói em bị dư dịch vị dạ dày:Sick: Mà em có ăn chua đâu sao tự nhiên bị nhỉ, em có bầu Ruby toàn ăn ngọt, chả ăn chua gì cả:Crying: Hổng hiểu nổi luôn. Cuối cùng bs cho em viên Malox để nhai khi bị đau nữa.

Chị đi khám bs xem tình hình thế nào và có thể uống thuốc gì để đảm bảo an toàn.

Chúc hai mẹ con chị khỏe nha.
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 549 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau mấy hôm nay, cứ buổi tối đi nằm ngủ, hay buổi trưa ăn xong đi nằm là bị đau vùng dưới ngực, chỗ hai xương sườn 2 bên giao vào nhau ý, đấy không biết có phải vùng thượng vị không (vì đúng là trên rốn và dưới xương ức). Mình nghĩ chắc do thai chèn, nhưng mình mới 22w mà thai đã chèn thế này thì 4 tháng nữa mới sinh chắc sao chịu nổi, có mẹ nào bị giống mình không?

Mời ghé thăm Facebook của Mẹ Chu Chu: tại đây hoặc tại đây

NB: 3,35kg, 6m: 7,2kg, 7m: 7,4kg, 10m: 8kg, 12m: 8,2kg
    • 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasen78 Xem bài viết

Vài năm trước mình cũng bị đau thượng vị, mất mấy tháng đau khó chịu lắm, mình gọi điện về hỏi ông chú mình ( làm đông y) có một cách chữa cực kỳ đơn giản, mình mách để bạn muốn thì áp dụng nhé, bạn lấy 1 ít mật ong khoảng vài thìa cafe thôi hòa với nước ấm uống ngày 2 lần ( cũng ko nhớ rõ lắm) vào lúc đói, hic, nhưng hồi đó mình thấy mật ong ngon quá nên mình tu cả chai, khoảng 1 tuần sau thì giảm dần và từ hồi đó đến giờ phải 5 - 6 năm rồi mình không bị đau nưã. Ấy có bầu thì tớ ko biết có hiệu quả ko nhưng tùy ấy, tớ nghĩ mật ong cũng lành chỉ nóng thôi nên chắc cũng ko ảnh hưởng lắm nhỉ.....
    • 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiger_hunter Xem bài viết
    Mình cũng bị đau mấy hôm nay, cứ buổi tối đi nằm ngủ, hay buổi trưa ăn xong đi nằm là bị đau vùng dưới ngực, chỗ hai xương sườn 2 bên giao vào nhau ý, đấy không biết có phải vùng thượng vị không (vì đúng là trên rốn và dưới xương ức). Mình nghĩ chắc do thai chèn, nhưng mình mới 22w mà thai đã chèn thế này thì 4 tháng nữa mới sinh chắc sao chịu nổi, có mẹ nào bị giống mình không?
    Đau thượng vị là khi ấy bị đau thì ấy thở mạnh cũng đau, ho cũng đau, hắt hơi cũng đau, hay chạm vào đó cũng đau, nó ở đoạn lõm xuống dưới xương ức ý. Tức lắm.
    • 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiger_hunter Xem bài viết
    Đau thượng vị là khi ấy bị đau thì ấy thở mạnh cũng đau, ho cũng đau, hắt hơi cũng đau, hay chạm vào đó cũng đau, nó ở đoạn lõm xuống dưới xương ức ý. Tức lắm.
    • 1,152 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau thượng vị đây. Trước lúc bầu cũng đã bị đau rồi, nhưng rồi uống thuốc, thấy đỡ, thế là không uống nữa. Bây h bầu bí vào, đúng là khổ sở vì nó. Lúc ốm nghén mới kinh khủng khiếp, không tài nào ăn được gì. hic. Còn dạo này thì không dám ăn nhiều, nhất là buổi tối. Cứ nằm xuống là lại khó chịu. hic. Mình không biết có thuốc gì dùng được không, nhưng mình chắc chắn không dùng, nhỡ ảnh hưởng đến con thì lại lo lắng. Chỉ sống chung với lũ thôi. Mỗi bữa ăn ít đi sẽ thấy đỡ đau hơn. Khi nào đau quá thì ăn lát bánh mì vào cho nó hút dịch chua. Nói chung hiệu quả thì ít mà chịu đựng thì nhiều. Đành vậy thôi chứ biết làm sao được.

Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị đau thượng vị đây, đau quằn quại không ngủ được phát khóc lên mất, mình cũng bị dau ở dưới ngực chỗ hai sương sườn , lần trước bị đau hơn 2h đồng hồ đi khám bác sĩ thì bảo thai bình thường và bảo đấy là mình bị đau thượng vị nâu nâu, hôm qua lại bị đau lại, các bạn có ai có cách gì không
    • 220 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

e moi mang thai co 6 tuan ma cung bi dau ne, cu den chieu khoang 3 ruoi la sot het phan thuong vi, ruot cu xoan ca len, ko biet la do nghen hay do dau da day nua huhu, nghe noi la do virus hp
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e là con trai chả bầu bí gì cũng đau, nhất là lúc ăn xong ngồi làm việc, ko biết có ai bị giống e ko?